Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonbh

Xe tăng
Dân Đức nó gọi sedan là limousine bác ạ, phân biệt với wagon, không giống như thằng Mỹ.

Bác bảo cùng hạng chứ có bảo là ngon đâu! Về Skoda thì em chưa đi thử bao giờ, nhưng nó là 1 thương hiệu bé tí, cho dù có thuộc WV đi nữa thì cũng chả là gì so với Toyota.
Có thế thương hiệu nó ko bàng Toy nhưng xe của nó được đánh giá cao hơn Toy của bác đó =)).

Tienthinh

Xe tăng
Không so sánh giữa TOY và Pho huyền,Vấn đề ở đây là ai đã đi fo rồi cũng đều rất ngại mua fo lần thứ 2,vì nhiều lý do cộng lại...Bây giờ sự lựa chọ KIa-Huyndai cũng là một sự lựa chọn tốt hơn fo so về mọi mặt, dẹp thớt này đi thôi,Fo vẫn mãi là Fo...:-|:-|

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không so sánh giữa TOY và Pho huyền,Vấn đề ở đây là ai đã đi fo rồi cũng đều rất ngại mua fo lần thứ 2,vì nhiều lý do cộng lại...Bây giờ sự lựa chọ KIa-Huyndai cũng là một sự lựa chọn tốt hơn fo so về mọi mặt, dẹp thớt này đi thôi,Fo vẫn mãi là Fo...:-|:-|
Hội Ếch nhà em hơi bị nhiều cụ tái hôn với Ếch lần 2 cụ ợ!:-bd

Kia em thôi! Morning nhà em 5 vạn km là tuổi thọ của cái hộp số AT cụ ạ!x-(

Sonbh

Xe tăng
Đó là cụ thôi, chứ đầy người chưa có điều kiện thì vẫn mua lại Ford, em có mua xe khác thì chắc là BMW còn chưa giàu thì vẫn Ford thôi, chứ Kia , Toy em chả thèm, sao mà phải dẹp thớt này nhỉ đang vui mà cụ. Kia & Huyndai mà tốt hơn Ford về mọi mặt thì cụ quá hài rồi, options hơn thì đúng còn chất xe thì thời điểm hiện tại thì tuổi gì, cụ có thực sự hiểu về chất lượng xe ko mà phán kinh thế .

Tienthinh

Xe tăng
Đó là cụ thôi, chứ đầy người chưa có điều kiện thì vẫn mua lại Ford, em có mua xe khác thì chắc là BMW còn chưa giàu thì vẫn Ford thôi, chứ Kia , Toy em chả thèm, sao mà phải dẹp thớt này nhỉ đang vui mà cụ. Kia & Huyndai mà tốt hơn Ford về mọi mặt thì cụ quá hài rồi, options hơn thì đúng còn chất xe thì thời điểm hiện tại thì tuổi gì, cụ có thực sự hiểu về chất lượng xe ko mà phán kinh thế .
ấy chết ,còn nhiều sự lựa chon cho bác mà,Bác mà vẫn chung tình như thế thì làm sao biết hết được nhiều của ngon vật lạ khác,em tỷ dụ thế này,cưới vợ thì cưới em nào hình thức tạm ổn quan trọng là tính nết,chứ có đẹp mà về nó dở chứng nay thế này mai thế khác thì bỏ mẹ.E sợ nhất là đi xe mà phải kéo xe dọc đường khổ vợ khổ con,giữa trời nắng nóng( em bị một lần xe Laser rồi) Bây giờ em vẫn sợ,các Bác bảo nó lành nhưng em không hợp thấy nó dở chứng nhiều quá đành phải li dị.

GAT

Xe điện
Cái bôi đen là ý kiến chủ quan của bác thôi ợ.
Có thể bác có sự cố với fò, nhưng ko nên áp đặt là ai đã đi fò rồi......... he he=))
Kia - Huyndai cũng là lựa chọn tốt nnhưng không thể hơn Ford về mọi mặt được.
Bác có quyền quái ghề mà dẹp thớt, anh em lên đây để giao lưu giải trí mờ, bác không thích thì bác không vào thớt lày nữa, thế thôi.

Tienthinh

Xe tăng
Cái này thì thực tế đã trả lời cho Bác rồi,tất nhiên doanh số cao chưa nói lên điều gì về chất lượng,nhưng với sản phẩm xe hơi đối với người dân Vịt ta thì vẫn là sản phẩm dành cho người có thu nhập cao mà người có thu nhập cao thì toàn người khôn ngoan cả Bác nhể?

