Đổi Chứng minh thư có bị thay đổi số không nhỉ?

sonph

Xe hơi
Em cũng vừa đi làm mới CMT sáng nay xong, em chuyển từ tỉnh khác về Hà nội, CMT cũ bị cắt góc, CMT mới thì số mới. Nói tóm lại em đang không biết phải làm thế nào với một đống giấy tờ liên quan đến cá nhân: bằng lái xe, sổ đỏ, hộ chiếu, MST thu nhập cá nhân, Sổ bảo hiểm xã hội, riêng tài khoản ngân hàng thì phải khai lại. Nói tóm lại là cực kỳ bất cập, thông tư 20 của Bộ Công An ghi rõ ràng là mỗi người chỉ sở hữu một số CMT duy nhất, tuy nhiên cái kiểu ra văn bản của Cộng nhà mình thì các bác biết rồi đấy, không rõ ràng và ai muốn hiểu kiểu gì cũng được.

kimtuthap

Xe tải
Website
AROMAtravel.vn
Em cũng vừa đi làm mới CMT sáng nay xong, em chuyển từ tỉnh khác về Hà nội, CMT cũ bị cắt góc, CMT mới thì số mới. Nói tóm lại em đang không biết phải làm thế nào với một đống giấy tờ liên quan đến cá nhân: bằng lái xe, sổ đỏ, hộ chiếu, MST thu nhập cá nhân, Sổ bảo hiểm xã hội, riêng tài khoản ngân hàng thì phải khai lại. Nói tóm lại là cực kỳ bất cập, thông tư 20 của Bộ Công An ghi rõ ràng là mỗi người chỉ sở hữu một số CMT duy nhất, tuy nhiên cái kiểu ra văn bản của Cộng nhà mình thì các bác biết rồi đấy, không rõ ràng và ai muốn hiểu kiểu gì cũng được.
Em cũng đang cùng hoàn cảnh với bác. Xì trét kinh khủng với những thứ bà rằn này luôn.

XI ĐI FIVE

Xe tải
Nếu cụ nộp lại CMT cũ thì sẽ không phải đổi số. Còn nếu cụ khai mất CMT cũ thì cụ sẽ có số CMT mới.
Sai bét ợ, nguyên Y Vân cụ nhé, nó gắn với mềnh roài

Focus 5 doors

Xe tải
Em giống bác. Cực kỳ phiền phức. Em có cái sổ đỏ theo số CMT cũ. Hồi đầu năm mang sổ đi cắm NH thì số CMT không khớp. Thế là chạy vòng quanh để xin xác nhận hai cái số CMT là một người. Đek ông nào chứng nhận cho cả. Có Bác dẫn đường rồi mà vẫn hết hơi.

sonph

Xe hơi
Em giống bác. Cực kỳ phiền phức. Em có cái sổ đỏ theo số CMT cũ. Hồi đầu năm mang sổ đi cắm NH thì số CMT không khớp. Thế là chạy vòng quanh để xin xác nhận hai cái số CMT là một người. Đek ông nào chứng nhận cho cả. Có Bác dẫn đường rồi mà vẫn hết hơi.
Bác ơi em chưa làm nhưng em cũng biết chút ít về thủ tục liên quan đến sổ đỏ, đầu tiên bác phải mang sổ đỏ lên "1 cửa" của quận để xin đính chính thông tin, vụ sổ đỏ em không ngại lắm nhưng mấy cái sổ bảo hiểm xã hội, MST thu nhập cá nhân, bằng lái xe thì đang bó tay đây cụ ạ.

Focus 5 doors

Xe tải
Còn hộ chiếu, sổ BHXH....và hàng vạn thứ khác nữa, lâu lâu lại mọc ra một thứ giấy tờ cần đính chính. Cái vụ sổ kia em phải đi chứng minh Em là Em hết hơi nên nhớ lâu, đưa ra làm ví dụ thôi kụ ợ. Kinh nghiệm em rút ra là trước khi đổi CMT cụ làm khoảng 10 bản sao công chứng, sau khi người ta cắt góc CMT cũ nhớ đòi lại, có lúc phải dùng đấy ợ.
Bác ơi em chưa làm nhưng em cũng biết chút ít về thủ tục liên quan đến sổ đỏ, đầu tiên bác phải mang sổ đỏ lên "1 cửa" của quận để xin đính chính thông tin, vụ sổ đỏ em không ngại lắm nhưng mấy cái sổ bảo hiểm xã hội, MST thu nhập cá nhân, bằng lái xe thì đang bó tay đây cụ ạ.

xiaoyong

Xe tải
Cái thớt này từ tháng 3 mà giờ các kụ còn lôi được lên. Em phục các kụ =D>

