Độ Loa Focal trên Camry 2010

Mazspeed

Xe container
Basslink T được thiết kế mỏng để lắp vừa trong khoang cho xe đa dụng hoặc pick-up, k0 phải cho sedan. Dĩ nhiên lắp cho sedan cũng được nhưng mà... đắt:6:. Còn hợp hay không với Focal thì tùy tai. Em cũng cho rằng không hợp, cứng và khô lắm.

Duonganh2004

Xe tăng
Focal lắp với Basslink T nghe quá hay chứ lỵ (y):mad:

Xem comment của mình trụ được bao lâu

Các cụ cứ nghe nhạc = mồm làm nhà cháu sốt hết cả ruột. Lúc nào cho nhà cháu ké mấy cái bát âm .. í quên bát linh cái nhá :21::21:

Duonganh2004

Xe tăng
Các cụ cứ nghe nhạc = mồm làm nhà cháu sốt hết cả ruột. Lúc nào cho nhà cháu ké mấy cái bát âm .. í quên bát linh cái nhá :21::21:
Nhà cháu thẩm âm số 1 trên lét, cứ lượn hết OF lại sang VNAV, có cái PM nhờ nhà cháu tư vấn thì nhà cháu " nờ" đi:))

SpecX7426

Xe tăng
hí hí chủ đề này bắt đầu lạc sang Focal với BasslinkT roài! Thực ra ko đủ tiền thì đành phải mặc complete đi dép cao su thôi! Chứ ai mà chẳng muốn mặc complete đi giày Ì tá lỳ!
Vẫn chỉ là vấn đề kinh phí thôi các bác ạ!

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Em chưa nghe Focal chơi với Basslink nhưng em cũng biết là ko ổn. Ko ổn ở chỗ "lắp ở nhà Khôi phệ" :P
Lại bơm đểu!!! :)):)):))

Chả cần nghe hay ngó cũng thấy chưa ổn :)):)):)), sao cụ Khôi không tư vấn cụ chủ xe sub Focal luôn nhỉ?:^):^)

say xe

Xe tải
lắp đẹp quá, nhưng đúng là focal nghe hơi khô

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Lại bơm đểu!!! :)):)):))

Chả cần nghe hay ngó cũng thấy chưa ổn :)):)):)), sao cụ Khôi không tư vấn cụ chủ xe sub Focal luôn nhỉ?:^):^)
Quan trọng là ở khách hàng thôi cụ,mình làm kinh doanh thì bán cái gì chả được:))
Tư vấn là 1 chuyện,khách hàng duyệt lại là chuyện khác cái này thì cụ lạ gì

TogetherWeChia

Xe hơi
Quan trọng là ở khách hàng thôi cụ,mình làm kinh doanh thì bán cái gì chả được:))
Tư vấn là 1 chuyện,khách hàng duyệt lại là chuyện khác cái này thì cụ lạ gì
Triết lý kinh doanh của cụ nghe quen quen, mà vẫn là lạ :21:

lắp đẹp quá, nhưng đúng là focal nghe hơi khô
Thế à, hum nọ mới được mó củ thấy đẹp lắm .. bác có biết loại nào nghe mềm mại, chi tiết ... chỉ e với .. e đi nghía cái xem mẹt nó ra răng :21::21:

Nhà cháu thẩm âm số 1 trên lét, cứ lượn hết OF lại sang VNAV, có cái PM nhờ nhà cháu tư vấn thì nhà cháu " nờ" đi:))
Cụ cứ được cái lói đúng, chém gió là nghề chính nhà cháu đới .. không có những thằng như cháu thì diễn đàn .. buồn như chấu cắn :21::21::21:.
Pi em hổi nào .. có thấy đâu .. lại cái xem ló dư lào đê :69::69:

DJ_car_audio

Đi bộ
Giải quyết vấn đề âm thanh trên xe camry Việt Nam sau khi hãng bắt lắp thêm một số tiền lớn với mấy thứ đồ kém chất lượng
Hân hạnh được độ lại sử dụng sản phẩm một thương hiệu nổi tiếng của Pháp cho car audio :Focal và Alpine (Japan)
Cấu hình dự định độ thêm

Màn hình Alpine W202E :780 $
Modul điều khiển volume trên vô lăng :60$
Camera lùi Eclipse 01 cái :100$
Mặt dưỡng Camry 01 cái :25$
Amply Alpine PDX 4.100 01 cái :490$
Loa Focal 165 KR 02 cặp :1240$
Tổng cộng 2695$
Công xuất dự tính 42 Ampe
Dây nguồn 4 gause
AV monster

