Độ bền xe HONDA VIỆT NAM QUÁ KÉM

DươngLH.BK

Xe tải
Chào các bác ạ
e mới mua con xe FUTURE của honda đời 2016, em mới mua chạy đc khoảng 20 cây thôi, chưa gì đã liên tục bị hóc số, nghĩa là ví dụ em đang ở số 2 mà lên số 3 thì tự dưng nó sẽ ở số lửng, không thuộc số 2 cũng không phải số 3, máy dồ lên nghe sợ lắm, phải đạp mạnh số xuống thì mới về được số 3, cảm giác rất là xót xe, máy thì rõ ràng 125 phân khối mà rõ yếu
xe e không phải là phun xăng điện tử mà chỉ phun thường, e nghĩ phun thường khỏe hơn nên em mới mua ai dè xe cảm giác rất yếu, mặc dù đi số 3 mà cảm giác rất yếu
chẳng biết HONDA việt nam nó thế nào chứ e thấy còn kém hơn xe tàu, ra thắc mắc ở HEAD nó kêu đó là hiện tượng bình thường , nản !!!!
Chắc chưa quen xe nên sang số ko đủ vòng tua.

thachnhung

Xe container
Con Shmode 2016 mới đi 900km hiện kêu rít bánh sau! E đang theo dõi, trên 1000km phải ra hãng kiểm tra! Có vẻ ko ổn áp lắm! Tổng thiệt hại con này 67tr mà lởm khởm quá!

Cao Phong

Xe hơi
Con Shmode 2016 mới đi 900km hiện kêu rít bánh sau! E đang theo dõi, trên 1000km phải ra hãng kiểm tra! Có vẻ ko ổn áp lắm! Tổng thiệt hại con này 67tr mà lởm khởm quá!
shmode head bán đắt nhỉ con em em có người quen cả thuế cả biển 55-56 củ gì đó biển huyện gia lâm nên rẻ hơn nội thành

thachnhung

Xe container
shmode head bán đắt nhỉ con em em có người quen cả thuế cả biển 55-56 củ gì đó biển huyện gia lâm nên rẻ hơn nội thành
Mình lấy màu bạc hỏi chục head chả thằng nào có, suốt ngày kêu khan hàng! Mịa làm giá quá! Xe 2b thì nhịn chứ 4b cạch thằng honda!

hùngauto

Xe tăng
trc mình chạy con xe ab 125 được hơn 1 năm hôm vừa đổ xăng xong không thể nổ máy nữa, chốt chết bơm xăng, mang ra head ktra bảo ko được bảo hành do lắp thêm còi. chán luôn, đi được tgian con có nó đâm vào đổ xe em chán chốt bán luôn, lúc đó mới có 1v5 km , mà phần sơn ở 2 giảm sóc trước với ốp bưởng máy sau đã bong rộp sơn cũng ko được bảo hành, chốt: CHẤT LƯỢNG CỦA XE HONDA VN QUÁ LỞM

vien phuong

Xe buýt
các cụ chém kinh thế. E đi con Future Neo GT được 13 vạn rồi có làm sao đâu, mỗi xe tỷ lệ truyền động khác nhau nên nếu cụ đi quen xe lại thấy nó lướt đấy, nhất là chạy đường xa.
Thiết kế fu125 kiểu Suziki, chạy nuớc hậu, đi trong thành phố rất dở. Cụ không thấy làm sao vì cụ quen với cái dở của nó rồi, và không có sự so sánh với xe khác. Em nói nghiêm túc đó.
Thật sự ai đã dùng quen và ca ngợi động cơ 100, 110cc Honda thì đều thất vọng với 125cc, bởi quan điểm thiết kế đã thay đổi.

