Độ bi côn sh 2k9 125i

Trạng thái
Thớt đang đóng

repsol

Xe container
hôm nọ e ra thợ thay thử rồi.xe e 150 đời 2008.đi êm hơn.đc 8/10 so với sh mới bây giờ.nhưng thợ thay cho e là 3 bi spacy ( vẫn để lại 3 bi zin ).các bác cho e hỏi như thế có ảnh hưởng j ko ạ ?

ducanh91

Xe điện
hôm nọ e ra thợ thay thử rồi.xe e 150 đời 2008.đi êm hơn.đc 8/10 so với sh mới bây giờ.nhưng thợ thay cho e là 3 bi spacy ( vẫn để lại 3 bi zin ).các bác cho e hỏi như thế có ảnh hưởng j ko ạ ?
Nói chung k nên đi bi hỗn hợp ,chạy nó kì lắm .Bác cứ chạy một tgian xem sao ,nếu k thk thì đi bi 13g hoặc 14g là ok .NÓi chung nên đi cả bộ 6 viên chứ k nên đi bi hỗn hợp :D

lucky82

Đi bộ
Ducanh91 cho anh hỏi, trọng lượng chính xác của bi spacy 125 là bao nhiêu vậy? Xe anh hayate bi nặng 12g, đang tính tăng độ nặng của bi lên nhưng không biết bao nhiêu là OK cho cả sức mạnh và độ êm.

duykhanh2104

Xe đạp
E mới qua chỗ bác Shark làm lại côn cho con PS hôm thứ 7 , thay côn Lead + chuông lead khoan + bi hình như là 12,5 g thi phải,lúc bác shark cân không để ý + lò xo côn . Cảm nhận sau khi thay :
- Côn bắt nhanh hơn , nhích nhẹ ga đã đi rồi .
- Máy đỡ hú hơn .
- Hơi có hiện tượng giật và rung sàn . Bác Shark nói sau khoag 200km mòn đều sẽ hết.
- Ga đầu nhẹ , tăng tốc nhanh , nhưng đến khi lên tới 80 tăng tốc lên 90 khá chậm , mất hậu chắc là đây . nhưng không quan trọng lắm vì chẳng bao giờ e đi đua nên mấy khi lên tới 90km - 100km trong thành phố.
- Sờ vào lốc máy bên côn đỡ nóng hơn , hiệu quả của khoan chuông.
E Rất hài lòng. Cám ơn bác Shark và Ducanh tư vấn , hôm nào lên bác shark thay nốt nhớt Mobi và dầu lap xem có nhẹ máy hơn không. Bác shark rất nhiệt tình .
Liệu thay nhớt máy với lap có tăng được performance không nhỉ bác DucAnh. :)

ducanh91

Xe điện
Ducanh91 cho anh hỏi, trọng lượng chính xác của bi spacy 125 là bao nhiêu vậy? Xe anh hayate bi nặng 12g, đang tính tăng độ nặng của bi lên nhưng không biết bao nhiêu là OK cho cả sức mạnh và độ êm.
Chính xác là 16g .Nếu bạn thay cho hayate thì sẽ hơi yếu ga đầu đấy .Nhìn chung nên để bi tầm 13g đvoi máy 125 :D

E mới qua chỗ bác Shark làm lại côn cho con PS hôm thứ 7 , thay côn Lead + chuông lead khoan + bi hình như là 12,5 g thi phải,lúc bác shark cân không để ý + lò xo côn . Cảm nhận sau khi thay :
- Côn bắt nhanh hơn , nhích nhẹ ga đã đi rồi .
- Máy đỡ hú hơn .
- Hơi có hiện tượng giật và rung sàn . Bác Shark nói sau khoag 200km mòn đều sẽ hết.
- Ga đầu nhẹ , tăng tốc nhanh , nhưng đến khi lên tới 80 tăng tốc lên 90 khá chậm , mất hậu chắc là đây . nhưng không quan trọng lắm vì chẳng bao giờ e đi đua nên mấy khi lên tới 90km - 100km trong thành phố.
- Sờ vào lốc máy bên côn đỡ nóng hơn , hiệu quả của khoan chuông.
E Rất hài lòng. Cám ơn bác Shark và Ducanh tư vấn , hôm nào lên bác shark thay nốt nhớt Mobi và dầu lap xem có nhẹ máy hơn không. Bác shark rất nhiệt tình .
Liệu thay nhớt máy với lap có tăng được performance không nhỉ bác DucAnh. :)
Xe chạy fe wa thì bác đừng có mang đi đua nhé :D
Sag' CN vừa rùi mình cũng vừa ra đấy xem bác shark_150 độ shark lên 150 :D
Máy bác 150 thay bi 12,5g làm gì .Bi zin đã 12g rùi mà bác lên hẳn 14g( độ từ bi spacy ) đi ,chạy đc hậu hơn :D ,cũng đỡ hao xăng .
Mà trong thành phố chạy êm êm và zọt ga đầu là đc chứ mấy ai lên 90 100 làm gì :D .Bác thay nhớt Mobil + lap Motul thì đỉnh rùi :D Chỉ cần thay nhớt máy motul scooter + lap shell hoặc castrol là ngon lắm rùi bác ak :D

