[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

chẳng có tên

Xe tăng
Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Em xin chia sẻ 1 chút ntn cho nhẹ lòng ạ
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong
Không khéo lại tái bệnh trầm cảm mất.
Nếu cụ muốn giũ cho nhau những cái tốt đẹp nhất thì cụ cứ sòng phẳng hỏi thẳng : cho a chịch nhé? Mình yêu nhau thôi ! Cô ý đồng ý thì cụ triển . Ko đồng ý thì thôi. Ai cũng biết hoàn cảnh của mình rồi! E nghĩ cụ chỉ đang áy náy sợ ko chịch thì tiếc mà chịch lại sợ sập giàn thiên lý. Tốt nhất cứ hỏi thẳng xin sỏ đàng hoàng : e cho a chịch nhé. Thế là xong

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Thế cũng tốt mà! Sống với nhau mà áp lực thì cũng nên xem lại, cụ kia bảo có giai đoạn trầm cảm con j nữa cụ. Em thì lại sợ những người tham lam và ko biết đủ.
Thế mợ thích đại gia hay đội lòng mề, biết đường em còn in bốc, tiền thì ko chứ lòng nhiều lắm. :))

Mesocsic

Xe điện
Dành thêm thời gian tâm sự với bạn nữ mới kia. Biết đâu lại có gợi ý kinh doanh j hay mang tiền về cho vợ thì chả…Vẹn cả đôi đường cụ ơi

buihai

Xe buýt
Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong
Thì vẫn đi tâm sự thôi ... đừng chịch là được :))

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Dành thêm thời gian tâm sự với bạn nữ mới kia. Biết đâu lại có gợi ý kinh doanh j hay mang tiền về cho vợ thì chả…Vẹn cả đôi đường cụ ơi
Trình mà cao thế giờ này chỉ đạo vài k mạng đội quân đa cấp là ít, thời gian đâu lên ô oẹp chém gió. :))

KD.Phúc VInh

Xe máy
Có vợ rồi mà cảm nắng người khác là thớt đang ngoại tình trong tư tưởng rồi đấy

barca6996

Xe container
Vế đầu thôi cụ.Chứ chịch xoạc gì cụ ơi.Có 1 bạn tâm sự cùng giờ ko có lên nó hụt hẫng ạ.Em chuẩn Men nhưng ngồi với cô gái đó e thề ko có 1 chút nào nghĩ đến chuyện đấy
Thế mà em cứ tưởng cụ ngồi với cô gái mình thích mà không lên được nên mới thấy áp lực :D

Nhimtiu

Xe container
May quá chã Tien Tung ạ.
Cái thớt xuyên Việt kia vừa nguội lại có ngay cái thớt tàu nhanh này lấp 2 ngày cuối tuần.
Bảo sao không xa được Otofun.
Cụ Mầu chém nhẹ tay cho thớt nó xôm chứ cụ chém mạnh quá thì gạch đá để xây lên tầng lại bị thiếu thì thớt sẽ chậm tiến độ hay lại đóng sớm đấy.

zoro1970

Xe container
20 củ/ tháng, vợ con đề huề, bóng hồng gạt đi không hết...ước mơ của bao cụ, vậy mà thớt vẫn trầm cảm .

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Giống con vợ nhà cháu vãi ... Tối tối đi tụ tập với mấy con nái sề về nhà lại bảo
- Úi nhà con A kinh doanh tb y tế giàu lắm, vừa mua biệt thự Dương Nội
- Ối nhà con B có xưởng to lắm vừa mua River sides.
- Á thằng chồng con C làm vụ trưởng mua nhà bên Mỹ
,...
Làm cháu sây sẩm mặt mày.

Esse blue

Xe tải
Em thấy cụ mồm mép chắc cũng khá (thế mới có gái thích) thì nên tìm cách kiếm thêm thu nhập cho vợ đỡ kêu.

