Thảo luận Đôi lời gửi mấy anh sale nissan

condudu

Xe đạp
Các cụ cứ làm quá vừa đi vừa lau kính có việc làm sao. Với lại nhiều hãng sợ sức mạnh của almera quá nên nói xấu và thuê người nói xấu này nọ thôi. Theo em almera là 1 còn xe quá ngon trong tầm giá. Nhìn ngoài đời đẹp thật. Chắc nịch.
thì đúng là nó ngon mà, tầm tiền này không mua nó thì mua con gì nữa cụ, nếu để đi gia đình thì vios hay accent không lại nó đâu, chẳng là cái lỗi này nó nhỏ mà hãng cứ im im nên các cụ ấy mới bức xúc, thà nó là lỗi gì to cơ, khó chịu là cái thái độ của hãng thôi.
Hôm nay hãng có trả lời rồi: hiện tượng vật lý thông thường chứ không phải lỗi kỹ thuật. Tổ sư nó hấp hơi thì đúng là vật lý thật nhưng mà điều hòa và sấy thì ở các xe khác sẽ hết chứ xe này không hết@@.

linhbogiong

Xe tăng
Và mấy năm nay tỉ lệ ung thư rất cao vì cái kiểm định kiểm nghiệm chất lượng của nước mình như xxx gì không biết.

condudu

Xe đạp
Đấy gọi là bới lông tìm vết bới bèo ra mọ một số hãng lớn còn thuê người, thuê truyền thông nói xấu đối thủ. Em là em không tin đâu. Vì các chất lượng vịt què của chúng mình. Các cụ cứ nghĩ đi mì tôm chất gây ung thư xuất sang châu âu mới phát hiện ra. Việt Á kít tét đút lót hối lộ cho các CDC các tỉnh để trúng thầu hèn gì dịch bệnh tràn lan. Em lấy 2 ví dụ điển hình để suy ra cái xe lắp giáp trong nước làm sao mà đỉnh bằng cái xe lắp giáp tại Thái Lan được.
thì e có nói là nó kém bọn trong nước đâu, e nói rõ từ đầu cụ kéo lên mà xem, đây là nó bê nguyên con điều hòa ở thái về không tinh chỉnh cho khí hậu miền bắc (đấy là cẩu thả không phải hàng rởm) còn cụ không tin e mời cụ vào nissan almera viet nam club xem các cụ miền bắc bức xúc như thế nào. Còn tất nhiên cái gì cũng có 2 mặt, điều hòa nó bị thế thì ở Thái hay miền nam thì sẽ không bị khô, còn đồ đạc các thứ thì tất nhiên con nissan này rất chất lượng

Rishi

Xe tăng
Thuê Toy xử lý khủng hoảng truyền thông cho. Vài hôm là xong =))

thanhcong2002

Xe buýt
thì đúng là nó ngon mà, tầm tiền này không mua nó thì mua con gì nữa cụ, nếu để đi gia đình thì vios hay accent không lại nó đâu, chẳng là cái lỗi này nó nhỏ mà hãng cứ im im nên các cụ ấy mới bức xúc, thà nó là lỗi gì to cơ, khó chịu là cái thái độ của hãng thôi.
Hôm nay hãng có trả lời rồi: hiện tượng vật lý thông thường chứ không phải lỗi kỹ thuật. Tổ sư nó hấp hơi thì đúng là vật lý thật nhưng mà điều hòa và sấy thì ở các xe khác sẽ hết chứ xe này không hết@@.
Hấp hơi kính là do không có dàn nóng đó cụ.
Điều hoà oto có 1 dàn sưởi (dùng nước làm mát) và dàn lạnh (dùng lốc lanh có thể điều chỉnh công suất) chạy liên tục. Để điều khiến nhiệt độ cao hơn bên ngoài vào mùa đông, luồng khí chạy qua dàn lạnh (có tác dụng ngưng tụ hơi ẩm) sau đó qua dàn sưởi thổi khí nóng ra ngoài.
Do không có dàn sưởi nên khi nhiệt đọ bên ngoài thấp hơn nhieu dàn lạnh không hoạt động và không ngưng tụ được hơi nước nên kính sẽ bị hấp hơi. Bệnh này không bao giờ hết khi trời lạnh và độ ẩm cao.
Khi nhiệt độ bên ngoài cao, dàn lạnh chạy ngưng hơi nước sẽ không bị hấp hơi .
Xe cỏ morning có đủ dan sưởi và lạnh nên không bị hấp hơi

Huthasa

Xe container
morning và tất cả các con khác điều hòa nó hút ẩm còn con này thì không (độ ẩm trong xe lúc nào cũng cao hơn ngoài trời khi mưa, bác thích thì em cho bác xem ảnh) và đặc biệt là con xe này không có gió nóng nhé
Cụ có hiểu cơ chế hút ẩm của đh không? Đã làm lạnh đc thì là hút ẩm đc. Nếu đh yếu đến mức không hút đc hết hơi ẩm trong xe thì mùa hè chạy mát làm sao nổi?