Tienthinh

Xe tăng
Cái bôi đen là ý kiến chủ quan của bác thôi ợ.
Có thể bác có sự cố với fò, nhưng ko nên áp đặt là ai đã đi fò rồi......... he he=))
Kia - Huyndai cũng là lựa chọn tốt nnhưng không thể hơn Ford về mọi mặt được.
Bác có quyền quái ghề mà dẹp thớt, anh em lên đây để giao lưu giải trí mờ, bác không thích thì bác không vào thớt lày nữa, thế thôi.
Bác lại mất bình tĩnh rồi,em nghĩ những người có tiền đi xe hơi như bác là những người luôn luôn lịch sự nhể?

Porsche 911

Xe container
Có một bác đứng ở phía phản biện cho một thớt luôn làm cho việc tranh luận trở nên sôi động. Tiếp đi bác! Lâu lâu rồi em có vote trừ bác một phát nhưng nay cho phép em vote + bác cái nhé.

Sonbh

Xe tăng
ấy chết ,còn nhiều sự lựa chon cho bác mà,Bác mà vẫn chung tình như thế thì làm sao biết hết được nhiều của ngon vật lạ khác,em tỷ dụ thế này,cưới vợ thì cưới em nào hình thức tạm ổn quan trọng là tính nết,chứ có đẹp mà về nó dở chứng nay thế này mai thế khác thì bỏ mẹ.E sợ nhất là đi xe mà phải kéo xe dọc đường khổ vợ khổ con,giữa trời nắng nóng( em bị một lần xe Laser rồi) Bây giờ em vẫn sợ,các Bác bảo nó lành nhưng em không hợp thấy nó dở chứng nhiều quá đành phải li dị.
Gớm chung mới chả tình gì, đi ford rồi chon BMW thì ko phải sự thay đổi ah, cụ biết BMW có bao nhiêu mẫu xe để trải nghiệm ko, sợ ko có tiền để mua thôi cụ, đó ko phải là của ngon vật lạ hả cụ, cụ thích chọn kia - Huyndai làm của ngon vật lạ thì đó là gu của cụ =)) hehe. Em chả hiểu cụ đi xe kiểu gì, em chạy Cap rồi, Laceti EX, thậm chí cả Matiz 0.8 đi Sơn La, mộc châu ngày 500Km còn chả vấn đề gì. Nhiều khi đi xe cũng cần phải có kiến thức về xe, hiểu cái xe mình đang dùng đó cụ, còn ko chăm sóc đúng cách thì xe có tốt đến mấy cụ cũng vẫn đứng đường như thường đó cụ.

Sonbh

Xe tăng
Cái này thì thực tế đã trả lời cho Bác rồi,tất nhiên doanh số cao chưa nói lên điều gì về chất lượng,nhưng với sản phẩm xe hơi đối với người dân Vịt ta thì vẫn là sản phẩm dành cho người có thu nhập cao mà người có thu nhập cao thì toàn người khôn ngoan cả Bác nhể?
Vâng có thể nó đúng với đại đa số cụ ah, nhưng thị trường xe hơi tại Việt nam hoàn toàn khác bác ah. Em đã nói ở mấy bài trước rồi, Toy nó có sản phẩm tốt, nắm bắt tâm lý khách hàng việt nam tốt, nên nó định giá sản phẩm nó quá vô lý trong cùng phân cấp oto, nói đúng hơn là nó coi thường sự hiểu biết về xe hơi của người tiêu dùng Việt Nam, Vios G so với Focus 1.8 AT & Kia Forte, Focus 2.0 Ghia vs Altis 2.0, còn nói thật ai bỏ tiền ra để mua cái thương hiệu Toy giá chát với giá trị thật thì cứ mua, vì tiền đó là của họ mà cụ. Còn miễn bàn là khôn ngoan hay ko cụ nhé, vì ai cũng có lý của mình, em thấy người thu nhập cao toàn mua: S550, BMW S7, Benley, Roll Royce, Maybach, Aston martin, Maserati... bác ah, mấy ai dùng Huyndai, Kia, Ford, Toy.

Chỉnh sửa cuối:

GAT

Xe điện
Bác lại mất bình tĩnh rồi,em nghĩ những người có tiền đi xe hơi như bác là những người luôn luôn lịch sự nhể?
Em mất bình tĩnh vì bác doạ dẹp thớt nên em sợ quá, luống cuống.>:)

xeford

Xe tải
Bản thân em cảm nhận những người mua ford thì có phong cách rất khiêm nhường và thực tế về hình thức không cần hoa hòe phô trương, nhưng khá tài tử về hưởng thụ.

xeford

Xe tải
Em mất bình tĩnh vì bác doạ dẹp thớt nên em sợ quá, luống cuống.>:)
Người lịch sự là người biết đối xử lịch sự với đám đông có lịch sự và biết bốp chát nếu đám đông bốp chát.
Tự nhiên bác TienThinh đòi dẹp box ở đây 0 biết đương có bao nhiêu người cao tuổi trưởng lão đàm đạo cho vui như vậy có Lịch sự hay hay bốp chát linh tinh ?

