Dốc Kẽm - Con đường tơ lụa

offroader

Xe đạp
@eskimoto:
- dây lụa 5T là giống dây của em đấy :D (bác land gọi là chun quần !!!:D )
- mua dây cáp bác vào chợ giời đầy, họ bán theo loại (đường kính to/nhỏ) và theo mét, có đủ phụ kiện, mua cáp xong họ làm thành hai đầu kéo cho bác luôn :D :D :D

beer

Xe hơi

5triệu bán k0

cvn

Xe buýt
offroader nói:
@eskimoto:
- dây lụa 5T là giống dây của em đấy :D (bác land gọi là chun quần !!!:D )
- mua dây cáp bác vào chợ giời đầy, họ bán theo loại (đường kính to/nhỏ) và theo mét, có đủ phụ kiện, mua cáp xong họ làm thành hai đầu kéo cho bác luôn :D :D :D
Đây dây chun quần: http://www.youtube.com/watch?v=-Zm6uc6Czk0

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Hé hé hé, hôm nay em mới vào được mạng, phê quá các bác à. Cảm ơn mọi người đã tổ chức chuyến đi này, với em nó đem lại nhiều kinh nghiệm lái xe và xử lý tình huống, và thêm một điều nữa là sự đoàn kết và hết lòng vi nhau khi hoạn nạn, một lần nữa là cám ơn mọi nguời,

Land

Xe tăng
Lúc đó thì 5 triệu , hôm nay thì 100 triệu. He He.
Mịa , lúc đó mới thấy cái đứa nó trả mình 5 triệu là bạn tốt thật.:P

Bác Hoan Kiem đã đang tăm tia 1 em dây lụa sức chịu tải 5 tấn ở bên Sing. Mai em đi kiểm tra chủng loại và giá cả mấy loại dây này ở Hà Nội để có tí thông tin đối chiếu. Cuối tuần này sang Sing, em sẽ bê em dây 5T về cùng bác HK gọi là chuẩn bị hành trang cho chuyến Xuân Sơn sắp tới
Mua cáp tận bên ấy làm zề, để chỗ trong vali mà mua quà về cho AE trên OF có hơn kô. :D Hôm nào tia trộm cái cáp lụa của bác LXC đem về rạch nhỏ ra làm 4 sợi vừa ngon bổ rẻ, vừa kéo tốt, kô đổ được cây rừng cũng vỡ bay pardeshok . :))

Chỉnh sửa cuối:
mltr6 nói:
Em công nhận bái phục các bác chụp ảnh đẹp bá chấy con bọ chét ! Em hỏi khí không phải, các bác offroad có bác nào nhìn thấy hoa này không ?

Ở mình chắc là ko có loại dương xỉ "xa xỉ" này bác ợ, bác nhìn thấy ở đâu xin cho em ít, loại này dùng thay thuốc lào thì phê lắm :D (bi giờ lại có tên cao cấp hơn là "tài mà" bác ạ)

- Để tránh bị đá nhọn xé rách thành lốp như xe Niva , nếu không tránh được hẳn thì nên trèo bánh lên luôn, vì mặt bánh xe luôn có nhiều lớp bố và cao su hơn thành lốp.
Em có tí ý kiến, cái quả xịt lốp của bác Kar phải được tuyên dương bởi vì sau khi bị xịt lốp thì ko ai đâm vào cái mỏm đá đó nữa. Cũng cái chiêu ghếch 1 bánh lên sát mép đường 1 bánh vào giữa đường để tránh vệt lốp của xe tải bác Kar nhà ta rẽ cỏ bên vệ đường để chạy, ai dè đằng sau 1 bụi cỏ là 1 mỏng đá nhô ra cao cỡ khoảng tới đầu gối, nó cắt 1 phát đứt thành lốp và méo la zăng, ko có cách gì tránh được quả đó trừ phi biết trước mà tránh nó thôi. Sau khi bác Kar dừng lại thì em đã xi nhan cho em Jeep Cherrokee ko bị dính vào đó. Tuyên dương bác Kar đã đi đầu, người đi tiên phong luôn luôn là người dũng cảm

Lái Xe Cẩu

Xe máy
Ái dà dà , xe này trang bị đủ khóa Mẽo đố lấy được cáp đấy.

Để đề phòng mất trộm, Lái xe cẩu xin kỷ niệm mỗi xế 2 cầu 1 phát dây cáp kéo xịn , được chế tạo tại nhà máy của Cứu hộ 116. Đảm bảo đẹp gần bằng Mỹ mà tốt như của Mỹ luôn.

Của nhà trồng được , đầu sẽ có móc thép , thân bọc nhựa trong , sức kéo 5 tấn ( là 5000 kg đấy). Nhưng lưu ý là trước khi trang bị sợi cáp này phải ktra và gia cố lại móc kéo đầu và đuôi xe, đảm bảo tua của đoàn luôn luôn ngon lành.

chay.xe.om

Xe đạp
Lái Xe Cẩu nói:
Lái xe cẩu xin kỷ niệm mỗi xế 2 cầu 1 phát dây cáp kéo xịn...
(y)
Lập danh sách xe 2 cầu bác nhá? Xe nguyên bản mà đã thao 1 cầu ra thì có trong danh sách không ạ?

Raubac

Xe tăng
Sắp mua xe 2 cầu có được tặng cáp không bác LXC?:)

Lái Xe Cẩu

Xe máy
Tháo 1 cầu thì cho 1 nửa , còn sắp mua 2 cầu thì sắp được cả dây. Mà này , cái này kô dãn như chun quần đâu nhá , có mà xát xi ô tô nó dãn như chun đấy.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
em có 2 cái 1 cầu cộng lại thì thành 2 cầu rồi bác nhá :))

Danh sách nhận cáp của bác LXC
1/ Blacklac
2/......
các bác tiếp đê...

Raubac

Xe tăng
Lái Xe Cẩu nói:
Tháo 1 cầu thì cho 1 nửa , còn sắp mua 2 cầu thì sắp được cả dây. Mà này , cái này kô dãn như chun quần đâu nhá , có mà xát xi ô tô nó dãn như chun đấy.
OK! "giấy trắng mực đen" roài nhá! Lấy xe xong em sẽ gõ của bác đới..., cám ơn bác trước (b) (b) (b)

Lái Xe Cẩu

Xe máy
Ôi thôi , sáng nay ra đường gặp gì mà son thế. Từ từ đã các bác , để em chuẩn bị xây dựng lộ trình tài trợ cho qui củ đã . Trước mắt mấy xế đi Dốc kẽm vừa rồi là OK hết , kể cả 1 cầu , ông nào kô đi chuyến ấy chờ nhá . :)) (b)

eskimot09

Xe hơi
BlackLAC nói:
em có 2 cái 1 cầu cộng lại thì thành 2 cầu rồi bác nhá :))

Danh sách nhận cáp của bác LXC
1/ Blacklac
2/......
các bác tiếp đê...

Bác BL xếp gạch nhanh thế. 4Runner có đi Dốc Kẽm và cũng có 4x4 đâu :))

Cám ơn bác LXC nhiều. Thế là bác HK với em đỡ phải xách quả dây ấy ở xứ người về rồi (b)

@các bác chuẩn bị nhận tài trợ: chả thấy ai cảm ơn em câu nào cả :( Em "chắp bút" vụ tài trợ này đấy nhé (y) :D

@Bác Land: quà ngay trước mắt thì không xếp hàng nhận, cứ đòi quà ở tận Sing làm giề (b)

Ối giời ơi ... Tiếc thế ! Các Bác nhằm đúng lúc E đi C.tác lại rủ nhau đi ọp ẹp nhá . E mà ở nhả là ko thoát khỏi tay E đâu ...

nhưng hình như độ "Dã man" ko bằng Phù Luông phải ko các bác . Được cái Hoành tráng hơn về người và xe .

2 chuyến Off Road lần trước ko có bác LXC thì đều có xe Tèo . Lần này có lại ko được sử dụng miễn phí ... Phí của giời nhể :D :D :D

Đề nghị bác Eskimot09 mở bài mới chuyến HN - Viên Chăn - Luông-phrabăng - Savan - Huế - HN đi để mọi người đóng góp ý kiến : Thời gian, lịch trình, cung đường,... !

Mở đường bay Hà Nội - Luông Phrabăng

Ngày 6/11, Vietnam Airlines khai trương đường bay thẳng Hà Nội - Luông Phrabăng - Hà Nội bằng máy bay ATR 72-500. Đây là điểm đến thứ hai tới Lào, sau đường bay tới thủ đô Vientiane.

Các chuyến bay nối Hà Nội - Luông Phrabăng được thực hiện vào các ngày thứ 2, thứ 3, thứ 5 và thứ 7. Giá vé khứ hồi trên đường bay này là 3.473.000 đồng, tương đương 215 USD (đã bao gồm cả thuế VAT).

Cố đô Luông-phrabăng là một điểm du lịch hấp dẫn tại Lào, hàng năm đón tiếp khoảng 150.000 khách quốc tế, trong đó có nhiều khách từ châu Âu và Đông Bắc Á.

Với việc mở thêm đường bay mới này, Vietnam Airlines hiện có 35 đường bay trực tiếp đến 27 điểm trên thế giới.

Vnexpress

Chỉnh sửa cuối:

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Để em mồm to vụ này nhé các bác, Lào là nghề của em với bác hoangnhi mà