Đôi lời xin góp ý cho anh em đi xe ga "đắt tiền"

cupheu

Xe tăng
Em bổ sung thêm là đi trong phố thì đừng bật pha, nó chói mắt và khó chịu lắm!Em nghĩ rằng nhiều ông dek biết cái đèn pha để làm gì, cứ thấy bật hết đèn lên là sướng, một số ông khác thì lấy việc chiếu đèn vào mắt người khác là điều hay ho!
Đi phố lớn đường rộng không sao chứ đi trong ngõ mà gặp phải xe ngược chiều nó bật pha thỳ chỉ có nước giảm ga đi từ từ vì loá mắt chả nhìn thấy kái khỉ gì :-<

siuga

Xe tăng
Em thì em vẫn nguyên ý kiến.Búa côn không bao giờ mòn,mà là mòn cái phíp trên bề mặt -> ta có thể dán lại
các cụ thay đồ khác vào em đảm bảo chất ko thể ngon hơn nguyên bản,( có khi còn bị chảy vì gang lởm) .Thứ nữa là khi dán lại,ta có thể tùy căn chỉnh kích cỡ,tiện,gọt,...sẽ chính xác hơn.IEm nghĩ vậy thôi,mong các cụ chém nhẹ tay
Có trường hợp dán lởm, 3 cái phíp nó bung ra đới kụ ợ. Chưa nói đến vụ gang lởm có chay hay ko nhé. Liệu kụ có đảm bảo được cái phíp kia là xịn hay ko xịn.

E chứng kiến nhiều kụ dán xong lại phải mang ra làm lại với giải thích của thợ là: " đợt này hàng về lỗi quá??!!":-??

xiu2606

Xe máy
Cảm ơn bác, em sẽ lựa cơm gắp mắm.
Cụ ấy nói đúng đấy, Khi đã bán xe bác thấy có bao nhiêu % muốn nâng đời, bao nhiêu % thấy nó chán quá rồi muốn tống nó đi??? Kinh nghiệm xương máu của em đấy. Cứ xe mới mà mua, thùy theo xèng và mục đích sử dụng thôi.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Có trường hợp dán lởm, 3 cái phíp nó bung ra đới kụ ợ. Chưa nói đến vụ gang lởm có chay hay ko nhé. Liệu kụ có đảm bảo được cái phíp kia là xịn hay ko xịn.

E chứng kiến nhiều kụ dán xong lại phải mang ra làm lại với giải thích của thợ là: " đợt này hàng về lỗi quá??!!":-??
:-| em nghĩ ko nên tranh cãi về 3 cái vụ phíp phủng này nữa. Ý của em là dán lại cũng đc,có thể là 1 chín 1 mười,nhưng 1 điều quan trọng nữa là xèng cụ ợ
Bộ Côn mới của cụ mấy củ,dán lại hơn lít thôi ;))

ducanh91

Xe điện
theo e nghĩ bố mòn thì thay bố mới thui chứ dán ba lăg nhăg biết đươg nào mà lần !

tainon

Xe điện
Thỉnh thoảng tắc đường lại thấy có mùi côn của cụ nào đấy cháy khét lẹt. Đi xe ga gặp tắc đường mà cứ giữ ga dứ dứ suốt thì nhanh phải đi gặp thợ lắm đúng không các cụ.

ducanh91

Xe điện
tất nhiên rùi ! cứ phanh cứ ga -> bánh ko quay ,bố ba càng cứ thế là mài vào chuông ->nhanh mòn bố ->mất n xèng để thay bố mới ,dán thì ko ra gì :-bd

moonlight

Xe tăng
E nói thật các bác đừng giận nhé:
Cái xe ga gọi là "đắt tiền" thực ra nó chỉ bằng 1/5 đến 1/100 cái 4 bánh thôi, nhưng rất nhiều người nghĩ là nó oách lắm(khổ thân thế) nên tự cho mình cái quyền coi thường người khác, ko tuân thủ luật GT, ko mũ bảo hiểm, vượt đèn xanh đèn đỏ, đánh võng lạng lách... ầm ầm.
Và tệ hại nhất là PHẢI ĐẾN 80% NGƯỜI SỬ DỤNG THƯỜNG XUYÊN BẬT ĐÈN CHIẾU XA trong khu dân cư, đây là hành động rất vô văn hóa cần phải loại bỏ, rất mong cac Offer hãy hành động để đưa các bác "đi xe ga đắt tiền" trở lại mặt đất và "tái hòa nhập cộng đồng giao thông" theo luật VN ạ! :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

