Độ xe và các cửa hàng độ xe ở hà nội

Braunbuffel

Xe máy
Em đang đi xe gẻ, không phải là em không có tiền mua xe tốt. Tuy nhiên chiếc xe nó gắn với em từ núc chân đất mắt toét đến giờ, rất thân thuộc với em. Tuy nhiên, em muôn nâng cấp cho nó có thêm một số tính năng tốt hơn, tiện dụng hơn chứ không muốn xa dời nó. Sau nhiều lần tìm hiểu, lang thang tại các cửa hàng được gọi là độ chế của Hà nội thì thấy một số vấn đề là :-

1- Các của hàng độ chế chủ yếu là lắp đặt các đồ có sẵn, khi liên quan đến phải chế lại một cái gì đó thì các chú chuồn ngay, đây được gọi là bán hàng chứ không phải là độ xe vì công việc chủ yếu là vặn ốc ra, lắp ốc vào.

2- Khi chế đồ (có làm được những đồ đơn giản) thì rất thô và chất lượng kém, vi dụ như khoét lỗ đèn hay gắn thêm đồng hồ, làm bảo về cho một số thứ hay mất vặt, đồ nhựa .......chứng tỏ tay nghề rất kém và làm rất ẩu.

3- Đồ bán tương đối đểu, chủ yếu là nhập từ Trung quốc về gắn nhãn mác linh tinh và bán cho khách hàng, chế độ bảo hành rất tởm.

Các anh em thường đưa lên diễn đàn những ảnh xe độ nước ngoài, nhìn mà thèm. Đường nét tinh tế và tinh sảo, từ một chiếc xe tưởng bỏ đi trở thành chiếc xe rất độc đáo. Vì sao họ làm được như vậy mà ta không làm được ..?

Phần lớn anh em có xe đều rất yêu chiếc xe của mình và muốn nó độc đáo, mang đậm phong cách của mình. Do vậy, cần thay đổi một chút thiết kế nội ngoại thất để phù hợp với ý thích và phong cách của bàn thân, nhưng rất ít người dám làm vì tới tay các bác chế và độ thì lợn lành thành lợn què, không què ngay thì sau một vài tháng sẽ què và cuối cùng lại phải hoán cải để trờ về nguyên trạng như khi xuất xưởng.

Lợi nhuận là quan trọng đối với bất kỳ người kinh doanh nào nhưng lợi nhuận sẽ nhiều hơn nếu kèm theo chữ "đạo đức nghề nghiệp" và "yêu nghề, say mê với nghề độ xe". Các sản phẩm của độ xe đều là các sản phẩm thủ công thì nó thực sự phải là một tác phẩm mang phong cách của chu nhân nó và nét tinh sảo và chất lượng của người thợ làm ra nó. Có như vậy thì khách hàng mới đông và các bác có điều kiện để phát triển ngành độ xe của Hà nội.

Em ít kiến thức về độ xe, từ nhũng gì em trải nghiệm xin đóng góp một vài ý kiến để các bác tham khảo.

phuckhangan

Xe hơi
Nhất trí với bác chủ thớt la ở Hanoi thì chưa có (hoặc có thể mình chưa biết) một nơi nào độ xe một cách uy tín và tinh xảo.

hai_indo1

Xe đạp
Là bởi vì nếu độ xe thì tay nghề thợ phải cao và thời gian phải lâu. Nếu tay nghề thợ cao thì hoặc phải trả lương rất cao (giá thành độ xe sẽ chót vót) hoặc thợ sẽ không làm thuê, mà xe độ ở ta chưa có phong trào nên sẽ không xưởng nào dám thuê thợ giỏi lâu dài (thu nhập không đủ trả lương thợ) mà chỉ thuê thời gian ngắn tạo uy tín thôi. ở nước ngoài ngành công nghệ phụ trợ rất phát triển nên các bác thấy các xe độ rất đẹp vì họ đã thành chuyên nghiệp, giá thành không thấp nhưng xứng đáng. anh em ta đành nhìn và nuốt nước bọt thôi. Em cũng đang độ 1 em nhưng có may mắn là xưởng của anh bạn thân nhưng tay nghề thợ thì:102: nhiều lúc tưởng phát điên luôn

Braunbuffel

Xe máy
Các cụ chưa tìm đúng chỗ thôi, tuy nhiên để đúng nghĩa là độ xe thì chả rẻ đâu các cụ ạ.
Cụ thử chỉ chỗ xem ? Ai mê 4B đều chẳng biết xe độ thì giá phải cao gấp 1,5 tới 2 lần giá xuất xưởng => các bộ phận cần độ cũng tương ứng hoặc cao hơn vi phải làm nhỏ lẻ. Nhưng ở đây có ai đủ can đảm để nhận tiền và làm cho ngon lành không ?

ba bet ta

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử chỉ chỗ xem ? Ai mê 4B đều chẳng biết xe độ thì giá phải cao gấp 1,5 tới 2 lần giá xuất xưởng => các bộ phận cần độ cũng tương ứng hoặc cao hơn vi phải làm nhỏ lẻ. Nhưng ở đây có ai đủ can đảm để nhận tiền và làm cho ngon lành không ?
thế bác có đủ can đảm để bỏ ra số tiền gấp 1.5 đến 2 lần giá xuất xưởng để phẫu thuật cho vợ 2 bác không? nếu mà dám em sẽ chỉ chỗ độ ngon lành!à mà vợ 2 bác tên gì vậy?

