[Funland] Doanh nghiệp thoi thóp chờ Trung Quốc công bố hết dịch ổn định sản xuất

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
1 người lao động TQ từng học tập và lv ở Đông Mẽo huyện, Hà lội2 tỉnh cho biết: :))
Anh giai chơi vậy không đẹp chút nào, ! Sao lại chơi bỏ bóng đá người anh giai???
Anh cứ phản bác lại quan điểm của em chứ quy chụp em là này là nọ làm giề!
Em khen anh giai mua hàng Tàu dán mác Mẽo để chống Tàu là ngon mà! Khá khá là! Thà cúng thêm tiền cho Mẽo chứ nhất định không mua trực tiếp cho Tàu. Tuyệt vời anh giai!

Hai Toan

Xe container
Cụ lại không biết tính rồi. Cái dao đó 14 đô thì đôi pin bán hơn 2 đô nên không thể 0,1% được nhé. Mà pin đó lại là Enegiger, một hãng của Mỹ mới đểu. Thế nêm mấy cái hàng cụ mua seo off kia nên xét nghiệm ADN xem có dính tý tầu nào không? Gớm, mua hàng thủ công cơ đấy.
Mấy cái thằng CC đấy biết cái đếu gì,hàng ZARA toàn NPL mua của Trung Quốc,gia công ở VN,Myanma,Indonexia.Đôi giày đóng thủ công cũng phải mua da thuộc từ TQ.Mà nó đeus hiểu ZARA là hàng chợ,phẩm cấp gần như thấp nhất của INDITEX.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Khá lắm! Tinh thần thế là được !
Để chống Tàu chấp nhận bỏ thêm tiền ra để cúng cho mấy thằng Mỹ chức nhất định không mua hàng trức tiếp từ Tàu. Nhà giàu có khác!
Ví như 1 món hàng Mỹ nó mua của Tàu 10 đồng về về Mỹ nó bán 20 đồng. Trong khi cũng món đó nếu mua trực tiếp từ Tàu cũng cỡ 12 đồng.
Nhà giàu tiếc gì 8 đồng, miễn không mua trực tiếp từ Tàu là được hen, mua của Mỹ cho nó sang cái thằng người!
Trong cái 12 đồng đấy chỉ có 2 đồng tiền công Tàu đc thôi. 10 đồng là tinh hoa của bọn Mẽo cụ nhé!

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Trong cái 12 đồng đấy chỉ có 2 đồng tiền công Tàu đc thôi. 10 đồng là tinh hoa của bọn Mẽo cụ nhé!
Không sao? Dưng cái 12 đồng đó chỉ cần đưa qua Mẽo thì Mẽo nó bán 20 đồng!
Ngoài tinh hoa 10 đồng thì dán thêm cái mac cũng được 8 đồng, khá khen cho anh Mẽo tài tài là!

Moriarty

Xe container
Ông nhập nhèm quá, chủ yếu bài hàng của các hãng China , ngoài ra thêm cái made in China nếu có thể là Ok rồi. Như cái IPhone nó chỉ có duy nhất là sx ở China , nhưng của Apple , chã ai nói IPhone là của China cả! Nói thẳng ra mình chả có xài nhãn hiệu nào của China trong nhà
Nhưng mua Iphone và những thứ "Made in China" là gián tiếp giúp Tàu giàu lên rồi

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Anh giai chơi vậy không đẹp chút nào, ! Sao lại chơi bỏ bóng đá người anh giai???
Anh cứ phản bác lại quan điểm của em chứ quy chụp em là này là nọ làm giề!
Em khen anh giai mua hàng Tàu dán mác Mẽo để chống Tàu là ngon mà! Khá khá là! Thà cúng thêm tiền cho Mẽo chứ nhất định không mua trực tiếp cho Tàu. Tuyệt vời anh giai!
Cúng tiền cho các anh Mẽo kiểu gì vẫn hơn đội mấy anh cu li tàu lên đầu rước hàng lởm vào nhà nhẻ.

