[Funland] Đôi lời gửi đến cụ Thắng Trần ND..Cụ nhận tiền cọc thuê xe mà làm ăn không bằng đứa trẻ con cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gaumabe

Xe tải
Em khẳng định lão Tôn và Thắng Trần ND không là 1 đâu.
Hồi bạn thắng kể đi tù em thương quá hứa tài trợ tiền học lái xe công khai trên thớt. Cụ ấy cảm ơn và không cần trên thớt. Nhưng ngay hôm sau inbox em nói cần tiền và muốn vay e. E đồng ý định chuyển mà xui cụ ấy đúng đợt lễ phục sinh năm ngoái nên e bảo đợi hết lễ em chuyển khoản từ NN về. Trong lúc đó linh tính mách bảo e lại inbox hỏi cụ Tôn vì thấy cụ ấy hẹn gặp thắng. Cụ ấy bảo lươn lẹo lắm hẹn qua quán trà đá mà cứ lí do lí trấu mãi k gặp.
Cụ Thădng giục e chuyển tiền. E hỏi ý kiến cụ Tôn bảo đừng vội. Em nghe theo kéo dài thời gian chút thì cụ Thắng dỗi nhắn k cần. E ok và xin lỗi. Hai hôm sau cụ Thắng lại nhắn cho em bảo cần tiền gấp...cho vay...em nhắn lại không và từ đó thì mất tích.
Từ đó e cứ áy náy vì hứa giúp mà k giúp. Hôm nay đọc thớt này thấy nhẹ lòng quá. Năm mới này đúng vui nhân đôi.
Chính ra Mợ hồi đó chuyển giúp tiền thành công có khi lại không có vụ này,
Học xong rồi cv ổn định lấy vợ sinh con hạnh phúc tràn trề, khéo lừa đảo dăm triệu bạc này cho đủ tiền học lái xe đó Mợ.
Ps : OF vẫn nhiều người như Mợ thật đáng quý!

Gaumabe

Xe tải
Có khi thế thật ạ :D
Liu í vào đây đọc kĩ. Mình cũng phải theo dõi sát sao vì giờ lừa đảo cao thủ.
Mất tiền không sao chứ để họ lừa tình chúng mình là ám ảnh lắm.
Để ý có gì nhắc nhau nhé!

114hangbong

Xe cút kít
Giọng cụ nghe cứ đểu đểu..!

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Lừa tiền thì bắt đầu bằng bán mua gì đó rồi lừa chất lượng, lừa cọc, lừa chuyển khoản. Thế lừa tình thì thường bắt đầu bằng gì ạ? xem ra OF cũng là trốn gai góc hiểm nguy phết ạ 🤔

buicongchuc

Xe ba gác

buicongchuc

Xe ba gác
Lừa tiền thì bắt đầu bằng bán mua gì đó rồi lừa chất lượng, lừa cọc, lừa chuyển khoản. Thế lừa tình thì thường bắt đầu bằng gì ạ? xem ra OF cũng là trốn gai góc hiểm nguy phết ạ 🤔
Em nhìn avatar mà cứ phải nhắc lòng mịn nên nén lại :D

xukthal.

Xe lăn
Em đoán là í nhị khoe 15cm45p 8-}8-}

Yelnut

Xe tăng
Chính ra Mợ hồi đó chuyển giúp tiền thành công có khi lại không có vụ này,
Học xong rồi cv ổn định lấy vợ sinh con hạnh phúc tràn trề, khéo lừa đảo dăm triệu bạc này cho đủ tiền học lái xe đó Mợ.
Ps : OF vẫn nhiều người như Mợ thật đáng quý!
Em đoán là không ít người đã từng chuyển tiền cho danh nhân ấy đâu. Có lẽ luôn là có người đề nghị giúp đỡ thì từ chối công khai, sau đó thì inbox. Quanh quẩn rồi có thể đã được giúp tổng cộng vài củ rồi đấy.

Võ Hầu.

