[Funland] Đoàn Văn Hậu được vào sân rồi

omerta77

Xe điện
Với tính cách của VQ thì khó có thể trở thành cầu thủ lớn hay tượng đài của bóng đá Việt Nam. Vấn đề của VQ là thiếu kiên trì, thiếu quyết tâm, lười luyện tập, ỉ lại vào chút tài năng thiên bẩm. Như vĩ nhân nào đã nói: thành công là nhờ 99% khổ luyện và 1% tài năng, nhưng cái 99% này của VQ thì gần như không có. Tôi đã từng xem VQ đá trên sân, nói chung là lười chạy, không bao giờ tham gia tranh chấp lấy bóng, chỉ khi nào đồng đội chuyền bóng cho thì mới chạy.
Em thì rất khâm phục CV, một người nghị lực, biết phấn đấu để làm nên sự nghiệp và cống hiến cho bóng đá nước nhà. Em chắc rằng nếu khảo sát các bố mẹ cho chọn là muốn con cái sẽ giống VQ hay CV thì chắc chắn hơn 90% chọn CV.
VQ là hiện tượng "chết trẻ thành tượng đài", tức là mới nổi chút đã xịt và khi nghĩ về cậu ta thì mọi người thường tự tưởng tượng rằng "nếu mà nó đá tiếp thì kinh phải biết".

Chẳng khác nào một thằng bé lớp 5 thi được giải học sinh giỏi cấp huyện rồi bỏ học, sau đó ai cũng xuýt xoa là nó mà học tiếp thì sẽ đạt giải quốc tế.

Thực tế thì con đường từ học sinh giỏi cấp huyện đến đoạt giải quốc tế xa xôi vô cùng, cũng xa xôi như con đường từ việc tỏa sáng một mùa giải đến việc thành cầu thủ lớn của cả nền bóng đá quốc gia.

Và với tính lười của VQ thì chắc luôn 100% là có không bán độ thì cũng tự sa sút và mất tích sau vài năm thôi. Con đường đấy đi sao nổi.
Quan điểm e lại khác 2 cụ. Nếu tại thời điểm bây giờ thì sẽ không có cầu thủ nào lười mà lên đội 1 ở CLB hoặc đội tuyển được. Cho dù có giỏi đến mấy. Vì vậy không nỗ lực thì cũng không được đá chính => không có cơ hội nổi tiếng => không có tiền
Quay lại thời điểm trước khi VQ dính bán độ thì chắc các cụ cũng đã từng xem và vỗ tay trước những pha bóng của nó chứ??? Nếu "các thầy, các anh" của nó mà quản lý, dạy dỗ nó như thế hệ bây giờ thì sẽ có 2 trường hợp xảy ra: Không được thi đấu hoặc sẽ phải cố gắng để được thi đấu.

slaz8

Xe ba gác
Cụ phải đặt nick là Nho_xanh mới đúng, Cụ nên xem lại tình huống rồi phán, quả chuyền của đồng đội 5 ăn 5 thua như vậy ko lao vào nó mà thoát qua ghi bàn thì ngồi dự bị dài dài vì đá hời hợt ko tập trung.
À hlv online thì phải là non chưa được xanh đâu
Theo cụ thì việc nhận thẻ vàng và việc để đối thủ ghi bàn thì nên làm việc nào hơn :)
các cụ vật nhau với họ làm gì :D

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Ở đội tuyển mọi người đá vì tập thể chứ ko có cầu thủ nào hưởng lợi từ cầu thủ khác, mà Cụ cho em hỏi Hậu hưởng lợi từ ai của HAGL? Hậu bộc lộ yếu kém tại sao He nó mua, sao ko phải là cầu thủ khác, ko lẽ đội săn người của clb lại kém đến vậy?
Cụ đấy thích nói ngược nói kháy cho nó khác kiểu thôi. Một hai lần còn được nhưng nhiều quá thành nhảm.

