Đội phản ứng nhanh OF - FUNS

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Chào các cụ, mấy hôm nay em rất quan tâm và theo dõi những topic về đội phản ứng nhanh của anh em trên OF

Em xin có một số ý kiến thế này:

Trước hết: chúng ta nên thành lập hội nhóm hoạt động có tổ chức, có người lãnh đạo, hoạt động theo quy tắc mà hội đề ra, tránh việc về sau có những hệ lụy không hay liên quan đến pháp luật.

Thứ 2: tên gọi của hội: “ Đội Phản Ứng Nhanh” sẽ là cái tên rất nhạy cảm, anh em ta không có chuyên môn, không được phường, quận, thành phố công nhận e rằng sẽ gây hiểu nhầm với các lực lượng vũ trang khác

Theo ý kiến cá nhân em, em đề xuất 1 cái tên khác chẳng hạn như hội “Hỗ trợ giao thông OF” vì mục đích của chúng ta hỗ trợ những người khác chứ không phải tụ tập nhau để cãi lộn, đánh nhau

Thứ 3: mục tiêu, tiêu chí hoạt động của hội

Theo ý kiến cá nhân em, em đề xuất 1 số tiêu chí hoạt động như sau:

- Hỗ trợ những cá nhân tham gia giao thông khi gặp va chạm hoặc tai nạn trên đường, không chỉ những người bị bọn nghiện ăn vạ bắt đền mà còn hỗ trợ, hòa giải những va chạm xảy ra khi tham gia giao thông mà không cần công an. Sẵn sàng tham gia tư vấn hoặc cứu giúp những người khác khi bị hỏng xe hoặc gặp tai nạn, thiên tai.

- Hội sẵn sàng cung cấp những thông tin cho những người khác khi cần như địa chỉ công an phường, danh sách trung tâm cứu hộ (hiện em đã sưu tầm được địa chỉ và điện thoại của tất cả công an phường của Hà Nội, và rất nhiều số điện thoại xe cứu hộ), danh sách những nơi sửa chữa xe tin cậy, danh sách các luật sư tư vấn pháp luật khi đưa nhau ra tòa.

- Hội sẽ tham gia, hưởng ứng các chương trình, các hoạt động an toàn giao thông (ví dụ như hưởng ứng tháng an toàn giao thông hàng năm ở Hà Nội)

- Những thành viên tham gia hội “Hỗ trợ giao thông” sẽ là những người gương mẫu khi tham gia giao thông, góp phần giảm ách tắc giao thông, giảm tai nạn giao thông, làm gương cho những người khác tham gia giao thông có ý thức hơn (ví dụ: không vượt đèn đỏ, không cố vượt đèn đỏ, không tạt đầu xe khác, không chen ngang, không chèn vạch, không đi vào vũng nước để bắn lên người khác, đội mũ bảo hiểm khi đi xe máy…)

Hơn thế nữa, nếu tinh thần các thành viên đã ở mức cao, anh em ta còn có thể giúp đỡ khẩn cấp cảnh sát giao thông khi xảy ra tắc đường lúc đang tham gia giao thông (đã có những lần em định đỗ hẳn xe vào lề đường, đứng ra ngay chỗ đèn đỏ nói với những người đang đi cùng chiều với mình rằng đừng cố vượt đèn đỏ nữa vì ở phía cắt ngang đang bị tắc rồi, cố vượt cũng không đi được mà tắc đường càng thêm trầm trọng, thà nhường cho phía bên kia đi qua nốt rồi mình đi có phải đỡ bị tắc không, gặp những tình huống thế này em rất muốn giúp mấy bác xxx vì ý thức dân mình quá kém, lúc nào cũng chỉ nghĩ đến chen lấn xô đẩy)

Theo thiển ý của em thành lập hội là việc rất tốt, tuy nhiên mục đích thành lập hội là điều rất quan trọng, chúng ta thành lập hội để làm gì?. Chuyện mấy chú nghiện hút, đầu đường xó chợ kia giở trò ăn vạ, xin đểu chỉ là chuyện nhỏ, việc điều trị bọn này không quá khó khăn, một vài tháng nữa có thể sẽ không còn bọn này nữa. Tuy nhiên, đó sẽ là cơ sở để chúng ta thành lập 1 hội mang nhiều ý nghĩa hơn, nó phải có tính bền vững và lâu dài, tham gia các hoạt động xây dựng xã hội cũng như đối phó với những thành phần khác tinh vi hơn trong tương lai.

