[Thảo luận] Đỗ Xe ở cao tốc pháp Vân

thangktvta

Xe tăng
tại bác chưa gì đã khai là tôi dừng xe để ngủ.
bác cứ bảo xe bị sự cố thì bố nó cũng éch làm gì được bác
(nhớ đặt cảnh báo tam gics ra sau ít nhớ)

KarinMoon

Xe tăng
sao cụ ko tìm cây xăng nào rồi tấp vào mà ngủ :|

ThanhTungTB

Xe điện
các bác nói tôi thế là ko phải rồi .Vì tôi biết tôi sai là đỗ xe trên đường cao tốc rôi .còn tìm chỗ đỗ xe thì trên đoạn cao tốc gần 40 km này làm gì có cây xăng, làm gì có điểm dừng cho trường hợp khẩn cấp nào đâu .Tóm lại tôi ko kêu oan , mà là cảnh báo cho các bác biết thôi , và tôi mất 5k là nhiều hay ít với lỗi này , và khi gặp lỗi này có võ chữa ko thôi .các bác hiểu sai ý tôi rồi :-??

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
các bác nói tôi thế là ko phải rồi .Vì tôi biết tôi sai là đỗ xe trên đường cao tốc rôi .còn tìm chỗ đỗ xe thì trên đoạn cao tốc gần 40 km này làm gì có cây xăng, làm gì có điểm dừng cho trường hợp khẩn cấp nào đâu .Tóm lại tôi ko kêu oan , mà là cảnh báo cho các bác biết thôi , và tôi mất 5k là nhiều hay ít với lỗi này , và khi gặp lỗi này có võ chữa ko thôi .các bác hiểu sai ý tôi rồi :-??
Hì, mọi người đều thông cảm với lỗi của bác mà. Vì cũng chẳng có gì để bình luận nên tán dóc thêm tí cho vui thôi >:D<

Còn đắt rẻ thì bác tham khảo ở đây (nghị định 34)
[FONT=&quot]4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]i) Không tuân thủ các quy định khi vào hoặc ra đường cao tốc; điều khiển xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp hoặc phần lề đường của đường cao tốc; dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy trên đường cao tốc; quay đầu xe, lùi xe trên đường cao tốc; chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước khi chạy trên đường cao tốc; không tuân thủ quy định ghi trên biển báo hiệu về khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước khi chạy trên đường cao tốc.[/FONT]

AQ.

Xe tăng
Cũng là bài học hay. Thank cụ chủ thớt

Để có cớ dừng lại, cách của em đơn giản và hiệu quả hơn: đánh 1 chìa khóa nhái (chỉ mở được cửa, không đề nổ được) thủ theo người. cho xxx lên đề cả ngày cũng bằng không - chỉ sợ hết acquy.

viet1235

Xe buýt
Cũng là bài học hay. Thank cụ chủ thớt

Để có cớ dừng lại, cách của em đơn giản và hiệu quả hơn: đánh 1 chìa khóa nhái (chỉ mở được cửa, không đề nổ được) thủ theo người. cho xxx lên đề cả ngày cũng bằng không - chỉ sợ hết acquy.
Cách của bác em e là không được khả thi lắm.Cắm chìa khóa khác vào thì nhanh hỏng ổ khóa chứ báu gì?

ECO-arch

Xe tăng
Cụ chủ đen nhỉ, em chạy Pháp Vân vẫn dừng lại để nghỉ ngơi xả xui mà chưa lần nào bị tóm. Cơ mà em cẩn thận, toàn chọn chỗ đỗ trước mũi một anh xe tải hỏng, tránh được việc bị đâm từ phía sau. Xe tải hỏng phải dừng ở PV thì lúc nào chẳng gặp.

quanganh999

Xe buýt
Sao không tìm cái biển cấm đỗ cấm dừng mà nghỉ ngay trước nó nhưng thời gian ngắn thôi, khi chúng nó hỏi cũng khó
(cụ đen quá nên đang nghỉ thì gặp bọn nó đi qua). Tốt nhất nên đi quá đến chỗ rẽ VĐ vào nhánh trong tìm quán nào đó mua ít đồ cho nó rồi nghỉ cho lành, sau đó đi tiếp khỏe re cụ à.:|

Audioto

Xe tăng
Cụ chủ thớt dừng xe ở phần đường dành cho xe máy là sai, nếu cụ vào dừng ở lề đường thì OK

WTF

Xe tải
em thấy nếu như cụ chủ thớt buồn ngủ thì ngủ ngay chứ nhiều cụ cứ khuyên đi cố

đang buồn ngủ ai chả biết đi tí nữa thì ngon nhưng mà cố quá xong tai nạn thì 500k x100 lần liệu có giải quyết đc hậu quả ko

giá rẻ cụ chủ ạ ^o^