Trâu hun khói

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải đặt nick là Nho_xanh mới đúng, Cụ nên xem lại tình huống rồi phán, quả chuyền của đồng đội 5 ăn 5 thua như vậy ko lao vào nó mà thoát qua ghi bàn thì ngồi dự bị dài dài vì đá hời hợt ko tập trung.
Cụ đọc không kỹ rồi. Em nói ở Đội tuyển Vn thì Văn Hậu được hưởng lợi từ các cầu thủ Hagl, còn ở Hà Lan không có quân Bầu Đức trợ giúp mà phải đá cùng các đồng đội xa lạ, nên Hậu bộc lộ yếu kém ngay.
Cụ 1979 đó có biết gì bóng đá đâu, giải thích làm gì cho mệt
Cụ chưa ăn sáng hả? ;))
Chính vì cụ 1979 không có kiến thức bóng đá, nên em vì người hâm mộ và công lao vĩ đại sáng chói của Bầu Đức, cố gắng góp phần nhỏ bé của mình khai sáng cho cụ ấy. Mong muốn chân thành cụ 1979 và đa số các cụ OF đừng ăn cháo đá bát, luôn phải khắc sâu công ơn trời biển của Bầu Đức và đội Hagl.
Bóng méo sân nhỏ cỏ đen cho ló lành dễ chơi dễ bành

Trâu hun khói

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cụ chuẩn, VQ là 1 thằng có tiềm năng, nhưng sau giải U 19 nghe đồn nó rượu, gái trên bar suốt.

Thằng Quốc Vượng và Huy Hoàng đầu têu
Em khoái mấy thằng cháu đệ cứng môn Gấy-Riệu-Đan quạt

LeTai1979

Xe cút kít

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ đấy thích nói ngược nói kháy cho nó khác kiểu thôi. Một hai lần còn được nhưng nhiều quá thành nhảm.
Đi ngược dòng thì phải có trình độ, kiến thức và ngược phải đúng chứ ko phải là ngang ngược.

Hùm Xám 99

Xe hơi
Em xin anh đấy !
CV9 đi nhặt banh ..................chứ thi đấu ngày nào vậy anh !
Em xin anh
Vì người ta không bằng em nó
Vì thần tượng của người ta là CP, CV9 , VQ, VQ, là Tấn Trường
Xin lỗi từ ngày biết xem bóng đá .....ở cái Việt Nam này thì chỉ có thằng em là có cách chơi hiện đại, đủ thể hình và sức mạnh thi đấu thất ( thi đấu thật ) ở Châu Âu
Em không ưa CV9 nhưng mà cụ nói gì cũng phải công bằng chứ

https://www.transfermarkt.de/cong-vinh-le/profil/spieler/64640

Liga NOS 2 - - - 116
Kaiserpokal 2 2 - 63 126
Taça de Portugal Placard 1 1 - 60 60

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Van Hau hôm nay vẫn dự bị các cụ ạ. Em nghĩ cứ xác định dài dài.

juve99

Xe cút kít
Dự bị là tốt r, Solkier cả sự nghiệp dự bị cho Mu đấy cụ. Vậy mà vẫn dc giới bd châu âu gọi là sát thủ có bộ mặt nhố nhăng

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Dự bị là tốt r, Solsekjer cả sự nghiệp dự bị cho Mu đấy cụ. Vậy mà vẫn dc giới bd châu âu gọi là sát thủ có bộ mặt nhố nhăng
Siêu dự bị Sol. so với Van Hau thế nào được ạ :). Van Hau có 1 năm thôi. Thôi thì dự bị đến khi hết HD.

trungduong2211

Xe điện
Ở đội tuyển mọi người đá vì tập thể chứ ko có cầu thủ nào hưởng lợi từ cầu thủ khác, mà Cụ cho em hỏi Hậu hưởng lợi từ ai của HAGL? Hậu bộc lộ yếu kém tại sao He nó mua, sao ko phải là cầu thủ khác, ko lẽ đội săn người của clb lại kém đến vậy?
Ông Nho Khô giọng văn rõ toàn troll bỉ HAGL mà nhiều cụ mợ cứ tưởng là cụ ấy chê VH, lạ nhỉ

xdvn

Xe tải
đc dự bị là ngon rồi, xem đội 2 của họ đá trình độ VH chưa vượt lên được, tuy nhiên còn trẻ nên còn hy vọng tương lai thôi.