Tổ chức:

- Bố trí mỗi quận từ 5 người trở lên, trong đó có 1 người làm nhóm trưởng, trước hết sẽ thí điểm ở 6 quận (Hoàn Kiếm, Ba Đình, Đống Đa, Thanh Xuân, Cầu Giấy, Hai Bà Trưng) sau đó sẽ nhân rộng mô hình. Trong 6 nhóm trưởng sẽ có 1 người làm leader và leader này sẽ là người phát ngôn chính thức của hội.

- Họp hội 1 quý 1 lần để anh em hội viên thảo luận bàn bạc rút ra kinh nghiệm khi tham gia giao thông, biểu dương những người đã tham giao hỗ trợ giao thông

Quy tắc hoạt động:

- Mọi việc đều được giải quyết bằng thương lượng đàm phán, không bạo lực

- Nếu thành viên nào cố tình, chủ động gây ẩu đả hoặc hơn thế nữa sẽ bị khai trừ khỏi hội, sẽ “được” bêu danh trên OF. Cá nhân đó cũng sẽ hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật, hội sẽ không chịu trách nhiệm nếu thành viên đó làm sai quy định sinh hoạt của hội

- Hội sẽ sinh hoạt phi lợi nhuận, mọi sự hỗ trợ giúp đỡ đều vì chữ “nhân” và tinh thần OF

Quy trình hoạt động

- Nếu xảy ra sự vụ, nạn nhân nhanh chóng nhắn tin hoặc gọi điện cho hội hỗ trợ (nên có sẵn 1 danh sách các thành viên hỗ trợ trong xe hoặc có sẵn 1 tin nhắn mẫu khi cần có thể nhắn tin). Anh em hỗ trợ nào nhận được tin nhắn và có thể ra được ngay hoặc đang ở gần đó thì lập tức gọi lại cho nạn nhân ngay để nạn nhân yên tâm chờ đồng đội đến ứng cứu. Khi anh em hỗ trợ đến mà sự vụ vẫn không được giải quyết thì ra công an phường, tuyệt đối không dùng vũ lực

- Sau khi giải quyết xong, nạn nhân sẽ tường thuật lại sự vụ trên OF để anh em khác rút kinh nghiệm và cũng biểu dương những anh em hỗ trợ có mặt giúp đỡ lúc đó

Kế hoạch PA

- Leader sẽ thông báo rộng rãi sự thành lập của hội trên OF sau đã được ban quản trị cũng rất nhiều thành viên OF tán thành hưởng ứng

- Những anh em khác có quan hệ rộng rãi lên kế hoạch để 1 số các phương tiện truyền thông như VOV hoặc một số báo điện tử, diễn đàn khác biết đến hội. Leader sẽ thông qua những kế hoạch này và nếu cần thì có thể thông báo cho toàn thể anh em.

Đăng kí tham gia

- Các thành viên đăng kí tham gia thì ghi rõ: tên, nick, số điện thoại, khu vực có thể ứng cứu ban ngày hoặc buổi tối

- Danh sách sẽ được update liên tục trên bản tin của hội để mọi người biết

- Em xin làm luôn 1 chân
Tên: Hoàng
Nick: Mr_Che
Mobile: 0912 234 085
Khu vực: khu vực phố Láng Hạ - quận Đống Đa (ban ngày) và khu vực phố cổ, cầu Chương Dương, cầu Long Biên - quận Hoàn Kiếm (ban đêm)

PS: em xin đề xuất họp những người tham gia hội vào chiều thứ bảy 7/11/09 tại 1 quán bia hoặc cafe

Em xin bầu cụ Xautrai làm leader

Rất mong các bác, các cụ đóng góp ý kiến để chúng ta có thể thành lập hội

mobifone0906

Xe tải
Em refesh phát xong đi ăn cơm:

Danh sách OFER - PWN

..............

ghetcongaixau

Xe tăng
Ối, quay đi quay lại số hội viên đã tăng theo cấp số nhân. Hoan hô tinh thần OF.
Cụ mobifone0906 ơi địa điểm nhà cháu đăng ký là trong giờ hc, còn ngoài giờ hành chính cháu ở khu cầu diễn và một số quán beer ạ.

toyotaaltis2009

Xe máy
vote cho cái idea của bác :41:
bác tập hợp lại đi, anh em lấy về in ra, để trên xe :21:
có chuyện thì lấy ra hù bọn nó trước :69:

thick4b

Xe tải
Cụ Mobifone0906 ơi cụ phọt số cầm chân của cháu sai rồi ( số của cháu là 098.343.0408 ) cụ phọt thế sau này không a nhô được các cụ lại cho cháu uống vang đỏ thì chít.

