Độ chốt cửa tự động khi xe chạy!

thienphuc

Xe điện
rơle ở chợ giời bán cũng rẻ có đâu hơn chục ngàn hay sao ý.bác cứ làm 2-3 cái thích lấy mạch ở đâu hoặc đấu theo chế độ nào chẳng đc.
1 đạp phanh tự khóa
2 tháo phanh tay tự khóa
3 tắt máy không kéo phanh tay còi kêu đỡ bị trôi xe
còn nữa em chưa nghĩ ra ....

ZoroX

Xe buýt
Bác khuyên thế hóa ra để có cái chốt cửa ấy tự nhiên bác ấy mất thêm mấy nghìn thằng Mỹ à. Xe em cũng lắp thêm bộ điều khiển từ xa như bác gì ở trên nói, mất có mấy trăm nghìn à. Lúc lắp thằng thợ nó hỏi em có muốn đấu điện để lúc đạp phanh cú đầu tiên thì cửa tự lock không, em bảo có, thế là được. Đi được vài hôm, thấy mỗi lần xuống xe lại phải ấn unlock để mở cửa, bất tiện, em lại ra đấy bảo nó đấu lại để không có autolock.
Để xử lí vấn đề lúc xuống xe lại phải mở khóa 1 lần thì em thấy hệ xe mới thường lắp đặt: cứ đưa khóa về mức tắt máy chưa tắt điện là cửa unlock.

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Các bác lưu ý nhé,bất kỳ bộ nào có chức năng đạp phanh chốt cửa thì đều tự mở cửa khi tắt chìa,còn nếu không thì là đấu sai
Đi được vài hôm, thấy mỗi lần xuống xe lại phải ấn unlock để mở cửa, bất tiện, em lại ra đấy bảo nó đấu lại để không có autolock.
Với những xe đã tích hợp điều khiển theo xe thì việc lắp thêm bộ này sẽ giúp các bác có thêm 2 cái điều khiển nữa cũng tốt

LX2768

Xe hơi
Em cũng dùng bộ điều khiển từ xa nhưng cũng có khi đạp phanh nó chẳng chốt cửa lại, mà cũng có lần bị nó autolock khi đang đi xuống đổ xăng, đành chạy về nhà lấy chìa khác, bực quá các cụ ợ... :77::102:

manhn72

Xe tải
Cuối cùng giải pháp của bác chủ thớt thế nào rồi?

minaking

Xe tải
:77: Em có con getz - khi chuyển động muốn chốt cửa thì phải thò tay bấm chốt, bất tiện quá các đại huynh ơi :confused: nhiều lúc quên chốt toàn bị chửi :mad:
Em muốn nó tự động chốt khi đạt KM or vòng ga, hay gì gì đó. Các huynh chỉ chổ cho em chổ có thể làm cái này nhé, với lại giá cả thế nào nhé?
Em chân thành cảm ơn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Sao lạ nhỉ, cái xe còi của em chả có công nghệ "hiện đại" này mà có thấy ai nói gì đâu nhỉ

nambombom

Xe buýt
Bác kỹ tính thế, em thấy có gì quan trọng lắm đâu mà phải tự động cái này. Kể ra có thì tốt, không có cũng chẳng sao mà.

tuan.control

Xe tải
:77: Em có con getz - khi chuyển động muốn chốt cửa thì phải thò tay bấm chốt, bất tiện quá các đại huynh ơi :confused: nhiều lúc quên chốt toàn bị chửi :mad:
Em muốn nó tự động chốt khi đạt KM or vòng ga, hay gì gì đó. Các huynh chỉ chổ cho em chổ có thể làm cái này nhé, với lại giá cả thế nào nhé?
Em chân thành cảm ơn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Để làm được như bạn mong muốn thì cũng không khó đâu. Chỉ cần gắn thêm (không tác động vào phần điện điều khiển chính của xe) một số linh kiện (tùy mức độ yêu cầu: đạt KM, vòng ga, đạp phanh,....) là có thể được mà.

tientv

Xe tải
Em cũng dùng bộ điều khiển từ xa nhưng cũng có khi đạp phanh nó chẳng chốt cửa lại, mà cũng có lần bị nó autolock khi đang đi xuống đổ xăng, đành chạy về nhà lấy chìa khác, bực quá các cụ ợ... :77::102:
Xe em ko có auto lock nhưng đang cắm chìa (có bật hay ko) thì lock bằng điều khiển ko có tác dụng. Lock bằng điều khiển chỉ có tác dụng khi ổ khóa không có chìa thôi. Em thấy cách này rất hay.

Có bác nào độ auto lock mà vẫn giữ được tính năng này ko ạ?

thienphuc

Xe điện
Xe em ko có auto lock nhưng đang cắm chìa (có bật hay ko) thì lock bằng điều khiển ko có tác dụng. Lock bằng điều khiển chỉ có tác dụng khi ổ khóa không có chìa thôi. Em thấy cách này rất hay.

Có bác nào độ auto lock mà vẫn giữ được tính năng này ko ạ?
:)):)):)) thế bác có bao giờ reo lên "tao bắt đc chìa khóa của thằng nào đánh rơi" k?
tay đã cầm đk còn lo gì nữa chứ.
có khi lúc xuống xe dễ bác bấm đk cho mở chốt lắm :))
em đùa tý cho vui

Thợ Nội Thất

Xe đạp
hê....hê...Đề tài này hay đấy các bác ợ.Nếu ai biết về điện một chút thì Em Thợ này có thể chỉ dẫn các bác lắp đặt bộ đóng cửa autolock khi xe chạy mà giá thành cực eo.?he...he...bác nào wan tâm thì post lên đây Em Thợ giải thích cho.?:P:P:P:P:)):)):)):)):))

autodreaming

Xe hơi
hê....hê...Đề tài này hay đấy các bác ợ.Nếu ai biết về điện một chút thì Em Thợ này có thể chỉ dẫn các bác lắp đặt bộ đóng cửa autolock khi xe chạy mà giá thành cực eo.?he...he...bác nào wan tâm thì post lên đây Em Thợ giải thích cho.?:P:P:P:P:)):)):)):)):))
Bác chỉ giáo giúp em độ chốt cửa tự động cho xe vios 2008 với.
Thanks bác(b) or (c)(c)

hoang204

Xe buýt
hehe, hôm tới đến lắp bộ khoá cửa + báo động thì bác lắp luôn cho em cả Auto Lock nhé, bộ cũ của em bị hỏng rồi.

cocsku

Xe cút kít
Như xe em(Verna) thì nếu autolock thì lúc tắt máy lại autounlock bác ợ. cò khi lock bằng tay thì muốn mở cũng bằng tay. Em nghĩ các xe có chế độ autolock đều thế.
Xe Verna của cụ Linh có chế độ autolock hả cụ? Cụ mua ở đâu thế, em tìm mãi không được con này.

XCMC

Xe hơi
Bác Thợ đi vắng đâu lâu thế, lên tiếng cho anh em biết nào (c)

funvolang

Xe máy
ôi các cụ ơi xe Lào dù chưa phải xịn lắm nhưng cứ chạy độ 2 phút là tự động chốt cửa.hiện đại lắm các cụ ạ.chán xe Việt Nam quá:'(

hoang204

Xe buýt
bộ Báo động của em mua ở chỗ bác Cảnh có luôn Autolock, đạp phanh đến phát thứ hai là tự động lock ngay cửa vào, em đi Matiz mà cứ tưởng như đi CR-V ấy:6: