Đoàn 7X - Hành trình giải phóng Cực Bắc!

sunsun

Xe tải
Đây rồi cột cờ Lũng Cú, mãi thì cũng phải đến nơi
Ảnh nhìn gần hơn.

Chắc lên đến đây nhiều cụ có ảnh đẹp! :D
Bố cháo bẩu có thể lái xê lên gần cột cờ để trẻ con không phải leo bậc thang ạ :)

orbitde

Xe tải
Đấy chính là cái cụ nói đấy, các đoàn du lịch cứ đi qua là cho kẹo bánh, nên trẻ em trên đó cứ xe qua là vẫy (thậm chí bỏ học để ra đường). Nhưng rõ ràng em cũng thừa nhận nhìn trẻ em trên đó khổ thật. Nhưng cụ cũng thấy qua đường đi sang Cao Bằng đã thấy khác!
lúc đầu em thấy trẻ con vẫy vẫy, thì lại nghĩ giống như mình ở quê hồi xưa, vẫy theo xe ô tô như một trò chơi, là để chào, là để tự vui đùa. Nhưng ở Hà Giang, sau khi đi một đoạn dài, thấy chỗ nào cũng vậy, có vẻ k bình thường... Và khi nghe thấy đoạn trẻ con vừa vẫy vừa gọi, có đoạn còn tràn cả ra đường, gọi với theo là "cho kẹo đê, cho kẹo đê" thì mới biết mục đích của việc vẫy vẫy này.
Mà lạ, cả đứa bé tí, như kiểu vừa mới biết đi mà đã biết vẫy rồi, có nghĩa là cả một thế hệ này luôn đều có chung 1 hành động, 1 suy nghĩ....
nói gở, k biết sau này thế hệ này có trở thành đội quân cướp đường k nhỉ ?

dmdviet

Xe cút kít
lúc đầu em thấy trẻ con vẫy vẫy, thì lại nghĩ giống như mình ở quê hồi xưa, vẫy theo xe ô tô như một trò chơi, là để chào, là để tự vui đùa. Nhưng ở Hà Giang, sau khi đi một đoạn dài, thấy chỗ nào cũng vậy, có vẻ k bình thường... Và khi nghe thấy đoạn trẻ con vừa vẫy vừa gọi, có đoạn còn tràn cả ra đường, gọi với theo là "cho kẹo đê, cho kẹo đê" thì mới biết mục đích của việc vẫy vẫy này.
Mà lạ, cả đứa bé tí, như kiểu vừa mới biết đi mà đã biết vẫy rồi, có nghĩa là cả một thế hệ này luôn đều có chung 1 hành động, 1 suy nghĩ....
nói gở, k biết sau này thế hệ này có trở thành đội quân cướp đường k nhỉ ?
Cụ biết có đoạn xe nhà em đi chậm mở kính, có cháu bảo: "kẹo kẹo", Em trả lời: không có, cháu ấy bảo: không có kẹo thì cho tiền mua kẹo! (lại miễn bình luận!) #:-s

orbitde

Xe tải
Theo chân nghệ sĩ đi tìm con nghệ thụt ...

... Không ngờ thấy một cảnh hùng vĩ, cảm xúc dâng trào với lá cờ tổ quốc đại tung bay phần phật trong nắng và gió nơi biên cương ...

anh và chị cùng ưỡn ngực chào với lòng tự hào ...

các gia đình thể hiện mọi cung bậc tình cảm và cảm xúc

và ngắm phong cảnh hùng vĩ, rộng lớn, nên thơ, nhưng cuộc sống còn đầy gian khó

Chỉnh sửa cuối:

dmdviet

Xe cút kít
Dựa trên ý tưởng của cụ [@tanhoang;320429], em demo cho các cụ đoàn mình thêm hứng khởi cung này nhé =))

orbitde

Xe tải
Báo cáo các cụ tin sốt dẻo, đã có đại hội trù bị của bộ phận kế hoạch cho 02 chuyến đi sắp tới nhé, các xế chuẩn bị giầy dép, các mợ chuẩn bị nón mũ nước non để triển khai nào

Cụ chủ tịch lôi cái pốt này luôn về phía sau cho các thành viên cập nhật tin tức :D

dmdviet

Xe cút kít
Lịch ọp ẹp tổng kết và cách thức em đã cập nhật trang 1, các cụ vào chia sẻ xem như nào thì hợp lý nhé

orbitde

Xe tải
theo yc ct, đây là ảnh tập thể thác Bản Giốc, nhưng mà cái thác này mùa khô nói thật là hơi nhỏ

dmdviet

Xe cút kít
Em bổ sung thêm 1 ít ảnh cột cờ, 1 số góc nhìn khác nhau. Quả thật nhìn hoành tráng, nhưng lên đó ở thời điểm 1h chiều trời quá nắng, nên đoàn chỉ nán lại 1 lúc xong xuống

NHON 2012

Xe điện
Thưa các cụ mợ đoàn 7X, theo lịch trình bàn trên đường về, có 1 buổi ọp tổng kết tại Sóc Sơn, các cụ cho ý kiến nhé:

Thời gian: 1 ngày (giữa tháng 5)
Địa điểm: vẫn như cũ
Hình thức: Cam pu chia
Loại: 01 lợn mán (ăn ngay) + thêm 01 lợn mán nếu chia quà mang về
(Thuê người chế biến từ A-Z)
Các cụ xem như nào cho hợp lý nhé
Nội dung và hình thức em biểu quyết cả 2 tay, nhưng giữa tháng (chắc ngày 17/5) gđ e có lịch và báo cáo chủ nhà từ hôm trước rồi.

dmdviet

Xe cút kít
Lên cột cờ nhìn xuống, tuy nắng nóng nhưng rất nhiều đường đẹp. Qua mấy quả ảnh này, em xin bán ống kính luôn: em bán 1 ống fix 50 f1.8 và 1 kit 18-55 IS II for canon :)), cụ nào có người mua pm cho em nhá =))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

niceshot

Xe container
Thưa các cụ mợ đoàn 7X, theo lịch trình bàn trên đường về, có 1 buổi ọp tổng kết tại Sóc Sơn, các cụ cho ý kiến nhé:

Thời gian: 1 ngày (giữa tháng 5)
Địa điểm: vẫn như cũ
Hình thức: Cam pu chia
Loại: 01 lợn mán (ăn ngay) + thêm 01 lợn mán nếu chia quà mang về
(Thuê người chế biến từ A-Z)
Các cụ xem như nào cho hợp lý nhé
Như đã bóng bàn trên mâm ở Thái Nguyên, em nhất trí ạ. Các cụ chốt ngày giờ để em lại được đi cùng đoàn, ôn lại kỷ niệm chuyến đi tuyệt vời vừa qua!

dmdviet

Xe cút kít
Trưa nay ngồi nói chuyện với cụ [@orbitde;206810] giờ em mới nhớ hôm lên cột cờ phải căn từng shot ảnh, đếm từng cái. Cuối cùng ra đến chỗ va chạm xe (29 chỗ) còn nốt 2 cái, bắn nốt! May mà tắc cũng lâu lâu nên em tranh thủ copy vào máy tính để chiến tiếp. Đợi các cụ khác ngắm cột cờ em tiếp tục!

tranquang83

Xe điện
Tớ góp mấy quả cột cờ nhé!

Từ trên đỉnh cột bắn xuống đường lên

Gần hơn chữ M