Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

GAT

Xe điện
em thấy dịch vụ của Ford đúng là cái "máy chém" luôn. bảo dưỡng ở hãng thì được cái yên tâm, nhưng xót cái ví da quá !

Cụ dẫn chứng cụ thể được không ợ ? để em còn tránh với ợ.

GAT

Xe điện
nếu giá ford năm tới ko hợp lý thì doanh số ford còn thảm hại nữa..
Theo cụ không hợp lý ở chỗ nào ợ ? cụ lói chung chung thế lày cũng khó để những người mới như bọn em lựa chọn xe ợ.

Mazspeed

Xe container
http://xe360.vn/tin-tuc/tin-trong-nuoc/thi-truong-oto-trong-nuoc-thang-122010-doanh-so-dat-dinh/6406

Ford doanh số năm 2010 chỉ bằng số lẻ so với Toy. Everest số lượng bán ra chỉ bằng 1/3 so với Innova và Fortuner trong khi chất lượng/giá thành của 2 em Toy này ví với Everest thì không thể so được. Thế mới chứng tỏ Toyota có chỗ đứng thế nào trong tâm trí người Việt Nam.

Hy vọng sang năm Ford sẽ có doanh số tốt hơn nhiều so với năm nay để đập chết thằng Toy đi cho anh em được nhờ.
Bác chủ thớt cho em hỏi chứ Ford nó đập chết thằng Toy thì anh em được nhờ cái gì? Mua Toy giá rẻ à? :)) :)) :)) :)) :))

xe365vn

Xe container
e thấy ông ford cứ đú đởn tăng giá cho lắm vào
vừa vừa phai phải thôi cho bà con đc nhờ, công nhân có việc làm, nhà máy doanh thu cao
chẹp

Nông_dân

Xe buýt
Koi đau lòng quá. Các cụ để em bàn lại cùng Ban gdoc Fo nhé. mọi thứ sẽ thay đổi nếu ở Vn fo vẫn thua xe Hàn

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
http://xe360.vn/tin-tuc/tin-trong-nuoc/thi-truong-oto-trong-nuoc-thang-122010-doanh-so-dat-dinh/6406

Ford doanh số năm 2010 chỉ bằng số lẻ so với Toy. Everest số lượng bán ra chỉ bằng 1/3 so với Innova và Fortuner trong khi chất lượng/giá thành của 2 em Toy này ví với Everest thì không thể so được. Thế mới chứng tỏ Toyota có chỗ đứng thế nào trong tâm trí người Việt Nam.

Hy vọng sang năm Ford sẽ có doanh số tốt hơn nhiều so với năm nay để đập chết thằng Toy đi cho anh em được nhờ.
Chết dở thật! Chúng ta là người tiêu dùng, đừng có thằng nào đập chết thằng nào là tốt nhất cụ ah. Càng đông vui, càng cạnh tranh càng rôm ... giả sử có 1 thằng nào đấy đập chết được hết những thằng còn lại thì người tiêu dùng mệt đấy cụ ah.
Cái dòng xanh xanh của cụ mà xảy ra thì sẽ có những câu chuyện như này ở quán cafe: em vừa đặt 2k mẽo để kiếm xuất mua em Fiesta, hoặc: Mia, mãi mới ký hợp đồng cưới em ếch được trong tháng này, may mà thêm có 3 chục củ thôi ... :D

vietpre

Xe đạp
Em hy vọng năm tới, doanh số của Rollroy, Audi.. ăn đứt thằng Toy luôn.....

SmallRiver

Xe điện
Nếu chính sách one Ford là có thật thì sang năm sẽ có em này thay thế Escape đấy: Ford VERTREK

Porsche 911

Xe container
Ngày càng có kiểu thiết kế kỳ dị, chiếc này giống xe Sportage của Kia đang bán tại VN. Không đẹp!

ceo.dung

Xe hơi
Ford còn lâu mới bằng Tô ở đất VIỆT.
Gần đây Ford mới chỉ được cái máy kg còn lục tốn (đây là người dùng Ford đánh giá chứ ngoài đời vẫn chưa xóa được cái tiếng ăn xăng). Còn các thứ khác như: dịch vụ, phụ tùng và hệ thống bảo hành thì vẫn như mứt. Vì thế còn lâu mới theo kịp Tô (chí ít là ở VN).

Như em đây, mới dùng Focus lần đầu mà đã thề lần tới sẽ cạch mặt thằng Ford.
Chà! Bác mua xe và bảo dưỡng ở đâu zậy ta?
Chỉ em để em theo dõi cho!
Chứ Bác nói thế em sợ làm ảnh hưởng đến công việc của ko biết là bao nhiu người như em đâu!
:D

Chứ Bác nói thế em sợ làm ảnh hưởng đến công việc của ko biết là bao nhiu người như em đâu!
Khách hàng chỉ không hiểu chứ không bao giờ sai!
Vì thế, người bán hàng cần tự tìm câu trả lời hơn là đi hỏi "ông mua hàng ở đâu" hoặc tệ hơn nữa là đốp lại khách hàng: "đó chỉ là cá biệt, bọn em vẫn ngon lắm".

Chỉnh sửa cuối:

pious

Xe hơi
Em nghĩ Ford VN doanh số kém 1 phần là do chính sách quảng bá hỉnh ảnh thương hiệu hơi bị kém thì phải. Thành ra cho đến bây giờ người tiêu dùng đa phần Ford luôn đi kèm với tốn xăng (mà đôi khi là... tốn xăng thật).

