[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

windy1

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ Thread nên tâm sự với bạn gái là: giờ chung ta cùng cố gắng phấn đấu kiếm tiền. Vợ anh chỉ cần tiền, còn tụi mình thì chỉ cần tình cảm an ủi lẫn nhau. Thế nên em giúp anh kiếm được thêm thì đưa cho vợ anh, để cô ấy yên phận. Chúng mình vừa được ở bên nhau vui vẻ mà anh cũng đỡ trầm cảm hơn, vì không phải suy nghĩ tới việc làm sao để kiếm thêm tiền đưa cho vợ :)
ha...ha... Đọc còm của cụ, em cười đau bụng.

Mesocsic

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ Thread nên tâm sự với bạn gái là: giờ chúng ta cùng cố gắng phấn đấu kiếm thêm tiền. Vợ anh chỉ cần tiền, còn tụi mình thì chỉ cần tình cảm an ủi lẫn nhau. Thế nên em giúp anh kiếm được thêm thì đưa cho vợ anh, để cô ấy yên phận. Chúng mình vừa được ở bên nhau vui vẻ mà anh cũng đỡ trầm cảm hơn, vì không phải suy nghĩ tới việc làm sao để kiếm thêm tiền đưa cho vợ :)
Vừa chữa đc cho mình trầm cảm. Cả vợ và bạn gái đều vui luôn. Hihi

Grandtouring

Xe điện

Mesocsic

Xe điện
Em hiểu mà. Cụ ấy đang phân vân, nên em khuyên cụ dừng lại thôi.
Em lại nghĩ ngược lại. Mấy năm nay cụ chủ đang rất bí. Cơ hội này nắm lấy để chuyển trạng thái tốt hơn. (Không bỏ vợ ạ. )

lamhaha191

Xe điện
Nếu bạn ý biết cụ có gđ và cùng đồng ý giywx bí mật an toàn cho nhau thì cứ nhích thôi, ko nên hoãn đi sự ss sau lại hối hận ;))
Đổi tính nết thế nào giờ em lại thích lái máy bay hic

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Em xin chia sẻ 1 chút ntn cho nhẹ lòng ạ
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong
Không khéo lại tái bệnh trầm cảm mất.
Vế sau giống cháu thế… :)). Ý là gặp nhiều và đầy, quan trọng có đủ bản lĩnh vượt qua không thôi.

windy1

Xe điện
Em hiểu mà. Cụ ấy đang phân vân, nên em khuyên cụ dừng lại thôi.
Coi bộ khó à. Em thấy cán cân lệch sang 1 phía rồi. Nói không chừng đang có cảm giác, đây mới đúng là người hợp ý. Cho nên chẳng chóng thì chầy thôi cụ ơi. Biết dừng lại kịp lúc, bớt chê bà vợ đi, thì còn chút hy vọng, cho con trẻ trong nhà có đủ bố và mẹ.

Langthang_Mercedes

Xe container

lamhaha191

Xe điện
Em nghĩ cụ nên dừng lại ngay đừng bồ bịch vì những lý do sau:
- cụ có vợ + 2 con mà thu nhập đc 20tr/tháng thì là trung bình, ko cao. Bồ bịch vào thêm tình phí tốn kém lắm. Ăn uống chơi bời (thường là chỗ kín đáo thì giá lại cao), nhà nghỉ, quà cáp vv
- phụ nữ họ có lòng tham vô đáy (xin lỗi các mợ đoạn này em nói hơi thật). Lúc đầu sẽ là “em biết anh có gđ, em chỉ thích anh vô đk thôi, ko cần danh phận gì” vv nhưng sau đó nhu cầu của họ sẽ leo thang: “đối với anh em là gì, chỉ là cô gái qua đường” vv. Sẽ rất mệt mỏi
Em hiểu cụ đang áp lực từ vợ, có người lắng nghe bầu bạn chia sẻ sẽ rất thích, nhưng nói thật nghèo thì cặp bồ mệt mỏi lắm. Mà quỹ thời gian của cụ chắc cg ko nhiều, 2 đứa thì kiểu gì chả phải đưa đón con cái.
Nên chỉ bồ bịch khi kte và thời gian rủng rỉnh, kiểu no cơm ấm cật thì mới dậm dật được :D
Cụ âm hiểu sâu sắc

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Em nghĩ cụ chủ Thread nên tâm sự với bạn gái là: giờ chúng ta cùng cố gắng phấn đấu kiếm thêm tiền. Vợ anh chỉ cần tiền, còn tụi mình thì chỉ cần tình cảm an ủi lẫn nhau. Thế nên em giúp anh kiếm được thêm thì đưa cho vợ anh, để cô ấy yên phận. Chúng mình vừa được ở bên nhau vui vẻ mà anh cũng đỡ trầm cảm hơn, vì không phải suy nghĩ tới việc làm sao để kiếm thêm tiền đưa cho vợ :)
Thế bạn ấy bơm tiền cho cụ chủ thì sao a? Chỉ cần anh thôi tiền em ko thừa,Nhưng đủ vợ anh hài lòng.