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong2002

Xe buýt
Cụ có hiểu cơ chế hút ẩm của đh không? Đã làm lạnh đc thì là hút ẩm đc. Nếu đh yếu đến mức không hút đc hết hơi ẩm trong xe thì mùa hè chạy mát làm sao nổi?
Nhiệt độ thấp có mười mấy độ dàn lạnh chạy thì sun c him lái xe.

Huthasa

Xe container
Nhiệt độ thấp có mười mấy độ dàn lạnh chạy thì sun c him lái xe.
Trong xe vẫn hơn 20 độ nên dàn lạnh đh vẫn chạy. Chỉ khi nào trong xe dưới 18 độ thì mới ngắt hoàn toàn. Mà ở mình thì khó có trường hợpđó.

Huthasa

Xe container
Cụ đọc #28 để hiểu về điều hoà xe oto.
2 nguồn nhiệt cụ đề cập vào ngày trời lạnh trời âm u không đủ làm ấm của kính đang lạnh do môi trường bên ngoài.
Em chỉ hỏi cụ đh nó hút ẩm ở giàn lạnh hay giàn nóng?

Chỉnh sửa cuối:

JasonNghia

Xe điện
Em chỉ hỏi cụ đh nó hút ẩm ở gàn lạnh hay giàn nóng?
em thì đang hiểu đơn giản thế này với trường hợp không có giàn nóng của almera
- Nhiệt độ bên ngoài xe lạnh hơn bên trong xe --> hơi nước đọng ở mặt kính trong
- Muốn để không có nước đọng mặt kính -> cần có bề mặt khác có nhiệt độ lạnh hơn bề mặt kính để nước ngưng tụ -> cho không khí chạy qua dàn lạnh -> lúc này thì nhiệt độ trong xe phải lạnh hơn cả bên ngoài thì mới tránh được đọng nước kính.
Em xin hết

Mesh

Xe buýt
Mờ kính xe nào chả bật điều hòa lạnh mới hết? Sấy kính làm gì vậy cụ ?

RAV468

Xe tải
cụ có nhầm kg đấy.. chính con ford ranger là dòng chẩy dầu chứ kg phải dòng everest không hề bị chảy dầu nhé ..thế mà chính dòng BIỆT KÍCH này lại vẫn bán ầm ầm mới tài .. chả rõ người mua ngu ? hay chạy theo số đông nữa . riêng hãng ford chỉ có 2 dòng bán chạy tại vn là bán tải ranger và everst , còn mọi loại khác của ford thì chả ma nào muốn mua
còn cái dòng almera bị lỗi hấp hơi kính . em dự có lẽ do chất lượng kính có vấn đề
Cụ tìm hiểu lại kiến thức về xe Ford đi nhé: Ranger, Raptor, Everest đều bị chảy dầu mặt cam động cơ, kể cả bản turbo đơn cũng bị luôn cụ nhé

Đúng là bị hấp hơi nặng. Nhưng e để điều hòa 24 độ, gió 4, lấy gió ngoài thì 1 lúc là hết.
Còn trong xe thì xác nhận không lạnh các cụ nhé. Vào xe ngồi lát là ấm rồi. phải bỏ áo .

formen

Xe lăn
Giời càng rét thì càng phải hạ nhiệt độ trong khoang lái xuống, 24 độ thì trong xe em khò hơi nóng ra rồi. Cc để 20 22 độ thôi.

Xe em phò tủn hôm rồi đi tà xùa nhiệt độ bên ngoài 6 độ mây mù đặc em hạ đến 18, 19 độ.

Huthasa

Xe container
Giời càng rét thì càng phải hạ nhiệt độ trong khoang lái xuống, 24 độ thì trong xe em khò hơi nóng ra rồi. Cc để 20 22 độ thôi.

Xe em phò tủn hôm rồi đi tà xùa nhiệt độ bên ngoài 6 độ mây mù đặc em hạ đến 18, 19 độ.
Làm gì phải hạ thấp thế. Xe em Eve tuần trước đi Hoàng Su Phì người 8 độ vẫn để 23 bình thường. Xuống 18 lạnh lắm.

formen

Xe lăn
Làm gì phải hạ thấp thế. Xe em Eve tuần trước đi Hoàng Su Phì người 8 độ vẫn để 23 bình thường. Xuống 18 lạnh lắm.
Đông ng cụ ợ ngồi k đã nóng r. Mà mặc nhiều đồ ấm để đi sống lưng khủng long, xong đi bộ leo núi ướt hết ng.