Dốc Kẽm - Thách thức & Chinh phạt

Land

Xe tăng
Bác Kar trưởng đoàn, bác Noza thổ địa, bác Beer đã tiền trạm nên phát biểu ý kiến về tour Lương Sơn - Kỳ Sơn hiểm trở , em là em máu chỗ đó hơn XM nhiều. Mua xe 4x4 mà chạy đường Hà thành mãi sợ hỏng mất cầu trước lúc nào không hay.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Đúng, có 5 mũ Cavinton (ko biết là thuốc tránh thai hay diệt sán lá gan) do bác dtsfan tài trợ nữa.

offroader

Xe đạp
Bác offroader ới ời, xe bác còn chỗ kô, cho em xin 1 chỗ nhé!!
@zonda:
OK. welcome bác đi với bọn em.
Bác chuẩn bị khẩu trang, mũ, áo mưa nhé....:D :D (y).

Về dụng cụ:
- bộ đồ sửa xe + kích, lốp dự phòng (em nghĩ xe nào chắc cũng có)
- xẻng, cuốc/rìu
- dây cáp kéo, dây dù
- vài tấm gỗ (cho lên nóc Nivea bác kar nhể :D :D )
- bơm hơi (12v), đèn pin
- ít đồ ăn khô dự phòng (trong trường hợp kẹt không ra được đỡ bị đói :D :D )
...vv
các bác bổ sung thêm nhé

kar

Xe điện
@Bác Beer: "ifa đi được thì 4x4 đi dc", ko fải vậy đâu. Ý em là thế này: xe IFA W45 một cầu ý, trẻ con đứng đầu dốc tè 1 fát là chú IFA bó tay lun ko giãy lên dc>IFA đi được thì sedan chạy dc he he
@Lái Xe Cẩu: bác đi xe thường đi, ko cần xe đặc dụng đâu, 99% là ko có chuyện gì xảy ra đâu mờ, 1% còn lại là do tính táy máy, hiếu động của em với mẹ đĩ Niva nhà em thoai :))
@All: thế các bác quyết thế nào nhỉ? Đường nào đây?
Nếu bác Beer quả quyết là đường "Lương Sơn - Kỳ Sơn hiểm trở" tức là ngon ý, ta chơi lun. Vào đấy mà thấy toàn sedan thì về nhờ mí bác admin ban nick bác ấy hộ em với :D :))
@Land: ơ, xe bác có cầu trước cơ à :))

Chỉnh sửa cuối:

hoankiem

Xe hơi
Hic, tiếc quá các bác ơi, em kô có mặt ở Hà nội tuần này để tham dự vụ này. Chúc các bác có chuyến đi nhớ đời nhé.

Land

Xe tăng
@Bác Beer: "ifa đi được thì 4x4 đi dc", ko fải vậy đâu. Ý em là thế này: xe IFA W45 một cầu ý, trẻ con đứng đầu dốc tè 1 fát là chú IFA bó tay lun ko giãy lên dc>IFA đi được thì sedan chạy dc he he
Bác Kar nhầm nhọt roài. bác Beer nói con IFA L60 4x4 đấy , lốp nó to như máy kéo , phanh hơi, côn hơi, số cũng thấy xì xoẹt hổng bít có hơi nốt kô :D

@Land: ơ, xe bác có cầu trước cơ à
NIVA mà cũng hỏi FEROZA có cầu trước á , có mượn kô cho lun :D

beer

Xe hơi
@all: đương dốc kẽm tôi nói k0 fải kì sơn mà là vào 1 lâm trường khai thác gỗ k0 nhớ tên là gì 1 đoạn đường 8 km chỉ có xe tải chở gỗ chạy ra vào, đương dốc đá, 1 lần tôi đi chọn cảnh để quay 1 video clip giả làm đương trường sơn thời chông Mỹ phong cảnh đep. còn 1 chỗ nữa là Xuân Sơn thuộc Phú Thọ là khu rừng cấm nhưng mới làm đương xe sedan đi đc chạy giữa rừng già nguyên sinh đẹp lắm có cả những nhánh rẽ vào đường đất đi offroard được, đường này dẫn vào 1 bản dân tộc gì k0 biết chỉ có 1 vài mái nhà đặc biệt có lợn mán ngon nuôi 1 năm chỉ 12 -15 kg. điểm này đi chơi đông người đi về trong ngày được tuỳ các bác lựa chon. ở xuân mai thì chỉ có mấy bãi bùn và nhà bác Noza thôi phong cảnh xấu lắm bù lại bác Noza cho ăn thịt chó và đánh tennis miễn phí, có điều sân tennis nhà bác í nhiều rêu lắm

kar

Xe điện
Vậy bác Beer đi làm guide lun cho chúng em chứ nhể? Đường vào có dc sâu ko bác? Sau 8 km đó là gì bác đã vào chưa ạ?
Bác Land nhá: IFA L60 thì đọ với Feroza dc chứ mẹ đĩ Nivea nhà nài ko chấp ho ho. L60 cầu trước lốp đơn, cầu sau lốp kép, chỉ cần đi sau mấy anh Gaz66 bánh đơn thôi là khóc thét rồi off ẹp giề. Cái ngữ 4x4 để cho đẹp ý á? em là cứ cho mịa nó mồi rơm :))

beer

Xe hơi
sau 8km thì nghe nói là vào lâm trương chỗ chặt cây tức là hết đường bác ạ, mà tôi chưa vào, hết bà con nói 8km thì k0 tin lắm chắc là nhiều hợn, tôi thích đi Xuân Sơn hơn vì như trên đã nói, nhất là món lợn

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác Kar cập nhật lại danh sách anh em tham gia & xe cộ lên trang đầu để anh em tiện theo dõi cái nhể. Thanks bác.

offroader

Xe đạp
thôi chốt các bác nhé: CN tuần này Dốc Kẽm, lần sau Xuân Sơn..:D :D :D :D , OK???
hay là biểu quyết như họp QH cho nó dân chủ nhể !!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

cvn

Xe buýt
beer nói:
còn 1 chỗ nữa là Xuân Sơn thuộc Phú Thọ là khu rừng cấm nhưng mới làm đương xe sedan đi đc chạy giữa rừng già nguyên sinh đẹp lắm có cả những nhánh rẽ vào đường đất đi offroard được, đường này dẫn vào 1 bản dân tộc gì k0 biết chỉ có 1 vài mái nhà đặc biệt có lợn mán ngon nuôi 1 năm chỉ 12 -15 kg.
Em mê điểm này quá bác ơi, chỉ đường cho em với để hôm nào cho mẹ đĩ và lũ nhỏ nhà em đi chơi!

Cảm ơn bác trước!

beer

Xe hơi
bác cứ đi qua cầu Trung Hà đên chỗ rẽ 1 dương đi Việt trì 1 dương vào Xuân sơn rồi hỏi tiếp cung dễ thôi cách HN chưa đên 100km

Land

Xe tăng
Vậy bác Beer đi làm guide lun cho chúng em chứ nhể? Đường vào có dc sâu ko bác? Sau 8 km đó là gì bác đã vào chưa ạ?
Bác Land nhá: IFA L60 thì đọ với Feroza dc chứ mẹ đĩ Nivea nhà nài ko chấp ho ho. L60 cầu trước lốp đơn, cầu sau lốp kép, chỉ cần đi sau mấy anh Gaz66 bánh đơn thôi là khóc thét rồi off ẹp giề. Cái ngữ 4x4 để cho đẹp ý á? em là cứ cho mịa nó mồi rơm
Ông Kar nhá , đã lái con này chưa mà doạ đốt , L60 là xe nhà binh + lâm trường, offroad mà đi L60 là nhất đấy.

Báo cáo các bác là em vừa liên lạc với một thổ dân chuyên buôn nhà sàn ở Hoà Bình , tay này đang có một cái mỏ chì ở vùng bác Beer nói. Vừa mới nói đi offroad là bác ấy xung phong làm hoa tiêu chỉ cho một rổ các loại địa điểm. Cuối cùng bác ấy bảo sau khi cân nhắc tuyến nào có rừng rậm, hồ sâu, đường cho landcruiser đi được thì chiều sẽ điện về. Bác ấy sẽ đi cùng.

Như vậy theo em là đi Kỳ sơn lun đê , đầu dốc Kẽm trên đường 6 là nhà bác ấy , cơ sở sản xuất gỗ lũa và rượu cần to nhất vùng , khuân luôn mấy vò rượu cần + lợn mán đi theo offroad, đổ nước suối vào uống cho nó giống người Thái. ( Quên chưa hỏi có lơn mán 45 kg kô )

Còn trên Phú Thọ để chuyến sau đê

cvn

Xe buýt
beer nói:
bác cứ đi qua cầu Trung Hà đên chỗ rẽ 1 dương đi Việt trì 1 dương vào Xuân sơn rồi hỏi tiếp cung dễ thôi cách HN chưa đên 100km
Các bác cho nhà em lạc đề 1 phát nữa thôi nhé!
Bác beer ơi, từ cầu THà thì đi tiếp đường nào bác?