hoviba

Xe container
Thế bạn ấy bơm tiền cho cụ chủ thì sao a? Chỉ cần anh thôi tiền em ko thừa,Nhưng đủ vợ anh hài lòng.
Em nghĩ cụ chủ đang mong như vậy. Tiện đôi ba đường. Ai cũng đạt được mục đích: chị vợ có kinh tế tốt hơn, cô bồ có được người tình để tâm sự, không phải khóc lóc khổ đau nữa, anh chồng thì không phải chịu áp lực tiền bạc từ vợ, mà lại có thêm được cô bạn vừa là tri kỷ lại vừa là tình nhân :)

Ước mơ chắc không chỉ của riêng cụ thớt trong trường hợp này, các cụ các mợ nhỉ :)

minhmo

Xe cút kít

huyhuy269

Xe hơi
Bỏ đi cụ ạ, khi nào rủng rỉnh hơn thì tới chứ không lý trí dc đoạn này là đoạn sau cụ sẽ mệt

duytrong

Xe lăn
Nói thật bọn thích tiền hơn tất cả thì không bao giờ họ thích cái gì khác, cho nên cụ xác định sống với vợ thích tiền thì khoong bao giờ thay đổi được không khí, tình cảm gia đình, vợ chồng…trừ khi cụ kiếm được cực kỳ nhiều tiền.em đã quen và thân với một em , em này rất giàu, đang sống một mình và cũng rất thích em vaf chớ trêu là em ấy cực thích tiền mặc dù rất giàu, nói chuyện gì cũng không thích chỉ thích nói chuyện làm ăn và tiền. Đội này không hề tin tưởng ai, lúc nào cũng chỉ sợ bị người ta lợi dụng lấy mất tiền. Biết thế nên em cũng không đi quá xa .

Grandtouring

Xe điện
Coi bộ khó à. Em thấy cán cân lệch sang 1 phía rồi. Nói không chừng đang có cảm giác, đây mới đúng là người hợp ý. Cho nên chẳng chóng thì chầy thôi cụ ơi. Biết dừng lại kịp lúc, bớt chê bà vợ đi, thì còn chút hy vọng, cho con trẻ trong nhà có đủ bố và mẹ.
Lúc đang say nắng thì rất khó dứt. Em và các cụ/mợ trong đời đều sẽ vấp ít nhất 1 lần (em thì vài lần rồi ☺ ). Mà sau hết nắng, nhìn lại, thấy cũng bình thường, cười cái rồi lại quên ngay được.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong

Thôi, em xin. 2 đứa rồi còn nắng với gió thì chết. Quay về với thực tại đi cụ ơi!

toansong

Xe tải
Cuộc sống vốn chẳng đơn giản, khó khăn đến ko chỉ với người nghèo mà ngay cả người giàu có cũng có những vấn đề riêng của họ.

Về vấn đề của cụ trước tiên chỉ là kinh tế, nếu chưa có thu nhập cao hơn thì hãy đủ bình tâm để ngồi trao đổi với vợ cụ để mọi sinh hoạt trong gia đình phù hợp với thu nhập hiện tại. Bên cạnh đó cần trau rồi kiến thức và lỗ lực gia tăng thu nhập khi còn sức khỏe, hãy tìm gặp và học thêm từ những người bạn, mối quan hệ để vỡ thêm những điều mh chưa biết. Giữ hòa khí trong gia đình là điều rất quan trọng trước khi cụ muốn làm điều gì đó lớn lao hơn.

Vấn đề cảm nắng thì cụ cần biết giữ mình, bản chất chỉ là thể xác ở tầm tuổi này dù ban đầu là phù hợp về câu chuyện nhưng nó chỉ là món tráng miệng thôi. Hãy kiểm soát những ham muốn đó, cụ ko làm được điều đó mà ngã lòng thì sẽ dẫn tới hệ quả khôn lường dù vợ cụ ko biết đi nữa thì nó cũng là thất bại về mặt ý chí của cụ và sẽ ko có gì phải bàn nữa vì cụ ko đủ bản lĩnh vượt qua cám rỗ thông thường vậy.

Chúc cụ sớm cải thiện mọi thứ và an yên trong cuộc sống.

duytrong

Xe lăn

2 cái nhà đó là e thừa hưởng của bố mẹ em cho

Thế thì cụ thuộc đội tốp trên rồi còn gì, vợ Cụ đúng là có với đòi tiên,
em lấy vợ tay trắng đất đai đi thuê giờ cũng có hai cái nhà với một cửa hàng vợ em đang buôn bán, nhưng em chả phải làm gì từ chục năm nay rồi, vợ em thì cũng thích tiền nhưng cũng biết thế nào là đủ, em thấy thế là may mắn và đủ .