[Funland] Đội làm bên thẩm mỹ viện giàu thật

hiepchiken82

Xe tăng
Chả đâu xa, em có đứa bạn ở quê. Học hết 12 nghỉ đi làm công nhân, xong buôn bán đủ thứ nghề cuối cùng va vào làm tiêm filler. Vừa thấy live stream học tiêm tháng này, tháng sau ra mở tiệm. Mà nó làm giờ cũng vài năm, mua nhà mua xe Hà Nội r. Quá là giàu
gần nhà e cũng có 1 mợ gái ngành học chắc chỉ hết lớp 9 là căng, giải nghệ đi học cấp tốc lớp bơm môi, bơm mặt, xăm lông mày lông mi... cũng sưu tập đủ các loại chứng chỉ đào tạo âu á, giải thưởng lọ chai. Lúc nào cũng khoe camera có khách đang làm và phản hồi của khách. Giờ chán làm thì chuyển sang làm dậy nghề, thời gian này có vẻ món này bị xiết chặt nên tạm thời về gần nhà bán trà đá và ghi lô đề. Nhìn ng ko khác j con búp bê silicon, à còn về độ giàu có thì e thấy phông bạt trên fb với tictok kinh lắm xe cộ nhà đẹp nhưng hiện ở nhà đi bán trà đá chỉ toàn đi xe đạp điện của tàu. nói chung e thấy vô cùng, cơ bản nhà nc mình quản lý cái này quá lỏng lẻo và người dân đa số là thiếu hiểu biết khi tham gia làm ở mấy cái tiệm kiểu này

hiepchiken82

Xe tăng
Số em sao đó cụ ạ :( đi làm đi chơi toàn gặp các ông lang thang... :( Khu Giảng Võ, Láng Hạ thì có một ông bụng to lang thang ra tận Đường Láng, lạnh ông ấy còn mang cả chăn con công. Còn đi uống cafe với bạn ở Hồ Ba Mẫu thì luôn gặp ông tập thể dục cởi trần trùng trục leo lên mấy máy tập hùng hục ở gần hồ, trông cũng trộm vía khỏe mạnh. Còn cậu mà cụ chụp em nghĩ cũng phí vì thấy tuổi trẻ mà cũng không ốm đau, bệnh tật gì :( thi thoảng em thấy có mấy cụ bà đi chợ cũng dúi cho bánh mì, bánh giò, chắc các cụ cũng thương xót phận cậu ấy.
cái ông hay chạy ở brt láng hạ dạo này ko thấy đâu cụ nhỉ? tội thật cứ lúc nắng nhất hoặc lạnh lại thấy cụ í cởi trần chạy dọc brt.

Buratinox227

Xe hơi
Số ông Khánh chồng bà Mai này số hưởng nhỉ
Chả phải làm mẹ gì cứ ngồi siêu xe đi hưởng thụ cuộc đời

Citronella

Xe buýt
cái ông hay chạy ở brt láng hạ dạo này ko thấy đâu cụ nhỉ? tội thật cứ lúc nắng nhất hoặc lạnh lại thấy cụ í cởi trần chạy dọc brt.
Cụ nói em mới để ý nhưng phạm vi hoạt động của ông này rộng lắm, có lúc mà lạnh mang cả chăn bông con công quấn quanh người đi cả tít hết Đường Láng cơ ạ. Còn dọc BRT của Láng Hạ thì em gặp thường xuyên vì toàn đi ngược chiều với em. Ông này với 1 ông ở hồ Trúc Bạch thì toàn mốt quần tụt, cởi trần; mất mỹ quan thành phố, các chị em gái đi qua toàn phải mắt nhắm hờ nhìn ra chỗ khác ạ.

Buratinox227

Xe hơi
Bà Mai lào đấy hở kụ
Hầu hết các chị em đều biết đến TGĐ Phan Thị Mai đó là nữ đại gia, doanh nhân thành đạt, và là chủ của chuỗi hệ thống TMV Mailisa.
Nhưng để có được thành công như ngày hôm nay chủ thẩm mỹ viện Mailisa đã phải trải qua rất nhiều sóng gió, truân chuyên trong cuộc sống.
Đại gia Phan Thị Mai xuất thân trong 1 gia đình nghèo, làm nông tại xã Tân Dân, huyện Đức Thọ, tỉnh Hà Tĩnh. Nhà có 2 anh em, bố thì mất từ năm chị chỉ mới 11 tuổi, mẹ thì không biết chữ.
https://mailisa.com

Theo như chị Phan Thị Mai chia sẻ.
Nghèo lắm nhưng nghèo không phải do lười lao động mà bố Mai ở bệnh viện nhiều hơn ở nhà. Đến năm 11 tuổi bố mất, tất cả những tài sản có giá trị nhất trong nhà cũng theo bố đi luôn và kể từ đây cuộc đời của Mai coi như bước sang một trang mới. Hằng đêm thức dậy từ lúc 3 giờ sáng, anh trai thì thả lưới còn Mai thì cắt rớ kiếm những con tôm con tép để sáng đem về cho mẹ đi chợ kiếm kế sinh nhai. Công việc như thế cứ tiếp tục theo ngày theo tháng nhưng từ từ cá cũng hết dần bắt buộc Mai phải theo mẹ thức dậy từ 3 giờ sáng. Để vào trong núi để cắt những bó cỏ đưa xuống xã cách nhà 6-7 cây số để bán. Thời gian trôi đi từng ngày nhưng những gánh cỏ như vậy chỉ đổi được nửa ký gạo nhưng hên thì bán được, có những ngày bán không ai mua. Và có những ngày hè thời tiết nắng nóng vừa đói vừa mệt nên ngất xỉu. Đến mùa Sim chín thì 2 mẹ con phải cùng nhau vào rừng cách nhà mấy chục cây số để hái sim, nếu ở gần nhà thì ko hái được sim béo, phải leo qua 12 cái sườn núi và đến sườn núi cuối cùng, được gọi là núi 12 sườn bò thì mới hái được sim tơ, quả to béo mới bán được giá. Mùa nắng ở trên đỉnh núi khi khát nước thì phải xuống tận chân núi để uống nước, sau khi uống xong ngước lên thấy đống phân bò, phân voi kế bên nhưng vẫn thấy ngon lành. Khi mà mình uống nước xong rồi thì mới nhúng áo vào nước rồi lấy 1 chai lọ bi đông đựng nước quay lại đỉnh đồi nhưng khi mình leo đến đỉnh đồi thì lại khát nước và phải vắt áo lấy những giọt nước cuối cùng để uống.
Và có những dịp hè thì nữ đại gia Phan Thị Mai phải theo mẹ vào trong Quảng Bình cách Đức Thọ 100 CÂY SỐ đó là Ga Tân Ấp và Kim Lũ để ĐỐN CỦI, NẰM TRONG RỪNG XANH từ 10 – 15 ngày.
Ở thời điểm đó 2 mẹ con phải dùng cái bìa của cây gỗ lắp lại với nhau để làm giường, đóng 4 cọc ở 4 bên và dùng áo mưa để che xương
Trời nắng thì không sao nhưng khi đến nửa đêm trời mưa bất chợt thì hất tung cả cái ni lông, phải dùng các chăn chiên mỏng để đắp lên trên người.
Nhưng khổ nỗi là trời mưa to quá nên 2 mẹ con ướt như chuột lột, phải cầm 2 cái chăn vắt cho khô nước và cứ thế thức trắng cả đêm.
Nhiều lúc ngứa dưới chân lấy tay sờ xuống chân thì thấy con vắt đang cắn vào chân mình và con nào con nấy 1 bụng máu.