Độ cách âm chống ồn cho suzuki swift

win.it

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi địa chỉ độ cách âm chống ồn chất lượng cho suzuki swift mới ạ vk 2 em cần đi spa ngày tết :)) , inbox em giá và sdt nhé nếu cụ nào làm

Chỉnh sửa cuối:

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cẩn thận hàng lởm cụ chủ thớt nhé, có xe dán rồi còn ù hơn.
Nên chọn gara uy tín + hàng có nguồn gốc, ham rẻ là tèo đấy :))

Thich Xe Hop

Xe tải
Em nghĩ là thay 4 lốp Michelin là ok, nhưng vì 4 quả lốp của em mới quá lại là hàng made in japan nên em cứ tiếc, chưa muốn thay thôi

win.it

Xe hơi
Em đã thay 4 michelin mới, + ra cụ long thịnh kia độ mười mấy củ rồi ạ tkd

Chỉnh sửa cuối:

sky_driver

Xe tăng
Dạ làm hết cả xe hết 4tr5 cụ nhé. Đảm bảo chống ồn chất lượng.
Cụ được Dọn nội thất miễn phí đón tết cụ nhé. (quà tri ân khách hàng).
SDT : 0963 960 319
Địa chỉ : Ô 15-E5, Khu Đô thị mới Cầu Giấy, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, T.P Hà Nội.
Làm những nội dung gì, thời gian bao lâu? xe em Mirage thì giá cả thế nào?

Thich Xe Hop

Xe tải
Giờ thì buộc phải ưng thôi chứ biết làm sao cụ :))
Cụ trả lời: Buộc phải ưng
Ý cụ là sao, cụ nói cụ thể anh em nghe với. Thật sự là tốt và đúng nhu cầu? hay là lắp rồi, tiếc quá và thấy lãng phí?
Em khó hiểu quá

Du_don

Xe điện
Cụ trả lời: Buộc phải ưng
Ý cụ là sao, cụ nói cụ thể anh em nghe với. Thật sự là tốt và đúng nhu cầu? hay là lắp rồi, tiếc quá và thấy lãng phí?
Em khó hiểu quá
Ưng vì:
1- vấn đề tâm lý đã được giải quyết!
2- giờ có không ưng cũng chả được!

Thich Xe Hop

Xe tải
Ưng vì:
1- vấn đề tâm lý đã được giải quyết!
2- giờ có không ưng cũng chả được!
Chèm chẹp, cụ làm em chắc phải suy nghĩ quá
Mà cụ chủ ở đâu, bữa nào mời cụ qua Triệu Việt Vương chỗ em làm, em mời cụ ly cafe

Du_don

Xe điện
Chèm chẹp, cụ làm em chắc phải suy nghĩ quá
Mà cụ chủ ở đâu, bữa nào mời cụ qua Triệu Việt Vương chỗ em làm, em mời cụ ly cafe
:)) em nói vậy thôi chứ không các bác bán hàng ném đá em vỡ đầu ;)

Có chuyện vui em kể cụ nghe chơi thôi, không có ý gì đâu, đừng suy diễn nhé, kẻo lại bảo em xỏ lá! ;)
Trước em đi cái xe focus, đi mãi chả sao, từ ngày đi hóng hớt thấy ngta bảo xe này ồn, về cũng tự nhiên thấy ồn thật!~X(
Vào diễn đàn lọ mọ ngâm cứu, cũng đi làm chống ồn, cũng dán sàn dán cửa như ai, nào là cao su non, nào là của Mỹ với Pháp gì gì đó em cũng chả nhớ! (Nhưng chăc hồi đó vật liệu chưa xịn như bây giờ) :D
Xong xuôi, anh thợ cầm tay gõ vào cánh cửa (chỗ dán) thấy bịch bịch nên tâm lý càng thấy yên tâm! ;)
Đi một thời gian, em cảm giác tai mình cang ngày càng dài ra =:) bởi có chống ồn được hay không thì mình chả kiểm chứng được, chỉ biết tự nhiên xe phải chở thêm mấy chục cân! Rồi hè đến, keo chảy, các vật liệu âý dán ở cửa nó rơi hết xuống chứ đâu có dính vào như lúc dán đâu! (Cái này lúc tháo lắp loa mới biết) :D

