[Funland] Doanh nghiệp thoi thóp chờ Trung Quốc công bố hết dịch ổn định sản xuất

super_starrr

Xe đạp
Vấn đề là phải kiểm soát hàng lậu hàng nhái. Chứ không phải là thoát trung hay ko thoát trung

faceid15

Xe buýt
Nhiều lúc thấy tiền bị ném đi vô ích, chỉ biết thở dài.

Quan chức và chính quyền quá vô trách nhiệm và quá dốt nát khi sử dụng tiền.
Em lại thấy nên ném nữa đốt nữa phá thật lực. Toang luôn rồi yêu lại từ đầu còn hơn zoombie vật vờ.

faceid15

Xe buýt
Vấn đề là 1 chế độ khác chưa chắc đã khá hơn cụ ợ.
Nếu mọi thứ chỉ là 50-50 thì việc giữ nguyên down trend như hiện nay là vô ích. Em chưa bàn chuyện đố trệ nhưng mọi thứ như hiện nay là không có hy vọng. Chúng ta có thể sống, cố gắng tồn tại trong một thứ không có hy vọng, nhưng không thể ném nốt động lực, nỗ lực vào vũng bùn thất vọng. Ngay trong đố trệ này, trong tiệc vẫn còn những người giỏi, muốn cống hiến nhưng rõ ràng họ cũng chán nản bàng quan, nhẹ thì họ dửng dưng, nặng thì hóa sâu chơi cùng. Cho nên nghe tham nhũng giờ nó quá nhạt, số tiền giờ đã tính theo đơn vị cơ bản nghìn tỉ rồi vì số giờ viết quá nhiều, sắp tới nên dùng số mũ cho nó ngắn.

Chỉnh sửa cuối:

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không cần chúc em, em lại chúc cụ có cái nhẫn nại để tìm hiểu sự việc, có nhiều góc độ mà bình thường không thấy đâu cụ, không nên động một tý là auto chửi, chính phủ ngày một tốt hơn dù chưa đến mức tuyệt hảo, nhưng cứ auto chửi mãi thì nó thật chả ra gì.
Xưa nay em nhẫn nại mà :) em cũng như 1/96 triệu tìm cách tồn tại phát huy chứ tội gì mà ngồi 1 chỗ kêu than. Chính cái động lực ngầm của 96 triệu đó đang tiến.

Nhưng vụ dịch này ảnh hưởng khá nặng cái động lực đó, khả năng toang thanh phố lớn còn nặng nề hơn nữa, thì các vấn đề càng lộ rõ.

Chỉnh sửa cuối:

meotamthe

Xe cút kít
Xưa nay em nhẫn nại mà :) em cũng như 1/96 triệu tìm cách tồn tại phát huy chứ tội gì mà ngồi 1 chỗ kêu than. Chính cái động lực ngầm của 96 triệu đó đang tiến.

Nhưng vụ dịch này ảnh hưởng khá nặng cái động lực đó, khả năng toang thanh phố lớn còn nặng nề hơn nữa, thì các vấn đề càng lộ rõ.
Thôi cụ ơi, khi nào cụ tài chí như Cụ Hồ thì cụ hẵng nhân danh mấy chục triệu người, còn không thì cứ nhân danh bản thân mình thôi, to tát quá.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cái giá của việc phụ thuộc vào thị trường Trung Quốc, cái giá của việc phụ thuộc nguyên liệu từ Trung Quốc.
Vn gia công là chính , mọi thứ đều do đối tác chỉ định , mua ng liệu của tầu cũng là bị chỉ định ... cả thế giới chỉ định mua của tàu rồi ... vì nó rẻ nhất , chịu thôi

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ơi, khi nào cụ tài chí như Cụ Hồ thì cụ hẵng nhân danh mấy chục triệu người, còn không thì cứ nhân danh bản thân mình thôi, to tát quá.
Ị vào nhân danh ai :P chỉ là chỉ cho cụ biết động lực kinh tế đang nằm ở đâu

xe Tầu

Xe buýt
Em gái nhà ở Trúc Bạch vừa đạp 1 nhát chí mạng, quả này khối doanh nghiệp khéo đứt luôn.

TNLak

Xe điện

coolpix8700

Xe ngựa
Khả năng đám đông hung hãn sẽ tẩy chay Thép Việt Nhật để chuyển qua dùng thép Việt Ý để chống cúm chả hạn =)) =)) =))
Người Việt sẽ chẳng tẩy chay cái gì nếu nó được kinh doanh nghiêm chỉnh!
Còn như cái topic này viết, tất cả sẽ bị ảnh hưởng, dù có dính líu trực tiếp hay không đến xuất-nhập hàng từ tầu.
To như Mỹ có tránh được đâu, trong khi VN mình đang rất "mở".
Rất tiếc là trong này có nhiều người không hiểu vì mục đích gì đang quy kết, khuếch đại lên rất nhiều!