mongolana

[Tịch thu bằng lái]
Trận nào nó cũng điền tên vào danh sách thi đấu rồi cho ra ngồi ghế dự bị, báo hại các fan VN căng mắt xem cả trận đấu trong niềm hy vọng để rồi chưng hửng.
Hôm trước thằng HLV nói rằng nếu Heerenveen dẫn trước đối phương 3 bàn thì Văn Hậu sẽ được vào sân sớm, vậy tức là trừ phi Heerenveen thắng đậm Văn Hậu mới được vào sân, còn không thì cứ chờ nhé.
Thế này thậm chí còn không được gọi là du học, gọi là kiến tập thì đúng hơn, tức là chỉ được xem người khác làm việc

juve99

Xe cút kít
Trận nào nó cũng điền tên vào danh sách thi đấu rồi cho ra ngồi ghế dự bị, báo hại các fan VN căng mắt xem cả trận đấu trong niềm hy vọng để rồi chưng hửng.
Hôm trước thằng HLV nói rằng nếu Heerenveen dẫn trước đối phương 3 bàn thì Văn Hậu sẽ được vào sân sớm, vậy tức là trừ phi Heerenveen thắng đậm Văn Hậu mới được vào sân, còn không thì cứ chờ nhé.
Thế này thậm chí còn không được gọi là du học, gọi là kiến tập thì đúng hơn, tức là chỉ được xem người khác làm việc
Du học là cx r cụ, hàng ngày vẫn ăn tập vs đội 1, trau dồi kỹ năng vs “ sao “ và dc tiếp cận kỹ chiến thuật, PP huấn luyện hiện đại. Cuối tuần vẫn ra sân thi đấu dù là đội ( R ) thì chất lượng trận đấu vẫn hơn chán là đá quanh quẩn VL. Về lý thuyết dc xếp và đk trong ds dự bị là cơ hội ra sân 50/50 rồi. Đội 1 thường 25-30ng thuộc biên chế, trc khi ra sân chốt 18-19 chú, có nghĩa là VH trình độ vẫn hơn hoặc dc ưu ái hơn vài cầu thủ khác trong biên chế đội 1. Sát giờ còn 11+ 7-8 sẵn sàng chờ ra sân. Bị đẩy xuống hẳn đội 2 như CP thì cánh cửa mới khép lại. Với 1 đội bóng cn thì cân đo đong đếm 1 suất trên ghế dự bị cũng khá đau đầu và ảnh hưởng khá lớn đến kq và chất lượng trận đấu. Thực tế ai xem đủ nh giải HL thì đúng là VH chưa thể đá dc, nhưng đến hiện tại VH còn dc ngồi ở ghế dự bị thì cửa vẫn sáng. Chỉ sợ, ra tết mỗi lần đội thi đấu Hậu lại ngồi trên khán đài thì lúc đó mới khẳng định cx là nên “Về nhà đi con “

Su Đình

Xe tăng
VQ là hiện tượng "chết trẻ thành tượng đài", tức là mới nổi chút đã xịt và khi nghĩ về cậu ta thì mọi người thường tự tưởng tượng rằng "nếu mà nó đá tiếp thì kinh phải biết".

Chẳng khác nào một thằng bé lớp 5 thi được giải học sinh giỏi cấp huyện rồi bỏ học, sau đó ai cũng xuýt xoa là nó mà học tiếp thì sẽ đạt giải quốc tế.

Thực tế thì con đường từ học sinh giỏi cấp huyện đến đoạt giải quốc tế xa xôi vô cùng, cũng xa xôi như con đường từ việc tỏa sáng một mùa giải đến việc thành cầu thủ lớn của cả nền bóng đá quốc gia.

Và với tính lười của VQ thì chắc luôn 100% là có không bán độ thì cũng tự sa sút và mất tích sau vài năm thôi. Con đường đấy đi sao nổi.
Trường hợp như Quyến trên thế giới cũng ko thiếu, lúc trẻ đá rất hay, được kỳ vọng sẽ thành cầu thủ lớn. Nhưng do ko phát triển đúng hướng, do mải ăn chơi nên cuối cùng cũng làng nhàng hoặc lặn mất hút, ví dụ như chú Januzaj, Denilson, Morrison của MU, Robinho... Nên nhiều người cứ nghĩ VQ mà ko dính chàm thì sẽ kinh lắm, nhưng với lối sống và suy nghĩ của Quyến em nghĩ cũng ko lên đỉnh cao được.