Xe hơi
Bạn Thắng Trần ND hay Phục này khá am hiểu OF nên ngoài các thớt mở ngoài cà phê thì thường sang bên chợ giời mở thớt mua, bán. Mở một vài hôm lại đóng thớt báo đã bán/ đã mua, để ai kiểm tra lịch sử thấy đây là người thật, giao dịch thật.
Các thớt thường đưa số điện thoại ảo, chỉ một vài thớt dùng số thật như thớt dưới:

Dùng số 0566717718 Nhưng có lẽ giật mình nên các thớt sau thay đuôi số 9 vào số 8 thành 0566717719.

Vì nếu sớt số điện thoại 0566717718 trên OF thì ra ngay thớt lừa đảo

Sau vụ này chắc chắn bạn Phục này (Hoặc một vài bạn chuyên vào OF lừa) Sẽ lại nghĩ cách lừa bài bản hơn. Vì vậy khuyến cáo các bác khi giao dịch nhất là chỉ inbox riêng với nhau thì các bác nên cẩn trọng hết mức.
Trong giới LuaDao của OF, bác Thắng Trần ND (nick name khác của bác Phục) thuộc hàng cao thủ thượng thừa nếu đúng như những gì Chã đã xác nhận.

Từ kịch bản, lớp lang, rào trước đón sau, nắm rõ tâm lý tiềm ẩn, rắc thính nhử mồi cho đến khi nhấc cần câu thì con mồi mới giật mình là đã bị mắc câu. Tuy nhiên, có một một số ít bác khác còn lên đến hàng trưởng lão vì con mồi còn không biết mình đã bị lừa từ khi nào, ngay cả khi bị lừa còn không biết mình đã bị lừa mà tưởng như đó là rủi ro bất khả kháng nào đó.

Dẫu sao, đầu xuân năm mới, bác Phục kể ra cũng mang lại sự tương tác không nhỏ giữa các thành viên, mang lại bài học onl cho không ít thành viên cũng như khuấy động cái không khí trong Quán.

Bác Phục có đọc thớt này cho em được nói lời cảm ơn sâu sắc nhất.

hong.viwaco

Xe container
Em còn phải ăn trộm tiền của mình luôn đấy anh :D
Năm mới em xin chúc anh và gia đình mạnh khỏe bình an - vạn sự như ý ạ.
Ôi thương quá, bỏ từ túi trái sang túi phải cũng bị mang tiếng phết nhỉ :))

Cool_Car

Xe hơi
Em khẳng định lão Tôn và Thắng Trần ND không là 1 đâu.
Hồi bạn thắng kể đi tù em thương quá hứa tài trợ tiền học lái xe công khai trên thớt. Cụ ấy cảm ơn và không cần trên thớt. Nhưng ngay hôm sau inbox em nói cần tiền và muốn vay e. E đồng ý định chuyển mà xui cụ ấy đúng đợt lễ phục sinh năm ngoái nên e bảo đợi hết lễ em chuyển khoản từ NN về. Trong lúc đó linh tính mách bảo e lại inbox hỏi cụ Tôn vì thấy cụ ấy hẹn gặp thắng. Cụ ấy bảo lươn lẹo lắm hẹn qua quán trà đá mà cứ lí do lí trấu mãi k gặp.
Cụ Thădng giục e chuyển tiền. E hỏi ý kiến cụ Tôn bảo đừng vội. Em nghe theo kéo dài thời gian chút thì cụ Thắng dỗi nhắn k cần. E ok và xin lỗi. Hai hôm sau cụ Thắng lại nhắn cho em bảo cần tiền gấp...cho vay...em nhắn lại không và từ đó thì mất tích.
Từ đó e cứ áy náy vì hứa giúp mà k giúp. Hôm nay đọc thớt này thấy nhẹ lòng quá. Năm mới này đúng vui nhân đôi.
Đợt đó em đọc thớt cũng mủi lòng định góp chút. Nhưng lại thấy Lão Tôn bảo đến gặp nên. Chờ xem tn nhưng ko thấy kq gì nên thôi. May hnay m1 lại vào lướt OF thấy thớt này:))