Đợt vừa rồi nhà em mua bé Everest cũng có ý kiến ra ý kiến vào:

- Ông anh (có cửa hàng cho thuê xe tự lái gần chục năm rồi): Mày mua Ford làm gì, máy dầu vừa ồn lại vừa sóc, mua con Toyota mà đi. Cứ lấy con Innova ấy, cứ nhìn Innova đầy đường thì biết chất lượng nó thế nào rồi!?!?!?!

- Ông chú (chủ 1 gara ô tô lâu năm): Mày mua Everest làm gì? Máy dầu đi ồn lắm. Ford đi tốn xăng mà bán lại mất giá. Cứ kiếm 1 con Innova mà đi cho nó lành!?!?!

- Ông bà già em (ko biết gì về ô tô): Sao mày lại mua Ford? Sao không mua xe Toyota có phải hơn không? Mua xe Mỹ làm gì cho tốn xăng ra. Mua Toyota có phải vừa đỡ tốn xăng lại vừa bền không? Tao thấy con Innova đẹp thế sao mày không mua!?!?!

....

Nói chung là dân mình nếu ko muốn nói là đại đa số thì cũng quá nửa bị mê hoặc bởi cụm từ TOYOTA rồi. TOYOTA luôn là số 1.
TOYOTA luôn là phong cách. TOYOTA luôn là chất lượng. TOYOTA luôn ở trong tim mỗi người.

Và TOYOTA cũng luôn yêu người Việt Nam.

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Một cá nhân có thể nhầm, có thể đánh giá theo chủ quan, theo cảm tính. Nhưng người làm kinh doanh chắc chắn không nhầm. Đó là nói về cty bảo hiểm, hay ít nhất cũng với BẢO VIỆT. Với các trạm của Toy, HĐ... BV họ có hợp đồng, khi làm bảo hiểm, chỉ mang xe đến xưởng là xong, hai cty họ thanh toán với nhau. Còn riêng trạm của Ford thì không có chuyện đó, vụ nào xem xét vụ đó, nâng lên đặt xuống từng mục nhé. Chắc chắn BV có lý do của họ khi họ không tin tưởng, khi họ làm thế với hệ thống của Ford mà không làm với hệ thống khác. Họ còn vậy nữa là anh em chúng tôi phải không bác.

sunone

Xe hơi
Thật ra doanh số ở VN của các hãng không nói lên được nhiều đều đâu các bác ạ! Vì nó phụ thuộc vào số lượng dòng xe sx tại VN, số lượng dòng xe phân phối, và cả thương hiệu nữa.

ngocquy173

Xe hơi
Các cụ ơi cứ để Toy nó vượt Ford xa xa tí (miễn là vẫn nhìn thấy từ xa, đừng để mất hút con mẹ hàng lươn là okie). Có thế anh em mềnh mới được xài hàng ngon mà giá lại vừa phải (em chả dám nói là rẻ đâu ạ, anh em mình vẫn là gà cho mấy ông sản xuất thịt luộc mà). So với thị trường chung thì có thể tạm nói là thơm ngon bổ và hơi hơi rẻ

PoBeo

Xe điện
Người VN ta bị nghiện thương hiệu Toy quá mức - đến nỗi mà xe hạng sang loại nhỏ như Vios mà luôn được xếp trên Kia Forte, Ford Focus, Lacetti CDX v.v....cơ mà.

Nói ra mới thấy các ông Ford làm Truyền thông và Tiếp Thị quá tệ - hãy nhìn sang Piaggio Việt Nam, xe thì nặng, uống xăng như nghiện, máy nổ như máy cầy....thế mà nó làm cho dân VN ta điên đảo vì cảm giác ngồi xe Piaggio mới là sang, mới là sành điệu. Câu chuyện của Ford muốn thành công sẽ phải thay đổi nhiều lắm

vanvietnhat

Xe đạp
Bao duong xe Ford Everets o dau ??? khong vao hang ...

Cac bac cho em hoi bao duong xe ford Everets o dau lam can than, gia thanh hop ly, em khong hieu biet nhieu ve xe co ca, co lan em mang xe vao Ford Giai Phong ho lam em thay qua au, ma cai gi cung bao phai thay ... em khong hieu noi, xe nha em rat it su dung chi minh em di em hieu no khong van de gi, em nghi chi di bao duong dinh ky cho no yen tam thoi . Em o Ha Noi

VILAND88

Xe tải
Cac bac cho em hoi bao duong xe ford Everets o dau lam can than, gia thanh hop ly, em khong hieu biet nhieu ve xe co ca, co lan em mang xe vao Ford Giai Phong ho lam em thay qua au, ma cai gi cung bao phai thay ... em khong hieu noi, xe nha em rat it su dung chi minh em di em hieu no khong van de gi, em nghi chi di bao duong dinh ky cho no yen tam thoi . Em o Ha Noi
Chết cha nghe thế này dân mới đi Ford đâm lo thật rồi , thôi đi thử chán quá lại bán :(

Nông_dân

Xe buýt
Các cụ ơi cứ để Toy nó vượt Ford xa xa tí (miễn là vẫn nhìn thấy từ xa, đừng để mất hút con mẹ hàng lươn là okie). Có thế anh em mềnh mới được xài hàng ngon mà giá lại vừa phải (em chả dám nói là rẻ đâu ạ, anh em mình vẫn là gà cho mấy ông sản xuất thịt luộc mà). So với thị trường chung thì có thể tạm nói là thơm ngon bổ và hơi hơi rẻ
Em cũng thích Toy vượt xa xa. Khó bán thì phải bán rẻ thôi. Em chờ để mua thêm cho gấu. Chạy sướng, chạy 5 năm thì mất giá như nhau thôi, sướng bù lại là huề

Mazspeed

Xe container
Sướng hơn Toy thế qué nào được ma bác cứ tự huyễn hoặc bản thân.

Trạng thái
Thớt đang đóng