Hai Toan

Xe container
Nói như các ông, Jpan. Hàn trước năm 75, chưa quan hệ với Tàu, thì nó làm ăn bằng ít à ?
Lúc đó Tàu nó chưa tham gia vào chuỗi cung ứng,còn bây giờ nghành khác em ko biết chứ nghành sx quần áo FOB,Tàu nó đánh bật Nhật,Hàn ra khỏi các nhãn hàng lớn như NIKE,Newbaland rồi.

Jamebonds

Xe container
Em cùng quan điểm với cụ, Ấn đủ các điều kiện, mỗi tội vì là Ấn nên khó. Cụ nào làm sx đi Ấn rồi mới hiểu để được như Tàu, Ấn không làm được :D
Bọn Ấn tính cách bẩn thỉu, chữ tín kém nên khó làm ăn lắm

Hai Toan

Xe container
Em cùng quan điểm với cụ, Ấn đủ các điều kiện, mỗi tội vì là Ấn nên khó. Cụ nào làm sx đi Ấn rồi mới hiểu để được như Tàu, Ấn không làm được :D
Muốn thay thế đc thằng Tàu thì cũng cần có 1,4 tỷ dân biết bảo nhau,chứ còn 25 nước mới có đc bằng đấy dân thì bảo nhau làm ăn kiểu gì.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài tinh hoa 10 đồng thì dán thêm cái mac cũng được 8 đồng, khá khen cho anh Mẽo tài tài là!
12 đồng giá ở Mẽo vs toàn cầu như nhau, 8 đồng ở đâu cũng vẫn thuộc về Mẽo, ko đến lượt cu li tàu.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Ơ thì cụ trồng lúa công 7k/kg cụ cũng phải tính thêm 3k/kg tiền lãi chứ. Cụ định bắt nông dân mẽo làm từ thiện ạ?

Có điều là để tự thằng tàu đầu tư em sợ 30 đồng/ một chiếc ai phôn nó cũng ko làm ra đc.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
12 đồng giá ở Mẽo vs toàn cầu như nhau, 8 đồng ở đâu cũng vẫn thuộc về Mẽo, ko đến lượt cu li tàu.
Tàu nó cũng chỉ cần 2 đồng kia là được rồi, anh giai mua thêm thì cũng được bao nhiêu so với nó bán cho Mẽo, nó thực sự có cần anh giai đâu.
Nó bán cho Mẽo mấy chục triệu cái, anh giai mua cho nó 1 ,2 cái 1000, 200 cái có thấm vẹo gì với nó. Thực ra nó cóc cần anh giai, anh giai tự vác xác qua nhà nó mua , đánh hàng đấy thôi chứ nó đâu cần đi tiếp thị mời anh mua.
Còn anh giai thyichs cúng thêm cho Mẽo 8 đồng vì anh thấy thế là anhchoongs được tàu nó cũng đấm quan teo mà!

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Những hàng điện tử như tivi , điều hòa nhiều hãng nổi tiếng cũng đang dùng linh kiện của Tàu đấy.
Vâng, trước hết cứ ưu tiên hãng, thương hiệu Âu Mỹ Nhật tránh xa hãng, thương hiệu tàu cái đã. Linh kiện chiếm vài % vs tiền công trả cho cu li lắp ráp là chiện bình thường, ai làm ko công chuyện đó đâu,

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ơ thì cụ trồng lúa công 7k/kg cụ cũng phải tính thêm 3k/kg tiền lãi chứ. Cụ định bắt nông dân mẽo làm từ thiện ạ?

Có điều là để tự thằng tàu đầu tư em sợ 30 đồng/ một chiếc ai phôn nó cũng ko làm ra đc.
Mình đâu có nói bắt đâu, nhưng dán mác ăn được 8 đồng thì mình khâm phục thôi. Càng phục hơn khi có đứa biết nó chỉ cần dán mác mà lấy thêm 8 đồng vẫn chấp nhận chỉ vì sang chảnh và nghe nói là làm thế thì chống được Tàu.Kaka!