duykhanh2104

Xe đạp
xe mình là PS 125 thui mà . Độ bi côn xong , đi 1 người bốc thật , nhưng có thêm người vào là ì và thấy máy gào to hơn thật.bác xem nghiên cứu thí nghiệm lên 150 cho con SH125 của bác đi ^^ .
Bác shark hôm t7 cũng có nói là ducanh sáng có qua xem độ shark rồi mấy ae đi nhậu , chiều mình lên , thay côn , thao tác vẫn chuẩn :D . Bác shark bảo có lọ nhớt lap mobi thửa + nhớt mobi gold thi phải , made in usa , thấy ghi chú là khuyến cáo 25000 dặm mới phải thay dầu tính ra chắc khoảng 15000km chắc loại cho oto , bác shark bảo thay cho xe bác ý 4000km thăm dầu nhớt vẫn vàng óng. không biét loại này bao nhiêu thì thay giá khoag đâu như hơn 300k.E định thay nhưng lại hết mất hàng rồi.
Đọc trên mạng thấy có vài cách để tăng tốc xe như thay lọc gió , dàn lửa , buzi j j ... ducanh nghiên cứu mấy vụ này chưa ? có tác dụng gì không ? hay chỉ là quảng cáo thôi ?

ducanh91

Xe điện
Bác ý độ côn xe như cơm bữa ý mà =))
Lên dàn lửa + bugi thì mình biết lâu rùi nhưg xe phun xăng động đến điện nên hơi ngại :D mún độ lửa thì phải lên mobil sườn +bugi Denso iridium racing -> chi phí kha khá đấy :D
Xe bác đi hơi ỳ thì thay lọc đi bác ,thay luôn nhớt máy motul scooter + dầu lap đi .Nếu đèo 2 cân 3 vẫn hơi ỳ thì đi bi 12g đi ,chịu hao xăng tí .
Lên máy 150 thì mình cũng ko khoái lắm ,vì đi tnao là mình thấy chấp nhận đc rùi ,k muốn đòi hỏi gì hơn :D

repsol

Xe container
Nói chung k nên đi bi hỗn hợp ,chạy nó kì lắm .Bác cứ chạy một tgian xem sao ,nếu k thk thì đi bi 13g hoặc 14g là ok .NÓi chung nên đi cả bộ 6 viên chứ k nên đi bi hỗn hợp :D
Thanks bác nhé.bác hay làm xe ở đâu cho e địa chỉ để ra làm :D
còn cái nữa là zoăng cao su ở máy của e bị rách rồi.trên Dũng LR bảo ko có phải ra chợ giời mua.bác biết chỗ nào mua ngoài chợ giời ko?vì e chả vào trong đấy bao giờ nên ko biết mua chỗ nào.mà để thế đi thì có sao ko ạ?mất 1 đoạn khoảng 10cm rồi :(

ducanh91

Xe điện
ở cái lắp thay nhớt hả bạn hay cái gì ? hay ở lốc máy phần côn ??? Bạn nói k rõ thế thì khó lắm .Bạn cho 500d ảnh là tốt nhất :D

lucky82

Đi bộ
Chính xác là 16g .Nếu bạn thay cho hayate thì sẽ hơi yếu ga đầu đấy .Nhìn chung nên để bi tầm 13g đvoi máy 125 :D
Cân thực tế có được 16g không ducanh91? Mà bi này mua ở đâu cho đảm bảo hàng zin vậy? Mình ở trong Tp.HCM. Thanks.

