Đoàn 7X - Hành trình giải phóng Cực Bắc!

bimbim5656

Xe container
Đây là cháu chắt vua Mèo... Xinh xinh là! Chẹp!

Ứ bằng cái này của iem :D

Còn cái chỗ này là trong tầm mắt của Vua Mèo từ chỗ ngồi nhìn ra. Các bạn cứ tưởng tượng trong cái chậu bằng đá kia có cô gái đang tắm!!! Thế mới thấy làm Vua sướng thật!!!

Em nghe thuyết minh: cái bể này mới đc đưa ra ngoài hứng nc mưa khi chính quyền tiếp quản thôi ợ. Hay là sếp nào đóa muốn có cái nhìn như cụ tưởng tượng :))

hero3169

Xe máy
Đây là cháu chắt vua Mèo... Xinh xinh là! Chẹp!

[/QUOTE]

Em bổ sung thêm

dmdviet

Xe cút kít
Em vừa cf về, tình hình chi tiết em sẽ bốt sau ở trang 1!

Trên dọc đường lên cột cờ đoàn gặp khá nhiều trẻ em và người lớn trên đường đi, thực sự không biết viết thế nào?

sunsun

Xe tải
Xem ảnh cháo nhớ chuyến đi cùng bố cháo quá ạ :)

orbitde

Xe tải
Tây bắc đê cả nhà ơi, đang vạt vã đi quá
Các cụ đoàn mình mấu thế, gì mà vừa về được vài hôm đã hăm hở lên đường :)), đi Mai Châu đường đẹp, mùa này chắc cũng nắng nóng, Tam Đảo sáng đi tối về vừa gần, vừa mát vừa nhớ lại đường quanh co.
Các cụ đi thời gian như vậy khác gi đuổi em ở nhà. Em là em vote cho ý kiến chủ tịch tam đảo đi về trong ngày :D
đi gần gần 2 ngày T7 và chủ nhật cũng được, Mai Châu đc k cụ, đi chụp choẹt tí

gacoihn2005: Ok hẹn các nhà đê

hero3169: Bác gacoihn2005 định tổ chức tổng kết ở Mai Châu à. Mấu nhể

NHON 2012: Mai châu hay đấy, Cụ gacoihn2005 lên kế hoạch đi e cũng có mấy bạn muốn cung đó.
Em dự kiến đi chiều 29/05-31/05 thì về, đi tua này chào mừng ngày 1/6. Các cụ có con nhỏ chắc phù hợp.

bimbim5656: Đồng ý với chủ tịch, mùa này Mai Châu hay Mộc Châu nóng lắm, có thể lên 35, 36 độ. Đi Tam Đảo hay đới, em đi 3 lần roài n chưa lần nào tự lái. Em đề nghị đi 2 ngày cuối tuần cho đỡ vất.
Báo cáo các cụ tin sốt dẻo, đã có đại hội trù bị của bộ phận kế hoạch cho 02 chuyến đi sắp tới nhé, các xế chuẩn bị giầy dép, các mợ chuẩn bị nón mũ nước non để triển khai nào

dmdviet

Xe cút kít
Đoàn vẫn lầm lũi tiến về cột cờ, alo các cụ cố lên cột cờ 13h để chào cờ nhá ;))

Lại tiếp tục núi non trùng điệp

Nhìn đường nhìn như biểu tượng người anh hùng Zoro - một chàng hiệp sĩ đất California

ngungo thien ly

Xe container
Các cụ chạy đường Sơn Dương thì qua Đồng Tĩnh, Hợp Châu thì đường đoạn Lập Thạch khá xấu, sóc phết nhưng thoáng, ít xe

orbitde

Xe tải
Các cụ chạy đường Sơn Dương thì qua Đồng Tĩnh, Hợp Châu thì đường đoạn Lập Thạch khá xấu, sóc phết nhưng thoáng, ít xe
em là thành viên đi trong đoàn, thấy đường khá tốt, đoạn xấu thì lượn lờ vòng lái 1 tí thôi, sedan như xe em phóng chả phải nghĩ

dmdviet

Xe cút kít
Quái sao đi mãi vẫn chỉ được nửa đường thế này thì bao giờ mới lên chào cờ được

Đồi núi thì khỏi chê

Đồng bào làm nương rãy cao chót vót, nhìn khá nguy hiểm (nhưng đó là công việc thường ngày)

gacoihn2005

Xe tải
Trích dẫn ngungo thien ly viết Nghía cột cây số
Các cụ thường hay dọa Ma nhát Khỉ chứ đoạn đường từ HN lên Mèo vạc đẹp sau mỗi cao tốc Lào Cai thôi. Cụ nào đi kia CD5 đưa em đi cho mà xem không chạm gầm luôn

dmdviet

Xe cút kít
Bắt đầu đến đoạn có cây cối um tùm, nhìn đỡ nhức mắt hơn

Trẻ em vùng này thường thấy xe là vẫy tay hoặc đuổi theo, có mấy vấn đề liên quan đến chuyện này và cũng có nhiều cảnh báo ở 1 số thớt (nếu em không nhầm), cái này xin miễn bình luận ạ

wacwac

Xe buýt
Trẻ em vùng này thường thấy xe là vẫy tay hoặc đuổi theo, có mấy vấn đề liên quan đến chuyện này và cũng có nhiều cảnh báo ở 1 số thớt (nếu em không nhầm), cái này xin miễn bình luận ạ
Cảnh báo gì hả cụ? Đoạn này thì vẫy nhiều thật nhưng thường đoàn em chỉ dừng lại cho đồ từ thiện với trẻ nhỏ tầm <5 tuổi, loại cởi truồng thôi.
Đoạn trên Mã Pí Lèng thì thấy trẻ con trên đó hư vì chắc người đi du lịch hay dừng cho kẹo bánh quá.

