[Funland] Đỗ xe ô tô trên vỉa hè trái quy định? em đã xin biên bản.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Luật giao thông đường bộ, thông tư về vỉa hè của bộ Xây dựng, tốt quá. Nhưng Hà Nội lại quy định chỗ nào được đỗ xe chỗ nào không. Có phố không cho cả để xe máy trên vỉa hè đấy.
Có 1 cái danh sách các phố Hà nội cấm đỗ trên hè dài dằng dặc mờ cụ :D

binhsu7273

Xe cút kít
Ròm ảnh đỗ trước cửa là sai rồi, Cụ lùi lại đoạn chỗ tường rào thì còn ổn nhưng vẫn phải cách xa cửa từ 5m trở đi.
Thôi xem giá thấp nhất là bn thì Gom thóc nộp vậy. :)

Thỏ móm

Xe điện
Cảm ơn cụ, vậy là em sai rồi, theo đó thì vỉa hè rộng sẽ được leo lên để đỗ.
Cái này cách cổng đồn công an phường Nguyễn Du 60 mét đường chim bay nha.
Xơi được thời các anh đã xơi cmnr :D

Thỏ móm

Xe điện

Có sao đâu

Xe buýt
xác định luôn 7lít Cụ nhá, E lãnh 1 cái ở Hà Nội 1 cái Hà Nam rồi, sai thì cứ ăn biên bản thoai 50/50 chả tiết kiệm đc bao nhiêu mà vừa ko răn mình vừa làm hư cán bộ.
nhìn cái mặt cán bộ ghi biên bản ở hàng vôi mà E ko nhịn được cười

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em xin kể tiếp ạ:
đến ngày hẹn thì có cụ việt trên off đã tư vấn và rất nhiệt tình cùng em lên giải quyết,2 anh em cũng thống nhất là chỉ lên tranh luận để họ nhận ra là phạt em sai chứ không muốn đi khiếu nại làm gì.gặp đc phó p người ra quyết định xử phạt em khi bọn em trình bày thì ghi nhận và nói sẽ kt lại,khi bọn em đi ra thì đc trưởng p đứng bên ngoài mời vào phòng để nói chuyện,và khẳng định là em sai bảo cứ đi nộp phạt và khiếu nại.trong lúc làm việc với 2 đc em đều bật ghi âm đt và để trên bàn rất ls đàng hoàng chứ không giơ đt quay clip .em ra văn thư lấy quyết định xử phạt để ra kho bạc nộp thì đc trưởng p xực nhớ và bảo em không được phép ghi âm tại cơ quan.em và cụ việt có nói là được phép ghi âm nhưng đc bảo dưới tầng 1 có biển đề không được ghi âm chụp ảnh quay phim?thấy đc đó nóng quá bọn em vẫn nhẹ nhàng giải thích sau đó nói em phải chịu trách nhiệm nếu phát tán linh tinh...nộp phạt xong thì em lấy bằng cô văn thư và cậu trả bằng nói em sai rồi,tiền này nộp vào nhà nước.em nói bên em thấy phạt đúng,còn anh thấy anh đỗ xe không sai và anh sẽ gửi đơn đến nơi giải đáp xem ai sai.

Chỉnh sửa cuối:

SangSangVu

Xe buýt
Dù đúng hay sai cẫn hoan nghênh cụ chủ ko làm hư đầy tớ

binhnhi95

Xe hơi
các cụ am hiểu luật cho em hỏi: Biển cấm dừng đỗ dưới lòng đường thì có tác dụng cấm luôn đỗ trên vỉa hè không?

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vụ này bên box luật có cụ nào phân tích rất chi tiết. Cụ chủ dính quả đậu xe trước cổng cơ quan, tôn giáo...
Thưa với cụ là em không cười ai cả.
Vấn đề là cái vạch đấy nó không nằm trong bất cứ 1 văn bản luật hay văn bản quy định nào của UBND Thành phố Hà Nội.
Còn cụ hỏi về việc có hay không việc thằng dở tự vác vôi vữa ra kẻ thì em ko trả lời được, vì em không có nhà mặt phố. Khối người có ăn có học những vẫn lạm quyền, làm những việc không phải của mình, trên cơ pháp luật cơ cụ. Ahihi.
mấy hôm em bận quá không vào topic:
sau hôm em lên nộp phạt .sáng sớm bên CA đt cho em xin lỗi và nhận là lính họ sai.họ xin gặp để xin lỗi và trả thay tiền phạt cho .em và cụ việt cũng thảo luận ngay từ đầu là hòa giải cho đỡ căng thẳng và mất thời gian.em cảm ơn các cụ đã góp ý cho em.

Chỉnh sửa cuối:

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
cũng rất nhiều cụ, kể cả ttgt, công an phường ... tưởng như cụ :))
Thảo nào thỉnh thoảng em cũng bị phạt (sau biến thành nhắc nhở) em cũng tưởng mình bị phạt là đúng và chú được phạt chắc cũng nghĩ mình đang phạt đúng :)

vkthang

Xe container
cách đây mấy hôm em có đỗ xe trên vỉa hè,đưa f1 vào nhà trong ngõ được mấy p thì có đt gọi ra đánh xe(xe em có để số đt trên kính lái).chạy ra thì có 3 bạn tt đứng cạnh xe yêu cầu kt giấy tờ.em đưa giấy và nói xe đỗ rất gọn có tránh đường cho người đi bộ,đỗ trước 1 cái am của làng có 3 cửa nhưng họ chỉ đi cửa ngoài cùng,đuôi xe em gần cuối của giữa.họ nói em đỗ xe trái quy định,em thì nói không đỗ sai đề nghị lập biên bản,khi em đề nghị ghi ý kiến họ không cho ghi và nói ký tên rồi có khiếu lại thì gửi sau.em không đồng ý sau 1 hồi tranh luận thì họ gọi cho chỉ huy và phải cho em ghi ý kiến.
theo các cụ em bị lỗi gì ,bị phạt bao nhiêu?

vâng em đã giải thích với cậu lập biên bản là em không đỗ trái quy định,cụ thể đường này không phải tuyến phố cấm đỗ trên vỉa hè,đỗ xe đảm bảo giao thông cho người đi bộ...và đề nghị ghi ý kiến vào BB nhưng cậu đó nhất định không cho sau 1 hồi tranh luận (tranh cãi) thì cậu ý gọi điện cho xếp xin ý kiến.em bảo để đưa máy để em giải thích thì đồng chí chỉ huy đồng ý cho ghi.nhưng cậu này vẫn lăn tăn và chỉ cho em ghi là tôi công nhận đỗ xe tại số nhà này đủ khoảng cách cho người đi bộ trên 2m( không cho em ghi là tôi không công nhận lỗi)

Cụ đỗ ngược chiều rồi, trật tự ngáo không nắm rõ luật.

cuongdiv

Xe container
sau hôm em lên nộp phạt .sáng sớm bên CA đt cho em xin lỗi và nhận là lính họ sai.họ xin gặp để xin lỗi và trả thay tiền phạt cho .em và cụ việt cũng thảo luận ngay từ đầu là hòa giải cho đỡ căng thẳng và mất thời gian.em cảm ơn các cụ đã góp ý cho em.
Chúc mừng cụ chủ ko phải vì 900k mà vì đã thắng trong cuộc tranh đấu

boraduong

Xe máy
cách đây mấy hôm em có đỗ xe trên vỉa hè,đưa f1 vào nhà trong ngõ được mấy p thì có đt gọi ra đánh xe(xe em có để số đt trên kính lái).chạy ra thì có 3 bạn tt đứng cạnh xe yêu cầu kt giấy tờ.em đưa giấy và nói xe đỗ rất gọn có tránh đường cho người đi bộ,đỗ trước 1 cái am của làng có 3 cửa nhưng họ chỉ đi cửa ngoài cùng,đuôi xe em gần cuối của giữa.họ nói em đỗ xe trái quy định,em thì nói không đỗ sai đề nghị lập biên bản,khi em đề nghị ghi ý kiến họ không cho ghi và nói ký tên rồi có khiếu lại thì gửi sau.em không đồng ý sau 1 hồi tranh luận thì họ gọi cho chỉ huy và phải cho em ghi ý kiến.

vâng em đã giải thích với cậu lập biên bản là em không đỗ trái quy định,cụ thể đường này không phải tuyến phố cấm đỗ trên vỉa hè,đỗ xe đảm bảo giao thông cho người đi bộ...và đề nghị ghi ý kiến vào BB nhưng cậu đó nhất định không cho sau 1 hồi tranh luận (tranh cãi) thì cậu ý gọi điện cho xếp xin ý kiến.em bảo để đưa máy để em giải thích thì đồng chí chỉ huy đồng ý cho ghi.nhưng cậu này vẫn lăn tăn và chỉ cho em ghi là tôi công nhận đỗ xe tại số nhà này đủ khoảng cách cho người đi bộ trên 2m( không cho em ghi là tôi không công nhận lỗi)

Cụ chủ đỗ ở am làng Sài đúng ko cụ? Sao cụ ko cho vào Đình ngay bên cạnh đó cho gọn.:(

nvk155

Xe điện

Ngoài việc xử phạt thì các bạn ấy còn nhiệm vụ tuyên truyền, giải thích nữa (ôn tồn giải thích cho người vi phạm hiểu, tâm phục khẩu phục). Cụ ghi không nhận lỗi là các bạn ấy rất chối tỉ, nhất là vào tầm xét duyệt thi đua cuối năm thi càng nản. Vài dòng chữ của cụ đồng nghĩa với việc là các bạn ấy năng lực, nghiệp vụ không tốt.
Cháu mà trường hợp này thì cũng xin các bạn ấy nửa tiếng tuyên truyền , giải thích :)) cho bõ công ăn biên bản. Mà thái độ với dân đen như cháu thì cháu ghi thêm luôn: Vẫn éo hiểu + thái độ làm việc với dân như ccc

Chỉnh sửa cuối:
Vãi quả biên bản làm việc này. Nó ở đâu trong quy trình giải quyết khiếu nại vậy. Hài hước quá cơ. Thôi thì êm đẹp như vậy là hài hòa rồi.
Mà cụ coa bắt các anh í đền bù chi phí đi lại, khoảng thời gian để lên giải quyết ko ? Chứ cứ thế này làm mất thời gian của dân xong huề, ai chơi..

hd-vt

Xe container
Cụ nào tóm cái váy ngắn hộ cái. Vậy đỗ trên vỉa hè là đúng hay sai, thực sự em đọc ong cả thủ vữn chửa thông ạ.

kogenzo

Xe buýt
Cụ nào tóm cái váy ngắn hộ cái. Vậy đỗ trên vỉa hè là đúng hay sai, thực sự em đọc ong cả thủ vữn chửa thông ạ.
Đỗ trên vỉa hè vừa đúng lại vừa sai, tùy trường hợp. Đối với trường hợp của cụ chủ thớt thì đỗ thế là đúng, kết quả là không bị phạt :))

hd-vt

Xe container
Đỗ trên vỉa hè vừa đúng lại vừa sai, tùy trường hợp. Đối với trường hợp của cụ chủ thớt thì đỗ thế là đúng, kết quả là không bị phạt :))
Em chỉ biết sai, cụ nói rõ đúng là ra răng ạ. 8->