độ lại Matiz van - những điều bro tham khảo thêm

GiaBao

Xe hơi
Bác Giabảo nói đúng như em nghĩ mua xuống tiền mua con này, tiền tiết kiệm để mua 5 chỗ bằng ko biết bao lần tiền nộp phạt nên ae cứ chạy thoải mái đi.

Cái gạt mưa sau thì em vừa gặp 1 con taxi bị vặt mất gạt mưa chỉ còn lại chân thôi, bác nào sợ xxx quá thì cứ kiếm đại 1 con vít to to rồi dán vào đuôi nhé hehehe:21:

Em vừa đi đổ xăng ở Cây xăng Bác Cổ về, con Van AT bé hạt tiêu của em xơi hơn 10lit/100km (31.5l/306km), thế mà cô bé đổ xăng nói là chưa đầy hẳn đâu, con Van này uống beer(b) tốt hơn em uống nhiều rồi:'(:'(:'(:'(:'( không biết xe các bác thế nào? cho em biết với.
Đúng rồi bác ợ, xe em sản xuất 2009, phun xăng điện tử đa điểm, thế mà bình xăng đầu tiên đổ 300 ngàn chỉ chạy được 250 km thôi. Tất nhiên sau vài lần đổ xăng, máy móc sẽ trơn tru hơn, đỡ ăn xăng hơn. Nhưng có lẽ cũng chẳng ít hơn xe bác đâu. Hic, thôi ăn chơi số AT thì phải chịu tốn kém thôi bác ạ.

hoang204

Xe buýt
xe em chạy được 50k km rồi bác ơi, máy móc bây giờ là ăn ít nhất rồi mà nó còn xơi thế này thì khác gì chạy Inova nhỉ(y) lạ thật *-)*-)*-)

GiaBao

Xe hơi
Chuyện ăn xăng cũng chẳng vấn đề gì, chịu tốn một tí mà có số tự động là tốt rồi bác ạ. Cái xe, suy cho cùng cũng để phục vụ mình mà thôi phải không bác?

hoang204

Xe buýt
Hình như bác quên cái này

Gạt mưa sau, cái này XX nhìn vào để biết ngay bác là xe VAN hay xe chở người bởi chưng xe chở người đời mới đều có gạt mưa sau, chỉ xe VAN là không có (y)
ko biết các bác có để ý trên đường con Spark LS của VN làm nhìn y hệt như con Van không? Ko gạt mưa, spoiler, giá nóc..... Thế thì khỏi cần lắp gạt mưa sau làm gì cho tốn thêm xiền, mua quả DVD mà chơi các bác ợ.

thienvan7

Xe buýt
ko biết các bác có để ý trên đường con Spark LS của VN làm nhìn y hệt như con Van không? Ko gạt mưa, spoiler, giá nóc..... Thế thì khỏi cần lắp gạt mưa sau làm gì cho tốn thêm xiền, mua quả DVD mà chơi các bác ợ.
Bác đã độ xe xong chưa? PM cho em cái giá và địa điểm từng chỗ bác độ nhé. Mai em lấy xe rồi.
Cảm ơn bác! Xe xong em mời bác (c) or (b)

anhlacuaemhp

Xe máy
Bác Giabảo nói đúng như em nghĩ mua xuống tiền mua con này, tiền tiết kiệm để mua 5 chỗ bằng ko biết bao lần tiền nộp phạt nên ae cứ chạy thoải mái đi.

Cái gạt mưa sau thì em vừa gặp 1 con taxi bị vặt mất gạt mưa chỉ còn lại chân thôi, bác nào sợ xxx quá thì cứ kiếm đại 1 con vít to to rồi dán vào đuôi nhé hehehe:21:

Em vừa đi đổ xăng ở Cây xăng Bác Cổ về, con Van AT bé hạt tiêu của em xơi hơn 10lit/100km (31.5l/306km), thế mà cô bé đổ xăng nói là chưa đầy hẳn đâu, con Van này uống beer(b) tốt hơn em uống nhiều rồi:'(:'(:'(:'(:'( không biết xe các bác thế nào? cho em biết với.
Pác kiểm tra chính xác mức tiêu hao nhiên liệu chưa ạ ! Nói vậy matiz van 0.8 uốn xăng = jolie 2.0 đời 2006 ạ ?:102:

hoang204

Xe buýt
em đang kiểm tra xăng lần 2 đây, hy vọng lần vừa rồi nhầm nhọt sang trồng trọt:)
em bắt đầu chuyển sang lắp loa cho con màn DVD Pioneer 2 Din, có bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với. em xin cám ơn = vodka ợ(b)
Xe lắp ghế chở cả nhà đi chơi ngon lành, đúng là ngon bổ rẻ :6::6::6:

tonnyano

Xe tải
Em hỏi cụ tí

Cụ lắp ghế ở đâu thế, chỉ em với, em mua ghế của cụ mầu hơn 2 tháng nay vẫn vứt trong xe chưa lắp

em đang kiểm tra xăng lần 2 đây, hy vọng lần vừa rồi nhầm nhọt sang trồng trọt:)
em bắt đầu chuyển sang lắp loa cho con màn DVD Pioneer 2 Din, có bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với. em xin cám ơn = vodka ợ(b)
Xe lắp ghế chở cả nhà đi chơi ngon lành, đúng là ngon bổ rẻ :6::6::6:

HaiViSaoLac2009

Xe hơi
Bác cho iem hỏi là làm phép kiểu này tiết kiệm được bao nhiêu so với xe 4 chỗ vậy ạ? E cũng đang quan tâm đến vụ này đây.

anhlacuaemhp

Xe máy
Bác cho iem hỏi là làm phép kiểu này tiết kiệm được bao nhiêu so với xe 4 chỗ vậy ạ? E cũng đang quan tâm đến vụ này đây.
Rẻ đi đến 5 , 6000 $ đấy pác ạ !

Bác Hoang206 cho OF thêm tí ảnh độ lại nội thất ạ ! thank you (b)

hoang204

Xe buýt
Rẻ đi đến 5 , 6000 $ đấy pác ạ !

Bác Hoang206 cho OF thêm tí ảnh độ lại nội thất ạ ! thank you (b)
Bac nho mua them it thuoc tro tim khi cho 4 nguoi nhe. Xe nay chong chi dinh voi nhung bac co tien su tim mach hoac cao huyet ap day.
Re dc 5000us thi cung suong that nhung di duong luon theo dung LuatGT, xxx vin vao cung met lam day cac bac a.
Em di DienBien ve se post them anh noi that hau cac bac. Nho vodka cho em trc nha:)
Mod thong cam vi em post qua BB. Thank

anhlacuaemhp

Xe máy
Pac Hoang di lau ve nhể . Em chở ảnh bác nè !

hoang204

Xe buýt
em đây, em cũng đang chờ thằng bạn Tung của xách tay con DVD 7" về để lắp nốt bộ loa, dán kính và thay nốt quả lazang nữa là xong.

Chắc em sẽ thừa 2 loa trước theo xe + loa sau hàng chính hãng (mua của bác ColorM), bác nào cần xài thì ới em nhé, rổ rá tùy ý bác thôi.

ndpc

Xe hơi
em đây, em cũng đang chờ thằng bạn Tung của xách tay con DVD 7" về để lắp nốt bộ loa, dán kính và thay nốt quả lazang nữa là xong.

Chắc em sẽ thừa 2 loa trước theo xe + loa sau hàng chính hãng (mua của bác ColorM), bác nào cần xài thì ới em nhé, rổ rá tùy ý bác thôi.
Em đặt gạch 2 loa sau bác nhé,...

davidnguyen34

Xe buýt
đi em này đúng là chống chỉ định về tiền sử tim mạch:)):)):))

hoang204

Xe buýt
em đã hoàn thiện chương trình nâng cấp cho Van, các bác xem những đồ chơi mới lắp ở page 1 nhé. Chỉ còn dán kính lái và lắp đôi gương điện cửa sau nhưng em chưa muốn làm:)

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
hay đó pác hoang204, nhưng em vẫn chưa ưng í với quả chống nóng chống ồn bằng nhựa đường của Pác, vì những lý do sau:
- sản phẩm này chắc các pác đều biết là nó rất mùi nhất là khi để xe dưới trời nắng nhựa đường sẽ tạo ra khí H2S- đó là khí lưu huỳnh sunfua rất độc hại,mà càng độc hại hơn vì không gian trong xe rất nhỏ và kín...
- Sản phẩm khá nặng- pác lại bắt em vợ hai của mình mang thêm thêm em bé nữa rồi.hi.hi.
- Sau này pác muốn sửa chữa phần nào đó mà có dán nhựa đường rồi thì trời ôi nhếch nhác lắm...
và tạm thời là như vậy-pác đi và trải nghiệm nếu em sai xin được pác định đoạt, nếu em nói có phần đúng thì các pác đừng wuên vote cho em đấy nheeeee............

hoang204

Xe buýt
hay đó pác hoang204, nhưng em vẫn chưa ưng í với quả chống nóng chống ồn bằng nhựa đường của Pác, vì những lý do sau:
- sản phẩm này chắc các pác đều biết là nó rất mùi nhất là khi để xe dưới trời nắng nhựa đường sẽ tạo ra khí H2S- đó là khí lưu huỳnh sunfua rất độc hại,mà càng độc hại hơn vì không gian trong xe rất nhỏ và kín...
- Sản phẩm khá nặng- pác lại bắt em vợ hai của mình mang thêm thêm em bé nữa rồi.hi.hi.
- Sau này pác muốn sửa chữa phần nào đó mà có dán nhựa đường rồi thì trời ôi nhếch nhác lắm...
và tạm thời là như vậy-pác đi và trải nghiệm nếu em sai xin được pác định đoạt, nếu em nói có phần đúng thì các pác đừng wuên vote cho em đấy nheeeee............
em cũng hỏi về vấn đề mùi rồi, a.Cảnh ở 199 MinhKhai đảm bảo ko mùi gì cả. Em đã để xe cả ngày dưới nắng 34oC nhưng ko thấy mùi (hay H2S ko mùi - em ko biết) và thấy cách âm khá hiệu quả, ko hết được tiếng ồn nhưng cảm giác đi đường xóc khác nhiều khi chưa làm.
Làm cách âm sẽ nặng hơn 30kg nhưng thấy xe đỡ cảm giác bồng bềnh mặc dù beer cho em nó tốn hơn đấy.
Sửa cửa xe thì có thể toe toét nhựa đường nhưng Thank God là em chưa bị vụ nào nặng cả. Sáng nay mới bị thằng nhóc đi xe máy cà tay phanh vào cửa sau thôi
Gửi bác ly vodka (b)

nguyennt111

Xe tải
Theo em thì sẽ có mùi và sau một thời gian nhựa sẽ chảy ra thành dòng nhất là tại 4 cánh cửa bác ah.