Chemgiolachinh

[Tịch thu bằng lái]
Em quote lại nhưng ko phải vì trúng tim đen mà chỉ thấy là lôi vợ con người thân vào trong tranh luận là hèn. Nhưng dù sao cụ cũng thắng rồi vì cụ kia ức ko làm gì đc cụ, đòn của cụ giống 1 cú đá vào hạ bộ trong 1 trận đấm bốc.
Bản chất đám ấy là thế anh ạ
Hèn mạt, dĩ nhiên là nhiều người không hạ mình để tranh luận với đám ấy kiểu xấu xa như thế,
Ném bùn vào người khác thì tay sẽ dính bẩn trước

faceid15

Xe buýt
Toang vì đớp hít thì cũng đáng chứ toang vì con Cô vi này thì khác gì chạy tội cho bọn nó.

Isu_zu

Tháo bánh
Nếu đúng chính phủ chả làm được gì cho dân đen như thế, thì dân đen chết hết rồi, cái đất nước này đã không còn là đất nước này nữa, đúng không, thế giờ sống trong cái đất nước này có lẽ được nói như trên có lẽ nhờ vào người nước khác cả nhỉ, đấy là chuyện con ếch nhìn bầu trời, chỉ to bằng miệng giếng thôi, nếu chí con ếch chỉ đến miệng giếng, tầm mắt của con ếch chỉ bằng miệng giếng, thì trời có to bao nhiêu, nó cũng chỉ nhìn thấy cái phạm vi bằng miệng giếng thôi, có lẽ cái tầm của con ếch chỉ có vậy, mang cái tầm của con ếch đi đánh giá các thứ khác trong bầu trời, có lẽ hơi khiên cưỡng.
Cụ phiến diện quá, Không lẽ cụ nghĩ CP cầm súng bắn hết dân hay sao, mà dân chết hết thì làm gì còn CP nữa :)). Đến Bắc TT hay Venezuela cùng lắm chỉ đói nghèo khổ cực thôi chứ làm sao mà chết được. Nhưng nếu như CP nghiêm túc hơn, có lương tâm hơn thì vị thế đất nước cũng ko đến nỗi thấp kém, cuộc sống ko đến nỗi vất vả như bây giờ. Là dân thì cũng có quyền lên tiếng chứ, còn hơn nhìn nhận khiên cưỡng như cụ :). Đẻ ra ở đâu thì sống ở đấy, chứ liên quan gì đến chuyện CP đâu!

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Sau vụ em Nhung, lại tiếp tục thoi thóp, nản

sakai_yo

Xe lăn
Chắc lĩnh vực cụ ấy k liên quan cụ ạ. E cũng có tí liên quan nên biết rõ TQ quan trọng ntn. Ơn giờ hàng hoá đã túc tắc về đc rồi ạ
Không có kẻ thù vĩnh viễn và không có đông minh vĩnh viễn, lợi ích quốc gia là trên hết.
Cụ nhầm nhé, Cụ chịu khó đọc thông tin trên bào tài chính xem bao nhiêu doanha nghiệp đang gặp khó khắn khi bị cấm biên buôn bán với TQ

Chemgiolachinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phiến diện quá, Không lẽ cụ nghĩ CP cầm súng bắn hết dân hay sao, mà dân chết hết thì làm gì còn CP nữa :)). Đến Bắc TT hay Venezuela cùng lắm chỉ đói nghèo khổ cực thôi chứ làm sao mà chết được. Nhưng nếu như CP nghiêm túc hơn, có lương tâm hơn thì vị thế đất nước cũng ko đến nỗi thấp kém, cuộc sống ko đến nỗi vất vả như bây giờ. Là dân thì cũng có quyền lên tiếng chứ, còn hơn nhìn nhận khiên cưỡng như cụ :). Đẻ ra ở đâu thì sống ở đấy, chứ liên quan gì đến chuyện CP đâu!
1: đóng được bao nhiêu thuế mà đòi hỏi?
2: yên ổn làm ăn không thích hay thích như lybia, Syria?
3: xã hội nào cũng có mặt tốt và xấu, bọn loser chỉ nhìn vào mặt xấu, bọn loser thì nói ai nghe