[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

Caiquat

Xe máy
E vào đọc còm mà thấy nhiều cụ thu nhập cao quá.e trầm cảm mất
Em phát hoảng luôn ý cụ.Toàn các cụ thu nhập trên 100 triệu 1 tháng .Thu nhập của sếp em Tp Kd tháng đc 60 triệu là e ngưỡng mộ lắm rồi

hưvô

Xe lăn
Vấn đề là 2 tính cách khác nhau ạ.Giờ e ko thể nc hay tâm sự đc với vợ em nữa.
Vợ em khi nổi cơn lên thì bạn ý nói tổn thương người khác lắm
Cụ ko có giải pháp nào nc bình thường được với vợ cụ thì cái ranh giới kia dễ dàng bị phá vỡ lắm, em thật.

hưvô

Xe lăn

PanameraTS

Xe máy
Em cảm ơn cụ , cụ nói đúng rồi đó ạ.Thật sự em rất muốn tăng thêm thu nhập nhưng có lẽ tính em Thích an phận lên cs của em nó với ntn.Đúng với vợ em chỉ là thằng Đàn Ông quèn.Em thích đc chăm sóc con cái, chơi với tụi nhỏ , đc đi bơi cùng nó. Nhưng trong mắt vợ e thì có vẻ là ko thích đàn ông làm việc đó. Như đầu năm nay có cơ hội tăng gấp đôi Lương nhưng phải xa con tầm 1 năm nhưng e ko đi..Vợ e tuy ngoài tôn trọng quyết định đó nhưng trong thâm tâm có lẽ cô ý ko thích.
Làm thân đàn ông là vậy đấy cụ. Phụ nữ mặc dù thiệt thòi nhiều điều nhưng họ lại có quyền được an phận và tận hưởng cuộc sống. Đàn ông mà dừng lại là sức ép từ vợ con, họ hàng, thậm chí cả làng xóm bủa vây ngay.

Âu là cái kiếp cụ ạ. Em nghĩ nếu không có gì quá đáng thì chuyện với bạn kia cũng sẽ thành những kỉ niệm để về già còn hoài niệm cụ ạ. Liệu sao cho khéo.

Caiquat

Xe máy
Cụ ko có giải pháp nào nc bình thường được với vợ cụ thì cái ranh giới kia dễ dàng bị phá vỡ lắm, em thật.
2 năm trở lại đây thì ko thể nc đc với nhau cụ ạ
Vì cứ nc 1 lúc cô ý lại trở lại vấn đề Tiền .Làm thế nào để có Tiền và nhiều Tiền

Azeglio

Xe điện
Em công nhận quan điểm của cụ và nói vụ em gái mưa của cụ chủ. Em gõ thiếu chữ
À. Cụ làm em sợ quá.
Gái xinh công ty rủ đi uống cafe em toàn cáo bận. Xong lên chém trên Otofun. Chứ đi với thân phận ông xếp xó không chi thì mất oai, mà chi thì con em mất con gà luộc.

Em fun tý.

Tình cờ

Xe tải
Cụ thuộc tầng lớp trung lưu rồi cụ ơi.Em đoán 1 tháng chắc thu nhập nhà cụ tầm 100 củ.Trình độ e có hạn lên con số này chắc chỉ trong Mơ
Ko đâu cụ ơi. Em dân tỉnh lẻ, gần như dồn hết thu nhập nuôi con, mỗi năm cố gắng tích lũy từ tháng lương 13 hay thưởng gì đó. Vấn đề là, em thấy ở mức chi tiêu đó, cuộc sống nó mới ổn cho tuổi u40 của mình. Nếu ít hơn đương nhiên vẫn chịu đc nhưng ko còn happy như hồi trẻ. Vì thế, em thông cảm với mong ước có thêm thu nhập của vợ cụ. Cụ nên hỏi xem vợ cụ luôn muốn thêm tiền vì điều gì? Vì bất an cho tương lai nếu có biến cố? Vì muốn con cái học hành trường tốt hơn?...Hiểu tâm tư thì mới hóa giải đc. Còn nếu đơn thuần là lòng tham thì cụ có 100tr 1 tháng vợ cụ vẫn thấy ko đủ.

Tôi có xác định gì đâu.Thấy mất đi người bạn sẻ chia thì chán thôi.
Bạn gì, ông cải lương lắm.
Gái ngoài vợ, nói chuyện 3 lần thì hết chuyện.
Dũng cảm thì phang mạnh, không té luôn cho đỡ mất thời gian.
Ong bướm gì.

Caiquat

Xe máy
Làm thân đàn ông là vậy đấy cụ. Phụ nữ mặc dù thiệt thòi nhiều điều nhưng họ lại có quyền được an phận và tận hưởng cuộc sống. Đàn ông mà dừng lại là sức ép từ vợ con, họ hàng, thậm chí cả làng xóm bủa vây ngay.

Âu là cái kiếp cụ ạ. Em nghĩ nếu không có gì quá đáng thì chuyện với bạn kia cũng sẽ thành những kỉ niệm để về già còn hoài niệm cụ ạ. Liệu sao cho khéo.
Dạ em đã quyết định dừng lại cụ ạ.Với em 1 thứ là phải minh bạch .Em thích Bạn đó thật nhưng mọi thứ e muốn rõ ràng.Và e cũng ko muốn phá bỏ gia đình của Con em.

