độ lại Matiz van - những điều bro tham khảo thêm

hoang204

Xe buýt
Cám ơn bác. Thế hàng ghế sau của bác mua ở đâu ạ? giá bao nhiêu? em đã gọi cho bác Hùng cò nhưng bác ấy bảo chưa có. nghe đâu khoảng tháng 5 hàng mới về bác ợ.
em mua tại Toàn Cầu Saloon cùng xe. Nếu ko thì bác phải đợi đến T5 vậy. Chúc bác sớm mua được ghế.

Mời em 1 chai Vodka nhé, thank bác.

quangna

Xe tăng
em nghĩ bác làm luôn gương kính điện đi ạ, như thế cái bệ tay cửa sẽ đồng bộ và đẹp hơn ko bác?

Travel

Xe hơi
"em thấy cần phải độ động cơ lên 1.0", bác cho hỏi bác đã độ lên 1.0 chưa? Độ ở đâu? giá rổ thế nào? Thanks bác

hoang204

Xe buýt
em nghĩ bác làm luôn gương kính điện đi ạ, như thế cái bệ tay cửa sẽ đồng bộ và đẹp hơn ko bác?
em chưa nghĩ tới món này vì xe nhỏ, em giơ tay phải ra là ĐK được gương hậu rồi. Gương điện cánh sau thì tùy theo nhu cầu thôi bác ơi.

hoang204

Xe buýt
"em thấy cần phải độ động cơ lên 1.0", bác cho hỏi bác đã độ lên 1.0 chưa? Độ ở đâu? giá rổ thế nào? Thanks bác
món này em chỉ hỏi chơi thôi, mua động cơ mới mất khoảng 20 quả và phải làm lại đăng kiểm cho động cơ.

tuananhbmw

Xe buýt
Híc,sao động cơ xe này rẻ thế hả bác,bằng tiền cái xe máy ạ

GiaBao

Xe hơi
em mua tại Toàn Cầu Saloon cùng xe. Nếu ko thì bác phải đợi đến T5 vậy. Chúc bác sớm mua được ghế.

Mời em 1 chai Vodka nhé, thank bác.
Em đã vodka bác rồi đới. Có khi em đợi ghế của bác Hùng cò vậy. Ghế của Toàn Cầu em không khoái lắm vì không có tựa đầu.:^)

Thợ Nội Thất

Xe đạp
Bác Hoàng ơi Bác cho em Số Điện Thoại Đươc ko E co việc cần nhờ Bác giúp..!!Xong việc E sẽ mời bác(c)(c)(c)(c) liền

hoang204

Xe buýt
bác cứ gọi bất cứ lúc nào cũng được: 0903-253325.
Em đang nghiên cứu thêm bộ vành lazang, cuối tháng này đủ đạn thì em chạy qua nhờ bác " Thợ Nội Thất" nhé.

anhlacuaemhp

Xe máy
bác cứ gọi bất cứ lúc nào cũng được: 0903-253325.
Em đang nghiên cứu thêm bộ vành lazang, cuối tháng này đủ đạn thì em chạy qua nhờ bác " Thợ Nội Thất" nhé.
Chân trọng pác đã chỉ đường vạch lối . . . em cũng yên tâm phần nào > Em đang đợi xe về rồi sẽ gọi điện nhờ pac tư vấn ạ . Rất mong pác nhiệt tình giúp đỡ em ạ !

hoang204

Xe buýt
Chân trọng pác đã chỉ đường vạch lối . . . em cũng yên tâm phần nào > Em đang đợi xe về rồi sẽ gọi điện nhờ pac tư vấn ạ . Rất mong pác nhiệt tình giúp đỡ em ạ !
thank bác đã mời em vodka, cứ phone cho em nhé.

@ Thợ nội thất: bác có bộ vành lazang kiểu này ko- mẫu số 5273?

gửi các bác image táp lô xe matiz với vô lăng bọc da này:

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hình như bác quên cái này

Gạt mưa sau, cái này XX nhìn vào để biết ngay bác là xe VAN hay xe chở người bởi chưng xe chở người đời mới đều có gạt mưa sau, chỉ xe VAN là không có (y)

hoang204

Xe buýt
Hình như bác quên cái này

Gạt mưa sau, cái này XX nhìn vào để biết ngay bác là xe VAN hay xe chở người bởi chưng xe chở người đời mới đều có gạt mưa sau, chỉ xe VAN là không có (y)
em cũng nghĩ đến món này nhưng do phải thay khá nhiều đồ nên ko muốn làm:
1-cần gạt mưa
2- motor
3- thay tay điều khiển ở volang
4-chạy dây trong xe.

mà chạy qua xxx rồi thì các bác ấy cũng chẳng đuổi theo mà phạt bác được đâu:)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
mà chạy qua xxx rồi thì các bác ấy cũng chẳng đuổi theo mà phạt bác được đâu:)
Bấc nhầm đấy, nó không chạy theo đâu, nó gọi bộ đàm thằng phía trước bắt bác , Cái cần làm thì không làm, thay cái logo Chevolet vào làm gì trong khi trẻ con nó nhìn cũng biết bác là xe tải :)):)):)) đã chơi thì phải chơi cho chót bác ạ, bác mà để nó bắt đựoc một lần mà gần nhà bác là kể như bán xe luôn, xxx nó bảo nhau cứ xe bác mà phệt chạy đằng giời

Chỉnh sửa cuối:

hoang204

Xe buýt
Bấc nhầm đấy, nó không chạy theo đâu, nó gọi bộ đàm thằng phía trước bắt bác , Cái cần làm thì không làm, thay cái logo Chevolet vào làm gì trong khi trẻ con nó nhìn cũng biết bác là xe tải :)):)):)) đã chơi thì phải chơi cho chót bác ạ, bác mà để nó bắt đựoc một lần mà gần nhà bác là kể như bán xe luôn, xxx nó bảo nhau cứ xe bác mà phệt chạy đằng giời
Bác chạy xe rồi thì biết đó là xe tải hay ko còn xxx thì cũng tuỳ chú. Xe này ko dành cho người yếu tim đâu bác(y). Nếu có bắt thì chắc cũng chỉ phạt tội tháo vách ngăn ra thôi, nếu bác đã chở thêm người thì cũng cứ xác định trước là 3tr+ 600k tội chở người nữa cho tinh thần thoải mái, mình mua xe giá rẻ thì phải sống cùng rủi ro thôi bác ạ.
Nếu bác có cách nào làm cần gạt mưa sau đơn giản thì cho em biết với nhé, em cũng sẽ làm theo. Thank bác trước.(b)

GiaBao

Xe hơi
Bác chạy xe rồi thì biết đó là xe tải hay ko còn xxx thì cũng tuỳ chú. Xe này ko dành cho người yếu tim đâu bác(y). Nếu có bắt thì chắc cũng chỉ phạt tội tháo vách ngăn ra thôi, nếu bác đã chở thêm người thì cũng cứ xác định trước là 3tr+ 600k tội chở người nữa cho tinh thần thoải mái, mình mua xe giá rẻ thì phải sống cùng rủi ro thôi bác ạ.
Nếu bác có cách nào làm cần gạt mưa sau đơn giản thì cho em biết với nhé, em cũng sẽ làm theo. Thank bác trước.(b)
Theo em chỉ cần gá cái cần gạt mưa sau vào thôi. Hoặc dán thẳng vào kính để làm cảnh hoặc che mắt các anh thôi cũng được bác ạ. Em đã nhìn thấy rất nhiều xe Kia Morning bị bẻ mất cái gạt nước sau. Nói dại, con Van của anh em ta nếu lắp công phu như bác dự kiến ở trên mà sau đó bị bẻ mất thì uổng lắm.