Cắt mặt dưỡng chuyển từ loa bầu dục 6x9 inh thành 6 inh

Xử lý lại cách âm cánh cửa

Thi công loa vào phần cánh cửa trước

Thi công loa sau (tôn trọng ý kiến chủ xe không đục khoét gì )

Thi công tiếp phần công xuất

Và cuối cùng thay thế màn hình ,loại mà anh Tầu thiết kế trong rất đẹp nhưng chất lượng thì siêu lởm

Đã thay thế xong ,tích hợp đầy đủ các chức năng cũ và thêm vài chức năng mới như GPS,Ipod ,CD changer ,camera lùi ,Bluetooth vvv...

Cuối cùng,chủ xe thật mãn nguyện với hệ thống âm thanh mới (b)
(b)(b)

góp ý bác khôi tí.em cũng xo lắp đặt mấy cặp dòng k(165 kr) em thấy dòng nay tép khỏe lém liệu tép lắp đấy có ảnh hương đến việc setup nhiều không ?sao bác không thay vào chỗ loa theo xe của nó ?

quangnd

Xe buýt
Chỗ bác Khôi địa chỉ ở đâu nhỉ? Hôm nào em ghé qua nghe thử chút.

Focal Support

Xe đạp
góp ý bác khôi tí.em cũng xo lắp đặt mấy cặp dòng k(165 kr) em thấy dòng nay tép khỏe lém liệu tép lắp đấy có ảnh hương đến việc setup nhiều không ?sao bác không thay vào chỗ loa theo xe của nó ?
Âm treble có tính định hướng rất cao, nên việc chọn vị trí loa tweeter sẽ ảnh hưởng khá nhiều đến âm hình tổng thể trên xe
Vấn đề "tép khỏe" như bác nói thì lại liên quan đến cân bằng âm sắc.
Trong mỗi phân tần của loa Focal có các chức năng cho phép chỉnh level của loa tweeter trong khoảng -3dB đến + 3dB. Sử dụng các chức năng này cũng nhằm để khắc phục những vị trí không được đắc địa, để giúp đưa ra mức cân bằng âm tốt nhất trên xe, trước khi phải sử dụng đến các chức năng hỗ trợ khác (vd Eq...)
Các vị trí thường được chọn để lắp loa tweeter:

:)

DJ_car_audio

Đi bộ
Âm treble có tính định hướng rất cao, nên việc chọn vị trí loa tweeter sẽ ảnh hưởng khá nhiều đến âm hình tổng thể trên xe
Trong mỗi phân tần của loa Focal có các chức năng cho phép chỉnh level của loa tweeter trong khoảng -3dB đến + 3dB. Sử dụng các chức năng này cũng nhằm để khắc phục những vị trí không được đắc địa, để giúp đưa ra mức cân bằng âm tốt nhất trên xe, trước khi phải sử dụng đến các chức năng hỗ trợ khác (vd Eq...)

bác khôi nói y như anh "hân còi" nói y'.cảm ơn bác đã chỉ giáo,tai em hay tò mò mà.nói chung là em kết loa focal từ khi em biết đến nó.mỗi tội giá tiên chưa hợp túi với dân ngoài bác lém (hình như thông số trong phân tần là -6db - 0db +6db thì phải :D.cái này bác khôi thử ngó lại xem*-)

quangnd

Xe buýt
Chỗ bác Khôi địa chỉ ở đâu nhỉ? Hôm nào em ghé qua nghe thử chút.
Xin được lặp lại câu hỏi, có lẽ cụ Minh Khôi không quan tâm lắm đến khách hàng như em. :^)

Mối loa treo một góc thía kia thì không biết âm hộ .. í quên âm hình .. ló ra sao nhể :)):)):))

Focal Support

Xe đạp
Mối loa treo một góc thía kia thì không biết âm hộ .. í quên âm hình .. ló ra sao nhể :)):)):))
Thông thường thì nó là hình 3 cạnh :)):)):))

Nếu cụ giữ nguyên vị trí loa mid, di chuyển các loa tweeter (cả 2 bên) tới các vị trí 1, 2, 3, 4 như trong hình, em đảm bảo sẽ có sự thay đổi về sound-stage :69::69::69:

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Xin được lặp lại câu hỏi, có lẽ cụ Minh Khôi không quan tâm lắm đến khách hàng như em. :^)
Xin lỗi bác,mấy hôm rồi em bận làm nên không online được
Em ở 1A Trần Thánh Tông HBT HN (b)