Thảo luận Đôi dòng suy nghĩ về Innova mới

dinhlong283

Xe máy
em thì em chả chê gì nhưng giá nó chát quá các cụ ạ. Tầm tiền đó 1 em prado 2006 chạy thì thôi rồi. Tóm lại 1 câu là các bác TOY bao giờ cũng đẩy giá lên quá chát so với giá trị thực. Đừng nói thuế nhé các cụ, thuế TTDB chỉ tăng với xe hơn 2. thôi

xuanthanh0811

Đi bộ
EM vào hóng các cụ. Đi trên đường thấy mấy em Ỉn mới lướt qua làm tim em hồi hộp.

Tâm giá đấy e nghĩ khá nhiều xe lựa chọn ạ. Nhìn nom được đấy nhưng giá hơi cao. E dự mai linh sẽ không có ỉn taxi đâu ạ

taungam

Xe hơi
Giá ko tương xứng với xe ạ ..

xetoyotathanhhoa

Xe đạp
Cụ cho em hỏi về thân vỏ có dày hơn thế hệ cũ ko ạ. Tks cụ
Thân vỏ dày hơn hẳn cụ nhé! Cộng thêm đường gân dập nổi giúp tăng độ cứng cáp và nhiều tấm cách âm xung quanh khiến Ỉn mới cách âm rất tốt cụ ạ!

xetoyotathanhhoa

Xe đạp
Theo kiến thức nông cạn của em bản V là bản bán cho Vui của Toy thôi. hớ hớ. ko thấy các cụ bên sale Toy vào cho rôm thớt nhẩy
E sale bên Toy Thanh Hoá đây cụ ợ. Theo chiến lược hoạch định của hãng đề ra thì đúng như cụ nói thật ạ. Bản V k phải bản chủ lực của Ỉn, chủ lực vẫn là bản E. Bản V ra đời nhằm nâng tầm Ỉn lên giúp cạnh tranh 1 phần với CRV và CX5 thôi.
Các cụ các mợ còn thắc mắc gì để e giải đáp nốt ợ???

HectorQ

Xe hơi
E sale bên Toy Thanh Hoá đây cụ ợ. Theo chiến lược hoạch định của hãng đề ra thì đúng như cụ nói thật ạ. Bản V k phải bản chủ lực của Ỉn, chủ lực vẫn là bản E. Bản V ra đời nhằm nâng tầm Ỉn lên giúp cạnh tranh 1 phần với CRV và CX5 thôi.
Các cụ các mợ còn thắc mắc gì để e giải đáp nốt ợ???
Hi hi, cụ nói vui nhỉ, Ỉn thì lấy gì để cạnh tranh với CRV, CX5. chỉ có ở vn mình mới có kiểu cạnh tranh lạ đời như thế thôi cụ ạ

xetoyotathanhhoa

Xe đạp
Hi hi, cụ nói vui nhỉ, Ỉn thì lấy gì để cạnh tranh với CRV, CX5. chỉ có ở vn mình mới có kiểu cạnh tranh lạ đời như thế thôi cụ ạ
Thật ra với 1 thương hiệu tốt như Toyota, cộng thêm khá nhiều công nghệ tiên tiến trên Ỉn V 2016 thì cạnh tranh với các dòng xe như CRV, CX5 không hẳn là không thể, nhưng giá như giá bớt đi lấy 50tr thì dễ hơn cụ ạ!

e nhìn em này ngộ ngộ thế nào các cụ à, nhìn mông cứ hẹp hẹp, góc cạnh quá

Duyenphan

Xe hơi
Với cái giá đó thì em Ỉn bị chê thì cũng đúng thôi cccm ak! Thử hình dung xem giá xe như vậy chúng ta hoàn toàn có thể lựa chọn được nhiều mẫu xe khác mà tính năng cũng như vậy. E cũng đang sở hữu Ỉn nhưng quả thật với cái giá đó thì ai yêu Ỉn cũng chỉ dám ngắm và lái thử chứ ko dám sở hữu nó

