Thảo luận Độ Pô Xe Hơi vào đây.

Viking

Xe điện
@Cụ Viking: Xe em chưa bao giờ lên quá 200km/h đâu cụ, em mới test cao nhất đến 190km/h thì hốt quá không dám ga nữa, cho nên cụ không cần phải bàn gì đến xe em lúc trên 200km/h cả, còn việc em chạy ở đâu thì em không cho cụ biết đâu, nhỡ cụ gọi xxx đến bắt em thì sao! Sợ lém! :P
@Cụ Fd3s: Cụ yên tâm, em biết cái gì nên và cái gì không nên mà, không dễ bị xúi dại đâu! :D
Thế em cũng không hiểu làm sao mà cụ biết hút nhất, xoắn cao nhất ở xxx RPM, bắt đầu đuối ở yyy RPM???

xe_rac

Xe buýt

Fd3s

Xe hơi
Thế em cũng không hiểu làm sao mà cụ biết hút nhất, xoắn cao nhất ở xxx RPM, bắt đầu đuối ở yyy RPM???
Cách tốt nhất chính xác nhất

còn bình thường thì nhờ cảm nhận
@xe_rac cụ có nhận được tin nhắn email với số cầm chân của e không cụ

interceptor

Xe điện
Em không hiểu vì sao cụ lại hỏi câu này? Hay cụ không hiểu cách viết của em?

interceptor

Xe điện
À, em hiểu ý cụ rồi! ^_^
Ý cụ là nếu em chạy đến 4300rpm thì phải là 220km/h chứ gì, trong khi em mới test đến 190km/h. Đúng là cụ chả hiểu em viết cái gì rồi. Kể cả xe cụ mới đạt tốc độ 80km/h thì vòng tua cũng có thể đạt tới 4300rpm rồi chứ chả phải đến 220km/h cụ ạ. Cụ có thấy người ta hay nói: "Mô men xoắn cực đại tại vòng tua xxx" không? Em nghĩ chắc cụ phải biết chứ?

tungkhuyen

Xe điện
Cười quá, giống như mấy cụ hỏi xe e turbo nổ ở bao vòng. E bẩu là tầm 3k và tốc độ tâm 50-60km/h. Các cụ phán luôn là vô ích khi dùng con xe Tầu nhà e ở VN. Đến mệt.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào độ Po cho laceti rồi cho em ít kinh nghiệm, em ở HN, hôm rồi nhìn thấy http://doxetrilinh.vn/?page_id=489 nhưng lại ở trong SG.
Em muốn làm cho thoát máy thôi, không cần khạc lửa hay là gầm rú,
Cụ nào làm chuyên nghiệp thì cho em cái D/C
Tks
:-c
090 414 3686

Viking

Xe điện
À, em hiểu ý cụ rồi! ^_^
Ý cụ là nếu em chạy đến 4300rpm thì phải là 220km/h chứ gì, trong khi em mới test đến 190km/h. Đúng là cụ chả hiểu em viết cái gì rồi. Kể cả xe cụ mới đạt tốc độ 80km/h thì vòng tua cũng có thể đạt tới 4300rpm rồi chứ chả phải đến 220km/h cụ ạ. Cụ có thấy người ta hay nói: "Mô men xoắn cực đại tại vòng tua xxx" không? Em nghĩ chắc cụ phải biết chứ?
Dạ
Iêm chơi với mấy anh chuyện vác xe lên núi phá nên những cái momen max ở XXX PRM thỉng thoảng em cũng thường xuyên được nghe tới ạ
Chỉ là iêm miên man mãi 4300rpm mà 80 ký thì thực sự con xe Trịnh Nguyễn phân tranh của em nó cũng cứ thế mà đáp ứng chân ga luôn và ngay ạ, ở tầm RPM đó công suất nó có tăng đến 20% thì iêm cũng chả nhận ra được
Kiểu như anh Mách anh í bê đứa con giai 12 ký của anh í, tự nhiên một ngày đẹp giời thằng con í nó ăn bả gì tăng đến 15 ký, chắc anh í cũng chả nhận ra được.
Thực là sự cảm nhận của bác nó quá tinh tế

interceptor

Xe điện
Vâng, em phải nói thật là cảm nhận của em nó tinh tế như cụ nói đấy ạ. Có lúc nào rảnh em mời cụ cafe, mình cùng thử cảm nhận xem sao, có khi cụ lại thấy bản thân mình cũng có cảm nhận tinh tế chả thua kém ai ấy chứ! :)

Dạ
Iêm chơi với mấy anh chuyện vác xe lên núi phá nên những cái momen max ở XXX PRM thỉng thoảng em cũng thường xuyên được nghe tới ạ
Chỉ là iêm miên man mãi 4300rpm mà 80 ký thì thực sự con xe Trịnh Nguyễn phân tranh của em nó cũng cứ thế mà đáp ứng chân ga luôn và ngay ạ, ở tầm RPM đó công suất nó có tăng đến 20% thì iêm cũng chả nhận ra được
Kiểu như anh Mách anh í bê đứa con giai 12 ký của anh í, tự nhiên một ngày đẹp giời thằng con í nó ăn bả gì tăng đến 15 ký, chắc anh í cũng chả nhận ra được.
Thực là sự cảm nhận của bác nó quá tinh tế

nampan80

Xe tải
Thay vì chơi remote exhaust thì tại sao không lựa chọn một hệ thống xả thể thao thuộc dòng silent nhỉ? Tiêu biểu là HKS Legamax, chỉ "to mồm" khi máy được đẩy lên vòng tua cao. Ngoài ra có rất nhiều cách để tự kết hợp các silencer muffler với sport muffler để cho xe vừa đạt hiệu suất cao, vừa êm dịu khi chạy bình thường, vừa phấn khích khi chạy thể thao! ^_^
Cụ cho cháu hỏi, cháu muốn độ 1 hệ thống như cụ nói lên xe cháu(Mazda3 2009), cháu muốn khoét thêm 1 cửa bô nữa bên tay phải để gắn thêm 1 bô nữa thì cụ có nhận làm không ạ?! nếu cụ nhận thì chi phí hết khoảng bao nhiêu thằng tổng thống Mỹ ạ? Cám ơn cụ! mong tin cụ ạ.

nampan80

Xe tải
Cháu xin vô cùng cám ơn cụ inter đã tận tình tư vấn qua email cho cháu ạ!

Nhưng cháu cũng xin được trình bày với cụ như sau ạ, đầu tiên là cháu giữ nguyên ý định khoét thêm 1 lỗ xả nữa bên phải ạ, thế nên chắc là cháu sẽ sớm ra chỗ cụ thôi, thứ 2 là link cụ gửi cho cháu rất ngon, nhưng mà cụ ơi cháu làm NN, lại làm ở viện nghiên cứu, cháu mà oánh quả bô vừa nổ máy lên nó đã khò khè thế thì có mà.... X_X, cụ thương cháu thì thương cho trót với ạ, cháu chỉ muốn vặn cái chìa khóa 1 cái thì nó trầm trầm đục đục, kiểu như con sư tử viêm họng, ra đến xa lộ bắc thăng long - nội bài cháu đè cái chân nó xuống tầm >2000rpm thì nó rống ông ổng lên cho nó sướng cái lỗ nhĩ thì có được ko cụ? Mấy lại cũng xin trình bầy để cụ thông cảm cho nhà cháu, con gấu nhà cháu mà nó nghe thấy hàng nhập, hàng ngoại ship shiêc cho con xe còi thì nó tát 1 phát ko vỡ mặt nhà cháu thì cháu cứ gọi là ạ cụ inter luôn, lý do duy nhất mà nó cho cháu khoét *it ra lắp thêm 1 bô vào là nó bảo sao cái bọn nsx nó cứ mỗi 1 bên, nhìn *it nó cứ lềnh lệch cụ ạ. Cháu được nó đồng ý thế là cháo nhỡ mồm nói phét là cái này anh em ô phở làm rẻ rề :((. Thế nên cháu nhờ cụ thương thằng cháu, cụ chế cho cháu mới được ko ạ?! Cháu xin được tạ ơn cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

interceptor

Xe điện
Vâng, có gì cụ cứ gọi cháu, cháu sẽ tư vấn phương án tốt nhất cho cụ! :)

Cháu xin vô cùng cám ơn cụ inter đã tận tình tư vấn qua email cho cháu ạ!

Nhưng cháu cũng xin được trình bày với cụ như sau ạ, đầu tiên là cháu giữ nguyên ý định khoét thêm 1 lỗ xả nữa bên phải ạ, thế nên chắc là cháu sẽ sớm ra chỗ cụ thôi, thứ 2 là link cụ gửi cho cháu rất ngon, nhưng mà cụ ơi cháu làm NN, lại làm ở viện nghiên cứu, cháu mà oánh quả bô vừa nổ máy lên nó đã khò khè thế thì có mà.... X_X, cụ thương cháu thì thương cho trót với ạ, cháu chỉ muốn vặn cái chìa khóa 1 cái thì nó trầm trầm đục đục, kiểu như con sư tử viêm họng, ra đến xa lộ bắc thăng long - nội bài cháu đè cái chân nó xuống tầm >2000rpm thì nó rống ông ổng lên cho nó sướng cái lỗ nhĩ thì có được ko cụ? Mấy lại cũng xin trình bầy để cụ thông cảm cho nhà cháu, con gấu nhà cháu mà nó nghe thấy hàng nhập, hàng ngoại ship shiêc cho con xe còi thì nó tát 1 phát ko vỡ mặt nhà cháu thì cháu cứ gọi là ạ cụ inter luôn, lý do duy nhất mà nó cho cháu khoét *it ra lắp thêm 1 bô vào là nó bảo sao cái bọn nsx nó cứ mỗi 1 bên, nhìn *it nó cứ lềnh lệch cụ ạ. Cháu được nó đồng ý thế là cháo nhỡ mồm nói phét là cái này anh em ô phở làm rẻ rề :((. Thế nên cháu nhờ cụ thương thằng cháu, cụ chế cho cháu mới được ko ạ?! Cháu xin được tạ ơn cụ ạ!

sydneybuon

Đi bộ
cây pô Varex x force cũng chỉ 550$ thì ko đắt lắm nhỉ. có tính thêm tiền stainless pipe chưa vậy bác the one.

nampan80

Xe tải
Hehe, hôm nọ nhà cháu đi làm về, trốn gấu xuống garage nhà cụ inter, lòng vòng thế nào mà về đón gấu nhà cháu muộn, tý nữa thì nó tịch thu xe #:-s , nhà bác inter thông cảm, hôm đấy muốn ở lại chém gió bia bọt hóng cụ lắm mà cháu phải về :(, hẹn cụ dịp khác nhá. Nhưng mà các cụ ạ, cái nhà cụ inter này chả có độ điếc gì đâu, nhà cụ ấy trông trẻ con hay sao ấy, bước chân vào em thấy tuyền bô là bô không à, cái nhỏ cái to cái dài cái ngắn, các cụ bảo ko phải là nhà cụ ấy trông trẻ con thì là giề =)).

Em thì thời gian chưa có nên em chưa làm được, dưng mà cụ ấy nhiệt tình lắm cơ ạ, tư vấn, chuyên môn, thái độ... nói chung là có khi em yêu cụ ấy rồi ấy :)). Em xuống hỏi phát, cụ ấy ra đè nghiến vợ 2 cụ ấy xuống, ấn mấy phát liền làm vợ 2 cụ ấy kêu brumm brumm, em chả biết giề, ngồi ngoài nghe thế thấy khoái quá cơ, cụ ấy bảo bác mà để em đè vợ 2 bác xuống, nó cũng kêu brumm brumm thé =)), các cụ bảo có nên đưa vợ 2 em cho cụ ấy ấn ko ạ?! Em là em thích quá cơ, dưng mà em còn thích cái con Lancer của cụ ấy hơn, hay là cụ đổi cho em nhể, cụ lấy xe em mà độ chứ xe cụ có còn cái gì nữa để độ đâu?! ;))

nampan80

Xe tải
Cái này các cụ cho em hóng tý nhé, em chả biết cái gì đâu nhưng ý em vầy: cái chuyện rpm ở tốc độ bao nhiêu chẳng cần phải chạy đúng lên tốc độ đấy mới biết được ạ, em thề! Các cụ thử chạy 80ký, nhưng mà ko đẩy số lên mà ép số, ép 1 lúc nó lên tới vạch đỏ luôn cũng được chứ đừng nói là 4300 ạ, cái quan trọng ở đây là như cụ inter nói ấy ạ, đó là mômen xoắn đạt cực đại hay nói cách khác là lực kéo lớn nhất ở rpm bao nhiêu thôi ạ, ví dụ ở 4300 nó đạt max ốc độ là 220 ký(còn lực xoắn max là bao nhiêu thì xe các cụ các cụ biết ạ)nếu các cụ ấn thêm ga thì chỉ thấy máy rú ầm ĩ chứ chả tăng được sức kéo(bắt vợ chạy nhanh hơn 220ký) tý nào phỏng ạ?!

Em hóng hớt tý có sai các cụ khai sáng cho em nhá! (b)

Chỉnh sửa cuối:

imbenley

Xe tải
Em cung dang hong vu po nay cua cu, cu nao cung cap thi cho em cai dia chi luc nao em qua nhe

imbenley

Xe tải
em nhìn quả pô khẹc lửa khiếp quá các cụ à. nguy hiểm lắm

kennyngo

Xe máy
Anh em cho em hỏi dại tí, độ bô này có bị xxx dòm ngó k các bác, em cũng muốn lắm mặc dù fiesta của em bô zin lúc tăng tốc nghe cũng đã lắm, ngoài ra em hơi lăng tăng một tí, nếu độ lên như vậy nhạc nhẽo chắc k nghe được đúng k ạ

quanngo12

Xe tải
Anh em cho em hỏi dại tí, độ bô này có bị xxx dòm ngó k các bác, em cũng muốn lắm mặc dù fiesta của em bô zin lúc tăng tốc nghe cũng đã lắm, ngoài ra em hơi lăng tăng một tí, nếu độ lên như vậy nhạc nhẽo chắc k nghe được đúng k ạ
Nếu cụ độ bô vớ vẩn như bô Thái hay bô Tàu ( Marco) thì nghe kinh khủng lắm lại nhanh hỏng=> phí tiền, nếu cụ chơi bô hãng xịn thì yên tâm luôn âm thanh cực hay mà không bị ồn hơn nữa còn tăng công suất đáng kể. Em đang chạy full bộ turbo back của HKS chuẩn luôn cụ ạ. Công an ko bắt đâu cụ yên tâm, chỉ sợ đi đăng kiểm nếu cụ dùng bô đểu thì toi đấy. Xe cụ lắp bô gì thì cụ cứ alo cho cụ Sơn Inter ấy, cụ ấy chuyên nhập đồ độ chính hãng. Sđt: 090 4716916