Em thấy Toy nó mạnh hơn Ford ở VN có mấy lý do:
1. PR tốt
2. Xe đơn giản nên ít lặt vặt hơn
3. Các mẫu mã ra hợp với thị hiếu của phần lớn người tiêu dùng hơn
4. Phụ tùng Toy hàng OEM phổ biến hơn hàng Mazda (Escape, Lazer, Evervest, Ranger là model của Mazda) & Ford (Focus, Mondeo ...) nên nó rẻ hơn & dễ kiếm hơn nhiều.
5. Vì cái trên nên giá trị bán lại của Toy thường cao hơn Ford nhiều

Ford hơi bị thiệt thòi về thương hiệu vì trong tâm trí phần lớn người Việt, xe Mỹ là loại ăn xăng .... Mặc dù các model của Ford hoàn toàn không ăn xăng như giang hồ đồn thổi. Escape 3.0 là trường hợp ngoại lệ vì e nghĩ hộp số của nó dành cho đường ở Mỹ (chạy đường trường cực hay) nên không phù hợp với đường nội thị hay tắc đường ở VN.

Các cụ tranh luận nên bình tĩnh, cãi nhau thoải mái nhưng không nên mạt sát nhau. Trên OF toàn là ae cả mà ;)

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Bản thân em cảm nhận những người mua ford thì có phong cách rất khiêm nhường và thực tế về hình thức không cần hoa hòe phô trương, nhưng khá tài tử về hưởng thụ.
Hớ hơ hớ, =D>=D>=D>=D>=D>

Có thế thương hiệu nó ko bàng Toy nhưng xe của nó được đánh giá cao hơn Toy của bác đó =)).
So ra thì chắc độ 50 thằng mua Toy sẽ có gần 1 thằng mua Sờ ku già, vậy mà Sờ ku già lại được đánh giá cao hơn Toy, lý do là gì nhỉ? Đến WV còn chả giám nói là hơn Toy lại đi hỏi Sờ ku già >:D<>:D<>:D<.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hớ hơ hớ, =D>=D>=D>=D>=D>

Cụ cười gì nữa??? Đấy là cái niềm hạnh phúc của các chủ xe Ford mà người khác chưa chắc đã có được đâu nhá!!!:))

So ra thì chắc độ 50 thằng mua Toy sẽ có gần 1 thằng mua Sờ ku già, vậy mà Sờ ku già lại được đánh giá cao hơn Toy, lý do là gì nhỉ? Đến WV còn chả giám nói là hơn Toy lại đi hỏi Sờ ku già >:D<>:D<>:D<.
So ra thì 50k thằng mua Toy sẽ có gần 1 thằng mua . . . Phantom không nhỉ???:-w

Tienthinh

Xe tăng
Vâng có thể nó đúng với đại đa số cụ ah, nhưng thị trường xe hơi tại Việt nam hoàn toàn khác bác ah. Em đã nói ở mấy bài trước rồi, Toy nó có sản phẩm tốt, nắm bắt tâm lý khách hàng việt nam tốt, nên nó định giá sản phẩm nó quá vô lý trong cùng phân cấp oto, nói đúng hơn là nó coi thường sự hiểu biết về xe hơi của người tiêu dùng Việt Nam, Vios G so với Focus 1.8 AT & Kia Forte, Focus 2.0 Ghia vs Altis 2.0, còn nói thật ai bỏ tiền ra để mua cái thương hiệu Toy giá chát với giá trị thật thì cứ mua, vì tiền đó là của họ mà cụ. Còn miễn bàn là khôn ngoan hay ko cụ nhé, vì ai cũng có lý của mình, em thấy người thu nhập cao toàn mua: S550, BMW S7, Benley, Roll Royce, Maybach, Aston martin, Maserati... bác ah, mấy ai dùng Huyndai, Kia, Ford, Toy.

Dạ em đồng ý với bác, em nghĩ những nhười mua được dòng xe trên là những người có thu nhập không phải là cao mà rất cao Bác ạ

Tienthinh

Xe tăng
Nghe văn của Bác em ngờ Fo sản xuất và thiết kế tại Italia

theph

Xe điện
Túm cái váy lại là ở Vịt mình thằng Toy là ông tổ thằng Phò nên ai đi Toy là có tiền (để mua xe hạng thấp với giá hạng cao) và đi đúng xu thế của thời đại phải không các cụ? Ngược lại ai đi Phò toàn các ông éo có tiền hoặc có ít tiền nên cố gắng làm được con Phò đi tạm cho đỡ vật.

Trạng thái
Thớt đang đóng