[Funland] Doanh nhân, Đại gia nào là hình mẫu chuẩn mực nhất của VN thời kỳ đổi mới ?

tieunhupha

Xe điện
Nhà Đỗ gia cả cha và các con, cháu đều thành đạt cả. Thật hiếm gia đình nào ở Việt Nam thành doanh nhân cả 3 thế hệ mà lại khiêm tốn, nói ít làm nhiều, âm thầm lặng lẽ, cống hiến cho xã hội như gia tộc này.
Thành đạt thì đúng còn cả nhà cống hiến cho xã hội thì chưa chắc cụ ạ.

xeitbanh

Xe tải
Trừ Vin không căng băng rôn, khẩu hiệu, cờ phướn, biểu tình chứ khu chung cư nào ở phía Bắc, chủ yếu là HN không gặp vấn đề này thì vấn đề kia mà bác.
Cụ lại chưa tìm hiểu kỹ rồi. :D

TieuFu

Xe container
Các doanh nhân ai cũng tài cũng giỏi lách luật, nhưng em thấy a Vượng là người khác biết trong số đấy, tốc độ triển khai công việc rất nhanh quyết liệt những người làm cùng a phải thần kinh thép chịu dc áp lực cao làm như chưa bao giờ dc làm.

khi a chưa làm bds ai có tiền muốn mua nhà cũng khó, toàn đi mua suất ngoại giao cọc tiền đến mấy năm sau vẫn chưa thấy khởi công …
Khi a làm hàng hóa phong Phú đúng tiến độ, có sổ đỏ nhiều tiện ích …

Với kiểu làm của a thì a có thể làm bất cứ cái gì, chấp nhận mạo hiểm chấp nhận rủi ro để tiên phong .
Kk ! Cụ sai khẩu hiệu rồi, được làm những thú pháp luật không cấm !
Hình mẫu mà không có tiêu chuẩn tiêu chí thì có mà cãi nhau đến hết mùa hoa chuối.
Theo em cứ ông nào nhiều tiền nhất, không xộ khám là hình mẫu doanh nhân !

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Cụ ấy có làm vua làm chúa gì ở bên đó thì về VN sẽ quy chiếu theo hệ VN thôi chứ. Còn từ khi cụ ấy về cụ ấy buôn gì để giàu thì ai cũng biết mà. Hữu xạ tự nhiên hương thôi, ko phải tự nhiên ko có ai vote đâu ạ.
Ngay từ đầu chúng ta đều thống nhất là chả có đại gia nào hoàn toàn trong sạch rồi. Em thấy khâm phục ở 2 yếu tố : Hệ sinh thái Vin và Vinfast. Đó là những gì mà các đại gia khác Không làm được.

phamthoaibk

Xe buýt
Ngay từ đầu chúng ta đều thống nhất là chả có đại gia nào hoàn toàn trong sạch rồi. Em thấy khâm phục ở 2 yếu tố : Hệ sinh thái Vin và Vinfast. Đó là những gì mà các đại gia khác Không làm được.
Cụ không thể lấy việc người này làm được so với người kia không làm được, so sánh thế nó khập khiễng. Sao cụ không tự hỏi anh Vượng không làm được những gì anh Long, anh Bình đang làm... Mỗi người có 1 hình thức kinh doanh khác nhau để giàu mà cụ.

Logen

Xe hơi
Nhà Đỗ gia cả cha và các con, cháu đều thành đạt cả. Thật hiếm gia đình nào ở Việt Nam thành doanh nhân cả 3 thế hệ mà lại khiêm tốn, nói ít làm nhiều, âm thầm lặng lẽ, cống hiến cho xã hội như gia tộc này.
Cống hiến âm thầm ở đâu không biết, chứ ngang nhiên lấn chiếm vỉa hè cả Hà Nội đều biết.

xe đạp Japan

Xe tăng
Cống hiến âm thầm ở đâu không biết, chứ ngang nhiên lấn chiếm vỉa hè cả Hà Nội đều biết.
Ồ, việc này em không biết. Chứ cách đây mấy năm bên em có hỏi mua Diana nhà này, sau họ bán cho Unicham nên em mới biết nhà này ạ.

xe đạp Japan

Xe tăng
Em thấy có cụ Ngọc Anh chủ của Maska Global và Us masterbatch đạt được các tiêu chí, như tạo nhiều công ăn việc làm với hệ thống nhà máy trải dài 3 miền, thu ngoại tệ nhiều, không gây ô nhiễm môi trường,....