ShanYe

Xe máy
cái này bác phải thật cẩn thận. phải tìm hiểu thật kỹ trước khi tung lúa ra, Hầu hết các của hàng đều ko biết độ xe mà chỉ là dựng lên hình theo ý mình thôi, độ xe là sau khi làm xong mình phải thật ưng, nhìn thật đẹp mà đi phải thật sướng. chúc bác thành công

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Thế cụ chủ thớt đã nhìn thấy 1 con xe đang đi bình thường độ lại thành con xe ghẻ bao giờ chưa:)):)):)):)):))
Em độ ở HN đấy.

Tóm lại cụ thích độ cái gì, cụ có bao xiền, cứ alo cho em được như tây thì ko dám hứa nhưng cũng khá(b)(b)(b)

LDHanoi

Xe buýt
Nếu bác tâm đắc và quyết tâm "làm đẹp từ trong ra ngoài" cho cô vợ 2 chung thủy của bác sao bác không cho em nó chu du vào "Xì phố" xem sao, em đã từng nhìn thấy một vài cô chân dài trong đó rồi, rất mê, mặc dù các cô ấy cũng cao tuổi rồi nhưng mà nhìn cũng ngon lắm. Chúc bác sớm tìm được 1 nơi làm bác ưng ý.

TheOne

Xe điện
cho tới thời điểm này VN mình chỉ kém khoản độ máy thôi bác ạ , còn làm nội thất và dàn body ngoài thì vô tư đi, bác khỏi lăn tăn,.chỉ phải nghĩ vấn đề tiền bạc và ý tưởng độ thôi . Hn bác Zippo tư vấn, SG bác hỏi em hay nhiều anh em đều chỉ được .

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thế cụ chủ thớt đã nhìn thấy 1 con xe đang đi bình thường độ lại thành con xe ghẻ bao giờ chưa:)):)):)):)):))
Em độ ở HN đấy.

Tóm lại cụ thích độ cái gì, cụ có bao xiền, cứ alo cho em được như tây thì ko dám hứa nhưng cũng khá(b)(b)(b)
con dzai cụ nom ngộ ghê(c)

xedo67

Xe đạp
Pác lói thế thì bio quan quá , tôi nghĩ Pác trưa tìm đúng chỗ thôi. Tôi đang độ vài con con xe chưa xong hẳn, xong tôi post để Pác xem nhé

CáiBang

Xe hơi
Là bởi vì nếu độ xe thì tay nghề thợ phải cao và thời gian phải lâu. Nếu tay nghề thợ cao thì hoặc phải trả lương rất cao (giá thành độ xe sẽ chót vót) hoặc thợ sẽ không làm thuê, mà xe độ ở ta chưa có phong trào nên sẽ không xưởng nào dám thuê thợ giỏi lâu dài (thu nhập không đủ trả lương thợ) mà chỉ thuê thời gian ngắn tạo uy tín thôi. ở nước ngoài ngành công nghệ phụ trợ rất phát triển nên các bác thấy các xe độ rất đẹp vì họ đã thành chuyên nghiệp, giá thành không thấp nhưng xứng đáng. anh em ta đành nhìn và nuốt nước bọt thôi. Em cũng đang độ 1 em nhưng có may mắn là xưởng của anh bạn thân nhưng tay nghề thợ thì:102: nhiều lúc tưởng phát điên luôn
Bác nói chuẩn

Chỉ ngay tiền trả luơng thợ gỏi cũng đau đầu rồi,

Muốn đẹp, rồi chau chuốt từng Cm, thì mất rất nhiều công thợ và thời gian mà thời gian là tiền mà, cứ đến tháng là phải trả luơng, thuê mặt bằng rồi v,v...

Chỉnh sửa cuối:

thientamnt

Xe điện
bác nào biết chỗ làm ngon lành, chia sẻ anh em với

tientai

Xe hơi
nếu nói về độ xe ở ta cũng chẳng thua kém j ở tây đâu các pác nhẩy! Em thấy chỉ có điều độ xe ở ta thì vô giá quá! Chẳng biết thế nào cứ thích thì làm thôi!

cefiro 92

Xe đạp
Chào bác! gì chứ một chai chứ hai chai e cũng mời bác được (Bác dùng một mình hai chai nhé - Khoản này e chịu ko vào được :^) Bác có biết chỗ nào độ được e Cefiro của e ko nhỉ?

cefiro 92

Xe đạp
Bác độ ở đâu thế ? chỉ e phát!