ducanh91

Xe điện
Cái xe ga gọi là "đắt tiền" thực ra nó chỉ bằng 1/5 đến 1/100 cái 4 bánh thôi, nhưng rất nhiều người nghĩ là nó oách lắm(khổ thân thế) nên tự cho mình cái quyền coi thường người khác, ko tuân thủ luật GT, ko mũ bảo hiểm, vượt đèn xanh đèn đỏ, đánh võng lạng lách... ầm ầm.
Và tệ hại nhất là PHẢI ĐẾN 80% NGƯỜI SỬ DỤNG THƯỜNG XUYÊN BẬT ĐÈN CHIẾU XA trong khu dân cư, đây là hành động rất vô văn hóa cần phải loại bỏ, rất mong cac Offer hãy hành động để đưa các bác "đi xe ga đắt tiền" trở lại mặt đất và "tái hòa nhập cộng đồng giao thông" theo luật VN ạ! :D :D :D
thưa bác là xe ko tắt đc đèn bác ak ! và một số ng thì cũng chẳng biết tnao là chiếu xa( pha) thế nào là chiếu gần( cos) nên thôg cảm đi .e đi xe-non toàn phải chỉnh cho pha chúi xuôg chứ ko đi chiếu vào mặt ngta ngại lắm (ko văn minh cho lắm ) ^^

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thì em vẫn nguyên ý kiến.Búa côn không bao giờ mòn,mà là mòn cái phíp trên bề mặt -> ta có thể dán lại
các cụ thay đồ khác vào em đảm bảo chất ko thể ngon hơn nguyên bản,( có khi còn bị chảy vì gang lởm) .Thứ nữa là khi dán lại,ta có thể tùy căn chỉnh kích cỡ,tiện,gọt,...sẽ chính xác hơn.IEm nghĩ vậy thôi,mong các cụ chém nhẹ tay
Xe chính tay ông anh em đặt bên ý và em khui thùng ở Hp. Em đi Sh09 đc gần 2 năm ~ 1vạn8 km và 3 búa côn(sắt pha gang) đã bị chảy nên phải thay. Còn dán lại côn chỉ là biện pháp tạm thời.

tainon

Xe điện
Cái xe ga gọi là &quot;đắt tiền&quot; thực ra nó chỉ bằng 1/5 đến 1/100 cái 4 bánh thôi, nhưng rất nhiều người nghĩ là nó oách lắm(khổ thân thế) nên tự cho mình cái quyền coi thường người khác, ko tuân thủ luật GT, ko mũ bảo hiểm, vượt đèn xanh đèn đỏ, đánh võng lạng lách... ầm ầm.
Và tệ hại nhất là PHẢI ĐẾN 80% NGƯỜI SỬ DỤNG THƯỜNG XUYÊN BẬT ĐÈN CHIẾU XA trong khu dân cư, đây là hành động rất vô văn hóa cần phải loại bỏ, rất mong cac Offer hãy hành động để đưa các bác &quot;đi xe ga đắt tiền&quot; trở lại mặt đất và &quot;tái hòa nhập cộng đồng giao thông&quot; theo luật VN ạ! :D :D :D
Cụ này chán, đã gọi là đẳng cấp nó phải khác. Mỗi tội là em nghĩ mãi không ra lý do tại sao phải mua cái xe đắt như thế để đi.

dochanhvn

Xe máy
Nói về dầu nhớt như cụ chủ thớt là đúng. Em xin lưu ý rằng tùy theo số km trên thời gian đi mà thay dầu . Ví dụ cụ nào đi > tháng 2000 km thì nên thay dầu 1 lần. Cụ nào cầm tinh con ngựa, 1 tháng chạy tới 3000 km lại chở con bồ cỡ 80kg thì phải thay 2 lần là cái chắc. Tất nhiên, nhiệt độ môi trường cũng ảnh hưởng. Nên mùa hè máy nóng cần thay dầu sớm hơn mùa đông.
Côn ba búa, khi các cụ đi mòn thì nên thay bộ dán hơn thay bộ mới.( Tất nhiên là phải tay thợ chuẩn ). Khi xe chạy được một thời gian. Tâm trục cơ không đồng tâm với tâm bát côn (tăm - bua ) nữa . Vì vậy khi thay côn 3 búa em làm như sau : Dán côn xong. Lắp côn vào bát côn rồi dùng giấy ráp dũa cho 3 mặt côn tiếp xúc đều với bát côn. Thành phẩm đòi hỏi phải đáp ứng đủ :
- Chất liệu má côn phải có hệ số ma sát cao mà không làm mòn bát côn.(Hỗn hợp này không đơn giản là '' phíp'' đâu). Bề mặt tiếp xúc 3 lá côn = nhau. Côn cắt chuẩn để ga-lăng-ty không giật, không chết máy. Côn bám đều từ từ không giật khi tăng ga.Không bị trượt khi tải nặng. Côn chịu nhiệt , chịu va đập mà không bị bong, vỡ. Cái này phụ thuộc vào keo dán và tay nghề dán. Thường thì thợ cũ mới làm được. Thợ mới chỉ biết thay. Vừa nhanh , vừa lấy được nhiều xiền. Ngoài ra còn phải xét về 3 lò so. Các cụ đi thay, thợ nó làm mất một cái nó lấy lò so khác thay vào là hỏng đới.
- Bộ côn '' Xịn'' mà bị nóng chảy là vẫn bị trượt nên sinh nhiệt.Có thể do bi bát côn quá mòn giơ. Cụ nên xem lại.Mà em thấy lạ. Côn nóng chảy mà dây cu-roa không sao nhỉ ???

