Độ xe, Sợ qua, sợ quá!!!

quangnd

Xe buýt
Giờ có cụ nào gọi cụ hardtop không được thì alo qua em nhé! :101:

Em mới làm dịch vụ chạy cuộc gọi kiêm thư ký cho cụ Hardtop đây! Giá cả phải chăng dành cho anh em OF. (b)

ngothuanan

Xe tải
giờ chắc cụ cạch đến già vụ độ đồ mất :redface:

quyetthang

Xe tăng
Em chỉ thay mỗi cái đầu CD cho xe mà đã sợ mấy ông thợ "độ xe" lắm rồi, lắp vào toàn thiếu cái này, hở cái kia. Mà đầy là em lắp mỗi CD đơn giản, chưa kể đến phức tạp như của chủ thớt. Từ nay e ko dám động "độ" gì nữa. Cảm ơn bác chủ thớt đã chia sẻ

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Là người làm trong nghề ,nhất là em lại là cái thằng đầu tiên độ thiết bị này vào xe ô tô từ năm 2003 nên em biết được sự nguy hiểm của cái gọi là sự ngu dốt của thợ điện khi học mót
Thực ra nói là bản quyền cũng không đúng ,nhưng thiết bị này cũng là chất xám của chính em nghĩ ra mà hiện nay đã bị ăn cắp và bán rộng rãi trên thị trường
Cũng đáng đời cho cái cửa hàng kia vì cái tội cứ thấy ai làm cái gì là ăn cắp
Trước đây em rất hay post ảnh của các xe em độ cho mọi người tham khảo nhưng luôn bị mấy bố cửa hàng đó ăn cắp biến thành của chúng:21::21:
Có mấy thứ độ điện nhất là những thứ mà làm việc khi tắt chìa khóa khi độ các cụ phải lưu ý nhé,gặp phải thợ dốt là bốc khói ngay đấy

nemo_0501

Xe buýt
heheheh:21: giống em thế trước cũng hay post ảnh bây giờ chẳng buồn post vì cái kiểu của mấy ông cửa hàng khác ( cả trong Sài gòn lẫn ngoài Hà Nội) lấy cái ảnh em độ DVD Panasonic cho con Kia Forte 9092 của cụ MeoVSB nhận là của mình làm, rồi lại có ông ở Hà Nội còn đóng dấu bản quyền tên cửa hàng ống ý vào cái ảnh rồi đưa lên Web nữa chứ:redface:

totorauxom

Xe điện
cụ Phệ ơi cụ có cái JVC-KS-PD100-iPOD của cụ nào để quên không thanh lý cho em với nhé, thanks cụ:)

anchibui

Xe điện
Chào các cụ! Nguyên nhân của vụ cháy xe là: Quá tải do lấy nguồn từ ắc quy vào ổ khóa điện ( lấy trước ổ khóa). Cả 4 mô tơ kính vẫn hoạt động từ khi em độ đến khi bốc cháy. Do không có rơ le ngắt khi kính đã lên hết. (hãng nói vậy), không cả cầu chì luôn. Sợ cái saloon này đến già.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

totorauxom

Xe điện
cụ độ lên kính em thấy nghi nghi nhưng k dám nói sợ cụ trù ẻo:77::77::77:

ngothuanan

Xe tải
nhưng tóm lại em vẫn ko viết cái cửa hang đó ơ đâu :^)

anchibui

Xe điện
Cháy xe vì độ.

Xe em bốc cháy khi đang chạy!!! Hãi quá!
Em xin kể cho các cụ từ đầu như sau:
Em độ bộ lên kính tự động được 2 hôm (KIA-MONING 2009), thấy rất hay và an toàn, khi khóa bằng điều khiển cả bốn kính đều auto lên hết.
Tối qua lúc 19h từ chỗ làm về nhà đến Cao Bá Quát thấy mấy bác đi ngược chiều cứ vẫy lại chẳng hiểu chuyện gì em tạt vào lề đường thì thấy đèn pha ko sáng, bật đi bật lại vẫn thế. Em tắt máy và bật đèn cũng không sáng, em bật đề khởi động không nổ, bật khởi động máy mấy lần không được(đèn trong xe, phanh, xin nhan và âm thanh vẫn còn), không thấy sụt điện hoặc tiếng khẹt khẹt nếu ắc quy yếu khi đề. Loay hoay mãi không được em gọi điện cho người thân. Mấy anh kỹ thuật ở hãng hướng dẫn mãi không được. Định gọi cứu hộ 116 kéo về Trường Hải thì nhớ ra còn người có thể trợ giúp được (E chỉ biết cụ này trên Otofuns hình như là pro xe Hàn, em gọi hỏi số cụ, qua mấy cầu mới có số phone của cụ hard top). Gọi được hard top, em kể lại tình hình, cụ phán: "chắc mới độ già à?". Cụ bảo em xem cầu chì nào bị đứt không? (em tìm mãi mới biết chỗ để cầu chì trong xe, hộp này gần 20 cái to, nhỏ xếp cạnh nhau), em nhổ từng cái (hard top hướng dẫn) và phát hiện cầu chì ENGIN 2-(30A) bị đứt (có 1 sợi như bóng đèn bị đứt ở giữa). Hard top bảo rút cầu chì ABS1 hoặc ABS2 ra thay vào (E thấy cái này 40A nên thắc mắc, Hard top bảo ko sao). Cắm vào thì đèn sáng và đề được luôn, (nhưng đèn ABS và đèn phanh tay nó cứ sáng mãi). Em về nhà cất xe(21h30) , gọi cảm ơn cụ hardtop, cụ bảo, "tháo 1 cực ắc quy ra cho an toàn, mai ra tháo cái mới độ ra làm lại như cũ".

Sáng nay đấu ắc quy lại, em chở gấu nhà nhóc đi làm, đến đèn đỏ Núi Trúc Kim Mã (lúc đó chỉ còn mình em, khoảng 8h30') em thấy khét khét liền chỉnh lại điều hòa (vì tưởng lấy gió ngoài). Vừa dừng đèn đỏ thì thấy khói bốc mù mịt, lửa xanh lè ở dưới vô lăng, khói nhiều quá làm em sặc. Lập tức em kéo phanh tay, tắt khóa điện, kéo khóa capo chạy ra cốp lấy tròng và mở lắp capo tháo 1 cực ăc quy. Dân tình bỏ xe chạy toán loạn, chẳng có ai giúp em, các xe bỏ chạy hết. Số em vẫn may, em dừng đúng chỗ hàng rửa xe máy (hình như số 108 Núi Trúc) (Gần đối diện Lotte). Em vào nhờ giúp, họ bật máy bơm em cầm vòi xịt vào chỗ cháy nó tắt nhưng vẫn còn khói một lúc mới hết. Em gọi cụ hardtop trợ giúp, cụ bảo vào saloong bắt đền, em gọi 116 kéo đến saloong chụp ảnh và sau đó cho xe ra 16 Phạm Hùng.
Xe cháy lung tung phần điện phải thay rất nhiều dây, báo lỗi toàn bộ xe (trên đồng hồ). Hú vía!!!
Xe của em đã ra tro rồi nếu không có cụ hardtop! (Tối qua em đã thực hành tháo ắc quy rồi, nên sáng nay đúng 30s, từ lúc phát hiện đến khi dập xong vụ cháy tất tần tật 30s)
.

Độ xe nguy hiểm thật!!! Coi chừng bốc khói đấy các cụ!!! Cụ hardtop giúp em nhiều quá!!
P/S: (Em có ảnh nhưng không pos được, cụ nào giúp em với.)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

SENTA

Xe tải
Tiếp đi cụ ơi, xem ảnh cụ chụp thế nào

hieund

Xe buýt
Nhà cháo thấy cụ lập dững 2 cái thớt cảnh báo dưng mà chả biết thông tin mù tịt gề về chỗ bác làm:^)

10-3

Xe buýt
em theo cả hai thoét này vưỡn chửa thấy cái địa chỉ cụ ĐỘ xe, chán:102:

ThanhTrung

Xe điện
tóm lại chốt hạ là cụ làm ở salon nào vậy? làm điện đóm tốt nhất là cụ ra bác Khôi phệ là chuẩn ko cần chỉnh:6:

Song Hong

Xe buýt
chia buồn với cụ, mà cụ độ ở đâu thì gọi nó đến mà bắt đền chứ*-)

KUKKU

Xe tăng
thấy bảo ở thớt trước là thanh bình thì phải :69:

lolotica

Xe điện
Minh Khôi ơi xe tôi KM 2010 độ auto window chỗ cụ. Đọc xong bài này thấy lo lo quá. Có phải mang xe qua chỗ cụ kiểm tra lại cho yên tâm không *-)

Là người làm trong nghề ,nhất là em lại là cái thằng đầu tiên độ thiết bị này vào xe ô tô từ năm 2003 nên em biết được sự nguy hiểm của cái gọi là sự ngu dốt của thợ điện khi học mót
Thực ra nói là bản quyền cũng không đúng ,nhưng thiết bị này cũng là chất xám của chính em nghĩ ra mà hiện nay đã bị ăn cắp và bán rộng rãi trên thị trường
Cũng đáng đời cho cái cửa hàng kia vì cái tội cứ thấy ai làm cái gì là ăn cắp
Trước đây em rất hay post ảnh của các xe em độ cho mọi người tham khảo nhưng luôn bị mấy bố cửa hàng đó ăn cắp biến thành của chúng:21::21:
Có mấy thứ độ điện nhất là những thứ mà làm việc khi tắt chìa khóa khi độ các cụ phải lưu ý nhé,gặp phải thợ dốt là bốc khói ngay đấy