Chỉnh sửa cuối:

GiaBao

Xe hơi
Theo suy luận thì như thế đấy bác ợ. Nhưng em thì lại suy luận thế này: Bây giờ bác thử đặt bác vào vị trí xxx xem sao nhé. Một ngày nọ, bác được đồng nghiệp báo có n chiếc xe matiz (spark) mang biển ... là xe tải hoán cải bất hợp pháp. Bác hí hửng ghi các biển số này vào một tờ giấy (bác nhớ thế quái nào được vì một ngày còn làm bao nhiêu là việc, nghĩ bao nhiêu là mưu) và chờ đợi trên đường. Thế nhưng việc phát hiện và dừng được 1 trong n chiếc xe matiz (spark) ở đường Hà Nội này (lấy thí dụ ở Hà Nội nhé) là rất khó vì các yếu tố:
1. Lưu lượng xe lưu thông trên đường là rất lớn, mỗi phút có đến hàng chục xe đi qua chỗ bác đứng, trong hàng chục xe đó lại có quá nhiều xe matiz (spark) (loại xe này chạy nhan nhản ngoài đường) -> bác phải tra từng cái biển số một, cộng thêm trời nắng, khói, bụi, tiếng ồn :102:> chỉ tra được khoảng chục xe là bác mệt nhoài.:'(
2. Bác chỉ có thể đứng tại 1 hoặc một vài con đường ở HN, trong những giờ nhất định, trong khi đó n chiếc xe này chạy trên hàng ngàn con phố khác nhau, vào những giờ bất đắc kỳ tử -> làm phép tính xác xuất sẽ thấy cơ hội gặp là rất khó (tất nhiên kể cả khi n xe này lên đến con số vài chục xe thì vẫn còn quá ít so với hàng chục ngàn ô tô đăng ký lưu hành).
3. Mỗi ngày bác đứng ở trên đường còn phải phát hiện bao nhiêu là lỗi vi phạm giao thông khác chứ đâu phải mỗi phát hiện xe van. Mà các lỗi khác ấy (như mũ bảo hiểm, chở 3, vượt đèn đỏ, đi vào đường cấm...) thì đầy rẫy và dễ phát hiện hơn nhiều. Ấy là chưa kể lúc ùn tắc giao thông thì bác phải đứng ra phân luồng rất vất vả, chẳng thể dừng xe nào lại mà kiểm tra đâu.
NÓI TÓM LẠI, CÂU CHUYỆN XE MATIZ, SPARK HAY MORNING VAN LÀ CÂU CHUYỆN KHÁC HOÀN TOÀN CÂU CHUYỆN KORANDO NĂM XƯA. Vì số lượng Korando ở Việt Nam vẫn còn rất ít, và phàm đã là xe Korando thì chắc chắn là bán tải, nhưng 3 cái xe trên thì nó lẫn vào hàng ngàn cái xe cùng loại chạy nhan nhản trên đường các bác ợ.:69::69::69:

hoang204

Xe buýt
Bác Giabảo nói đúng như em nghĩ mua xuống tiền mua con này, tiền tiết kiệm để mua 5 chỗ bằng ko biết bao lần tiền nộp phạt nên ae cứ chạy thoải mái đi.

Cái gạt mưa sau thì em vừa gặp 1 con taxi bị vặt mất gạt mưa chỉ còn lại chân thôi, bác nào sợ xxx quá thì cứ kiếm đại 1 con vít to to rồi dán vào đuôi nhé hehehe:21:

Em vừa đi đổ xăng ở Cây xăng Bác Cổ về, con Van AT bé hạt tiêu của em xơi hơn 10lit/100km (31.5l/306km), thế mà cô bé đổ xăng nói là chưa đầy hẳn đâu, con Van này uống beer(b) tốt hơn em uống nhiều rồi:'(:'(:'(:'(:'( không biết xe các bác thế nào? cho em biết với.

Chỉnh sửa cuối:

trobeo

Đi bộ
số tự động mà bác , tốn hơn là đương nhiên