Đổi Chứng minh thư có bị thay đổi số không nhỉ?

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Không có hạn, nhưng mẹt mũi của cụ sau ngần ấy năm cũng thay đổi nhiều chứ, chẳng lẽ cụ 50 tuổi mà còn dùng CMT hồi 18 :)
Hồi đó em 16 tuổi cụ ạ... =)) Muốn giữ cái CMT ấy để nhìn vào thấy mình vẫn trẻ. 16 forever 8-}

Thưa với cụ hạn là 15 năm ạ, nên đổi luôn khi gần hết hạn, quá hạn sẽ khá rầy rà khi giao dịch và xử lý công việc , lưu ý không được ép dẻo và mất, rách dấu nhé :)
Hình như quy định mới cụ ơi. CMT của em ko thấy chỗ nào ghi hạn sử dụng cả. Hay cụ nhầm sang hộ chiếu nhỉ?

airspace

Xe tăng
Vịt rất là vớ vẩn.

cháu ở Mê Linh và khi sát nhập với HN là phải làm lại CMT => cũng bị đổi số đây ah!

phiền phức kinh khủng!

hoanglamanh

[Tịch thu bằng lái]
ở cùng trong tỉnh thì không bị đổi đâu bác

tuan_hust

Xe hơi
Sang tỉnh khác thì chắc chắn là bị đổi số rồi, vì mỗi tỉnh 1 mã số riêng mà!

Không biết là giấy tờ cũ thì 1 số cmt, sau đó đổi số cmt thì làm thế nào nhờ.

Chả hiểu các cụ tay to quản lý kiểu gì. Em có đứa bạn có 2 số cmt, 2 mã số thuế khác nhau =))

Chi Chi

Xe điện
Hồi đó em 16 tuổi cụ ạ... =)) Muốn giữ cái CMT ấy để nhìn vào thấy mình vẫn trẻ. 16 forever 8-}

Hình như quy định mới cụ ơi. CMT của em ko thấy chỗ nào ghi hạn sử dụng cả. Hay cụ nhầm sang hộ chiếu nhỉ?
Cụ ý k nhừm đâu ợ!
15 năm bắt buộc phải đổi CMT 1 lần :)
chả nhẽ ngoài 30t mà cụ vẫn định dùng cái cmt có ảnh từ năm 15 à :))

Chi Chi

Xe điện
Ôi, mình mà giữ đc cmt từ hồi đầu tiên làm thì giờ này mình sắp sửa phải đổi lần 1 rùi :((
sao tôi già thế này, hức :102:

otocu.vn

Xe tải
Dạ không ạ! Chỉ thay đổi ngày cấp và cái avata của mình ở đó thôi ạ!
Tự dưng cụ lại móc bài này lên. Nhưng em cũng confirm là em làm lại và kết quả giống hệt những gì cụ nói

Be Grace

Xe điện
ko ..số CMND là dùng cho cả đời nhá

photothienvc

Xe tăng
Không bị thay đổi số mà chỉ thay đổi ngày cấp, avata và có thể là người ký thôi ạ!

BALTIC

Xe container
Nếu làm lại cùng tỉnh thành thì số không đổi, nếu chuyển tỉnh thành thì số khác.

binh.bich

Xe buýt
Ngày trước em có làm nhưng vị mất, đợi cơ hội ở quê làm CM về làm bình thường và được cái số mới đẹp ơi là đẹp, công nhận ngày xưa Quê lụa quản lý lỏng lẻo thật:-ss

chuotlang

Xe lừa
CMT đời mới giờ vẫn là gõ máy chữ như trước hay lên đời In text rồi hả các cụ?

Chắc em cũng sắp phải đổi quá

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
CMT đời mới giờ vẫn là gõ máy chữ như trước hay lên đời In text rồi hả các cụ?

Chắc em cũng sắp phải đổi quá
In font times new roman rồi cụ ạ, em vừa đổi.

Chuyện của em hơi li kỳ 1 tí. Cách đây mười mấy năm em được cấp 1 số cmt (em gọi là cmt số 1 để các cụ tiện theo dõi). Sau đó vài năm em quên ví trong máy giặt nên cái cmt đầu tiên đó bị mờ hết số, nên ko đi rút tiền NH được, phải đổi cmt mới. Trong khi chờ cmt mới em dùng hộ chiếu để rút tiền NH (vì hộ chiếu có in số của cmt số 1). Câu chuyện của em phức tạp ở chỗ sau khi em có cmt số 1 thì em tách hộ khẩu và đ/c CA nào đó đã ghi sai số của cmt số 1 vào sổ HK mới. Vì thế khi em đi đổi cmt số 1, CA TP cấp cho em 1 số cmt mới khớp với cái số trong HK, em gọi là cmt số 2.

Sau khi em có cmt số 2, tất cả các tk NH cũ đều ko thể giao dịch được bằng cmt số 2 vì chúng đều dùng cmt số 1. Do đó em phải dùng hộ chiếu để rút hết tiền từ các tk NH và đóng vĩnh viễn các tk đó (may mà còn có cái hộ chiếu). Sau đó em dùng cmt số 2 để mở các tk mới.

Gần đây, do hộ chiếu hết hạn, em đi đổi, thì rắc rối xảy ra. PA18 họ phát hiện ra cmt số 2 ko khớp với số cmt trên hộ chiếu (đó là số của cmt số 1). Vì vậy họ bắt em phải đi đổi lại cmt về số cũ vì nguyên tắc là hộ chiếu và cmt chỉ dùng 1 số. Thế là em phải nhờ vả người quen để đổi cmt và sửa luôn cả số cmt trên hộ khẩu về số đúng ban đầu, tức là số của cmt số 1. Cũng may là có người quen nên mọi việc suôn sẻ: em có cmt mới quay trở về với cmt số 1, hộ khẩu đã được sửa lại số cmt, có hộ chiếu mới.

Hiện nay em lại phải đóng các tk dùng số cmt số 2 và mở các tk mới dùng số của cmt số 1. May mà 1 số giấy tờ như bằng lái xe, sổ đỏ ko có in số cmt chứ ko thì đi đổi lại mấy cái giấy tờ đó sẽ rất phiền phức.

vibo

Xe tải
Tình hình là em có cái CMT nó sắp hết hạn và cũ quá nên muốn đi đổi cái cho nó oách. Số cũ của em được cấp bởi C.A Hà Tây cũ. Nay em đã chuyển hẳn hộ khẩu về quận Thanh Xuân rồi. Các cụ cho em hỏi là không biết là khi đổi thì cái số CMT có thay đổi không nhỉ?
Cháu cũng không rõ là thế nào, nhưng bây h đang có 3 cái lận.
2 cái của Hưng Yên, 1 cái của Hà Nội và 3 cái là 2 số khác nhau ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Ut'

Xe tải
Nếu cụ nộp lại CMT cũ thì sẽ không phải đổi số. Còn nếu cụ khai mất CMT cũ thì cụ sẽ có số CMT mới.
Vẫn số cũ thôi cụ ạ! E bị mất ví và từng làm lại rồi :-D

wfun

Xe tăng
CMt cue em từ 1994. Lên ngân hàng giao dịch mấy em nhắc suốt, nhưng vẫn xong, đang định đi đổi nhưng lười quá

Mr Hehe

Xe tăng
Nếu cụ nộp lại CMT cũ thì sẽ không phải đổi số. Còn nếu cụ khai mất CMT cũ thì cụ sẽ có số CMT mới.
Ko phải đâu cụ ơi. Nếu đổi tỉnh thì em ko biết nhưng nếu vẫn tỉnh đấy thì vẫn số cũ hết. CMT của em cũ quá nên khai mất để làm lại, tiện thể giữ cái cũ sơ-cua :D vẫn số đó mà cụ :))

kiateck

Xe tải
em có 3 cái ,tất cả hai số khác nhau còn 1 cái khác năm sinh do muốn làm nhanh đưa cho c.a 3 loét nhưng lại bị sai năm sinh ,cơ mà cầm lên nói với nó ,nó bảo thôi cứ cầm lấy tao đền cái khác đúng....hơn