Đấy là kinh nghiệm từ em (lâu rồi), chia sẻ với cụ cho vui! Hi vọng bây giờ công nghệ cao hơn đã khắc phục được những thứ đó! Thêm nữa, nếu cụ muốn làm thì phải đo độ ồn lúc xe đứng im, lúc xe chạy ngoài đường, trước khi chống! Sau khi làm xong đo lại nếu ok thì coi như thành công! ;)
Còn tù mù không đo để kiểm chứng thì em chỉ cho là ưng vì vấn đề tâm lý thôi, với lại mất mớ tiền, chả ai chịu nhận là tai dài như em đâu! =:)

Thich Xe Hop

Xe tải
Em cũng suy nghĩ như cụ, em cũng đổi xe lần này là thứ 3 rồi, em chưa làm chống ồn bao giờ, bản thân nhà sx họ cũng tính chán cả rồi
Nếu có làm thì chỉ làm thêm âm thanh và những thứ khác thôi
Còn vụ chống ồn em ko ý kiến

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
1. Cụ chủ bẩu là thay lốp Mit chỉ giải quyết đc 30% vấn đề: nếu đúng tương đối sẽ là con số khá lớn trong thực tế giảm ồn.
2. 30% nhưng vẫn chưa thấy đc, cần nhiều hơn -> yêu cầu của cụ chủ quá cao
3. Yêu cầu cao như vậy tốt nhất là nên đổi xe ko nên đi làm chống ồn. Rất khó để đạt đc điều đó bằng công nghệ chống ồn nông dân đang có ở Việt Nam
4. Ở Việt Nam nói chung, đặc biệt HN E thấy có rất ít người, rất ít nơi có thể làm chống ồn thực sự hiệu quả:
- Chẳng có 1 nguyên lý căn bản trong chống ồn nào cả đối với mọi xe và từng xe
- Chẳng có thông số kỹ thuật liên quan đến chống ồn đối với vật liệu đc sử dụng
- Ko tiên lượng đc các vấn đề phát sinh kèm theo: mùi, ù, vật liệu bị bong ra hoặc ngược lại chảy ra bám quá chắc vào thân vỏ dẫn đến nhiều vấn đề như: mục/mọt do vật liệu đó hút ẩm hoặc dễ dàng thấm ẩm ướt, gây gây nhiều khó khăn sau này khi sửa chữa và làm các hạng mục khác.
- Nếu có ai đó có thể và dám khẳng định về khả năng giảm ồn thì cụ hãy chuẩn bị sẵn vấn đề chi phí: rất cao ( 50 củ hoặc hơn ). E chưa thấy ai làm đc hiệu quả đảm bảo tiêu chí hợp lý về $ )

Nếu Swift của cụ chủ đời cũ tầm 2008-2010 thì ồn có thể đến từ vấn đề khác chứ ko cứ phải do khả năng ngăn âm thanh của thân vỏ nhé :)

thuhuong2

Xe tăng
Swift cỡ lốp đó đâu có Michelin?.

xekhongphanhtay

Xe hơi
1. Cụ chủ bẩu là thay lốp Mit chỉ giải quyết đc 30% vấn đề: nếu đúng tương đối sẽ là con số khá lớn trong thực tế giảm ồn.
2. 30% nhưng vẫn chưa thấy đc, cần nhiều hơn -> yêu cầu của cụ chủ quá cao
3. Yêu cầu cao như vậy tốt nhất là nên đổi xe ko nên đi làm chống ồn. Rất khó để đạt đc điều đó bằng công nghệ chống ồn nông dân đang có ở Việt Nam
4. Ở Việt Nam nói chung, đặc biệt HN E thấy có rất ít người, rất ít nơi có thể làm chống ồn thực sự hiệu quả:
- Chẳng có 1 nguyên lý căn bản trong chống ồn nào cả đối với mọi xe và từng xe
- Chẳng có thông số kỹ thuật liên quan đến chống ồn đối với vật liệu đc sử dụng
- Ko tiên lượng đc các vấn đề phát sinh kèm theo: mùi, ù, vật liệu bị bong ra hoặc ngược lại chảy ra bám quá chắc vào thân vỏ dẫn đến nhiều vấn đề như: mục/mọt do vật liệu đó hút ẩm hoặc dễ dàng thấm ẩm ướt, gây gây nhiều khó khăn sau này khi sửa chữa và làm các hạng mục khác.
- Nếu có ai đó có thể và dám khẳng định về khả năng giảm ồn thì cụ hãy chuẩn bị sẵn vấn đề chi phí: rất cao ( 50 củ hoặc hơn ). E chưa thấy ai làm đc hiệu quả đảm bảo tiêu chí hợp lý về $ )

