[Thảo luận] Đoạn cuối Lê Đại Hành - Đại Cồ Việt: OF bị xử đúng luật nhưng kô được... nộp phạt!?!

Neo_Prince

Xe máy
Em thần tượng cụ...:))

tieulyphihoa

Xe tải
Hic, thế mà sáng nay em bị dính phát này các cụ ạ.... chú em áo vàng tên Đông cầm luôn bằng của em lập biên bản:(....gọi bạn làm HS quận ra nói chiện thì chú ý bảo, em thoải mái lắm nên chỉ phạt bác lỗi chèn vạch thôi....= 400..hic...đau lòng em chưa:((:((:((....

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chủ dùng máy ảnh có lô gô ANTV đó mà. :))

blackpaint

Xe container
Các cụ lại ném đá quá. Theo em hiểu thì cụ ấy pót bài lên không phải vì bênh vực cho cái sai của mình vì cụ ấy nhận ra ngay cái sai từ lúc bị dừng rồi, nhưng cái đáng nói ở đây là bọn xxxx nếu không khuất tất, không ăn bẩn thì sao phải né tránh. Nếu cứ đứng đường hoàng, đừng ẩn nấp thì chẳng phải tái mặt... hay gì gì nữa. Cứ đàng hoàng lập BB sung công quỹ NN, sai đâu bắt phạt đó sao lại phải sợ người vi phạm, sao phải lo khi người ta nêu ý kiến của mình ....
Túm lại là các ông ấy có vấn đề nên mới hốt thế thôi.
Bài học cho ae OF nhà mình là cứ đúng luật, đàng hoàng, sai thì nộp phạt sung công quỹ thì bố thằng nào dám bắt chẹt hay ăn bẩn ;phải không các cụ?
Sai thì nộp phạt, xxx không lập BB thì thôi, nhưng thế mới có chuyện để nói. Giống y như chỗ đường lên cầu Thăng Long đoạn cấm xe máy ấy, hôm trước qua chỗ ấy, em nhìn thấy các chú đứng ngay dưới gầm cầu phạt ng đi xe máy... mọi chuyện thì cũng bt nếu như ng đi xe máy đi vào đường cấm, nhưng chỉ cần dịch cái chỗ đứng khoảng trăm mét, hứong dẫn ng đi xe máy không đi vào đường đó nữa thì lại khác, đằng này...cứ chờ vào rồi vợt. Vodka cụ rồi đới

MrVuHoang

Xe tải
Cụ chủ thớt bá đạo thật.
vodka cụ ly :))
Muốn nộp phạt mà cũng không được. Em thương mấy anh xxx quá ^:)^

tannat2511

Xe hơi
Chuyện hay quá
Từ mai nhét cái máy ảnh vào cốp
dính là mình lôi ra tác nghiệp

_MBBG_

Xe điện
xxx xanh và non chứ gặp bọn CSGT già thì cụ đi với nó,lí luận kiểu đó ko ăn thua,ko kí chứ giề...gọi xe kéo.

hoanglee94

Xe tăng
Rất nhiều bài cụ đưa lên đây toàn bị vi phạm giao thông, e đang hơi thắc mắc với cách đi xe của cụ :))

khanhchiii

Xe buýt
Nghe thì thấy hoành tráng nhưng em dự có ít người giữ được bản lĩnh như cụ chủ lắm.

ndkhoivtv

Xe tăng
Rất nhiều bài cụ đưa lên đây toàn bị vi phạm giao thông, e đang hơi thắc mắc với cách đi xe của cụ :))
Chết chết, khảo cổ... khảo, khảo cổ. :))

@hoanglee94: Cụ search giùm xem nick nhà cháu từ hồi khởi tạo đến giờ lập được bao nhiêu cái thớt mà bảo là "rất nhiều"??? Hơ hơ... mà nhà cháu sai thì đã công khai lên đây "thú nhận" rằng mình sai, tuy nhiên, còn biết là sai có nghĩa là còn có ý thức rút kinh nghiệm cụ nhá! Ai chả có lần sai, cụ nhẩy! :D

Bung To

Xe điện
Sai thì chấp nhận nộp phạt chứ. Nhưng cháu ghét nhất bọn Hugo nấp để rình phạt dân.
Vote cụ cái nào.

chevroletcruz

Xe điện
giờ nại có cái cớ nấp nữa để khử xxx nưa. em phải viết vào sổ tay cái này. hôm nào còn cãi. chia buồn cùng cụ là muốn đóng góp xây dựng đất nước mà không được. nhà em thì mấy lần chả muốn mà vẫn phải đóng