Mr Chun

Xe tăng
Cụ mượt 84 sao mà lắm tiền thế cụ nhỉ, mệ ts toàn k tỷ, chả hiểu cụ ý làm gì mà từng đấy tuổi đã từng đó $ tiền rồi :-? 8->
Nói về “tổ lái” thì anh còi gọi anh mượt bằng cụ tổ

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, việc này em không biết. Chứ cách đây mấy năm bên em có hỏi mua Diana nhà này, sau họ bán cho Unicham nên em mới biết nhà này ạ.
Mấy năm? Sao em nhớ ngày bán tận hơn chục năm rồi mà nhỉ. Từ thuở chưa mua Tú Fú Bank :D

xe đạp Japan

Xe tăng
Các doanh nhân ai cũng tài cũng giỏi lách luật, nhưng em thấy a Vượng là người khác biết trong số đấy, tốc độ triển khai công việc rất nhanh quyết liệt những người làm cùng a phải thần kinh thép chịu dc áp lực cao làm như chưa bao giờ dc làm.

khi a chưa làm bds ai có tiền muốn mua nhà cũng khó, toàn đi mua suất ngoại giao cọc tiền đến mấy năm sau vẫn chưa thấy khởi công …
Khi a làm hàng hóa phong Phú đúng tiến độ, có sổ đỏ nhiều tiện ích …

Với kiểu làm của a thì a có thể làm bất cứ cái gì, chấp nhận mạo hiểm chấp nhận rủi ro để tiên phong .
Vâng, cụ nói chuẩn ạ. Trong ngành của cụ em thấy có doanh nhân Chuyện của nhãn sơn Infor là đạt được gần hết các tiêu chuẩn, tiêu chí mà các cụ ở đây liệt kê, chia sẻ. Cụ này quân tử, đàng hoàng, nhã nhặn, tạo công ăn việc làm nhiều với nhà máy ở 3 miền. Doanh thu mấy nghìn tỷ/ năm, thương hiệu có lẽ chỉ xếp sau các hãng, nhãn như Kova, Jotun, Dulux, Nippon ở thị trường Việt Nam.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Này thì không BĐS này...

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cụ nói chuẩn ạ. Trong ngành của cụ em thấy có doanh nhân Chuyện của nhãn sơn Infor là đạt được gần hết các tiêu chuẩn, tiêu chí mà các cụ ở đây liệt kê, chia sẻ. Cụ này quân tử, đàng hoàng, nhã nhặn, tạo công ăn việc làm nhiều với nhà máy ở 3 miền. Doanh thu mấy nghìn tỷ/ năm, thương hiệu có lẽ chỉ xếp sau các hãng, nhãn như Kova, Jotun, Dulux, Nippon ở thị trường Việt Nam.
Gg cho kết quả bài báo về việc sơn Infor xả thải ra môi trường tại Hoài Đức không qua xử lý

biển xanh06

Xe điện
Gg cho kết quả bài báo về việc sơn Infor xả thải ra môi trường tại Hoài Đức không qua xử lý

em kinh doanh sơn, sơn kiểu như infor bọn em coi là sơn cỏ,thị trường Hà Nội gần như ko có cửa chen, đi vùng sâu xa may ra chen được ít. Và sơn này từ thương hiệu, nhận dạng mẫu mã ... làm gần như Dulux, dạng nhái 1 cách tinh vi.

xe đạp Japan

Xe tăng

Dạ, sản xuất công nghiệp khó mà không xả khí thải, xả rác, xả bụi cụ à. Thì đây là ông chủ em tiếp xúc rồi nên coi là hình mẫu, có thể hình mẫu của cụ khác, là các cụ hay xuất hiện trên truyền hình, báo đài, mạng xã hội chăng.

datinh

Xe container
anh thớt bị gạch rồi. bài vẫn còn. hay nhể

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, sản xuất công nghiệp khó mà không xả khí thải, xả rác, xả bụi cụ à. Thì đây là ông chủ em tiếp xúc rồi nên coi là hình mẫu, có thể hình mẫu của cụ khác, là các cụ hay xuất hiện trên truyền hình, báo đài, mạng xã hội chăng.
Dạ thưa, doanh nhân đầu độc môi trường quê nhà là vi phạm đạo đức kinh doanh ạ, với em là next.

"Khó mà xả ra môi trường" là kiểu tai nạn do chả may hệ thống xử lý lỗi, chứ không có hoặc có nhưng không dùng hoặc lợi dụng mưa to, gió lớn tống tất chất thải xuống mương thì là phạm trù đạo đức kinh doanh và vi phạm pháp luật ạ

Cụ vẫn xem là hình mẫu là do tiêu chuẩn của cá nhân cụ thôi, em cũng không có ý kiến vì đó là lựa chọn cá nhân