Độ pô gì cho megelli 125R ??

typn1975

Xe tăng
xe em lấy về giá 4k9 đó pác, bao luôn giấy tờ, phải năn nỉ thằng TC khản cổ cả buổi chiều nó mới bớt em dc 1 tờ đó pác, hixxxx.................
Chắc TC phát giá thật, hôm nhà cháu vào đó công tác nhân tiện giục TC vụ FZ16. A Công nói nếu nhà cháu chuyển qua lấy Megelli thì có giá hữu nghị là 4k8. Nhưng nhà cháu chót phải lòng em FZ rồi. Vậy mà zờ này vẫn chưa thấy tăm hơi em nó đâu...:'(:'(:'(

kts_cheguevara

Xe tải
trùi bác ở SG chứ ko ngoài HN có nhiều lựa chọn hơn nhiều

4k9 thêm chút tầm hơn 5k có con SF Vtec ko giấy rồi đó, ngoài này chạy xe no pp cũng ko vấn đề gì mấy

4k9 cho 1 em 125 theo e thấy hơi chát :^)
4k9 bao giấy chát thì còn con nào mềm hơn nữa bác, giá này em thấy là ngon lắm rồi, 5k 1 em sf như bác nói , sf thì đỉnh nhưng thứ nhất là xe cũ, thứ 2 là không giấy, mà em này là sport còn sf là naked. cùng 125 nhưng rs 125 cũng 8k, r125 em nghe nói cũng gần 9k, ngang giá nhưng cbr150 dáng không thể bằng em này được, vấn đề mà mọi người nghĩ nhiều chắc là chất lượng xe thôi, vì là mẫu mới, lại được lắp tại TQ.

bulldog

Xe tải
Website
www.facebook.com
[video=youtube;Z40YBU4GEXs]http://www.youtube.com/watch?v=Z40YBU4GEXs"]http://www.youtube.com/watch?v=Z40YBU4GEXs[/video]
(b)
đã chơi là chơi cho trót !
xe bác hơi 125 yếu lắm , không đủ ra tiếng đâu , lắp pô nào độc 1 tý
(l)

bulldog

Xe tải
Website
www.facebook.com
Quả này đút đuôi lại còn xoay ! hay à nha !:21: .
Bác cứ để xe nguyên bản ý ! đi thêm 1 thời gian rồi tính ! em cá là được vài tháng bác không chịu được , đổi ngay sang phân khối lớn !(b)

vietcuong_tt

Xe máy
Quả này đút đuôi lại còn xoay ! hay à nha !:21: .
Bác cứ để xe nguyên bản ý ! đi thêm 1 thời gian rồi tính ! em cá là được vài tháng bác không chịu được , đổi ngay sang phân khối lớn !(b)
Ối cái pô gì mà độc thế, y chang cây súng vậy, phải chi có em cũng ráng mua 1 cây về hù thiên hạ chơi, VN mình chưa thấy ai chơi loại này nhỉ. Em cũng tính tới chuyện chơi pkl nhưng điều kiện ko cho phép, chắc phải vài năm nữa bác ạ....

bulldog

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ối cái pô gì mà độc thế, y chang cây súng vậy, phải chi có em cũng ráng mua 1 cây về hù thiên hạ chơi, VN mình chưa thấy ai chơi loại này nhỉ. Em cũng tính tới chuyện chơi pkl nhưng điều kiện ko cho phép, chắc phải vài năm nữa bác ạ....
cố lên ! nghèo lâu , giàu nhanh !(l) đi mua xe gọi em đi tư vấn cho ! bác sinh năm bao nhiêu thế ?

kts_cheguevara

Xe tải
bác tư vấn cho em, em cũng đang muốn mua 1 em megelli này, nhưng e ở hà nội, mà hà nội chắc chưa có, e muốn mua ở trong SG rồi chuyển ra ngoài này thì làm sao, mà bác chủ thớt bảo con bác ý mua là con cuối cùng, ngoài TC ra còn chỗ nào bán ko? hết hàng thì khoảng bao lâu nữa có xe. theo bác chủ nói thì 4k9 bao giấy, e ở ngoài này thì ko mua được kiểu đó, nếu 4k9 bao giấy thì bao nhiêu chưa giấy nhỉ? bác chủ bảo tầm 4k8, em nghĩ em này đăng kí phải mất tầm 3 tờ chứ nhỉ.