Maihong_

Xe điện
Vâng ạ. Em chỉ vào chém gió cho vui thôi ý 🥰

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Mùng 1 Tết đã có drama rồi. Hé hé hé.
Mà công nhận, những thớt kiểu đó em không bao giờ đọc, hay tương tác, vì sau các vụ từ King Pin, Cúc Cù Cu, ...hehe, liên quan đến tiền bạc đều có mùi.
OF ngoài đời em gặp nhiều, đa số các cụ, mợ đều giao lưu vui vẻ, mời ly cà phê, tặng chút quà quê, có mợ tặng em lạc rang,có cụ tặng em sách, có cụ tặng bóng đèn điện tử, zalo với nhau tâm sự đủ chuyện từ OF đến ngoài đời, thế là tình cảm quý .
Nghĩ thì 1 tr cũng ko quá lớn, nhưng quả là bễ đến mức lừa nhau 1 củ thì chán quá.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Batman

Xe điện
Mợ có muốn trải nghiệm là nạn nhân trong vụ lừa tình không? Ke ke.
Em tin là không, mà mong mợ cũng đừng phải trải qua việc đó.
Bắt đầu từ việc gã trai ga lăng đó xuống tiền lo cho mợ mặt không biến sắc, ăn chơi và hầu mợ đủ điều. Đích đến là cơm no bò cưỡi, sướng chả chó nào bằng.
Rồi cấp độ khốn nạn hơn nữa, một ngày nào đó, anh ta rủ mợ đầu tư abc hoặc là đang kẹt... thế là mợ bị bòn ngược từng đồng. Mất cả tình lẫn tiền.
Cơ mà, nhiều gã còn khốn nạn ở mức max, lừa nạn nhân ngoài việc bỏ chồng đi theo giai, còn tán gia bại sản, vay mượn tứ tung để lo cho người tình... đại loại thế!

duongphong

Xe container
Cũng mất tiêu con mẹ hàng chạch rồi. Lần trước lên hỏi em có mấy cô chú ở số nhà 114 không ? Em hỏi có phải cô A chú B ngay mặt phố không thì lặn luôn.
Mợ ít còm. Em đánh giá rất cao mợ :)

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Mợ có muốn trải nghiệm là nạn nhân trong vụ lừa tình không? Ke ke.
Em tin là không, mà mong mợ cũng đừng phải trải qua việc đó.
Bắt đầu từ việc gã trai ga lăng đó xuống tiền lo cho mợ mặt không biến sắc, ăn chơi và hầu mợ đủ điều. Đích đến là cơm no bò cưỡi, sướng chả chó nào bằng.
Rồi cấp độ khốn nạn hơn nữa, một ngày nào đó, anh ta rủ mợ đầu tư abc hoặc là đang kẹt... thế là mợ bị bòn ngược từng đồng. Mất cả tình lẫn tiền.
Cơ mà, nhiều gã còn khốn nạn ở mức max, lừa nạn nhân ngoài việc bỏ chồng đi theo giai, còn tán gia bại sản, vay mượn tứ tung để lo cho người tình... đại loại thế!
Thế thì chẳng phải OF mà ở ngoài đời cũng kiểu vậy mà cụ. Mà chính ở OF sẽ khó bắt đầu bước tán tỉnh galant đầu tiên hơn ý.

vutuanlong

Xe tăng
Nếu đúng tên Phục thì e suýt bị lừa năm 2020, hồi ấy e tìm mua mấy thứ (lốp xe, xe đẩy trẻ em…), có zalo nt cho em, mà cái gì cũng có, cũng rẻ, rồi bảo e ck trước 1tr uống bia….thế mà em ko dính. E chỉ nhớ là tk VPbank của tên …Phuc

Trạng thái
Thớt đang đóng