[Funland] Đoàn Văn Hậu được CLB tại giải VĐQG Đức đưa vào tầm ngắm.

ngocmai227

Xe lăn
Hậu giống phong cách Lahm hơn, mợ ạ! Maldini tuy nhiều clip cắt bóng đấy nhưng đấy ko phải sở trường. Sở trường của Maldini là phán đoán trước khi đối phương hành động.

Pirlo ko đi bộ đâu cụ. Có cái thống kê tính 1 trận Pirlo chạy 12km một trận đấy. Chẳng qua lúc có bóng cứ nhẩn nha nên nhiều người nghĩ đi bộ thôi ;))

Xuân Trường xuống phong độ vì cái giáo án lỗi thời của JMG. Cụ để ý sẽ thấy 2 chú lò JMG nổi nhất là Phượng và Thanh thì đều có đặc điểm là to cây sẵn, thể lực ngon. Còn lại thì chỉ đá dự bị ở tuyển đc thôi.

Chính xác thì là lò JMG toàn cầu, cụ ạ! Cái giáo án mà 30 năm chỉ đào tạo đc dăm cầu thủ mức khá. Ngoài anh em Toure với Gervinho ra thì toàn cầu thủ xoàng xĩnh. Mà đấy là đi hốt tài năng khắp châu Phi với châu Á rồi. Còn thua cả mấy cái lò đào tạo quanh quẩn châu Âu chỉ tuyển quân ở vùng mình.

Cụ nói chuẩn! Bóng đá mình yếu tư duy lắm. Dạo gần đây em thấy mỗi Quang Hải là có tư duy tốt nhất và bằng chứng là dù ko quá nổi trội về kỹ thuật, yếu về thể hình nhưng nó luôn thể hiện đá đỉnh hơn các đồng đội rất nhiều.
Còn thể chất thì rèn đc. Như Cung Lê ấy, cũng sinh ra ở VN thôi mà sang Mỹ, ăn tập rồi to như gấu luôn. Chứng tỏ là dù gen ko quá tốt nhưng nếu ăn tập khoa học thì vẫn ngon lên đc. Tất nhiên để ngon thì sẽ vất hơn đám châu Phi.

Mendieta kém Pep 3 tuổi. Lúc Mendi bắt đầu nổi thì Pep xuống dốc và rời Barca sang Brescia rồi.
Cụ phóng viên báo thể thao nào à, thống kê vãi chưởng thật :D
Có mấy cái e ko thấy hợp lý lắm nhưng tựu chung là cụ nghiên cứu kỹ thật =D>

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cụ phóng viên báo thể thao nào à, thống kê vãi chưởng thật :D
Có mấy cái e ko thấy hợp lý lắm nhưng tựu chung là cụ nghiên cứu kỹ thật =D>
Em bán đồ ở dưới chữ kí đó mợ ;))

7579

Xe điện
E ko nhớ tóc gì, chỉ nhớ Mendieta đá giữa rất hay, gắn liền với thời hoàng kim của Valen, vô địch TBN và 2 lần vào CK C1 thì phải, thế mà chuyển sang Lazio (hình như thế) thì chìm nghỉm, môi trường rất quan trọng nên e cũng mong cu Hậu có cơ hội thử sức ở môi trường chuyên nghiệp hơn :))
Trí nhớ của em là G. Mendieta đá ở Valencia cùng một nhóm đá rất nhuyễn kiểu phòng ngự phản công, khá thành công nhưng về nhì hai trận CK C1. 1 trận thua Real 3-0 và sau đó 2 năm thua Bayern Muchen 1-0. Trận sau, Bayern ăn bằng Penanty do chú ngón tay thối S. Effenberg đá vào, Đó là quả Pen thứ hai của trận đó, quả đầu hình như Mario Basler đá tượt ở h1 :)

Fan_Nadal

Xe buýt
Sợ nhất là đám báo chí làm ầm ĩ. Cứ im im có khi lại được đi, chứ báo chí mà rùm beng thì hỏng 99,99%
Miếng ăn đến mồm cụ lại bảo chúng nó bỏ đi :)) tin hót thế mà ko đăng kiếm view kiếm xèng thì họa thằng làm báo bị điên.

Kệ nó đi cụ, nếu có thực lực bọn tây nó sẽ mời, ko có chuyện nó mời thương mai đâu, trừ kiểu tự bỏ tiền sang xin thử việc ko đạt nhưng về vẫn có tiếng CLB Tây nó mời ":))

ngocmai227

Xe lăn
Trí nhớ của em là G. Mendieta đá ở Valencia cùng một nhóm đá rất nhuyễn kiểu phòng ngự phản công, khá thành công nhưng về nhì hai trận CK C1. 1 trận thua Real 3-0 và sau đó 2 năm thua Bayern Muchen 1-0. Trận sau, Bayern ăn bằng Penanty do chú ngón tay thối S. Effenberg đá vào, Đó là quả Pen thứ hai của trận đó, quả đầu hình như Mario Basler đá tượt ở h1 :)
E nhớ đấy là thời của HLV R.Benitez, cùng thời e còn thích xem Claudio Lopez nữa, Valen hồi đấy thật ra cũng ko được đánh giá cao nên PN-PC là đúng rồi. Mỗi tội Valen nghèo nên cứ ông nào có giá là bán sạch, nên chả ngự đỉnh bảng được lâu. Sau Benitez sang Liverpool là hết thời Valencia.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Nếu xuất ngoại thì em hoàn toàn ủng hộ Hậu, còn các chú khác thì xin mời cứ ở nhà đá cho lành.

Cu này có tố chất, thể hình tốt, tư duy, lối đá hiện đại nên nếu đi được thì nên đi, sang đấy chuyên gia nó nhồi nhét thêm mới phát triển lên được.

Gia nhập những CLB kiểu Monchen hay Hamburg nó loại trung của Đức nếu cố gắng hết sức chưa biết chừng kiếm được suất.

Chỉnh sửa cuối:

hxduong

Xe lăn
E nhớ đấy là thời của HLV R.Benitez, cùng thời e còn thích xem Claudio Lopez nữa, Valen hồi đấy thật ra cũng ko được đánh giá cao nên PN-PC là đúng rồi. Mỗi tội Valen nghèo nên cứ ông nào có giá là bán sạch, nên chả ngự đỉnh bảng được lâu. Sau Benitez sang Liverpool là hết thời Valencia.
Dẫn Valen thời ấy là Hector Cuper.
Ngày ấy xem Valen chơi phản công thì sướng mắt. Lopez có biệt danh là Con Chấy, nhanh & tinh quái. Thời ấy Argentina cũng có vô số tiền đạo đình đám.

ngocmai227

Xe lăn
Ngày ấy xem Valen chơi phản công thì sướng mắt. Lopez có biệt danh là Con Chấy, nhanh & tinh quái. Thời ấy Argentina cũng có vô số tiền đạo đình đám.
Thế ạ, dạo này e hơi dừ nên nhớ nhầm loạn cả lên, tk lão nhá :D

inovavgj

Xe container
Hậu nhìn trên sân nó cũng to cao lắm chứ không gầy đâu các cụ , tập gym tăng khoảng 3-5kg nữa thì tỳ đè như tây luôn

cu này thuận chân trái có lối đá rất mạnh mẽ mà nhanh

hanoipho79

Xe lăn
Lão dưới thì Chuyên gia Thuốc ngon nửa điếu nên trí nhớ nó không được tốt nhắm:)):)):))
Thế ạ, dạo này e hơi dừ nên nhớ nhầm loạn cả lên, tk lão nhá :D

superrlinh

Xe buýt
Cũng 20 tuổi rồi. Đi thôi chứ đợi gì nữa.

hxduong

Xe lăn
Đội này cụ ạ, không có nhiều sao đình đám nhưng chơi lâu nên nhuyễn & cực hiểu ý nhau.
Sau này em thấy Simeone cũng xây dựng Atletico Madrid theo hình mẫu này & cũng có những thành công nhất định (dù chỉ là Á quân C1).

Huylq10

Xe tải
Sang đức được thì tốt quá

7579

Xe điện
Đội này cụ ạ, không có nhiều sao đình đám nhưng chơi lâu nên nhuyễn & cực hiểu ý nhau.
Sau này em thấy Simeone cũng xây dựng Atletico Madrid theo hình mẫu này & cũng có những thành công nhất định (dù chỉ là Á quân C1).

Dạ, Thời đó Valencia đá cởi mở và bay bướm hơn Aletico bây giờ cụ nhỉ? Có lẽ do Anh Simone mang cái tinh quái, chặt chẽ của anh vào huấn luyện

hxduong

Xe lăn
Dạ, Thời đó Valencia đá cởi mở và bay bướm hơn Aletico bây giờ cụ nhỉ? Có lẽ do Anh Simone mang cái tinh quái, chặt chẽ của anh vào huấn luyện
Chuẩn cụ, Valen đá phòng ngự/ phản công nhưng đẹp mắt hơn ATM của Simeone bây giờ.

LeTai1979

Xe cút kít
VN ăn đầy giải thể hình thế giới đó cụ ơi. Tự ti vừa vừa thôi. Tự ti quá ai chịu được.
Ý Cụ ấy nói cái khung xương và cơ địa lão ợ, chứ cơ tập có thể to đc nhưng xương thì chịu.