Độ chốt cửa tự động khi xe chạy!

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
em có ý kiến thế này các Cụ nghiên cứu nhé: Riêng đối với những xe có tích hợp khóa từ xa sẵn như con Hundai getz Các Cụ dùng một con rơ le 4 chân cũng được nhưng cứ đạp phanh là chuột cửa vẫn cứ hoạt động( thế này không ổn lắm). Vậythì các Cụ ra cửa hàng nội thất mua một bộ báo động mất tay khiển( cái này thì các cửa hàng đầy ra) khoảng 2->3 trăm ngàn rồi bảo thợ nó đấu vào xe như bình thường. Đạp phanh sập chốt, tắt khóa điện mở chốt như vậy kinh tế hơn mà cũng hiệu quả hơn.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
em có ý kiến thế này các Cụ nghiên cứu nhé: Riêng đối với những xe có tích hợp khóa từ xa sẵn như con Hundai getz Các Cụ dùng một con rơ le 4 chân cũng được nhưng cứ đạp phanh là chuột cửa vẫn cứ hoạt động( thế này không ổn lắm). Vậythì các Cụ ra cửa hàng nội thất mua một bộ báo động mất tay khiển( cái này thì các cửa hàng đầy ra) khoảng 2->3 trăm ngàn rồi bảo thợ nó đấu vào xe như bình thường. Đạp phanh sập chốt, tắt khóa điện mở chốt như vậy kinh tế hơn mà cũng hiệu quả hơn.
Chuẩn bị đê, để mai xuống thăm rồi mời cafe đấy, có tý nhờ vả đấy nhé. Hehe

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy

Viking

Xe điện
He he, xin lỗi các cụ! Hôm ấy em quên mất không uống cà fê nên lãng cả cái thớt này. Em thề là chậm nhất trong vòng 48h tới em sẽ phọt cái mạch ấy lên đây ngay ạh!

@ Viking: Lâu lắm mới thấy cụ xuất hiện! Dạo này cô vợ 2 cầu của cụ vẫn mạnh khoẻ chứ??
Vâng kính cụ
Cháu vẫn thường, mà con vợ 4 chân nó hơi đỏng đảnh, chạy 80 nó vẫn không sập chốt :)) :)) :))
Cụ phọt cái mạch lên xem dư lào nhé, phức tạp quá thì cháu.. dì zai lấy :)) :)) :))

Liuba

Xe buýt
Ôi, các bác đì zai mấy cái này phức tạp quá... Rất ngưỡng mộ tinh thần của các bác, thật sự đấy. Tuy nhiên, về phía em thì em cứ chốt khóa trung tâm bằng nút bấm sẵn có là chắc ăn nhứt :)

civic pro

Xe tải
thế cho em hỏi là nếu xe đang khóa cửa khi chạy mà dừng lại {để cho thêm khách} thì phải bấm mở ở trong xe ạ

Công Nông

Xe điện
He he, xin lỗi các cụ! Hôm ấy em quên mất không uống cà fê nên lãng cả cái thớt này. Em thề là chậm nhất trong vòng 48h tới em sẽ phọt cái mạch ấy lên đây ngay ạh!

@ Viking: Lâu lắm mới thấy cụ xuất hiện! Dạo này cô vợ 2 cầu của cụ vẫn mạnh khoẻ chứ??
Cụ này chắc phải thêm số 0 nữa rồi :))

Trung già

Xe buýt
em thấy bác dùng phương pháp này ko ổn lắm , bởi vì như vậy hệ thống báo đông ,tư động khóa cửa luôn luôn làm việc .

CuTip

Xe tải
em thấy bác dùng phương pháp này ko ổn lắm , bởi vì như vậy hệ thống báo đông ,tư động khóa cửa luôn luôn làm việc .
A bác đây rồi, hôm trước em lắp tự động khóa-mở cửa ở chỗ bác, dùng ngon đới.
Chỉ có cái là lên xe, mở công tắc, đạp phanh thì khóa chốt cửa. Nhưng khi đề phát thì chốt cửa lại mở :)). Nên phải đạp phanh khóa chốt cửa sau khi nổ máy thì OK.

