Dốc Kẽm - Thách thức & Chinh phạt

kar

Xe điện
Bác chả cần mặc gì cũng dc, càng mát (nhà em toàn thế :)) ) Bác Offroader lớn nhất ở đây làm công tác tổ chức đê

cvn

Xe buýt
@trưởng đoàn: cho bọ ké một chỗ nhé! Không xe. Có máy ảnh. Có máy quay (nếu cần, theo tôi nên quay VGA bằng máy ảnh thôi cho nó dễ đưa lên web mà không cần xử lý). Có GPS.
@anhminh có bản đồ thì email cho anh cái nhé.

hailua_dichat

Xe tải
Keke! nhìn coi lại mấy tấm ảnh và thấy các bác rủ nhau đi mới bồi hồi xúc động, ký ức xưa tràn về ào ạt!!! giá như có mặt ngòai ngỏai cùng tham gia với các bác chuyến này thì sung sướng biết mấy!!!

Chốn này, khi xưa ( lối 1986-1988) xe tớ cũng bị chết máy ngay khúc cua lên 1 cái dốc cao ngất, bình khí nén dự phòng thì hổng có hơi , báo hại AE phải xúm lại kéo , mà cứu kéo thì hổng rành, cáp đứt từa lưa, cuối cùng bên Kỹ thuật phải cho thay 3 chai khí nén mới, mới xong, trời mùa đông cuối năm rét căm căm mà ai nấy trần trùng trục, mồ hôi nhễ nhại!

Àh còn 1 cái bãi tập nữa trên Vĩnh Yên( bãi của trường 600) từ ngã ba Vĩnh Yên( Dốc Láp) đi vô Tam Đảo chừng 3km là nó , đường không lầy nhưng dốc khủng hơn nhiều , các bác 4x4 ngòai ngỏai có dịp nào đi thử!!!

beer

Xe hơi
kính các bác có lời rủ rê tôi nhưng theo thiển ý của tôi thì đường này chỉ có mấy vũng bùn thôi k0 nên đi nữa, tôi có biết 1 đường khác khoảng 8km đi vào 1 lâm trường ở dốc Kẽm cách hn 50hm về phía Hòa bình tôi đi rồi nhưng chưa đi hết, phong cảnh đẹp lắm, đường dốc đá hơi nguy hiểm 1 tý có qua suôi...tôi phải đi L4 mới qua được 1 số chỗ các bác xem sét có đổi chỗ dc k0

Land

Xe tăng
kính các bác có lời rủ rê tôi nhưng theo thiển ý của tôi thì đường này chỉ có mấy vũng bùn thôi k0 nên đi nữa, tôi có biết 1 đường khác khoảng 8km đi vào 1 lâm trường ở dốc Kẽm cách hn 50hm về phía Hòa bình tôi đi rồi nhưng chưa đi hết, phong cảnh đẹp lắm, đường dốc đá hơi nguy hiểm 1 tý có qua suôi...tôi phải đi L4 mới qua được 1 số chỗ các bác xem sét có đổi chỗ dc k0

Đúng rồi, cái khu Kỳ Sơn đó mới có rừng, suối , dốc, đá cho 4x4 nó làm đúng việc. Ngày trước em mấy lần trèo rừng bằng 4 x4 ( 2 tay + 2 chân )vào một con thác Gò Bờ ở sâu hun hút cách HN 50Km, cảnh tuyệt đẹp. Thế mới là thám hiểm. Để em tìm lại ảnh.

Đợt đó có 1 cái bể bơi lớn trên đỉnh núi , theo cái đường dốc ngược bên phải kia , nhưng tôi không lên, mà leo dọc bời suối đến thác Gò Bờ. Đó là 1 cụm có 3 thác, tôi mới vào đến thác 1 , mùa khô nên kô có nước, nghe dân bản nói thì trong thác 3 là rừng rậm, tại đó vẫn còn phong lan rất đẹp. Vì phải trở ra cho kịp trời tối nên tôi vẫn chưa vào thác 2 được, bây giờ vẫn tiếc. Ngày nay khu đó là công viên ASIAN thì phải, bác NOZA xem lại các tuyến này hộ với.

Chỉnh sửa cuối:

offroader

Xe đạp
Theo em thì chỗ nào cũng OK, 35km với 50km không hơn nhau mấy, kiểu gì thì cũng đi trong 1 ngày. Chỉ cần các bác Land/Beer confirm là chỗ đó xe có thể đi offfroad được, chứ không vào đấy đứng ngắm/hoặc toàn đường nhựa thì ấm ức lắm :D :D :D
bác Kar biết chỗ dốc Kẽm/Kỳ sơn này không nhỉ?
Còn vụ trưởng đoàn em không dám nhận vì nhà em con nhỏ nên thời gian không chủ động nhưng chỉ xin tóm lại thế này:
- ăn sáng các bác chủ động (ăn no, vì có thể ăn trưa hơi muộn)
- ai có dụng cụ/đồ nghề gì cứ mang theo
- 7.30++ xuất phát từ cầu Trung Hòa (hoặc khu TH NC)
- khoảng 9.30 đến nơi
- 10.00-13.00: offfroading (nếu kết thúc sớm quay ra XM làm thêm tí nữa!!)
- 14.00-16.00: ăn trưa tại Xuân Mai hoặc Lương Sơn (phương thức "Campuchia")
- 16.15: đi về HN
Danh sách để đến chiều thứ 6 xem thế nào rồi sẽ chốt.