ZAD Viet

Xe điện
Nếu cụ nộp lại CMT cũ thì sẽ không phải đổi số. Còn nếu cụ khai mất CMT cũ thì cụ sẽ có số CMT mới.
Cũng có thể, vì em có biết 1 người 2 CMT, 2 hộ chiếu cơ cụ ạ!
Còn trường hợp cụ chủ thớt thì đổi vẫn giữ nguyên số.
Nếu mất cụ báo người ta tra tàng thư, vẫn số cũ.
Chỉ trừ trường hợp cụ chuyển khẩu sang chỗ mới, làm CMT mới mà người ta k thu lại CMT cũ, thì cụ có 2 cái. Em thề.

sonph

Xe hơi
Còn hộ chiếu, sổ BHXH....và hàng vạn thứ khác nữa, lâu lâu lại mọc ra một thứ giấy tờ cần đính chính. Cái vụ sổ kia em phải đi chứng minh Em là Em hết hơi nên nhớ lâu, đưa ra làm ví dụ thôi kụ ợ. Kinh nghiệm em rút ra là trước khi đổi CMT cụ làm khoảng 10 bản sao công chứng, sau khi người ta cắt góc CMT cũ nhớ đòi lại, có lúc phải dùng đấy ợ.
Thế bác đã đính chính mấy cái giấy tờ như sổ BHXH, hộ chiếu, bằng lái chưa? em cũng đang phân vân vì không biết có đính chính được không, nếu bác đã làm thì chỉ giáo cho em cách làm với nhé. thanks bác nhiều.

Của em sắp phải đổi CMT rồi, nhỡ nó đổi số thì làm thế nào ah ~X(

tabalo79

Xe buýt
Trước sau gì cũng 1 số thôi cụ ạ. Em báo mất đi làm lại cũng chỉ số đấy. Nó là nhận dạng của ngành an ninh đối với 1 thằng người rùi, không thể có nhiều hơn 1 nhận dạng với 1 người. <:-P

Lexus430sc

Xe điện
Focus 5 doors nói:
Giống truyện của Azit Nexin các cụ nhể :D

thanhloveSUV

Xe tải
Website
vn.360plus.yahoo.com
nhà cháu cũng đang khổ vì cái CMT quá..Đến hạn đi đổi quyển hộ chiếu khác roài mà lại mới mất cái CMT... ra phường làm mà cứ gây khó khăn thui...Bị giấy tờ hành khổ thật...

tehuyen1996

Xe tăng
Cụ ra CA phường làm cái đơn và nhờ họ xác nhận cho cụ vào đó, rồi cụ chụp ảnh 3x4 hay 4x6 gì đó, nếu ở HĐ thì cụ ra Ngô Thì Nhậm, còn cụ ở HN (4 quận nội thành) thì cụ đến 90 Nguyễn Du, còn ko cụ hỏi xxx phường cụ xem là làm lại CMT thì làm ở địa chỉ nào? Đơn giản chỉ có vậy nhưng cũng phải mấy 1 buổi đấy. Với lại nếu cấp lai CMT thì vẫn giữ nguyên số cũ nhé. Trừ trường hợp cụ ở Tỉnh khác về. Nếu cụ thấy hay vote cho em phát nhé

Focus 5 doors

Xe tải
Sozi kụ, mấy cái đấy em không làm cùng một lúc, lại hơi lâu rùi nên không nhớ rõ nữa. Hình như hộ chiếu là đơn giản nhất, năm ngoái HC em hết hạn, mang đi đổi chỉ cần thêm phí thay đổi thông tin là được. Bằng lái của em vừa phải chuyển vùng vừa hết hạn lại vừa đính chính thông tin nên phải nhờ Bác tương đối nhiều, không nhớ thủ tục chính xác là thế nào nữa. Theo em cụ cứ công chứng sẵn một ít CMT cũ, tập hợp tất cả giấy tờ cần thay đổi rồi làm một lần cho tiện vậy. Đợi đến lúc cần mới làm như em thì chạy bở hơi tai.
Thế bác đã đính chính mấy cái giấy tờ như sổ BHXH, hộ chiếu, bằng lái chưa? em cũng đang phân vân vì không biết có đính chính được không, nếu bác đã làm thì chỉ giáo cho em cách làm với nhé. thanks bác nhiều.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là em có cái CMT nó sắp hết hạn và cũ quá nên muốn đi đổi cái cho nó oách. Số cũ của em được cấp bởi C.A Hà Tây cũ. Nay em đã chuyển hẳn hộ khẩu về quận Thanh Xuân rồi. Các cụ cho em hỏi là không biết là khi đổi thì cái số CMT có thay đổi không nhỉ?
Đổi thì chắc là không bị thay số.
Dưng mờ cấp lại thì vui cực.
Hiện tớ đang xài 2 cái CMT với 2 số khác nhau.
Cái làm ở Nguyễn Du thì theo số cái cấp đầu tiên.
Cái làm ở CA quận thì nó đổi đi 1 chữ số.