[Thảo luận] Đọc bài viết này mà ko tự giác tháo hết đồ chơi nguy hiểm thì có còn là người nưa ko?

Chua-co-o-to

Xe tải
Hỏi khí không phải, cụ chủ làm bên khảo cổ phải không ạ!

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
cái này cũng được đề cập khá nhiều phải yêu cầu cấm và csgt bắt được phạt thật nặng vài triệu phối hợp quản lí thị trường quản lí chặt tịch thu, nói chung là khó chẳng cq nào thèm quan tâm đâu giờ họ coi mạng người như dog ấy mà cả nước đang lo cứu baba rồi.

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Nhất chị nhưng mà chụ xị khảo cổ vừa thôi, giật tít cũng kinh nhở.L-)

anhtho

Xe ngựa
Còn nhiều kiểu chế độ nguy hiểm cần bỏ lắm ạ:
- Đèn xenon xanh lè nhức mắt, trông như ma dại
- Đèn hậu trắng, khi nó phanh là sáng lòa cả mặt mũi
- Ốc tên lửa: nhọn hoắt: lắp vào ốc phanh trước, phanh sau, ốc biển số. Nếu va chạm sơ sơ mà chẳng may ai lao đầu vào là lại được lên báo là 'tai nạn hi hữu' ngay. Riêng em thì chứng kiến 1 chị dừng đèn đỏ, hơi chạm nhẹ bánh trước vào biển số xe của 1 cu, bỗng nghe xi.ì.ì ... một phát, lốp trước kẹp lép mà chẳng biết kêu ai !

Còn đâu các loại chế độ thể hiện phong cách của chủ xe, làm đẹp phố phường thì em lại ủng hộ.

tuanvx38

Xe tăng
Vụ ốp ống bô = inốc của AB các báo nói nhiều rồi mà, theo em các bác đi AB cứ nguyên bản mà đi cho lành. mà chả cứ trẻ em đâu, người lớn mà bị quệt phải cũng mất ngón như thường.

Website
www.geotextile.com.vn
Xã hội có nhiều kiểu người cụ chủ thớt ạ. Mấy ông đầu xanh đầu đỏ , ko đội mũ bảo hiểm lại cứ thích độ xe kiểu đó cho nó khác người.

Nipo

Xe tải
tức là ko nên độ xe à các cụ?

Cái vụ lắp bô của xe AB này được nói đến nhiều rồi nhưng hầu như những người đi AB lại không bị dính chưởng nên họ cứ vô tư, chỉ khổ những người tham gia GT bên cạnh thôi. Bây giờ qua mấy trường hợp này thì mới thấu vì toàn xe của chính mẹ hoặc người thân làm hại đến ngay con cháu mình. Chắc là họ sẽ là những người đầu tiên tuyên truyền cho việc tháo bỏ cái bô Inox này. Hy vọng sau những vụ việc này sẽ có nhiều người nữa hiểu ra mặc dù những trường hợp này đều là: biết rồi, khổ lắm, nói mãi

dapvocaydan

Xe điện
Cụ chủ giật quả tít vãi hàng.

minhvh1999

Xe đạp
Nhất chị nhưng mà chụ xị khảo cổ vừa thôi, giật tít cũng kinh nhở.L-)
Đúng là chuyện cản bô AB gây nguy hiểm là chuyện đã cũ nhưng trường hợp bé VQA này là mới và có lẽ là thương tật nặng nhất từ trước tới nay và trên OF chưa thấy có bài nào về việc này nên mới mạnh dạn viết ra ở đây.

@ các cụ hội độ xe: Đúng là E giật cái tít kinh quá làm các cụ nhất là các cụ thích độ xe giật mình. Nhưng E thiết nghĩ người ta thiết kế ra cái xe nhất là những hãng xe lớn đều đầu tư nhiều cho sự an toàn của cả người trong xe và người ngoài xe. Các cụ thích độ xe để đạt được những mục tiêu riêng của mình E ko phản đối nhưng nếu thấy nó chỉ đạt mục đích hình thức mà lại có thể nguy hiểm thì nên nghĩ kỹ trước khi làm.