S.P

Xe tăng
Cá nhân em mới lấy Ỉn G, chạy từ hôm qua đến hôm nay thấy ổn. Cách âm tương đối tốt, với cái xác xe như thế thì độ vọt cũng tạm được. Xe mới chạy thử lên 100 chưa có vấn đề gì, cảm thấy độ cân bằng tốt. Đợi sau 100km sẽ test tốc độ cao hơn xem sao. Nội thất trang bị nói chung là cũng đủ phục vụ cho 1 cái xe gia đình và chạy dịch vụ. Có cái bệ tỳ tay là Ỉn thiết kế hơi dở, nó nhô thêm về phía trước khoảng 10-15cm thì đỡ, nhiều lúc tỳ tay vào thấy bị hụt. Tạm thời thế đã !
Nhân đây cảm ơn chú Tuyền Omega09 đã support a lấy xe được nhanh !

moongket

Xe điện
Cụ hiểu biết về xe thế nào mà cụ nói câu thế. Cụ so ỉn V 2.0 cả CRV 2.0 CX5 2.0 thì ỉn thua cái gì ạ. Báo cáo cụ là e thấy ỉn toàn hơn đấy ạ nhiều hơn 2 chỗ, dvd 7 ink xịn hơn, nhiều túi khí, nhiều op hơn nhé :)) thương hiệu thì e chưa dám bàn đến

HectorQ

Xe hơi
Cụ hiểu biết về xe thế nào mà cụ nói câu thế. Cụ so ỉn V 2.0 cả CRV 2.0 CX5 2.0 thì ỉn thua cái gì ạ. Báo cáo cụ là e thấy ỉn toàn hơn đấy ạ nhiều hơn 2 chỗ, dvd 7 ink xịn hơn, nhiều túi khí, nhiều op hơn nhé :)) thương hiệu thì e chưa dám bàn đến
Vì đơn giản đây là 2 dòng xe hoàn toàn khác biệt nhau, ở vn giá nó gần nhau nên mới có so sanh như thế. Còn muốn so sánh CRV hay CX5 thì so sánh vơi Su FT hay Nis Xtrail hay RAV4 hay Tiguan thì nó hợp lý hơn. Với lại Ỉn là dòng MPV 7 chỗ được định hướng cho các nước đang phát triển, chứ EU hay US thì với dòng xe MPV họ xài mẫu xe hoàn toàn khác ( vd: EU họ xài dòng xe như Mer V, và US họ xài dòng xe như Sedona). Nên dòng xe MPV như Ỉn thì như là một mình một chợ và các hãng khác không có xe như thế để mà so sánh

xetoyotathanhhoa

Xe đạp
Em mời cụ 1 ly ạ. Cảm ơn cụ đã lên tiếng. Em làm Sales nên nếu em lên tiếng sợ các cụ các mợ nghĩ không khách quan :)

moongket

Xe điện
Vì đơn giản đây là 2 dòng xe hoàn toàn khác biệt nhau, ở vn giá nó gần nhau nên mới có so sanh như thế. Còn muốn so sánh CRV hay CX5 thì so sánh vơi Su FT hay Nis Xtrail hay RAV4 hay Tiguan thì nó hợp lý hơn. Với lại Ỉn là dòng MPV 7 chỗ được định hướng cho các nước đang phát triển, chứ EU hay US thì với dòng xe MPV họ xài mẫu xe hoàn toàn khác ( vd: EU họ xài dòng xe như Mer V, và US họ xài dòng xe như Sedona). Nên dòng xe MPV như Ỉn thì như là một mình một chợ và các hãng khác không có xe như thế để mà so sánh
thế thì cụ phải nói là 2 dòng xe khác nhau các cụ không nên so sánh, cụ lại bảo ỉn lấy gì so với CRV và CX5 à :))

HectorQ

Xe hơi
thế thì cụ phải nói là 2 dòng xe khác nhau các cụ không nên so sánh, cụ lại bảo ỉn lấy gì so với CRV và CX5 à :))
Còn không so được với CRV & CX5 đó là gì? Là về vận hành, an toàn. Cả EU & US đều đánh giá cao 2 mẫu xe này. Còn Ỉn thì sao cụ? Có vào được những thị trường đó không? Và đúng như cụ nói là Ỉn hơn 2 thằng kia là Ỉn 7 chỗ, còn 2 thằng kia 5 chỗ