[Thảo luận] Đoạn cuối Lê Đại Hành - Đại Cồ Việt: OF bị xử đúng luật nhưng kô được... nộp phạt!?!

phamvdinh254

Xe tải
Cụ sai mà thoát được, không phải nộp phạt. Pó tay. Volka cụ.

Adam_hd

Xe hơi
bái phục cụ,em thèm có bản lãnh như cụ lém!

mê utu

Xe tải
Sai lè rồi còn post lên đây, bái phục

Cụ muốn dậy ae hay là khoe mình cứng rắn thế!

Đi sai rồi, học lại Luật đê :))

thientamnt

Xe điện
Chắc Cụ thớt lại có cái ô dù to to mới dám mạnh mồm thế chứ. Còn đâu sai lè ra rồi còn giề :))

Sai lè rồi còn post lên đây, bái phục

Cụ muốn dậy ae hay là khoe mình cứng rắn thế!

Đi sai rồi, học lại Luật đê :))
Các cụ lại ném đá quá. Theo em hiểu thì cụ ấy pót bài lên không phải vì bênh vực cho cái sai của mình vì cụ ấy nhận ra ngay cái sai từ lúc bị dừng rồi, nhưng cái đáng nói ở đây là bọn xxxx nếu không khuất tất, không ăn bẩn thì sao phải né tránh. Nếu cứ đứng đường hoàng, đừng ẩn nấp thì chẳng phải tái mặt... hay gì gì nữa. Cứ đàng hoàng lập BB sung công quỹ NN, sai đâu bắt phạt đó sao lại phải sợ người vi phạm, sao phải lo khi người ta nêu ý kiến của mình ....
Túm lại là các ông ấy có vấn đề nên mới hốt thế thôi.
Bài học cho ae OF nhà mình là cứ đúng luật, đàng hoàng, sai thì nộp phạt sung công quỹ thì bố thằng nào dám bắt chẹt hay ăn bẩn ;phải không các cụ?

Linhlovely

Xe tăng
Hớ hớ... ra nắng mà lỡ gặp nhau ở cổng thì nhớ nhoẻn miệng cười chào một cái thôi... Haizzzz tiếp ngay! :))

@Haibara82: chính thức có lời xin lỗi và đính chính lại một chút về nội dung bài viết... "đi xuống hầm Vincom từ đường Thái Phiên, ngóc đầu xe lên từ phía Bùi Thị Xuân, vòng vòng chạy qua phía Bà Triệu... nhưng lúc rẽ trái về Lê Đại Hành vẫn đi qua phía đầu Thái Phiên.". Nhà cháu viết bài khí hơi vội vã và cũng nương theo vần điệu nên có chút lầm lẫn về phương hướng, mong cụ và các cụ OF thông cảm bỏ quá!!! :))
Fun tí thôi nhưng E tin là A 0 chém ạ!
Còn chuyện nhoẻn miệng cười thì khó j` đâu A, mỗi tội bán trà đá ngoài cổng, nhìn thấy nhà Đài cac A toàn người nổi tiếng, sợ người ta lại... đánh já" thấy người sang băt quàng làm họ" ạ!@-)

Oldstar

Xe tăng
Gặp phải xxx vàng thì kụ vẫn teo như thường ạ :D

Bonbanh68

Xe tải
cụ được đấy, em nhớ biển số xe cụ rồi

codate

Xe tăng
Chuyện cũng chẳng có gì, vi phạm thì phải bị xử lý. Thế nhưng...

Chả là nhà cháu với ông bạn vừa mò mẫm lên Vincom tăm tia mấy cái mặt hàng điện tử ở tầng Best Carring. Trên đường về, rôm rả câu chuyện, nào là... cái TV ý mà rẻ tí nữa là tớ sút, cái Amply ý có vẻ như hơi quá sức với cái loa nhà cậu, xong rồi lại tạt qua mấy vụ vàng, bạc, đô la tá lả tiện đà chuyển phắt sang vấn đề... "hàng họ".

Khà khà... oạch, thế quái nào đương vui, đường lại đông thế! Nhà cháu xoạch cái xi nhan rẽ phải, vần cái vô lăng chuẩn bị rẽ sang Đại Cồ Việt thì bỗng nhảy xổ đâu ra cả mớ xxx xanh lá lốt với nửa tá xanh tím than hình như dân phòng, tự vệ!!!

Nhà cháu, miệng méo xệch... thôi xong, đi vào đường cấm ô tô!?!

Hừm hừm, thế này... rậm rịch thò đầu ra được khỏi cái hầm Vincom phía Thái Phiên là nhà cháu quẹo trái sang Lê Đại Hành. Cái phố tí tẹo đó, biết thì biết rồi... ngắn tun tủn mà trần đời ngay giữa phố chịu chả hiểu chú nào hiểm kinh làm cho luôn một cái biển cấm ô tô có vẻ hơi khuất khuất. Nhà cháu dự bất cứ cụ nào lâu chẳng đi qua đây mà kô cẩn thận thế nào cũng ngấp ngứng.

Quay sang trợn mắt kìm ông bạn cứ ngồi im trên xe, nhà cháu xuống. Một xxx xanh lá lốt trông rất mô phạm, tay bút tay giấy hất hàm phủ đầu:

- Đường cấm, kô biết à? (... rất vênh).

Nhà cháu hậm hực:

- Biết, đang mải nói chuyện... quên kô để ý đường. Thôi có gì bỏ qua cho tớ.

- Giấy tờ? Xuất trình còn lập biên bản. Lỗi này treo bằng cộng hơn triệu. (… lạnh lùng, khinh khỉnh!).

Bố khỉ, nó còn chả buồn chào dân. Phen này lại làm nhà cháu cáu. OK, kô xin xỏ gì hết… nhà cháu quyết. Lập biên bản thì lập… quyết kô cho bọn này xu nào.

Nhà cháu quày quả vào xe, lúi húi lấy giấy tờ ra đưa hết cho xxx. Xong. Kô một lời năn nỉ thêm… nhà cháu vớ cái N8 đi bộ lên giữa phố, chụp cái biển cấm… xong, nhà cháu zoom từ cái biển về phía cả mớ xxx... xong tiếp. Nhà cháu đi lại chỗ đỗ xe xử lý vi phạm… làm phát cuối. Cái đám ấy thấy bị chụp ảnh mặt cứ thộn ra.

Nhà cháu tiến đến xxx lúc nãy…

- Rồi, thế giờ phạt thế nào thế? Thủ tục nhanh tớ còn đi.

xxx ngó lên, thoáng ngạc nhiên:

- Thu bằng lái, nộp phạt thôi!

- Rồi, vậy giờ lập biên bản đi. Ghi rõ vào đấy… vừa chụp lại hiện trường rồi. Công an đứng khuất sau biển báo, cụ thể là nấp sau cột điện với mấy cái cây kia. Từ chỗ cái biển vào đến đây là… (nhà cháu nheo mắt ước lượng) khoảng hơn… trăm mét.

- … (láo liên nhìn tán loạn theo các hướng nhà cháu trình bày, rất thảng thốt!).

- Các anh là chính quyền, là phải gương mẫu đi nhắc nhở dân. Nếu dân vi phạm hoặc có thể sẽ vi phạm, sắp vi phạm… thì các anh phải đứng ở ngay cái chỗ kia mà nhắc nhở ngay. Chứ ai lại đứng nấp nấp tận cái xó này rồi đợi người ta vi phạm cái là phi ra lập biên bản như đúng rồi.

- … (lắp bắp… thấy mấp máy nhưng chịu chả hiểu nói gì).

- Ghi vào biên bản: Tôi vi phạm. Nhưng cũng ghi rõ vào đấy là các ông chính quyền đứng sau biển cấm 100 mét để rình xử lý. Tôi nộp phạt. (Nhà cháu dõng dạc… mấy mợ hàng nước bắt đầu hiêng hiếng, “vểnh” hết cả lên).

- … (xì xụp hội ý!!! Mấy xxx xanh tím than đi đi lại dáng tất bật, khẩn trương lắm!)

Thế rồi, vẫn xxx ấy quay lại:

- Lần này rút kinh nghiệm. Anh đi. Lần sau chúng tôi sẽ xử lý nghiêm túc.

Thêm bực. Nhà cháu gân cổ ngay…

- Kô. Tớ vi phạm là phải xử lý. Làm gì có chuyện cứ thế mà đi. Ghi rõ trong biên bản như tớ nói… lỗi phạt bao nhiêu tớ cũng nộp.

- … (nét mặt xxx đã có chút cảm xúc!). Vậy giữ giấy tờ, tí nữa anh quay lại, giờ chúng tôi đang bận!?!

Nhà cháu gia tăng phần kiên quyết…

- Sao kô làm biên bản luôn đi. Lại còn phải quay lại, mất thời gian. Tớ kô quay lại đâu. Làm luôn nhanh còn đi cái.

- … !?!

- … thôi, anh đi… đi. (xxx mắt ngó ngang chỗ khác) .

- … !?!

Chết chết, thế này có chết kô cơ chứ. Muốn nộp phạt cũng kô được. Quả này nhà cháu thua! Hê hê…

Nhà cháu đi.
làm 1 ly nào cụ! chuyện hài hay quá. Chắc nó tưởng cụ là nhà báo

binhke

Xe buýt
giờ cứ bị bắt là đem theo súng chụp hiện trường và ghi âm luôn cho nóng . he he

ndkhoivtv

Xe tăng
Ơ hơ... thế cũng có nhiều cụ kô tin nhỉ!?! :))

Vậy nghe nhà cháu dự này... hẳn là các cụ kô tin toàn chỉ nhanh tay khoe ảnh Bác Hồ mỗi khi gặp xxx rồi! :))

Bong Bong

Xe tải
Ôi ở đây chém nữa này...

Bong Bong

Xe tải
Cái mặt nhìn xuống, cái mắt nhìn xuống... úi, úi... làm gì ở dưới đấy mà lâu thế!?! :((
Hem phải... Cái mặt nhìn xuống là để nói:" xong chưa? Tưởng như nào... Đến lượt chị, học hỏi nhé" =))

SPL

Xe container
Chiện của cụ thật như đùa ấy nhể :))
Đùa gì, nhiều lúc thế thật đấy. Hồi nhà cháu còn học ĐH, có thằng bạn người Nghệ. Hôm đó nó đi xe máy bị lỗi gì đó, bị tóm. Bảo lập BB, nó bảo chú thích thì cứ lập đê, sợ quái gì, giở giọng bất cần đời. Thế mà thế quái nào lại gọi nó lại bảo..........tha.

hainam2005

Đi bộ
Toàn diễn viên đóng phim Thập diện mai phục .