Land

Xe tăng
Oái , đến Thanh sơn là 110 km , đến Xuân sơn chắc 140km , nhưng có đoạn 10 km việt dã. Đỉnh 1384 cũng mê. Chuyến sau đi bác Beer, bác đừng tả nữa để đi Kỳ sơn đã.

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Hay nhỉ, đầu tuần Dốc Kẽm, giữa tuần Sing, thứ bảy mới về thì CN lại đi tiếp Kỳ Sơn, kiểu này chắc em phải viết sẵn cái đơn xin nghỉ việc chứ để bị đuổi thì chán lắm. Có bác nào cần nhân viên máu đi chơi không :)

beer nói:
@all: đương dốc kẽm tôi nói k0 fải kì sơn mà là vào 1 lâm trường khai thác gỗ k0 nhớ tên là gì 1 đoạn đường 8 km chỉ có xe tải chở gỗ chạy ra vào, đương dốc đá, 1 lần tôi đi chọn cảnh để quay 1 video clip giả làm đương trường sơn thời chông Mỹ phong cảnh đep. còn 1 chỗ nữa là Xuân Sơn thuộc Phú Thọ là khu rừng cấm nhưng mới làm đương xe sedan đi đc chạy giữa rừng già nguyên sinh đẹp lắm có cả những nhánh rẽ vào đường đất đi offroard được, đường này dẫn vào 1 bản dân tộc gì k0 biết chỉ có 1 vài mái nhà đặc biệt có lợn mán ngon nuôi 1 năm chỉ 12 -15 kg. điểm này đi chơi đông người đi về trong ngày được tuỳ các bác lựa chon. ở xuân mai thì chỉ có mấy bãi bùn và nhà bác Noza thôi phong cảnh xấu lắm bù lại bác Noza cho ăn thịt chó và đánh tennis miễn phí, có điều sân tennis nhà bác í nhiều rêu lắm
Em đồng ý hoàn toàn với bác @beer, tuần này đi Dốc Kẽm rồi chúng ta để dành điểm Xuân Sơn cho kỳ tới :D, em thì chạy mãi cái đường tập tăng nên cũng chẳng hứng thú gì

@beer and @BlackLAC : 2 bác cho 1 chỗ ngồi trên xe các bác, lần này em sợ ko dám dùng 4x2 offroad nữa rồi :D
@all : các bác chốt danh sách và chỗ ngồi đi, hôm nay cũng đã là thứ 4 rồi. Bác nào trưởng đoàn thì phân công nhé, theo thiển ý của em thì cứ lệ quyên luôn vào thứ 6 tuần này rồi phân cho bác nào đó hậu cần là đẹp nhất.

Quạt

Xe điện
Thế để iem tổng kết xem bao nhiêu bác nhá để còn mang thêm mũ tránh thai đi cho nó đủ. Note : Cavinton là thuốc lão khoa nhá chứ không phải sán lá gan lá giếc gì đâu :)) :)) :)) :))

Sau đây là danh sách các bác đã đăng ký throng thờ rít này - Đề nghị còn phơm

1 - Offroader và em longleg Su Tracker
2 - Land với "mẹ đĩ" mới cưới Feroza
3 - Narva và 1 Su Vịt bầu
4 - Kar, phụ lái và 1 Nivea xinh đẹp
5 - Fun (AP) và cộng sự với một Niva 4x4
6 - LXC + 1 lơ và một xe kéo

phu khuân vác và lao động chân tay gồm các bác sau :

1 : Em
2 : Black lac
3 : Huyền Trang (Đặt gạch từ trang đầu)
4 : 352
5 : Noza
6 : Sapnavan
7 : Zonda F
8 : Giaothong (Không biết vợ có duyệt cho đi không)
9 : BMW252
10: Lái Máy Bay
11: Longbob
12: CVN
13: Eskimoto09
14: Beeer

Không biết còn thiếu ai không nữa ta????

Chỉnh sửa cuối:

kar

Xe điện
Các bác bổ sung vợ bé vợ nhớn vào danh sách này nhá:
Nạn nhân tiềm năng của vụ hành xác:
1 - Offroader
2 - Land
3 - Narva
4 - Dtsfan
5 - Kar
6 - 352
7 - Fun (AP)