SPL

Xe container
Giờ họ không gọi Chém gió với Trảm phong nữa cụ chụ ợ, họ gọi là Văng bão đấy, tiếng Anh là Out Storm, vì văng cả nước miếng mà =))

tungfrance

Xe hơi
- Rồi, vậy giờ lập biên bản đi. Ghi rõ vào đấy… vừa chụp lại hiện trường rồi. Công an đứng khuất sau biển báo, cụ thể là nấp sau cột điện với mấy cái cây kia. Từ chỗ cái biển vào đến đây là… (nhà cháu nheo mắt ước lượng) khoảng hơn… trăm mét.

- … (láo liên nhìn tán loạn theo các hướng nhà cháu trình bày, rất thảng thốt!).

- Các anh là chính quyền, là phải gương mẫu đi nhắc nhở dân. Nếu dân vi phạm hoặc có thể sẽ vi phạm, sắp vi phạm… thì các anh phải đứng ở ngay cái chỗ kia mà nhắc nhở ngay. Chứ ai lại đứng nấp nấp tận cái xó này rồi đợi người ta vi phạm cái là phi ra lập biên bản như đúng rồi.

- … (lắp bắp… thấy mấp máy nhưng chịu chả hiểu nói gì).

- Ghi vào biên bản: Tôi vi phạm. Nhưng cũng ghi rõ vào đấy là các ông chính quyền đứng sau biển cấm 100 mét để rình xử lý. Tôi nộp phạt. (Nhà cháu dõng dạc… mấy mợ hàng nước bắt đầu hiêng hiếng, “vểnh” hết cả lên).

đoạn này thì luật ở đâu hả anh ? công an đứng nấp ? bác chỉ luật cho em với . nếu có thì hay quá

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Chỗ này đã nhắc trên thớt rất nhiều rồi, các cụ nhớ cho xxx làm cả đêm đấy nhé...Em ở đó mà còn bị Phạt nữa là.

MIT-ONE

Xe điện
Đúng là cả lũ có tật giật mình
Gặp ngay phải cụ có dán logo ở mít thì buồn rồi

sandisk35

Xe tăng
không biết câu chuyện của cụ thật bao nhiêu % nữa. nhưng thấy ưng cái bụng.

ndkhoivtv

Xe tăng
Giờ họ không gọi Chém gió với Trảm phong nữa cụ chụ ợ, họ gọi là Văng bão đấy, tiếng Anh là Out Storm, vì văng cả nước miếng mà =))
không biết câu chuyện của cụ thật bao nhiêu % nữa. nhưng thấy ưng cái bụng.
Thường khi nhà cháu bỏ công tường thuật bằng văn viết thì ít trật! Bởi thực lực nhà cháu nó có vậy... các cụ thông cảm, đừng nghĩ ai cũng như ai.

polizia

Xe container
Hôm nọ em cũng không để ý đi nhầm vào đoạn này, đang chờ đèn đỏ để đi sang bên Bạch Mai thì có anh đi xe máy cứ gõ vào capo của mình chỉ chỉ, em lại cứ tưởng anh ý bảo em lùi lại để cho anh ý lách qua đầu nên đã định lẩm bẩm, xong em hạ kính xuống thì anh ý bảo đường cấm ô tô, rẽ phải ngay xuôi theo Đại Cổ Việt đi không thì qua giữa ngã tư công an nó bắt đấy. Nhìn ra giữa ngã tư em đã thấy chú áo xanh ra đứng chờ ở đó, đèn vừa xanh em không dám bật xi nhan mà cứ lừ lừ tiến coi như giả vờ đi thẳng vì sợ nếu xi nhan để rẽ phải là cậu công an đứng ở ngã tư sẽ chạy nhanh ra tóm em, cậu CA thì nghĩ em không biết và có ý định đi thẳng tiến về phía cậu ý nên cậu ý cứ đứng đó chờ, sau khi nhích thẳng được 1 tý em nhìn gương phải thấy thoáng liền xi nhan và đánh lái ngay sang đường Đại Cổ Việt chạy 1 mạch đến đoạn sau mới quay đầu trở lại để đi ra Bạch Mai. Không hiểu lơ đãng thế nào mà hôm đó không thấy cái biển cấm ô tô, may mà gặp người tốt nhắc nhở.