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Tàu nó cũng chỉ cần 2 đồng kia là được rồi, anh giai mua thêm thì cũng được bao nhiêu so với nó bán cho Mẽo, nó thực sự có cần anh giai đâu.
Nó bán cho Mẽo mấy chục triệu cái, anh giai mua cho nó 1 ,2 cái 1000, 200 cái có thấm vẹo gì với nó. Thực ra nó cóc cần anh giai, anh giai tự vác xác qua nhà nó mua , đánh hàng đấy thôi chứ nó đâu cần đi tiếp thị mời anh mua.
Còn anh giai thyichs cúng thêm cho Mẽo 8 đồng vì anh thấy thế là anhchoongs được tàu nó cũng đấm quan teo mà!
Tóm lại đằng nào cũng là cúng, cứ ưu tiên cúng cho thương hiệu Mẽo, thương hiệu tàu cho vào sọt rác là OK!

Cứu Hộ

Xe tải
228 Mễ Trì Thượng, P. Mễ Trì, Q. Nam Từ Liêm, TP.
Website
nuocuongtinhkhiet24h.vn
Đến dn chùa Yên tử mọi năm tầm này đuổi đi ko hết khách mà giờ còn phải thuê bọn tiểu yêu gọi điện chào mời đến dự lễ cầu an =)) Y như bọn bđs với cả bảo hiểm các cụ ạ :))
Cóa vụ này nữa hả cụ ây.?

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Mình đâu có nói bắt đâu, nhưng dán mác ăn được 8 đồng thì mình khâm phục thôi. Càng phục hơn khi có đứa biết nó chỉ cần dán mác mà lấy thêm 8 đồng vẫn chấp nhận chỉ vì sang chảnh và nghe nói là làm thế thì chống được Tàu.Kaka!
Kiểu gì tàu cũng chỉ là culi làm thuê cho hãng Mẽo thôi!

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại đằng nào cũng là cúng, cứ ưu tiên cúng cho thương hiệu Mẽo, thương hiệu tàu cho vào sọt rác là OK!
Thì em khen anh gia mà!
Đường nào cũng cúng cho Tàu 2 đồng, thay vì cúng trực tiếp ta cúng cho Mỹ thêm 8 đồng nữa để vừa được sang chảnh vừa cảm thấy không giúp Tàu.
Anh giai giỏi và dũng cảm lắm! Tổ quốc ghi ơn anh!

lum..zzz

Xe điện
Trường con nhà em 1 đứa học online nên trường (bán công) vẫn thu tiền, 1 đứa trường tư thì em nộp cả kỳ từ đầu năm chả biết có được trừ không nhưng giao viên thì chỉ được nhận 70% lương. Nhà nước bảo hỗ trợ hoãn giảm nộp thuế với bảo hiểm các doanh nghiệp bị ảnh hưởng nhưng có vẻ mới ở trên nghị quyết nên vẫn thấy trường phải nộp mặc dù từ tết chả học hành gì. Hiệu trưởng trường cũng mỏi lắm rồi chưa kể các doanh nghiệp ăn theo như vận chuyển, nấu ăn.

Nói chung các con ở nhà bố mẹ vất vả 1 thì các ngành phục vụ các con khổ 5 nhưng cố mà hoạt động bình thường để nó toang như HQ thì cả xã hội khổ 10, các cụ cùng cố gắng hết tháng 3 đi. Hết tháng 3 mà châu á ổn định nhà em sẽ đi du lịch giải cứu các bạn làm dịch vụ 1 phen
Rất chia sẻ từ cụ. Con em 3 đứa học TH đóng tiền thì cả năm, em cũng có DN mà thường xuyên lát ván sàn cho trường tư nên thông cảm với các cụ làm giáo dục rất nhiều. Ai cũng ảnh hưởng đợt này chúc mọi người vững tin qua dịch