Độ Loa Focal trên Camry 2010

Focal, Focal-JMlab, JMlab chỉ là một (BP 374, 108 rue de l’Avenir, 42353 La Talaudière cedex, in France), và bây giờ mang một tên chung là FOCAL bác ạ! :69:

(Focal®, JMlab®, W sandwich®, are trademarks of Focal-JMlab®.)
Không biết cái anh phô cù có giữ được chất mềm mại, chi tiết, đầy .. nhạc tính của JMLab không nhể :)):)):))

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Không biết cái anh phô cù có giữ được chất mềm mại, chi tiết, đầy .. nhạc tính của JMLab không nhể :)):)):))
nói đến cái âm ...... thanh mà có nói bằng tay thì nói thế chóa nào được. Cứ phải có (b) hay (c) chứ :^)

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo. Em là em ưng cái Alpine này rồi đấy, chỉ phiền các bác cho em hỏi lắp chỗ nào thì chất lượng tốt, mà giá cả đảm bảo. Em thấy báo giá cái này trên mấy trang web mà chênh nhau cả gần 1 triệu lận.:102:
Bác qua em lắp cho,giá thì chắc là bên em rẻ hơn khoảng >1tr với đồ Alpine

Cụ chủ thớt cho dăm trăm thông tin về chất tiếng với .. có cần hội đồng thẩm âm rồi về truyền âm hộ không nhể ... :21::21::21:.
Ích ô, ế vì kỉn .. đâu òi .. có khứa này :69::69::69::41::41::21::21:
Bác Khôi mang xe em lên mà không thông báo em nhé! hôm nào có $ qua làm lại cái Subwoofer
Chủ xe xuất hiện rồi kìa,sao không hỏi :)):)):))
Em chỉ nói được 1 câu là khách rất hài lòng,còn hay dở thì phải thử :21:

Chỉnh sửa cuối:
Thôi xong, thớt này coi như hỏng, có 2 con chim lợn vừa bay qua :)):)):))
Líu mệ .. cái lão này độc mồm độc miệng thía cơ chứ :77::77:.. ác min đâu, ban lích hộ e với :21::21: .. Ơ ... mà thớt chết thật à :)):))

Impact_Wrench

Xe buýt
Cụ chủ thớt cho dăm trăm thông tin về chất tiếng với .. có cần hội đồng thẩm âm rồi về truyền âm hộ không nhể ... :21::21::21:.
AZSHOP: Đừng có để bị dụ nhé. Cái lão này mà thẩm âm xong thế nào cũng bảo " cái xe này .... ồn quá" :21:

thongnhat

Xe buýt
Em moi thớt này lên vậy,
Em rất tò mò là chủ của bộ âm thanh này thường nghe nhạc gì? Giá mà được nghe thử.

@Minhkhoi: Theo bác có thực sự cần Sub không? Em luôn giữ quan điểm là không cần sub vẫn hay, nhất là với nhạc nhẹ.
Theo em sub chỉ mang lại lợi ích cho nhạc trẻ, disco, vũ trường, vì sub chỉ cho ra một dải tần âm trầm khá hẹp, không thể làm hay hơn, mềm hơn, nhạc tính hơn... so với hiệu quả của âm trầm sâu của home system.
Em biết trên này nhiều audiofile, em cứ nêu vấn đề ra vậy để các bác tranh luận, còn em thì thu nhận kiến thức. Tọa sơn quan ...

Impact_Wrench

Xe buýt
Em moi thớt này lên vậy,
Em rất tò mò là chủ của bộ âm thanh này thường nghe nhạc gì? Giá mà được nghe thử.

