[Thảo luận] Đọc vụ ngã năm Cửa Nam, rùng mình tưởng tượng

gialinh_nguyễn

Xe buýt
e xem qua thấy các cụ ở đây toàn nói huyên thuyên.Luật mình h làm gì còn chuyện xe to đền xe bé nữa.Các cụ ko biết vụ người đi bộ đi sai còn phải đền 4b ạ?Tóm lại mợ nên đi từ từ,kèm theo 1 ít phán đoán.Có va chạm giao thông,xxx ra đo đạc sẽ ra ai sai ai đúng ngay.Nếu mà như mợ tả thì 2b tạt đầu mợ ngã ra,2b đó sai hoàn toàn,nếu mà đang đi trước mợ mà ngã ra,mợ đâm phải thì mợ mới là sai(nếu như là đường chung,ko phân làn 2b,4b) vì lỗi là do ko có khoảng cách an toàn chứ chưa tính đến lỗi ko làm chủ tốc độ.
Quan điểm này còn tùy thuộc vào quan hệ của các đối tượng có liên quan đến tai nạn nữa cụ ạ!

huke

Xe tải
Nhân tiện thớt này e cũng chia sẻ 1 chút:
- Em và sếp cùng mấy anh xxx GT nữa đang bon bon trên 1 đoạn đường bê tông cũng khá bé tốc độ vừa phải (không nhanh, cũng không chậm quá) vì đoạn đường này e quen rồi. Mỗi lần đến khúc cua đều còi cẩn thận. Ấy thế mà gặp ngay 1 2banh đổ cua như diễn viễn đóng thế tốc độ rất nhanh phi thẳng vào đầu xe mình...theo phản xạ em đánh lái sang phải thì bộp 1 phát chơi ngay vào guơng chiếu hậu xe em - vỡ tan kính gương chiếu hậu. Hồn vía lên mây mấy anh em xuông xe xem thế nào thì thằng 2 b đã mất dạng. XXX định đuổi theo nhưng xếp bảo thôi..thế là may rôi. Về nhà nghĩ lại vẫn còn run hôm đó e không đánh lái kịp thì bị 2b đó xơi thẳng vào giữa đầu lại oan gia..và may mắn nữa là 2b đó không ngã dù va chạm rất mạnh (gương chiếu hậu vỡ tan)
Nghĩ lại còn may quá ...phù