Nếu Swift của cụ chủ đời cũ tầm 2008-2010 thì ồn có thể đến từ vấn đề khác chứ ko cứ phải do khả năng ngăn âm thanh của thân vỏ nhé :)
Cụ ngâm cứu thêm bài này .. nó có phần lớn những cái cụ đang thắc mắc & khẳng định như đinh đóng cột là ở Việt Nam toàn nông dân làm chống ồn ... =))
https://www.otofun.net/threads/chong-on-xe-hoi-de-hay-kho-tuy-thuoc-vao-ban.9053/

Blu Bird

Xe hơi
Em cũng suy nghĩ như cụ, em cũng đổi xe lần này là thứ 3 rồi, em chưa làm chống ồn bao giờ, bản thân nhà sx họ cũng tính chán cả rồi
Nếu có làm thì chỉ làm thêm âm thanh và những thứ khác thôi
Còn vụ chống ồn em ko ý kiến
Thật ra những mẫu xe như swift là xe giá rẻ cụ ah, do vậy nếu đủ tiêu chuẩn chống ồn thì 1 là chi phí tăng lên khá đáng kể đó, 2 là xe sẽ cực nặng + vs máy yếu thì sẽ ì và không tiết kiệm xăng cộ như tiêu chí của phân khúc giá rẻ được đâu. Chống ồn nó phụ thuộc vào vật liệu rất nhiều, cánh cửa xe của cụ phải dày, vật liệu chống ồn tốt thì dày cũng ko ăn thua, cũng phải nặng. Đó là chưa kể kết cấu, khung gầm của mấy xe sang nó dày dặn, chắc chắn, chất lượng hoàn thiện cũng tốt hơn rất nhiều. Do vậy cụ thử mở cánh cửa của mấy xe hạng sang xem, nó rất nặng, có khi nặng gấp đôi gấp 3 cái cảnh cửa swift của cụ, máy móc nó ngon, công suất lớn nên kéo cái xác nặng đó vưỡn nhẹ nhàng, chắc chắn và tiết kiệm, chứ cái máy 1.5 công suất có 9 chục 100 gì đó mà kéo cái xác nặng khoảng tấn rưỡi đổ lên thì sao chịu nổi, như con C200 trông bé bé vậy mà nặng hơn 2 tấn rồi cụ ơi.

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
Cụ ngâm cứu thêm bài này .. nó có phần lớn những cái cụ đang thắc mắc & khẳng định như đinh đóng cột là ở Việt Nam toàn nông dân làm chống ồn ... =))
https://www.otofun.net/threads/chong-on-xe-hoi-de-hay-kho-tuy-thuoc-vao-ban.9053/
Cụ ơi E nói là đa phần nông dân và đương nhiên E biết về bài viết đó của cụ rồi. Bài viết đó của cụ đã thực sử giải quyết được câu hỏi của E: các nông dân chống ồn toàn lấy vật liệu lung tung và dán lung tung mọi chỗ có thể nhằm kiếm tiền chứ không dựa trên 1 nghiên cứu nào cả.

E muốn ứng dụng cái cụ đã viết vào xe của E nhưng 1 là phần xe của E khả năng cách âm cũng khá ổn rồi và phần thứ 2 là tìm được lời giải cho vấn đề: gây ồn nhất ở đâu, làm sao để đạt được bài toán: giảm ồn với chi phí hợp lý nhất có thể.