ROW

Xe tải
Giống con vợ nhà cháu vãi ... Tối tối đi tụ tập với mấy con nái sề về nhà lại bảo
- Úi nhà con A kinh doanh tb y tế giàu lắm, vừa mua biệt thự Dương Nội
- Ối nhà con B có xưởng to lắm vừa mua River sides.
- Á thằng chồng con C làm vụ trưởng mua nhà bên Mỹ
,...
Làm cháu sây sẩm mặt mày.
Nhà em cũng thế; toàn chuyện đứa đầu tư bđs thì lãi mấy cái biệt thự, đứa đầu tư chứng khoán thì tăng gấp 3, 4 lần; đứa có chồng thì toàn đại gia quan chức lại còn biết dạy bảo con cái chiều chuộng vợ; đứa có con thì học giỏi ngoan ngoãn... đèo mẹ, đau hết cả đầu, áp hết cả lực; hôm nào em phải kiện cái tội bạo hành tinh thần đó mới được.

Grandtouring

Xe điện
Cụ ơi. Em đọc vị được hết, vì em từng trải (cứ cho em tự nhận thế đi, em U50 sát sạt). Đoạn đầu cụ nêu là cái cớ bao biện cho đoạn sau thôi. Cụ tỉnh táo nhé, kẻo mất hết cơ đồ đang có đấy. Say nắng đến mấy thì cũng hết nhanh thôi. Lúc đó mới tỉnh ra, thì chẳng còn gì đâu

MissGift

Xe buýt
Chắc cụ thuộc tầng lớp ở Vin.Chứ con e đi học 2 đứa tầm cả ăn vs đi học trường công ,học thêm.Tầm 16 triệu thôi ạ
Vẫn sang, nhà e lương 2vk 11,9tr 02 con cấp 2 trường công (k học thêm) vẫn tạm ổn.
Note: tháng xin ông bà 19kg gạo, và 4 bao rau

hoviba

Xe container
Em nghĩ cụ chủ Thread nên tâm sự với bạn gái là: giờ chúng ta cùng cố gắng phấn đấu kiếm thêm tiền. Vợ anh chỉ cần tiền, còn tụi mình thì chỉ cần tình cảm an ủi lẫn nhau. Thế nên em giúp anh kiếm được thêm thì đưa cho vợ anh, để cô ấy yên phận. Chúng mình vừa được ở bên nhau vui vẻ mà anh cũng đỡ trầm cảm hơn, vì không phải suy nghĩ tới việc làm sao để kiếm thêm tiền đưa cho vợ :)

windy1

Xe điện
Cụ ơi. Em đọc vị được hết, vì em từng trải (cứ cho em tự nhận thế đi, em U50 sát sạt). Đoạn đầu cụ nêu là cái cớ bao biện cho đoạn sau thôi. Cụ tỉnh táo nhé, kẻo mất hết cơ đồ đang có đấy. Say nắng đến mấy thì cũng hết nhanh thôi. Lúc đó mới tỉnh ra, thì chẳng còn gì đâu
Cụ chủ đang ở trong tình trạng, "bỏ thì thương, mà vương thì tội", đấy cụ ơi.

BìnhMinh89

Xe tăng
Ơ giờ thớt này thành thớt tâm hự hay thớt khoe của vậy nhỉ, nhiều ông bô bô tháng 4-50tr mới ở mức trung bình không biết có tự tay làm ra được không hay là được để lại cho cục tiền vậy nhỉ... Giờ hai đứa con mà học trường công rồi nhà cửa có sẵn rồi thì chỉ cẩn tổng thu nhập hai vợ ck khoảng 3-40tr/ tháng là cũng đủ để chi tiêu với tiết kiệm rồi.
Các cụ bảo rồi lựa cơm gắp mắm, mùa nào thức ấy thì cs nó sẽ nhẹ nhàng. Còn đương nhiên các ông thu nhập cao hay được cho mà thích nho mỹ, bò kobe Nhật với tôm hùm canada ăn cho đẫy mồm vào thì gì chứ tiêu 7-80tr/tháng thì vẫn ít là đúng thôi.