ducanh91

Xe điện
Cân thực tế có được 16g không ducanh91? Mà bi này mua ở đâu cho đảm bảo hàng zin vậy? Mình ở trong Tp.HCM. Thanks.
cân bằng cân điện tử là 16g mà bạn ! trong Nam thì mình k biết ở đâu hxhx .Nói chung cứ mua túi bi màu hồng nguyên kit của Honda là ok thui :D

repsol

Xe container
ở cái lắp thay nhớt hả bạn hay cái gì ? hay ở lốc máy phần côn ??? Bạn nói k rõ thế thì khó lắm .Bạn cho 500d ảnh là tốt nhất :D
ở lốc máy ý bác ạ.toàn bộ cái lốc bên trái.còn dầu ở bên phải (nhìn từ sau) mà bác.cụm máy bên dưới lọc gió.bác chưa hình dung ra thì mai e chụp ảnh :D

ducanh91

Xe điện
ở lốc máy ý bác ạ.toàn bộ cái lốc bên trái.còn dầu ở bên phải (nhìn từ sau) mà bác.cụm máy bên dưới lọc gió.bác chưa hình dung ra thì mai e chụp ảnh :D
thế bác nói luôn là cái cao su ở bộ côn cho dễ hiểu bác nói lòng vòng e chả hiểu :D
Bác kiếm cái cao su mới đi ,nếu bi rách ở trên thì nước dễ vào lắm nhất là lúc rửa xe ý .

repsol

Xe container
ducanh91 nói:
thế bác nói luôn là cái cao su ở bộ côn cho dễ hiểu bác nói lòng vòng e chả hiểu :D
Bác kiếm cái cao su mới đi ,nếu bi rách ở trên thì nước dễ vào lắm nhất là lúc rửa xe ý .
Sorry bác tại e cũng chả biết từ ngữ chuyên môn gọi là j:D tất nhiên là e muốn thay rồi nhưng trên nhà Dũng LR báo ko có hàng để thay.e muốn hỏi bác là e có thể mua ở đâu ý:D

Bin8x

Xe máy
các bác cho e hoi với cho e lời khuyên với.xe em bị trượt côn,phần 3 cái má côn nhẵn hín an k dều khi đi chậm ga lên xe giật đùng đùng.hôm rc bac ducanh bảo ra thợ bảo nó lấy giáp mỏng trà qua sẽ hết.đi đc 2000km nữa ại bị.h e phải làm ntn??hic//hic///các bác giúp e vơi,đi xe bực mik quá

ducanh91

Xe điện
Sorry bác tại e cũng chả biết từ ngữ chuyên môn gọi là j:D tất nhiên là e muốn thay rồi nhưng trên nhà Dũng LR báo ko có hàng để thay.e muốn hỏi bác là e có thể mua ở đâu ý:D
Bác ra chợ zời hỏi xem sao ,mình cũng chưa mua cái này bh nên chưa biết mua ở đâu :D
các bác cho e hoi với cho e lời khuyên với.xe em bị trượt côn,phần 3 cái má côn nhẵn hín an k dều khi đi chậm ga lên xe giật đùng đùng.hôm rc bac ducanh bảo ra thợ bảo nó lấy giáp mỏng trà qua sẽ hết.đi đc 2000km nữa ại bị.h e phải làm ntn??hic//hic///các bác giúp e vơi,đi xe bực mik quá
THì mình nói rùi mà ! chà chà má côn nthe chỉ đi đc 1 tgian xog lại đâu vòa đấy thui .Bác thay chuông khoan đi +chỉnh lại côn sau tí chút là hết hẳn ngay :D

Bin8x

Xe máy
cảm ơn bác ducanh nhé.
nhân tiện bác cho e hỏi địa chỉ của bác Shark ở đâu để em qua khoan chuông và chỉ lại côn sau là chỉnh lại phần nào e đi chỉnh luôn bác ơi...

Bin8x

Xe máy
bác shark 150cc bác cho e địa chỉ của bác với hôm nào em qua bác khoan chuông giúp em...

ducanh91

Xe điện
bác shark 150cc bác cho e địa chỉ của bác với hôm nào em qua bác khoan chuông giúp em...
Ở Đường Xuân La - Tây Hồ nhé .nhưng đợt này hình như bác ý đi chơi rùi ,k biết có làm k nữa ,bác thử pm vào box bác ý xem sao :D

Trạng thái
Thớt đang đóng