Caiquat

Xe máy
Ko đâu cụ ơi. Em dân tỉnh lẻ, gần như dồn hết thu nhập nuôi con, mỗi năm cố gắng tích lũy từ tháng lương 13 hay thưởng gì đó. Vấn đề là, em thấy ở mức chi tiêu đó, cuộc sống nó mới ổn cho tuổi u40 của mình. Nếu ít hơn đương nhiên vẫn chịu đc nhưng ko còn happy như hồi trẻ. Vì thế, em thông cảm với mong ước có thêm thu nhập của vợ cụ. Cụ nên hỏi xem vợ cụ luôn muốn thêm tiền vì điều gì? Vì bất an cho tương lai nếu có biến cố? Vì muốn con cái học hành trường tốt hơn?...Hiểu tâm tư thì mới hóa giải đc. Còn nếu đơn thuần là lòng tham thì cụ có 100tr 1 tháng vợ cụ vẫn thấy ko đủ.
Nói chung em phục những người có thu nhập cao.
Em làm mãi mà chỉ có thế.À quên mà e phá sản 2 phát rồi

Chekmate

Xe điện
Em nghĩ cụ nên dừng lại ngay đừng bồ bịch vì những lý do sau:
- cụ có vợ + 2 con mà thu nhập đc 20tr/tháng thì là trung bình, ko cao. Bồ bịch vào thêm tình phí tốn kém lắm. Ăn uống chơi bời (thường là chỗ kín đáo thì giá lại cao), nhà nghỉ, quà cáp vv
- phụ nữ họ có lòng tham vô đáy (xin lỗi các mợ đoạn này em nói hơi thật). Lúc đầu sẽ là “em biết anh có gđ, em chỉ thích anh vô đk thôi, ko cần danh phận gì” vv nhưng sau đó nhu cầu của họ sẽ leo thang: “đối với anh em là gì, chỉ là cô gái qua đường” vv. Sẽ rất mệt mỏi
Em hiểu cụ đang áp lực từ vợ, có người lắng nghe bầu bạn chia sẻ sẽ rất thích, nhưng nói thật nghèo thì cặp bồ mệt mỏi lắm. Mà quỹ thời gian của cụ chắc cg ko nhiều, 2 đứa thì kiểu gì chả phải đưa đón con cái.
Nên chỉ bồ bịch khi kte và thời gian rủng rỉnh, kiểu no cơm ấm cật thì mới dậm dật được :D

Caiquat

Xe máy
Em nghĩ cụ nên dừng lại ngay đừng bồ bịch vì những lý do sau:
- cụ có vợ + 2 con mà thu nhập đc 20tr/tháng thì là trung bình, ko cao. Bồ bịch vào thêm tình phí tốn kém lắm. Ăn uống chơi bời (thường là chỗ kín đáo thì giá lại cao), nhà nghỉ, quà cáp vv
- phụ nữ họ có lòng tham vô đáy (xin lỗi các mợ đoạn này em nói hơi thật). Lúc đầu sẽ là “em biết anh có gđ, em chỉ thích anh vô đk thôi, ko cần danh phận gì” vv nhưng sau đó nhu cầu của họ sẽ leo thang: “đối với anh em là gì, chỉ là cô gái qua đường” vv. Sẽ rất mệt mỏi
Em hiểu cụ đang áp lực từ vợ, có người lắng nghe bầu bạn chia sẻ sẽ rất thích, nhưng nói thật nghèo thì cặp bồ mệt mỏi lắm. Mà quỹ thời gian của cụ chắc cg ko nhiều, 2 đứa thì kiểu gì chả phải đưa đón con cái.
Nên chỉ bồ bịch khi kte và thời gian rủng rỉnh, kiểu no cơm ấm cật thì mới dậm dật được :D
Dạ vâng.Em hiểu vấn đề ạ.

hưvô

Xe lăn
Hé hé kể cả @15p45cm thì cũng một thời gian thôi chứ. Rút cục vẫn tiền hoặc trách nhiệm của thằng đàn ông ạ
Bạn chủ thớt chỉ cần người tâm hự thôi, ko cần tiền và ko cần tình, cái này trong trắng cao thượng đới :D

Tình cờ

Xe tải
Nói chung em phục những người có thu nhập cao.
Em làm mãi mà chỉ có thế.À quên mà e phá sản 2 phát rồi
Em e là vợ cụ bất mãn với thái độ của cụ nhiều hơn là thu nhập. 20tr ko cao nhưng cũng ko quá thấp, khéo tiêu pha vẫn rất ổn. Cụ thêm thông tin đã 2 lần phá sản, vậy là đã từng mất tiền 2 lần, có lẽ vợ cụ xót của. Nhiều thứ cộng dồn lại.

otbaxit

Xe tải
Khi yêu mọi thứ đều màu hồng, thành vợ chồng rồi thì phải điều hoà các cụ nhỉ.