NHON 2012

Xe điện
Báo cáo các cụ tin sốt dẻo, đã có đại hội trù bị của bộ phận kế hoạch cho 02 chuyến đi sắp tới nhé, các xế chuẩn bị giầy dép, các mợ chuẩn bị nón mũ nước non để triển khai nào

Các cụ họp xong chưa vậy, chốt đi. Em đang khát quá :))

dmdviet

Xe cút kít
Đây rồi cột cờ Lũng Cú, mãi thì cũng phải đến nơi

Nhìn từ xa (trên xe)

Bãi xe và chỗ đường rẽ khá đông khách tham quan nên hơi tắc 1 chút, đến đây gửi xe mà đi bộ lên thì hơi xa. Hơn nữa 1h chiều, lúc nắng nóng nhất. May thay biên phòng có cho dồn xe từ 9 xuống 5 xe để lên thẳng trên. Em lúc đầu hơi tiếc vì tưởng không được lên để cua khúc cua mấy vòng (may mà lại được :D)

Ảnh nhìn gần hơn.

Chắc lên đến đây nhiều cụ có ảnh đẹp! :D

dmdviet

Xe cút kít
Cảnh báo gì hả cụ? Đoạn này thì vẫy nhiều thật nhưng thường đoàn em chỉ dừng lại cho đồ từ thiện với trẻ nhỏ tầm <5 tuổi, loại cởi truồng thôi.
Đoạn trên Mã Pí Lèng thì thấy trẻ con trên đó hư vì chắc người đi du lịch hay dừng cho kẹo bánh quá.
Cái này chắc phải đợi các cụ ở Hà Giang lên tiếng cụ ạ. Cái gì cũng có 2 mặt, nên em đã xin miễn bình luận rồi a!

NHON 2012

Xe điện
Đoàn vẫn lầm lũi tiến về cột cờ, alo các cụ cố lên cột cờ 13h để chào cờ nhá ;))

Lại tiếp tục núi non trùng điệp

Nhìn đường nhìn như biểu tượng người anh hùng Zoro - một chàng hiệp sĩ đất California

Xem lại mấy ảnh này thấy phê quá chủ tịch à

wacwac

Xe buýt
Cái này chắc phải đợi các cụ ở Hà Giang lên tiếng cụ ạ. Cái gì cũng có 2 mặt, nên em đã xin miễn bình luận rồi a!
Cụ có thể nêu qua được ko? ko cần bình luận đâu ạ. Em thì tăng xong cũng có lăn tăn nhưng tặc lưỡi thôi vì đằng nào họ cũng khó khăn, ở vùng biên giới giữ đất giữ biên cương cho nước mình cả.

Vì đoàn em đi chơi kết hợp từ thiện. Thấy có chỗ tặng thì cảm giác trẻ em hư, đứng sẵn để vẫy xe xin quà, có bài binh bố trận đầy đủ, có chỗ tặng (như ở Niêm Tòng) thì thấy khổ thật, mà tự dưng lại ko còn nhiều đồ để tặng nữa.

dmdviet

Xe cút kít
Cụ có thể nêu qua được ko? ko cần bình luận đâu ạ. Em thì tăng xong cũng có lăn tăn nhưng tặc lưỡi thôi vì đằng nào họ cũng khó khăn, ở vùng biên giới giữ đất giữ biên cương cho nước mình cả.

Vì đoàn em đi chơi kết hợp từ thiện. Thấy có chỗ tặng thì cảm giác trẻ em hư, đứng sẵn để vẫy xe xin quà, có bài binh bố trận đầy đủ, có chỗ tặng (như ở Niêm Tòng) thì thấy khổ thật, mà tự dưng lại ko còn nhiều đồ để tặng nữa.
Đấy chính là cái cụ nói đấy, các đoàn du lịch cứ đi qua là cho kẹo bánh, nên trẻ em trên đó cứ xe qua là vẫy (thậm chí bỏ học để ra đường). Nhưng rõ ràng em cũng thừa nhận nhìn trẻ em trên đó khổ thật. Nhưng cụ cũng thấy qua đường đi sang Cao Bằng đã thấy khác!

dmdviet

Xe cút kít
Em chụp từ sáng bắt đầu từ Quản Bạ lên đến lúc xuống cột cờ hết thẻ 8G, thế là lúc quay ra chả còn thẻ mà chụp! Còn mấy cái nữa, em chờ ảnh các cụ khác :D

orbitde

Xe tải
Trích dẫn ngungo thien ly viết Nghía cột cây số
Các cụ thường hay dọa Ma nhát Khỉ chứ đoạn đường từ HN lên Mèo vạc đẹp sau mỗi cao tốc Lào Cai thôi. Cụ nào đi kia CD5 đưa em đi cho mà xem không chạm gầm luôn
em xác nhận, đường đi đạt yêu cầu, thoải mái đê các cụ sedan !