Trung già

Xe buýt
A bác đây rồi, hôm trước em lắp tự động khóa-mở cửa ở chỗ bác, dùng ngon đới.
Chỉ có cái là lên xe, mở công tắc, đạp phanh thì khóa chốt cửa. Nhưng khi đề phát thì chốt cửa lại mở :)). Nên phải đạp phanh khóa chốt cửa sau khi nổ máy thì OK.
Khi tắt khóa mở cửa >>>> khi đề nổ hệ thống điện của xe cũng ngắt >>> bộ trung tâm mở cửa . sau khi nổ máy bác đạp phanh khóa cửa là ok và tắt máy lai mở cửa

hungvn

Xe tải
@ Cụ Trung già: cháu muốn lắp thêm cái công tắc mở, khoá cửa trung tâm ấn bằng cơm trên xe KM2010 thì giá bao nhiêu hở cụ

namphongcs

Xe hơi
hi, chủ thớt nên ra cửa hàng đê, chỉ cần 1 con rơ le la ok ma

BlackGX

Xe máy
Hôm nọ em qua cụ Khôi Phệ được cho xem cục Trigger của hãng PAC, nó có chức năng lập trình đóng mở cửa theo một xung tín hiệu. Bây giờ chỉ cần lấy được tín hiệu số P, D cấp cho nó, là có thể có được chức năng VÀO D đóng cửa, về P mở cửa ngon lành.

Cụ nào có thể hướng dẫn em cách móc tín hiệu P/D từ xe GentraX của em không ạ?

30h1917

Xe tải
xe em......cái điều khiển tàu có 2 cái ...1 cái e móc vào chìa.....cái còn lại e dán băng dính 2 mặt .....ở ngay chỗ cửa lái....trên mấy nút lên kính.......khi e đi e bấm lock.....khi đõ ê bấm unlock.........cũng ỏn đấy cụ chủ thớt........(kể ra chế cái công tắc vào đó rồi giấu cái DK đi thì trong ngon hơn).....cuj thuwr xem nếu ok mời e ruọi nha

coldwinter

Xe tải
Báo cáo các bác là hôm qua em vừa qua chỗ cụ Trung già làm cái chốt cửa tự động, sau hơn 1h lắp ráp thì thành quả đạt được như sau:
1. Lên xe nổ máy, đạp phanh --> khóa cửa.
2. Chế mở cửa bằng nút bấm trên taplo, bấm nút --> mở cửa (riêng cái này em thấy rất tiện vì không phải lúc nào mở cửa cho người nhà xuống mình cũng tắt máy phải không các cụ? sau đấy mình lại đi tiếp thì sao? đi tiếp --> đạp phanh --> khóa cửa)
Cụ Trung làm rất cẩn thận và nhiệt tình, cảm ơn ly nước chanh của cụ nhá :>

Trung già

Xe buýt
@ Cụ Trung già: cháu muốn lắp thêm cái công tắc mở, khoá cửa trung tâm ấn bằng cơm trên xe KM2010 thì giá bao nhiêu hở cụ
Không biết em có được trả lơi bài này ko a ?

Carens_SX

Xe buýt
Em đọc được 1 tài liệu của tụi Kia có thấy nói là dùng phần mềm có thể cài dặt được Auto Lock cho xe Rondo /Carens. Bài hướng dẫn khá chi tiết, em sẽ post lên để các cụ tham khảo xem có làm được cho Carens không nhá.

coldwinter

Xe tải
Tình hình là em định chuyển cái nút bấm unlock sang cái nút điện thoại trên mặt taplo em KM của em, đằng nào cái nút đấy cũng chẳng dùng bao giờ, ý các cụ em nó nên không nhỉ?