Vodka_Zelka

Xe đạp
Không những tấm cản pô xe riêng đâu mà còn nhiều trò độ xe máy mà theo em chả thấy hay tý nào. Nào là đèn nhấp nháy, kòi xe cứu hỏa hay xe cảnh sát, tiếng mèo hay chó sủa, đèn hậu tháo ra hoặc lắp đèn hậu trắng, nói chung là đủ trò vô bổ. Gây mất thiện cảm cho chính chiếc xe, và làm khó chịu cho người đi cùng.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lắp cản vào có thể bảo vệ va chạm nhẹ cho xe của mình nhưng xe làm hại đến người khác, mấy cụ đi xe mà lắp cản trước cản sau vào nhìn cứ như công nông ấy

Chuphinh

Xe máy
Những vụ thế này hơi nhiều rồi, được cái là toàn do ốp pô xe máy. Đồ gắn lên oto em không thấy có cái gì sắc cạnh đến như thế
Nhầm rồi, không tự nhiên mà các hãng xe hơi nước ngoài họ làm cản trước, sau bằng chất liệu mềm đâu nhé. Thậm chí nhiều hãng lớn khi đâm ở tốc độ 30km/h thì cản tự thụt vào trong đấy, cụ thể là BMW, hãng khác tôi chưa biết. Chỉ ở Vit mấy ông sợ trầy sơn nên mới lắp vào thôi, chẳng bao giờ tôi ủng hộ điều này cả, chẳng những mất thẩm mỹ xe mà còn tăng thêm tính sát thương cho người đi đường.

Chỉnh sửa cuối:

29F...-7755

Xe tải
Em thấy 4 bánh mà lắp thêm mấy cái cản inox, vè che mưa inox,ốp gương inox, ốp đèn trước sau inox... em thấy cứ quê kiểu gì ấy, nhất là mấy cụ hay đi xe Toi ấy, em té
em cũng thấy thế, cái này gọi là 1/2 mùa

Còn nhiều kiểu chế độ nguy hiểm cần bỏ lắm ạ:
- Đèn xenon xanh lè nhức mắt, trông như ma dại
- Đèn hậu trắng, khi nó phanh là sáng lòa cả mặt mũi
- Ốc tên lửa: nhọn hoắt: lắp vào ốc phanh trước, phanh sau, ốc biển số. Nếu va chạm sơ sơ mà chẳng may ai lao đầu vào là lại được lên báo là 'tai nạn hi hữu' ngay. Riêng em thì chứng kiến 1 chị dừng đèn đỏ, hơi chạm nhẹ bánh trước vào biển số xe của 1 cu, bỗng nghe xi.ì.ì ... một phát, lốp trước kẹp lép mà chẳng biết kêu ai !

Còn đâu các loại chế độ thể hiện phong cách của chủ xe, làm đẹp phố phường thì em lại ủng hộ.
đúng đấy bác à, nhất là cái vụ đèn đóm ->kiểu văn hóa lùn

mrkey

Xe buýt
Cái này lâu lắm rồi mà bây giờ vẫn có người bị :( em đi 2 bánh thôi nhưng nhìn thấy AB bô sáng sáng là em tránh xa :-ss

binhnq2

Xe tăng
e mà thấy ông nào đi AB có cái inox đấy, e đập xe ợ (nếu nó cứa phải chân ng thân em) éo m ị a, báo chí nói đầy mà chưa chừa thì đến phải cho nó sáng con mắt ra

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
bác chủ thớt ko đọc kỹ là của xe 2b à????
xe hơi có tý thông tin nào đâu mà đã kêu gọi như đúng rồi

Kitty_Loppy

Xe hơi
Em cũng tán thành ý kiến không nên lắp đồ chơi theo kiểu này vì quá nguy hiểm mà cá nhân em thấy nó cũng chẳng đẹp gì cả.

Xong cũng xin có ý kiến hơi trái chiều chút ví như cái xe Spacy (tất nhiên vì xe thấp có lẽ cũng k gây nguy hiểm và cũng chưa thấy có vụ tai nạn nào do Spacy gây ra) nó có cái ốp Ống bô zin bằng nhựa chịu nhiệt, nhưng mà trước đây (cách đây khoảng vài năm) thi em thấy rất nhiều xe bị mất cái ốp nhựa này (chỉ cần tháo 2 con ốc là xong) mà mua ở ngoài chợ giời thì cũng phải 5 - 600 ngàn VND. Mà cái chính là mua rồi lại mất, chỉ cần gửi xe ở bãi trông xe công cộng hay kể cả chính cơ quan cũng mất..... Thế là rốt cuộc mọi người đều mua cái ốp bằng Inox có khoảng 50 ngàn VND, thay vào thì chẳng thấy bị mất nữa chứ chẳng lẽ lại để Ống bô trần thì cũng có ngày bị bỏng chân.
Tất nhiên như em nói vì Spacy thấp và hầu hết những người lắp ốp ông bô bằng miếng Inox đều rơi vào tình thế như đã kể trên và cũng chưa gấy ra hậu quả nghiêm trọng như Air Blade xong vấn đề em nêu trên vẫn tồn tại trong xã hội rất là chớ trêu như thế đó.