devilmaycry

Xe tải
4k9 bao giấy chát thì còn con nào mềm hơn nữa bác, giá này em thấy là ngon lắm rồi, 5k 1 em sf như bác nói , sf thì đỉnh nhưng thứ nhất là xe cũ, thứ 2 là không giấy, mà em này là sport còn sf là naked. cùng 125 nhưng rs 125 cũng 8k, r125 em nghe nói cũng gần 9k, ngang giá nhưng cbr150 dáng không thể bằng em này được, vấn đề mà mọi người nghĩ nhiều chắc là chất lượng xe thôi, vì là mẫu mới, lại được lắp tại TQ.
bác hiểu lầm ý e rùi

sport 125 thì cũng như hổ giấy thôi, đã chạy mấy dòng để chơi cảm giác mạnh như sport thì phải chơi con nào gấu tí nó mới sướng, chứ 125 nghe hơi nó yếu lại chán

e thì chỉ thích nhất tiếng pô 4 máy thôi, nên nếu đam mê sport thì cố ráng tầm CBR600 còn ko kiếm con SF 400 chạy cũng phê lắm rồi

chạy sport mà ko nẹt pô or chạy lại bị mấy con xe bình thường nó vọt thì cũng tức lắm

125 có lắp pô khủng thì cũng ko đủ hơi nghe yếu lắm

devilmaycry

Xe tải
hix em cũng mê pkl lắm mà nhà e ko cho vì còn nhỏ wá, (đang là sinh viên năm 3)..:mad: với lại ở trong này mà chạy xe no pp là dính chắc, nó nhìn cái mặt em nhỏ xíu là hỏi thăm liền nên ko dám liều, bữa e chạy có con max ko giấy thôi mà đã dính chưởng rồi nè, may mà ko sao.... Em tính lớn tí nữa rồi mới chơi tới pkl vì giờ có mua về cũng chưa chắc nuôi nó nổi..........
SF dễ nuôi lắm bác à, e đi nhiều xe rồi nhưng thấy con này dễ nuôi nhất, xăng ăn cũng ít, chế cái yoshimura vào nghe phê lòi, rít ở đường là dân tình né hết cho mình đi (b)(b)

theo e bác nên cố tí làm con SF pp thanh lý cũng tầm 6k mấy thôi, khéo chọn có khi đc con còn mới coong

chạy 125 mà xác to thế kia e nghĩ xe nó ko chắc và ko có cảm giác mạnh đc, với cả chạy mấy dòng đó mà biển thưởng (ko phải biển A) thì nhìn nó cứ dở dở ương ương thế nào đó

bác thử nghĩ xem, mình thích chạy xe sport or naked bike chỉ vì thích cảm giác tốc độ và tiếng pô của e nó, chứ còn xét về mức tiện dụng thì quá kém (ko để đc đồ, dắt mệt, quành kho..) --> cố kiếm con nào ra hồn chạy cho đạt mục đích (b)(b)

avalon

Xe buýt
Xe đẹp quá (l) nhìn ná ná Du 1089 nhỉ :P

Latte

Xe tăng
(l)(l)(l)(l)(l) Niềm ao ứoc của em..

