[Funland] Độ chế những thứ đồ hữu ích;

Batman

Xe container
E sợ độ led chói lóa xe đi đối diện lắm
Nó chỉ sáng tương đương với xe máy thế hệ mới bây giờ thôi cụ (độ chói thua SH), công xuất nó có hơn chục wat mà, ke ke, mấy dòng Bi-xenon đời cũ thì nó mới làm chói mắt người đối diện.

E sợ độ led chói lóa xe đi đối diện lắm
Em thấy con SCR độ sáng đã đảm bảo rồi, lắp led vào có khi lại thành hạ cấp ấy chứ. :)

Batman

Xe container
Lúc ấy cc sao gặp được cụ ý nữa. Sang Mĩ rồi 😅
Hix hix, tiền đâu mà đi Mỹ hở Cụ, có mà đi Mỹ tho. :))
Em định cư ở đất Thăng Long thôi, dù sao cũng được 100 năm rồi, bọn F1 nó đi đâu thì nó đi, em kệ.

NguyenAnhPhan

Xe container
Hix hix, tiền đâu mà đi Mỹ hở Cụ, có mà đi Mỹ tho. :))
Em định cư ở đất Thăng Long thôi, dù sao cũng được 100 năm rồi, bọn F1 nó đi đâu thì nó đi, em kệ.
Ý là trình cao tầm đó, Mẽo sang rước luôn
Cần gì tiền nong gì cụ

Batman

Xe container
Ý là trình cao tầm đó, Mẽo sang rước luôn
Cần gì tiền nong gì cụ
À, đi lao động xuất khẩu thì chắc em đi được. Nhưng bản tính siêng chơi, nhác làm, sang đó sợ trụ được không quá nửa năm, giới chủ nó hãi, nó lại tống cổ em về mất hự. :))

Xe nội lước

Xe container
Dạ, mẹc thì em chưa có hứng thú Cụ ạ. Con cefiro của em mấy huynh đệ độ mất gần tỉ mới ra được đốt lốp được đấy, thế là tàn đời gái già rồi.
Tàn là tàn thế nào..gạo về cụ lại độ tiếp he he

Batman

Xe container
Tàn là tàn thế nào..gạo về cụ lại độ tiếp he he
Em cho xe lồng chuyển vào Nam rồi Cụ, mấy tháng nay em đã vào được trong đó đâu. Ngoài này em đi con xe Laser, nhưng thấy cuồng chân quá, đang đi xe chấm cao quen, đi xe này lại thành khó rồi.

Batman

Xe container
Khồng, cụ Dơi là dân chơi, em chỉ lắp mỗi bóng led thay bóng halogen tăng sáng thôi, còn dream thì cùng nhà sx cái nào chả giống cái nào hử cụ
Chào anh Đoành.
Anh cho em xin 500 ảnh con dream chiến nhà anh nhé, con xe nhà em sau 2 lần hỏng lốp do để kho, giờ em bắt đầu mới mó tới. 10 năm qua, cái xe này em bỏ không, giờ mới đem ra chở con gái 15 tháng tuổi đi chơi cho nhẹ nhàng. Khụ!

Batman

Xe container
Cặp khoan mua thanh lý nhà cụ, giờ có con khoan điện là em hay dùng, con khoan beton thì ít dùng hơn, mới bắn được mấy cái bóng điện và mấy cái rèm cửa. Hàng ngon đấy, đặc biệt là con khoan điện, em dùng nó nhiều.

NguyenAnhPhan

Xe container
Cặp khoan mua thanh lý nhà cụ, giờ có con khoan điện là em hay dùng, con khoan beton thì ít dùng hơn, mới bắn được mấy cái bóng điện và mấy cái rèm cửa. Hàng ngon đấy, đặc biệt là con khoan điện, em dùng nó nhiều.
Đồ em mua toàn đồ tốt. Kể cả đồ tầu cũng phải tầu ngon. Dùng cái dở dở mau tã. Dùng tiếp thì bực mình. Vứt đi thì phí tiền cụ ợ.
- Khoan bê tông ít dùng. Nhưng cần đến thì chỉ nó mới giải quyết được ợ.

Batman

Xe container
Đồ em mua toàn đồ tốt. Kể cả đồ tầu cũng phải tầu ngon. Dùng cái dở dở mau tã. Dùng tiếp thì bực mình. Vứt đi thì phí tiền cụ ợ.
- Khoan bê tông ít dùng. Nhưng cần đến thì chỉ nó mới giải quyết được ợ.
Nay em tìm cái máy cắt gạch, tính cắt gạch sân để làm cái bồn trồng hoa mà không thấy. Vòng qua nhà hỏi đứa cháu, máy cắt nhà cậu có ở đây không thì nó bảo cậu chờ con gọi cho Bố. Hóa ra, đồ nhà em ở trên nhà nó cũng nhiều. :))
Em bảo nó, cứ để đấy, cậu đi chơi đã, rảnh nên em mới mở thớt này đấy. lúc đào bồn cây, thì kiểu gì mà chẳng phải dùng khoan và xà beng. =))
Rồi cuối tuần sau lại vào cái ghế xích đu phục vụ gấu trông F1, không có nó thì bắn vít bằng niềm tin. ;p

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
Nay em tìm cái máy cắt gạch, tính cắt gạch sân để làm cái bồn trồng hoa mà không thấy. Vòng qua nhà hỏi đứa cháu, máy cắt nhà cậu có ở đây không thì nó bảo cậu chờ con gọi cho Bố. Hóa ra, đồ nhà em ở trên nhà nó cũng nhiều. :))
Em bảo nó, cứ để đấy, cậu đi chơi đã, rảnh nên em mới mở thớt này đấy. lúc đào bồn cây, thì kiểu gì mà chẳng phải dùng khoan và xà beng. =))
Rồi cuối tuần sau lại vào cái ghế xích đu phục vụ gấu trông F1, không có nó thì bắn vít bằng niềm tin. ;p
Cụ làm hết phần thợ rồi.
Thể nào dạo này cánh thợ đói thế 🤣.
- Máy bê tông thì cụ "truyền đời" luôn ấy. Kkkk

Batman

Xe container
Cụ làm hết phần thợ rồi.
Thể nào dạo này cánh thợ đói thế 🤣.
- Máy bê tông thì cụ "truyền đời" luôn ấy. Kkkk
Đâu Cụ, cái ghế xích đu là phần Giá trị gia tăng mà em yêu cầu xưởng sx thiết bị trường học làm, ống thép nhúng nóng chuyên dụng 48 dày 1.8 li, sơn tĩnh điện chuyên nghiệp, em làm sao nổi. :D
Em chỉ mang về bắn vít thôi.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
Đâu Cụ, cái ghế xích đu là phần Giá trị gia tăng mà em yêu cầu xưởng sx thiết bị trường học làm, ống thép nhúng nóng chuyên dụng 48 dày 1.8 li, sơn tĩnh điện chuyên nghiệp, em làm sao nổi. :D
Em chỉ mang về bắn vít thôi.
Thế "gọi là có hơi ngũ cốc" à cụ 😋.
Em định đóng thêm cái tủ đồ. Tủ mới đóng lần trước cho đứa cháu làm tủ quần áo rồi.

NguyenAnhPhan

Xe container
Dạ. do tiện làm lô xích đu phục vụ dự án của em, nên em làm dư ra 1 cái phục vụ Gấu nhà thôi.
Tránh hiện tượng nhà không có dùng mà lại mang cho thiên hạ dùng , khà khà. :)
Nhà xài thì cụ làm hẳn bộ bằng inox. Bền - đẹp vĩnh cửu =D>=D>=D>