Đôi Bờ Nước Mỹ. (Chuyến đi Xuyên Mĩ của nhà Mộc).

CO NHU KHONG

Xe buýt
Em mời mợ chén riệu, chúc nợ mua may bán đắt.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chào các Cụ.>:D<

Em rất rất cáo lỗi cùng các Cụ, mặc dù chuyến đi của em cũng gần kết thúc rồi. Còn 1 số ảnh nữa thôi, tuy nhiên nhà em phần vì mải cày, phần vì mải chơi. Em lại vừa lội 1 chuyến vào Nam (đi tránh rét các Cụ ạ). Vừa mới ra chưa kịp hoàn hồn đây các Cụ.#:-s Cái khổ của người có lắm hoa chân là thế đấy! Các Cụ có ghét em, em cũng đành chịu thôi. Cụ nào yêu mến em, thương em thì cứ vào đọc bài nhé!;))
Em cảm ơn các Cụ. Có thời gian em sẽ lại pot tiếp ạ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

CO NHU KHONG

Xe buýt
Chào các Cụ.>:D<

Em rất rất cáo lỗi cùng các Cụ, mặc dù chuyến đi của em cũng gần kết thúc rồi. Còn 1 số ảnh nữa thôi, tuy nhiên nhà em phần vì mải cày, phần vì mải chơi. Em lại vừa lội 1 chuyến vào Nam (đi tránh rét các Cụ ạ). Vừa mới ra chưa kịp hoàn hồn đây các Cụ.#:-s Cái khổ của người có lắm hoa chân là thế đấy! Các Cụ có ghét em, em cũng đành chịu thôi. Cụ nào yêu mến em, thương em thì cứ vào đọc bài nhé!;))
Em cảm ơn các Cụ. Có thời gian em sẽ lại pot tiếp ạ.:)
Mợ vào Nam chỗ nào, em hóng ảnh của mợ. Cảm ơn mợ nhiều.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chào các Cụ, dạo này đúng là em bị ngập đầu, ngập cổ các Cụ ạ. Chả có thời gian mà up, thôi Em xin phép tranh thủ up nốt chỗ ảnh còn lại ạ.

Vẫn là Cầu Cổng Vàng ạ:

Đây là các mô hình giới thiệu về thiết kế và xây dựng cây cầu:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Pic này em đứng ở trên cầu chụp xuống:

Ở trong nhà lưu niệm cho khách thăm quan tại cây cầu Cổng Vàng, em thấy người ta bán rất nhiều hạt giống hoa Pop Py này, loại hoa mà Cụ Thắng đã chụp trên Sa mạc ấy. Em thích lắm mà chả dám mua về vì sợ không hợp với khí hậu nhà mình.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tạm biệt cây cầu Cổng Vàng, giờ nhà em đi thăm phố phường của TP San Francisco. Thăm đường hoa Lombard. Fishman Wharf.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
San Francisco là 1 thành phố vừa cổ vừa hiện đại. Nơi đây họ vẫn duy trì các loại phương tiện giao thông như xe điện chạy bằng đường ray. Nhìn những chiếc xe điện không thể không bồi hồi khi nhớ lại 1 thời xe điện ở Thủ Đô nhà mình các Cụ ạ.

thegioiatc

Xe máy
Website
diachire.vn
nghe kể mà e muốn làm ngay một chuyến cho đỡ thèm

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đi tới đâu cũng thấy sự ngăn nắp các Cụ ạ. San Francisco có vẻ như không sạch sẽ bằng các TP em đã qua của nước Mỹ (Lý do thì rất tế nhị vì em thấy ở đây có rất nhiều người Tung Của lang thang trên phố, họ ăn xin và phóng uế bừa bãi nên có cảm giác như đường phố không được thơm tho cho lắm). Tuy nhiên vẫn còn hơn chán vạn lần ở nhà mình.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em cứ mải mê chụp phố xá mà không biết chán các Cụ ạ. Khổ thế ... Trước khi sang đây, mấy người bạn em đã đi rồi nhắn em phải chụp cho được cái tàu điện, thế nên em phải canh và chụp cho bằng được mới thôi.

Đây, chiếc tàu điện đây ạ. Vừa xanh, vừa sạch các Cụ nhỉ? HN mình ước gì (ước thế thôi chứ có tàu điện bây giờ thì lấy đâu ra đường cho các phương tiện khác)?

;))

waterfall

Xe buýt
Mợ chủ đi cả Bờ Đông & Tây mà có 12 ngày thì cũng mệt phết nhỉ? Mà mợ nếu đánh bạc thì nhớ lời được vài trăm $ thì dung lại chơi trò khác hoặc chuyển bàn nhé. Nếu đánh tiếp là thua âm đấy. :))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ chủ đi cả Bờ Đông & Tây mà có 12 ngày thì cũng mệt phết nhỉ? Mà mợ nếu đánh bạc thì nhớ lời được vài trăm $ thì dung lại chơi trò khác hoặc chuyển bàn nhé. Nếu đánh tiếp là thua âm đấy. :))
He...he... em về lâu rồi Cụ. Bữa ở bên đó Em cũng định kiếm vài triệu rồi về, nhưng trót đi shopping nhiều quá nên mình em mà tới 4 cái valy chất đầy, chả còn chỗ nào mà đựng tiền nữa nên em mới thôi không chơi Cụ ạ.;))

waterfall

Xe buýt
He...he... em về lâu rồi Cụ. Bữa ở bên đó Em cũng định kiếm vài triệu rồi về, nhưng trót đi shopping nhiều quá nên mình em mà tới 4 cái valy chất đầy, chả còn chỗ nào mà đựng tiền nữa nên em mới thôi không chơi Cụ ạ.;))
Mợ về rồi à? :) Chắc mợ đi "Ao lệt" ác liệt mới có mấy cái va li đầy ự nhể. Đợt bọn em đi nhưng sau bỏ hết vụ đi tham quan chỉ vào Outlet mua đồ là chính, nên nhiều người đi mệt quá gọi là Ao lệt :). Nếu có đi lần sau chắc em cũng thủ sẵn 4 cái valy như mợ mất, mùa đồ bên đó thì rẻ mà không khuân về hết được.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ về rồi à? :) Chắc mợ đi "Ao lệt" ác liệt mới có mấy cái va li đầy ự nhể. Đợt bọn em đi nhưng sau bỏ hết vụ đi tham quan chỉ vào Outlet mua đồ là chính, nên nhiều người đi mệt quá gọi là Ao lệt :). Nếu có đi lần sau chắc em cũng thủ sẵn 4 cái valy như mợ mất, mùa đồ bên đó thì rẻ mà không khuân về hết được.
Dạ, vâng Cụ. Cụ nào đi dịp này mới gọi là khuân ác này.... Dịp này Hàng bên đó toàn sale đến 80%, tha hồ mà mua. Phải mỗi tội là đi tầm này thì lạnh lắm. Em thì chả chịu được lạnh.;))

trung102

Xe tăng
Dạ, vâng Cụ. Cụ nào đi dịp này mới gọi là khuân ác này.... Dịp này Hàng bên đó toàn sale đến 80%, tha hồ mà mua. Phải mỗi tội là đi tầm này thì lạnh lắm. Em thì chả chịu được lạnh.;))
hihi, mợ gầy thế mà bên đấy toàn độ lạnh âm, mợ sang bây giờ chỉ có ở nhà thôi