Các bác bổ sung/góp ý nhé :)

kar

Xe điện
Có đường oách mà lại có phong cảnh đẹp nữa thì nhứt roài. Nhưng các bác xem đường ý có off dc ko hay chạy vào sâu lại thấy IFA chạy rầm rầm thì hỏng :))
Vầng bác Offroad nói fải, miễn là có đường "ngon" thì chạy đâu cũng dc (y)

Chỉnh sửa cuối:

beer

Xe hơi
ifa đi được thì 4x4 đi dc đường này tôi đi 1/3 rồi đi 1 mình sợ quá k0 dám đi tiếp nữa vào 1 lâm trường gỗ, tiếc là k0 có ạnh nếu k0 thì đi xa hơn vùng Xuân Sơn cũng đẹp dg dễ đi hơn, đi về trong ngày dc cách hn khoảng 100km, tôi đi lâu rồi có lợn mán thật 15kg ngon lắm

Chỉnh sửa cuối:

Lái Xe Cẩu

Xe máy
Có cái thân nô tỳ đây , cho em đặt gạch 1 xe cứu hộ , LXC + 1 lơ

Giải thưởng của nhà tài trợ Cứu hộ 116 là kéo xe miễn phí cho chiến binh nào quả cảm nhất từ chiến trường về thủ đô. Hy vọng giải thưởng này bị ế do không tìm được người nhận.
:))
Đến bãi tập kết bỏ xe cứu hộ lại , cho em nhập cuộc chinh chiến với các bác.

thay đổi lộ trình rồi hả các bác, tí nữa thì em đặt thịt chó :D . Em thấy Xuân Mai thì chỉ có 1 đoạn đường rất ngắn, chủ yếu vào chơi và thể hiện các trò của 4x4. Còn nếu đi 1 cung đường mới thì cũng phê theo kiểu 15c, bác nào thích 1 buổi offfroad nhẹ nhàng, kiểu đi chơi thì off ở Xuân Mai, các bác cho ý kiến để nhà em chuẩn bị ạ

Xuân Mai thì có thể đi sedan lên đến đó gửi lại và tập trung đi chơi, còn đi đường khác thì phải có plan kỹ hơn, và có lẽ số người đi cũng sẽ hạn chế hơn.

zonda_f

Xe đạp
Website
m.facebook.com
Bác offroader ới ời, xe bác còn chỗ kô, cho em xin 1 chỗ nhé!!:D

Chỉnh sửa cuối:

Quạt

Xe điện
hồi hộp quá ta

eskimot09

Xe hơi
Ôi dời, vụ hay thế mà không bác nào ới em ạ :) Em đang tiếc vụ không theo 2 bác HK và LC vào SG được thì may quá các bác lại tổ chức vụ này hìhi`

Cho em một chân đào đất, đẩy xe, xi nhan giống bác Giao Thông nhé :D bác nào xe còn chỗ xếp em vào với, bác kar, bác Narva, bác Land... ơiiiiii...

Đóng góp: 1 máy ảnh

Land

Xe tăng
Cho em một chân đào đất, đẩy xe, xi nhan giống bác Giao Thông nhé :D bác nào xe còn chỗ xếp em vào với, bác kar, bác Narva, bác Land... ơiiiiii...

Đóng góp: 1 máy ảnh
Vậy là mình có thêm một lơ xúc đất kiêm thợ chụp ảnh roài :D

Vẫn còn chỗ trống cho một lơ nữa (y)

Loa Loa loa ... các bác liên quan đến ô tô trong thiện hạ , các bác có nghe thấy bọn em đang tổ chức một cuộc đua việt dã lịch sử hoành tráng không ạ , có bác nào muốn may cờ, dán decal , đặt banner trên ảnh chụp không , xin thưa là có ối phóng viên các tạp chí đang hồi hộp theo dõi đấy . Chỗ này đang rất cần các bác xuất hiện đấy ạ :))

eskimot09

Xe hơi
Land nói:
Vậy là mình có thêm một lơ xúc đất kiêm thợ chụp ảnh roài :D

Vẫn còn chỗ trống cho một lơ nữa (y)
Hehe cảm ơn bác Land. Em đi chuẩn bỉ xẻng luôn đây :D

Rút kinh nghiệm chuyến 15C, chuyến đi mà các Ofers tham gia hồn nhiên như cây cỏ (không xẻng, không cuốc, không dao rựa, kéo xe bằng dây dù....) :D em kiến nghị các bác trưởng đoàn làm cái checklist xem thiếu thứ gì & chuẩn bị như thế nào cho đỡ áy náy ạ :)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em có 1 xẻng + 1 dây kéo 4 tấn + 10 đôi găng tay bảo hộ. Các bác có đồ nghề gì xin bổ sung hộ em nhé.

cvn

Xe buýt
cvn: 4 bộ đàm

Quạt

Xe điện
NARVA nói:
Em có 1 xẻng + 1 dây kéo 4 tấn + 10 đôi găng tay bảo hộ. Các bác có đồ nghề gì xin bổ sung hộ em nhé.

Quên mất 5 cái mũ Cavinton à :)) :)) :)) :)) :))