Chỉnh sửa cuối:

InnoG

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi xe Honda PCX lúc bắt đầu đi hoặc đi chậm rồi ga lên 1 chút là em nghe thấy tiếng rít ở bên đai truyền động ý, có đà rồi thì lại hết ạ???

nghianguyen177

Xe hơi
xe ga thì cứ 1.5k thay một lần ạ. đông hè gì bác. xe ga cũng phải do cách người đi nữa cơ. :), tùy thôi. nhưng nếu đã biết yêu vợ 2 thì thế nào chả biết cách chăm sóc :)

nghianguyen177

Xe hơi
Em bổ sung thêm là đi trong phố thì đừng bật pha, nó chói mắt và khó chịu lắm!Em nghĩ rằng nhiều ông dek biết cái đèn pha để làm gì, cứ thấy bật hết đèn lên là sướng, một số ông khác thì lấy việc chiếu đèn vào mắt người khác là điều hay ho!
em cũng ghét nhất cái thể loại lắp xeon rồi bật pa chiếu thẳng mắt người ta. đi đã khó chịu rồi còn vênh cái mặt lên.đến lúc gặp oto nó dùng gương cầu bât pha chiếu vào mắt, đèn lởm nhìn hoa mắt rồi phi đầu cột điện mà chết ;))

nghianguyen177

Xe hơi
con của e kéo ga cứ giựt giựt, chạy 1 hồi mới ok đc, chả rõ bị j. E chưa hiểu "phíp" la lam cái j vậy các bác
xe bác bị trượt côn. bác đi ra nó vệ sinh côn nồi là ok. nó bụi bẩn quá nên cái dây curoa nó bị trượt đấy mà

nghianguyen177

Xe hơi
Căn bản biết là ko bắt đc nên buộc phải làm ngơ chứ mấy loại đấy thấy tiền mắt sag lên rùi sao mà bỏ wa đc bác =)) thử đàn bà con gái đi xe lớ ngớ xem chạy ra nhah lắm ak =))
bắt được rồi lại phải thả ra hoặc ko bắt được cũng thế thôi. đằng nào thì thà làm ngơ hơn là đi đuổi

dochanhvn

Xe máy
xe bác bị trượt côn. bác đi ra nó vệ sinh côn nồi là ok. nó bụi bẩn quá nên cái dây curoa nó bị trượt đấy mà
Không hoàn toàn như vậy ! Thường thì do lực ly tâm bi côn không đủ mạnh để ép hai mặt côn vào dây cu-roa ( Hay bị ở côn chủ động ) nên thiếu ma sát làm dây trượt. Bác tháo côn làm vệ sinh. Nếu bi côn mòn thay bi mới. Còn vài nguyên nhân nữa như má côn ăn không đều, cổ bát côn sau giơ...Cái này cứ phải tháo bửng ra , chống xe lên nổ máy mới kiểm tra được. Ấy là em nói chung côn xe ga để bác tham khảo thôi. Thực sự côn PCX như nào thì em chưa có cơ hội chạm vào nó:))

Chỉnh sửa cuối:

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Không hoàn toàn như vậy ! Thường thì do lực ly tâm bi côn không đủ mạnh để ép hai mặt côn vào dây cu-roa ( Hay bị ở côn chủ động ) nên thiếu ma sát làm dây trượt. Bác tháo côn làm vệ sinh. Nếu bi côn mòn thay bi mới. Còn vài nguyên nhân nữa như má côn ăn không đều, cổ bát côn sau giơ...Cái này cứ phải tháo bửng ra , chống xe lên nổ máy mới kiểm tra được. Ấy là em nói chung côn xe ga để bác tham khảo thôi. Thực sự côn PCX như nào thì em chưa có cơ hội chạm vào nó:))
Con PCX nghe tiếng đề khoái cụ nhể