102k9

Xe buýt
chào các bác
Em xin đăng ký ở Quận Long Biên
09123 90009
Trong trường hợp em đi vắng khỏi quận em xẽ gọi cho thằng bạn nó giải quyết việc này còn tốt hơn cả em
bằng pháp luật hẳn hoi chứ không phải bằng Kingkong như cụ ở HP đâu

102k9

Xe buýt
em có máy in nếu các cụ cần, hẹn một hôm ở đâu loi cu chẳng hạn em phát cho sau khi có final lít nhé

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Nếu hội có ra đời thì đề nghị anh em chỉ sử dụng để vãn hồi công lý khi bị bọn xấu chèn ép, hành hung, dựng chuyện làm tiền ngang ngược bất chấp và không có tí căn cứ pháp luật nào nhé.
Anh em nào đi sai luật hay trong các tình huống 50/50 thì cố gắng tự giải quyết đừng viện đến số đông của hội đoàn ra mất hay.
Nhiều ông bạn gọi nhau ra, mồm xặc mùi rượu xong bảo cậu giúp tớ vụ này thì nói thật là ra giúp bạn trả tiền thôi chứ mất hứng lắm đấy

tvdung

Xe điện
Vodka cho bác Mr_Che cái, em coi những thông tin bác viết trên (dài quá ko tiện trích dãn :21: ) làm cương lĩnh sơ bộ của hội. Mong bác hoàn thiện hơn nữa để cuối tuần này họp thông qua lun (b)

mobifone0906

Xe tải
Cụ Mobifone0906 ơi cụ phọt số cầm chân của cháu sai rồi ( số của cháu là 098.343.0408 ) cụ phọt thế sau này không a nhô được các cụ lại cho cháu uống vang đỏ thì chít.
Xin lỗi bác, em sẽ sửa và phọt lên ds updtae:6:

mobifone0906

Xe tải
Ối, quay đi quay lại số hội viên đã tăng theo cấp số nhân. Hoan hô tinh thần OF.
Cụ mobifone0906 ơi địa điểm nhà cháu đăng ký là trong giờ hc, còn ngoài giờ hành chính cháu ở khu cầu diễn và một số quán beer ạ.
So di, em sẽ update

kochino

Xe tăng
cụ mobil ơi của em ngoài giờ hành chính là khu vực phạm ngọc thạch + kim liên nhá , con trong giờ hanh chính là khu vực Lê Duẩn , Ga Hà nội ạ . cụ lại để cái ngoài h hành chính của em blank thế kia hihi :21:
mà bác làm tạm file ảnh thôi nhé , lúc nào xong bác làm cái word hoặc excel in ra cho nó nét , chứ cái file ảnh em in thử thấy nó sao sao

mobifone0906

Xe tải
Em refesh phát nữa:

@ds: Em để mặc định là giờ hành chính nếu bác nào chưa ghi rõ là trong hay ngoài giờ ạ.

@xauzai: Bác up ds lên đầu trang nhé.

102k9

Xe buýt
Xin phép các bác nhé, Đội Long Biên họp được không

mobifone0906

Xe tải
cụ mobil ơi của em ngoài giờ hành chính là khu vực phạm ngọc thạch + kim liên nhá , con trong giờ hanh chính là khu vực Lê Duẩn , Ga Hà nội ạ . cụ lại để cái ngoài h hành chính của em blank thế kia hihi :21:
mà bác làm tạm file ảnh thôi nhé , lúc nào xong bác làm cái word hoặc excel in ra cho nó nét , chứ cái file ảnh em in thử thấy nó sao sao
Em sẽ sửa ngay vào lần up tới.

Em làm tạm file chỉ mang tính công bố thôi ạ. Còn nếu chốt danh sách, em sẽ gửi tới tất cả các bác file xls để dễ sọt.(b)

quachtinh

Xe hơi
Em luôn lượn lờ tại khu vực Cầu Giấy xuống Mỹ Đình rồi vòng lên đàu cầu Thăng Long . Trường hợp Bất Khả Kháng thì các cụ nhà OF mình alo cho em nhé .:101::101::101: 093 22 55 888 Em là Quách Tỉnh . Chúc cả nhà mình luôn luôn Hạnh Phúc (l)(l)(l)