[Funland] Đỗ xe ô tô trên vỉa hè trái quy định? em đã xin biên bản.

Thỏ móm

Xe điện
Kể cả đỗ nguyên xe trên vỉa hè ngược hướng di chuyển cũng thế nhé, vì cụ làm sao để leo lên đấy nếu di chuyển đúng chiều
Leo lên hè như qua đường vuông góc có bị cấm bởi luật không ah cụ ???
:D

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thằng ôn con này chắc còn non và xanh. Trc khi chạy biên chế chưa tham gia khóa kỹ năng mềm đối phó với dân :))
********* hả? tuyên truyền coi dân là giặc là địch à?
em đăng bài muốn nghe ý kiến đóng góp của các cụ,để được hiểu thêm xem là đúng hay sai.các cụ đừng dùng những từ ngữ khó nghe.hãy cư xư văn minh ạ

Chỉnh sửa cuối:

Thỏ móm

Xe điện

poiuy

Xe ba gác
Mà vu việc này cụ đưa lên FB cũng nhiều ngày rồi, cụ cũng đã nhận đụowc khá nhiều cụ vào chỉ dẫn luật cho rồi, cũng tương tự trên này thôi, đến lúc này cụ phải có tờ A4 khiếu nại đơn vị ra BB chứ nhỉ? nêu rõ căn cứ của cụ.

Thỏ móm

Xe điện

Thỏ móm

Xe điện

tienaka

Xe điện
Vụ này bên box luật có cụ nào phân tích rất chi tiết. Cụ chủ dính quả đậu xe trước cổng cơ quan, tôn giáo...

RR Evoque

Xe tăng
Ahihi. Trên vỉa hè không tính xuôi hay ngược chiều cụ nhá :)).
Thế nếu em đỗ vuông góc thì cụ tính dư lào =))
em là chú áo xanh thì phệt cụ chủ lỗi đỗ xe ngược chiều đi của mình rồi.
Cụ cũng chạy xe thì nên qua bài viết này cập nhật thêm luật, quy định ợ.
Vỉa hè là dành cho giao thông tạm thời cụ ợ. Xe nào thì xe, cứ đỗ đúng luật là được mà cụ.
E nghĩ đã là vỉa hè thì chỉ dành cho người đi bộ,bản thân thiết kế của nó ko để cho oto đi vào.
Cứ nghĩ như cụ thì xe bồn xe ben đi vào là xong luôn cái vỉa hè có khi đi bộ cũng chả dc nữa
Nếu cụ đỗ dưới lòng dg mà ko có biển cấm lại đúng luật
Vạch trắng đấy không có trong quy định hay văn bản luật nào cả, vậy nên nó chỉ là vạch trang trí cho đô thị thôi cụ. Nếu bị phạt thì cụ dũng cảm xin biên bản để rồi có 1 bài nữa trên này nhá. Ahihi.
Cái này thì e cũng lăn tăn, cả phố nhà e để xe trên vỉa hè trước nhà mình ( e không ở Thủ Đô ), nói chung là xe e 5 chỗ nên vẫn trong vạch trắng, mấy cái bán tải hoặc 7 chỗ thì lòi hết ra ngoài . Vậy có đc không ạ? Chứ giờ mà không cho để đó thì chắc cả phố chả biết để đâu :(( . E hỏi thật, cc đừng mắng e nhé
Cụ ấy đỗ trên vỉa hè, nên dẫn chứng luật của cụ không có giá trị ạ.
Em thấy việc cụ chủ đỗ xe trái với chiều di chuyển của làn đường đủ phạt và phạt theo điều 5 khoản 4 mục d, mức phạt 1.5 triệu
View attachment 4413432
Như bên trên em có còm thì vạch trắng mà CAP kẻ, nó là vạch trang trí đô thị. Không có giá trị hành pháp.
Troll gì cụ, vỉa hè là chỗ cho người đi bộ, nếu không có vạch kẻ cho phép đỗ xe thì cụ cho xe máy lên nó cũng phạt được, đừng nói là ô tô
Cụ tưởng thôi, vì bản thân đọc từ ngữ trong văn bản luật dễ nhầm lẫn.
Đỗ xe dưới lòng đường mà không có biển cấm thì phải:
- Cách lề đường tối đa 25cm, hoặc những nơi ko có lề đường thì cách mép vỉa hè, mép cống 25cm.
- Không dừng, đỗ trên vị trí sang đường của người đi bộ.
- Cách cổng cơ quan, tổ chức, tôn giao bla bla ( cụ tham khảo thêm trong quy định hoặc bài viết này)... 5 mét từ mép cổng gần nhất...
Em cũng ko nhớ hết từ ngữ, nhưng có nhớ mình cần hành động dư lào.
Thế mà em lại tưởng đỗ oto trên vỉa hè là trái qui định, đỗ dưới lòng đường không có biển cấm thì không sao?
----------

Hôm trước em có chat vs cụ chủ qua fb ấy.
Nhưng hôm nay có tham khảo được cái am này chỉ là công trình tín ngưỡng, nên cụcho em rút lại kết luận lần trước nhá.
Chúc cụ thành công với khiếu nại này.

tung1311 .

Xe container
Ahihi. Trên vỉa hè không tính xuôi hay ngược chiều cụ nhá :)).
Thế nếu em đỗ vuông góc thì cụ tính dư lào =))

Cụ cũng chạy xe thì nên qua bài viết này cập nhật thêm luật, quy định ợ.
Vỉa hè là dành cho giao thông tạm thời cụ ợ. Xe nào thì xe, cứ đỗ đúng luật là được mà cụ.

Vạch trắng đấy không có trong quy định hay văn bản luật nào cả, vậy nên nó chỉ là vạch trang trí cho đô thị thôi cụ. Nếu bị phạt thì cụ dũng cảm xin biên bản để rồi có 1 bài nữa trên này nhá. Ahihi.

Cụ ấy đỗ trên vỉa hè, nên dẫn chứng luật của cụ không có giá trị ạ.

Như bên trên em có còm thì vạch trắng mà CAP kẻ, nó là vạch trang trí đô thị. Không có giá trị hành pháp.

Cụ tưởng thôi, vì bản thân đọc từ ngữ trong văn bản luật dễ nhầm lẫn.
Đỗ xe dưới lòng đường mà không có biển cấm thì phải:
- Cách lề đường tối đa 25cm, hoặc những nơi ko có lề đường thì cách mép vỉa hè, mép cống 25cm.
- Không dừng, đỗ trên vị trí sang đường của người đi bộ.
- Cách cổng cơ quan, tổ chức, tôn giao bla bla ( cụ tham khảo thêm trong quy định hoặc bài viết này)... 5 mét từ mép cổng gần nhất...
Em cũng ko nhớ hết từ ngữ, nhưng có nhớ mình cần hành động dư lào.

----------

Hôm trước em có chat vs cụ chủ qua fb ấy.
Nhưng hôm nay có tham khảo được cái am này chỉ là công trình tín ngưỡng, nên cụcho em rút lại kết luận lần trước nhá.
Chúc cụ thành công với khiếu nại này.
Thế nếu đỗ xe mà bị chắn hết lối đi bộ thì có vi phạm gì ko ạ? Luật thế này là thiếu chặt chẽ ạ?