Độ cách âm chống ồn cho suzuki swift

Cụ ơi E nói là đa phần nông dân và đương nhiên E biết về bài viết đó của cụ rồi. Bài viết đó của cụ đã thực sử giải quyết được câu hỏi của E: các nông dân chống ồn toàn lấy vật liệu lung tung và dán lung tung mọi chỗ có thể nhằm kiếm tiền chứ không dựa trên 1 nghiên cứu nào cả.

E muốn ứng dụng cái cụ đã viết vào xe của E nhưng 1 là phần xe của E khả năng cách âm cũng khá ổn rồi và phần thứ 2 là tìm được lời giải cho vấn đề: gây ồn nhất ở đâu, làm sao để đạt được bài toán: giảm ồn với chi phí hợp lý nhất có thể.
Cụ cóa nghiên cứu nào hay chia sẻ cho ae với ... NVH tây lông noa nghiên cứu cả đời đấy, cái chính là áp dụng vào xe mình ntn thôi .. nói thì dễ, làm thật ngon bổ rẻ mới là khó .. thợ nội thất phần lớn không đươck đào tạo về món này ... toàn gạ dán linh tinh cả .. chán ..

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cóa nghiên cứu nào hay chia sẻ cho ae với ... NVH tây lông noa nghiên cứu cả đời đấy, cái chính là áp dụng vào xe mình ntn thôi .. nói thì dễ, làm thật ngon bổ rẻ mới là khó .. thợ nội thất phần lớn không đươck đào tạo về món này ... toàn gạ dán linh tinh cả .. chán ..
Em đang nghiên cứu, cập nhật bài viết về phần âm thanh đây. Nhờ lão bổ sung thêm.

daicangocxit

Xe đạp
Em đi xe 2013 nhập, độ này cũng thấy hơi bị ồn, nhất là khi đi vào đường kém. Em định thay sang Michellin, lốp cũ là Bridgestone, có nên không các cụ nhỉ, em thì không định độ chống ồn. Thanks các cụ !

thanhquang2

Xe đạp
Website
4autolight.vn
Cho hỏi ké ở khu vục Thủ Đức có chỗ nào bán không thế?

BBAP

Đi bộ
Em đi xe 2013 nhập, độ này cũng thấy hơi bị ồn, nhất là khi đi vào đường kém. Em định thay sang Michellin, lốp cũ là Bridgestone, có nên không các cụ nhỉ, em thì không định độ chống ồn. Thanks các cụ !
Không biết cụ đã thay chưa, em vào hoàn cảnh hệt như cụ, em đã thay lốp BS T005A là dòng lốp êm mới, đi thấy cũng khác hẳn cụ ạ.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Em khuyên cụ chủ thật lòng là giải tán ngay đi ạ, e thấy vớ vẩn hết sức, 1 chiếc xe cách âm tốt hay không phụ thuộc vào độ dày của tôn, độ kín của xe, của nhựa có dày không, của kính có dày không,của gioăng cao su, của gầm xe, của sau xe, trước xe như khoang máy với khoang lái...kể ra có cả đống, xe mer nó êm hơn vì đơn giản là tôn dày hơn, bên trong lại có thêm tấm cách âm, nhưng kính xe là 2 lớp ở giữa có lớp cách âm,khoang máy với khoang lái được bọc kín mít và có tấm cách âm....rất nhiều,xe cụ mang ra hàng, dán cách cửa, chơi hơn thì cách âm gầm, vậy cột A, B, C, D, gầm xe ở cốp....nó mỏng, nó không kín thì vẫn ồn lọt vào, kính xe mỏng cũng ồn lọt vào, chưa kể đi gió lọt vào cũng ồn, mà cái xe nặng hơn đáng kể và thậm trí bị ù,chưa kể chất lượng kém mọt cả tôn chứ chả chơi, xe phân khúc thấp nó thế rồi cụ chấp nhận đi, cụ đổi lên camry nó đã khác rồi ( ko cần phải làm cách âm) còn lên Merc S. Bim 7 nữa thì lại khác nữa.