@Minhkhoi: Theo bác có thực sự cần Sub không? Em luôn giữ quan điểm là không cần sub vẫn hay, nhất là với nhạc nhẹ.
Theo em sub chỉ mang lại lợi ích cho nhạc trẻ, disco, vũ trường, vì sub chỉ cho ra một dải tần âm trầm khá hẹp, không thể làm hay hơn, mềm hơn, nhạc tính hơn... so với hiệu quả của âm trầm sâu của home system.
Em biết trên này nhiều audiofile, em cứ nêu vấn đề ra vậy để các bác tranh luận, còn em thì thu nhận kiến thức. Tọa sơn quan ...
Em vẫn nhớ cái thớt của cụ Thongnhat đợt trước, có cụ vào thế nào cũng lại cãi nhau to đây :41:

Mazspeed

Xe container
Cái mặt dưỡng xấu thật. Bộ này quá ngon, nhưng thiếu sub, đỡ được khoảng 600$:).

SpecX7426

Xe tăng
Em moi thớt này lên vậy,

Đúng là ko cần SUB thì vẫn hay! Nhưng vẫn ko hay bằng khi có cả SUB! :)

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Em moi thớt này lên vậy,

Với những dòng nhạc thể hiện bằng những nhạc cụ có dải tần thấp dưới 80Hz thì Subwoofer luôn luôn phát huy được hiệu quả,và khác biệt rõ rệt khi giải tần được nới rộng,và cảm giác đến tai thật hơn vì tần thấp ngoài cảm nhận bằng tai thì còn cảm nhận bằng da thịt :21:
Còn một vấn đề mà liên quan đến kỹ thuật mời các cụ tranh luận
Khi em học về lý thuyết thầy giảng là với tần thấp dưới 60 Hz thì đường truyền phải sử dụng dây dẫn ,còn với sub môi trường truyền dẫn là không khí thì sẽ thế nào
Mời các cụ

Chỉnh sửa cuối:

Galaxy

Xe hơi
Em thì thấy hầu hết các thể loại nhạc đều cần có tiếng bass của loa ợ! Chỉ nên dùng ít hoặc nhiều, nặng hoặc nhẹ thôi ợ (b)
Vì cơ bản tiếng âm bass giữ được nhip điệu trong tiết tấu, trong bài hát, âm thanh có bass sẽ ấm áp truyền cảm hơn :)
Bộ âm thanh ko có sub như ăn thức ăn thiếu vị mặn ý ạ! Theo ý em (b)

azshopvn

Đi bộ
Em được biết là chủ xe đã lắp thêm Infinity Basslink T roài!
Vâng em cũng đã đầu tư thêm em Infinity Basslink T roài!
- Rất hài lòng với Focal ! Thank bác khôi tư vấn chuẩn.
- nhưng em không khoái em 202 đang muốn đổi 505
- mấy ngày nữa nhờ cu em lấy hộ IVA-W502E nhơ bác Khôi lắp hộ nhé

TheKid

Xe hơi
Cụ mèo ơi, em không thích nói bậy đâu:)):))

nemo_0501

Xe buýt
Ặc chơi loa Focal mà cụ chơi Sub Basslink T em thấy chưa ổn lắm

Ặc chơi loa Focal mà cụ chơi Sub Basslink T em thấy chưa ổn lắm
Cụ thấy chửa ổn chỗ nào .. chỉ cho nhà e nghía cái. Cả ông phò cờ & ông bát linh gì đấy e đều chưa nghe bao h ... chả biết chất tiếng nó dư lào, âm hộ .. í quên âm hình nó ra răng :21::21:

Impact_Wrench

Xe buýt
Cụ thấy chửa ổn chỗ nào .. chỉ cho nhà e nghía cái. Cả ông phò cờ & ông bát linh gì đấy e đều chưa nghe bao h ... chả biết chất tiếng nó dư lào, âm hộ .. í quên âm hình nó ra răng :21::21:
Mấy cái đấy thì phải nghía chứ ko nghe được cụ ạ!

Impact_Wrench

Xe buýt
Vâng em cũng đã đầu tư thêm em Infinity Basslink T roài!
- Rất hài lòng với Focal ! Thank bác khôi tư vấn chuẩn.
- nhưng em không khoái em 202 đang muốn đổi 505
- mấy ngày nữa nhờ cu em lấy hộ IVA-W502E nhơ bác Khôi lắp hộ nhé
Bán rẻ cho anh nhé! (b)(b)(b)(b)(b)