vietcuong_tt

Xe máy
cố lên ! nghèo lâu , giàu nhanh !(l) đi mua xe gọi em đi tư vấn cho ! bác sinh năm bao nhiêu thế ?
em sinh năm 89 thôi, điều kiện chưa cho phép em chơi pkl bác ạ, với lại cá nhân em thì mê dáng sport thôi chứ ko mê tốc độ cho lắm, lúc trước chạy con suzuki RGV đã test tốc độ vài lần hút chết rồi nên em cũng cạch đến già rồi bác ạ...., lịch sử tai nạn của em cũng hơi bị nhiều rồi nên giờ cũng ngại chơi tốc độ lắm. Thôi thì cứ tà tà mà chạy, an toàn là bạn mà bác:), em mà có lên pkl thì chắc cũng chạy tầm 100 là max speed rồi, mà phải đường xa lộ vắng cơ, chứ phóng bạt mạng thì cho em xin.....
bác tư vấn cho em, em cũng đang muốn mua 1 em megelli này, nhưng e ở hà nội, mà hà nội chắc chưa có, e muốn mua ở trong SG rồi chuyển ra ngoài này thì làm sao, mà bác chủ thớt bảo con bác ý mua là con cuối cùng, ngoài TC ra còn chỗ nào bán ko? hết hàng thì khoảng bao lâu nữa có xe. theo bác chủ nói thì 4k9 bao giấy, e ở ngoài này thì ko mua được kiểu đó, nếu 4k9 bao giấy thì bao nhiêu chưa giấy nhỉ? bác chủ bảo tầm 4k8, em nghĩ em này đăng kí phải mất tầm 3 tờ chứ nhỉ.
Lúc mua em thích màu đen nhưng họ nói có 1 con duy nhất người ta lấy rồi, em có hỏi đặt thì họ nói phải hơn 3 tháng mới có hàng lại, mà lúc em mua cũng chỉ còn 1 con sport thôi, còn lại là naked nên em lấy luôn màu này, nhìn cũng cứng cáp lắm ạ chứ ko yếu wá đâu. Em có hỏi thử thì TC họ nói nếu tự làm giấy thì là 4k8 nhưng bác kỳ kèo cũng bớt dc 1 tờ đó ạ. Chỉ có điều là giờ chỉ còn dạng naked thôi, mà TC nói nếu mua sẽ tính giá hữu nghị là 4k8 bao giấy đó bác, còn bớt hay ko là ở khả năng ngoại giao của bác đó ạ:) Theo em đc biết thì xe mới đóng thuế trước bạ là 2%, nghĩa là khoảng 1 tờ đó bác, cái này nếu em nói sai xin mọi người bỏ wa.

kts_cheguevara

Xe tải
cụ devil nói đúng, là em này cũng như hổ giấy thôi vì máy 4 kì 125 mà, nhưng dành cho người mới chơi, không đam mê tốc độ và chưa có A2 thì em này cũng thỏa mãn tương đối rồi, coi như mua 1 chiếc xe số đẹp đi. 3 tháng mới về hàng mới cơ à cụ vietcuong, em của cụ màu đỏ nhìn cũng ngon lắm, em thấy màu đỏ, vàng đều đẹp, đen chưa thấy. xe bán được mà sao không lấy về nhanh, từ TQ về mình em nghĩ là nhanh cả về thủ tục lẫn vận chuyển, hay còn vấn đề gì các cụ nhỉ?

vietcuong_tt

Xe máy
cụ devil nói đúng, là em này cũng như hổ giấy thôi vì máy 4 kì 125 mà, nhưng dành cho người mới chơi, không đam mê tốc độ và chưa có A2 thì em này cũng thỏa mãn tương đối rồi, coi như mua 1 chiếc xe số đẹp đi. 3 tháng mới về hàng mới cơ à cụ vietcuong, em của cụ màu đỏ nhìn cũng ngon lắm, em thấy màu đỏ, vàng đều đẹp, đen chưa thấy. xe bán được mà sao không lấy về nhanh, từ TQ về mình em nghĩ là nhanh cả về thủ tục lẫn vận chuyển, hay còn vấn đề gì các cụ nhỉ?
Hi, em thì ko phân biệt hổ giấy hay hổ thật gì cả, cá nhân em chỉ yêu xe nhờ vẻ đẹp của nó thôi chứ ko mê tốc độ đâu ạ, vả lại con này theo em nếu độ lên thêm chút nữa thì chắc cũng chạy tầm ~100km/h rồi cụ ạ, với em như thế là đạt yêu cầu rồi, nhanh wá kẻo lại tổn thọ ạ:6: vả lại em còn nhỏ mà, từ từ vài năm sau thuế xe giảm, có điều kiện hơn thì hãy chơi pkl cũng chưa muộn mà bác. Còn về vấn đề nhập xe theo em đoán thì ko phải chỉ về thôi đâu ạ, mà còn nhiều giấy tờ về đặt hàng và nhập xe lắm ạ, chẳng hạn như chờ thông quan, thủ tục khí thải..v.v.. nên có khi chỉ vài tuần là xe đã về rồi mà lại phải chờ xong thủ tục mới bán dc ạ, vì vậy nên có khi lại 3 tháng là đúng rồi.....

Captain_Leo

Xe đạp
Bác qua cừa hàng Giang & Sơn xem cũng được, có mấy loại Pô hú đấy nhưng xe của bác hình như có 1 máy sợ ko hú nối lại hị hị thì mệt

theo em là độ xe thôi lên 400 bô gì cũng hay hơn mấy chú 125-150 độ bô :21::21::21::21: