[Thảo luận] Đỗ Xe ở cao tốc pháp Vân

ThanhTungTB

Xe điện
Hôm vừa rồi mình đi nội bài từ sớm ( mình ở xa cách nội bài gần 200km ) khi về đến qua ngã 3 pháp vân ,qua cầu văn điển khoảng 200m ,mệt quá đỗ lại ( mình đỗ làn trong cùng bên phải ko đè vạch .có xian 4 đèn )Nằm liu diu ngủ khoảng 15 phút thì có đội TTGT áp vào ,gọi xuống kiểm tra .giấy tờ đầy đủ 1 thằng nói mình vi phạm đỗ xe trên đường cao tốc, và đỗ xe trên phần đường dành cho làn xe máy ... sau 1 hồi thanh minh mình nói giờ đi xa về mệt quá , E nghỉ 1 lát chứ ko buồn ngủ lái xe rất nguy hiểm ,và luật có nói rõ (ko được lái xe liên tục trong 4h...) Tóm lại bọn nó vẫn vin E vào lỗi dừng xe trên đường cao tốc .trên làn đường dành cho xe máy ...Lỗi này là 1t2 .và gọi E vào ghi biên bản .Đang ghi được vài chữ 1 chú nói( sao co làm luật ko để A đỡ phải viết ) .Hết cách E rút tờ 5k đưa chú và còn phải xin .chú nhìn thấy tờ 5k của E gấp luôn sổ lại bảo E ra đưa A đội trưởng lái xe .E ra gõ cửa ..chủ thò tay cầm tiền rồi nói ( thôi lần đầu tha nha ,đi luôn đi ,phía sau còn đội nữa đấy ..) E té luôn .Biết là E sai rồi n xin hỏi các cụ vào trường hợp của E có võ gì chữa nữa ko ,E mất 5k có nặng quá ko .thank 8-|

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Hix. Đường cao tốc cấm đỗ xe. Chả còn võ gì chữa đâu cụ ạ

Buồn ngủ quá thì bật nắp capo lên, bật đèn khẩn cấp, rải cây cỏ để báo hiệu cho xe khác từ xa khỏỉ thơm mông xe cụ.

Rút cái cầu chì của bơm xăng ra đút vào túi.:D. Lúc cần nổ được máy thì lắp lại mà nổ.

TTGT hỏi thì bảo xe hỏng, đang đợi cứu hộ đến.(các anh ý mà rỗi việc ngồi đợi là cũng mệt đới.)

gamevn

Xe buýt
Hix. Đường cao tốc cấm đỗ xe. Chả còn võ gì chữa đâu cụ ạ

Buồn ngủ quá thì bật nắp capo lên, bật đèn khẩn cấp, rải cây cỏ để báo hiệu cho xe khác từ xa khỏỉ thơm mông xe cụ.

Rút cái cầu chì của bơm xăng ra đút vào túi.:D. Lúc cần nổ được máy thì lắp lại mà nổ.

TTGT hỏi thì bảo xe hỏng, đang đợi cứu hộ đến.(các anh ý mà rỗi việc ngồi đợi là cũng mệt đới.)
Bật nắp capo... Tháo cầu chì... Mệt... Ngủ... TTGT đi qua ko hỏi, đi thẳng... Tỉnh dậy... Lắp cầu chì... Đề không nổ... :-o => Mất ắc quy! :(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bật nắp capo... Tháo cầu chì... Mệt... Ngủ... TTGT đi qua ko hỏi, đi thẳng... Tỉnh dậy... Lắp cầu chì... Đề không nổ... :-o => Mất ắc quy! :(
Hay, cụ dự hay lắm! Dưng mà còn có người đi cùng canh xe hộ cho thì mất sao được!

tuanzs

Xe container
Em đi xe diezen thì rút cái gì được hả các cụ?

Tribute

Xe container
Hay, cụ dự hay lắm! Dưng mà còn có người đi cùng canh xe hộ cho thì mất sao được!
Trời, cụ ấy dự "mất ắc quy" là hết điện ắc quy ấy, vì phải bật đèn cứu hộ mà, chứ có phải bị chôm ắc quy đâu.

mr_hieu1

Xe điện
theo em thì cụ bị phạt là đúng luật rồi , nếu mà như em thì táp vào cái đường nhánh nào rồi làm giấc quèn quèn xong ta lại lên đường

68086

Xe đạp
5 lít..híc..híc.. bác dừng sớm trong nội thành có phải nằm trong phòng tươm tất với 1 em 9x rồi không? Khổ thân bác...

gamevn

Xe buýt
hix! 500k! bác dừng sớm tí, vào nhà nghỉ ngủ một giấc có phải lành không!
Không bik cụ chủ thớt về từ Nội Bài - Pháp Vân đi đường nào nhỉ? Đi qua Đầm Trấu... rẽ vào đó. Cả ngủ cả vật nhau cũng hết 500K thoai.\:D/

Mars

Xe hơi
Em sợ ngủ dậy có khi còn mất thêm 4 bánh nữa í =))=))=))

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Hôm vừa rồi mình đi nội bài từ sớm ( mình ở xa cách nội bài gần 200km ) khi về đến qua ngã 3 pháp vân ,qua cầu văn điển khoảng 200m ,mệt quá đỗ lại ( mình đỗ làn trong cùng bên phải ko đè vạch .có xian 4 đèn )Nằm liu diu ngủ khoảng 15 phút thì có đội TTGT áp vào ,gọi xuống kiểm tra .giấy tờ đầy đủ 1 thằng nói mình vi phạm đỗ xe trên đường cao tốc, và đỗ xe trên phần đường dành cho làn xe máy ... sau 1 hồi thanh minh mình nói giờ đi xa về mệt quá , E nghỉ 1 lát chứ ko buồn ngủ lái xe rất nguy hiểm ,và luật có nói rõ (ko được lái xe liên tục trong 4h...) Tóm lại bọn nó vẫn vin E vào lỗi dừng xe trên đường cao tốc .trên làn đường dành cho xe máy ...Lỗi này là 1t2 .và gọi E vào ghi biên bản .Đang ghi được vài chữ 1 chú nói( sao co làm luật ko để A đỡ phải viết ) .Hết cách E rút tờ 5k đưa chú và còn phải xin .chú nhìn thấy tờ 5k của E gấp luôn sổ lại bảo E ra đưa A đội trưởng lái xe .E ra gõ cửa ..chủ thò tay cầm tiền rồi nói ( thôi lần đầu tha nha ,đi luôn đi ,phía sau còn đội nữa đấy ..) E té luôn .Biết là E sai rồi n xin hỏi các cụ vào trường hợp của E có võ gì chữa nữa ko ,E mất 5k có nặng quá ko .thank 8-|
Kể ra thì đường cao tốc là có làn dừng xe khẩn cấp, cơ mà cụ ngủ thì không được coi là khẩn cấp ợ... Quả này không đỡ được cụ ợ L-)

Gớm, mà về đến cầu Văn Điển rồi mà cụ không dấn thêm tí ga, vào khu Giải Phóng, 5 lít thì gồm cả ngủ cả vật =P~

Chia buồn với cụ, nhưng không vuốt vì cụ đã góp phần làm hư xxx. Mà cụ cho em hỏi, cụ đưa 5 lít nó không thối lại 2 xịch à? Mợ mấy cái thằng ngu, bị quay phim chụp ảnh, 5 lít là đủ bị truy cứu hình sự tội Nhận hối lộ đấy (còn 4 lít 8 thì "hành chính") ;)

Cò mồi

Xe tăng
Khi có việc bắt buộc phải đỗ xe, kể cả khi em đang ở khu phố cổ, em cứ bật cái ca bô lên rồi đứng bên cạnh, xxx có hỏi thì cứ thản nhiên trả lời là xe đang chạy tự nhiên bị mất phanh, đang chờ cứu hộ...

Xin thưa, gặp tình huống này thì xxx sẽ về nhì toàn tập với em (chấp xxx có là tỷ phú thời gian, ngồi thi gan chờ xe cứu hộ) vì chuyện xe tôi đang đi gặp hỏng hóc bất ngờ là điều hoàn toàn có thể xảy ra và là bất khả kháng, xxx có lên kiểm tra mà thấy phanh tốt cũng chả nghĩa lý gì vì vừa nãy nó hỏng, bây giờ thấy tốt không có nghĩa là nó không có bệnh, tôi lên xe nếu tôi gây tai nạn chết người vì mất phanh thì xxx có chịu trách nhiệm hay không, còn cái vụ gọi xe cứu hộ, tôi gọi rồi nhưng người ta bảo là xe đi làm hết rồi chờ đến cuối buổi mới có xe đến cứu hộ thì sao.

Nói chung chúng ta hoàn toàn có thể tránh bị làm tiền trong các tình huống thế này, em đã chứng kiến có lãi xe muốn chơi xỏ xxx, rút *** nó cái cầu cầu chì cho xe chết máy ngay giữa ngã tư, xxx toát mồ hôi hột để đẩy xe vào lề đường.

bachkhoak40

Xe điện
Cụ dừng trên đường cao tốc nguy hiểm lắm, nhỡ xe tải nó tông vào thì toi, lần sau cụ nên rẽ vào cái đường nhánh nào đó nhé.

namlieu102vnn

Xe điện
giá ngủ trên xe ở đường cao tốc cao quá :(
lần sau rút kinh nghiệm cụ ah , làm như cu liệt ấy . buồn ngủ lắm thì chỉ 15' là ok ngay .

Matizcoi

Xe cút kít
cố 1 téo nữa là dừng thoải mái ...

Tribute

Xe container
giá ngủ trên xe ở đường cao tốc cao quá :(
lần sau rút kinh nghiệm cụ ah , làm như cu liệt ấy . buồn ngủ lắm thì chỉ 15' là ok ngay .
Giá đó mà cụ kêu cao, em thấy quá rẻ. Nói dại, hôm đó mà có chú Khổng long cưỡi qua cụ chủ như ở bên cầu Phù đổng thì lúc đấy mới thấy cái giá 500k quá rẻ.

mrtuanthanh

Xe tải
Dừng xe, bật xi nhan lấy cái kích kích 1 bánh lên, bẻ mấy cái cành cây xếp ra gần xe, XXX đến hỏi bẩu e thay lốp đang gọi đội vá xăm di động :))

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu thấy các cụ tuyền tư vấn phức tạp.
Theo nhà cháu, vấn đề của cụ chủ thớt ở đây là "không đè vạch", có nghĩa là không thuộc luật, không dừng đỗ đúng phần đường quy định cho việc dừng đỗ khẩn cấp mà dừng ngay vào phần đường dành cho 2B - phạt là phải rồi.