thudieu

Xe máy
em đi cũng thấy xe nhanh tã, hồi mới đi máy nổ êm ru nghe sướng lắm, và dù rằng bảo dưỡng thay dầu thường xuyên nhưng giờ mới hơn 2 năm mà xe em đã đến độ đi nổ phành phạt nghe mà nản

thongck

Xe tăng
Chất lượng xe kém mà nhà nhà thi nhau đi mua. Sợ thật!
than thì cứ than thôi, nhưng khi quyết mua xe gì thì chủ yếu là do phụ huynh quyết, các bạn trẻ thường khó đc tự quyết. Ngày xưa em cũng vậy thôi :))

lnq2510

Xe hơi
fu đời này em đi kho thích bằng fi đời đầu

duythanhuct

Xe hơi
Xe Honda càng ngày càng kém thật, đó là kinh nghiệm của em khi đi Wave và future

BMZ_Z4

Xe điện
công nhận kém thật, ai cho em cái sh mới đổi lấy cái xe ga đời đầu em đang đi đây chưa chắc em đã đổi. haha
hôm qua em mất chìa khoá, mang ra hàng mà thợ làm khoá làm xong cái chìa trong vòng 1 phút. sợ thật
cho em sh chắc em chả giữ nổi 1 tuần vì em hay vứt xe khoá cổ rồi chạy lung tung

quanyen

Xe hơi
Của bền tại người thôi cụ ơi! Chứ e thấy xe honda vẫn ngon mà.

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các bác ạ
e mới mua con xe FUTURE của honda đời 2016, em mới mua chạy đc khoảng 20 cây thôi, chưa gì đã liên tục bị hóc số, nghĩa là ví dụ em đang ở số 2 mà lên số 3 thì tự dưng nó sẽ ở số lửng, không thuộc số 2 cũng không phải số 3, máy dồ lên nghe sợ lắm, phải đạp mạnh số xuống thì mới về được số 3, cảm giác rất là xót xe, máy thì rõ ràng 125 phân khối mà rõ yếu
xe e không phải là phun xăng điện tử mà chỉ phun thường, e nghĩ phun thường khỏe hơn nên em mới mua ai dè xe cảm giác rất yếu, mặc dù đi số 3 mà cảm giác rất yếu
chẳng biết HONDA việt nam nó thế nào chứ e thấy còn kém hơn xe tàu, ra thắc mắc ở HEAD nó kêu đó là hiện tượng bình thường , nản !!!!
Anh bạn lớn bên cạnh còn chạy dài dài

thienan.log

Xe buýt
Xe mới mà đã như vậy thì chắc chắn là có vấn đề, cụ mang thẳng đến cửa hàng kiểm tra lại xem.

Tuyên NH

Xe hơi
em con ab, chạy đc 4 5 tháng mà chán ko thể tả, máy yếu, nhựa kêu ro ro, nhất là phần đầu, ra hãng nó bảo dàn nhự n thế ko xử lý được, tiên sư cno chứ. ab 125 mà chạy 60km như đánh vật. máy rung ầm ầm chạy 4 5 chục cây mà mỏi nhừ người

vien phuong

Xe buýt
Nếu vào xe có hiện tượng khó vào số ae có thể mang ra head KTV sẽ kiểm tra và chỉnh lại côn là ngon ae nhé việc đó đơn giản mà chỉnh sai 1 tí là vào số khó thôi chứ k phải là độ bền kém hay ntn cả.
Thấy nick của cụ là Honda thắng lợi, nghĩa là kỹ thuật chính hãng, đầy mình! Cụ cho em théc méc cái: xe cụ chủ topic mới mua, chạy 20 km mà chỉnh chọt cái giề? Chỉnh mà được hóa ra dây chuyền nhà máy Honda để lọt sản phẩm lỗi hở cụ?
Thiết kế nó vậy. Nó dở từ trên giấy. Đừng nghĩ động cơ 100 cc tốt thì 125 cc phải tốt như vậy và tốt hơn. Động cơ Honda125cc khẳng định là động cơ dở, thiết kế kiểu nước hậu như Suzuki, nhưng thiết kế lẫn chất lượng chế tạo thua Suzuki.

Thấy nick của cụ là Honda thắng lợi, nghĩa là kỹ thuật chính hãng, đầy mình! Cụ cho em théc méc cái: xe cụ chủ topic mới mua, chạy 20 km mà chỉnh chọt cái giề? Chỉnh mà được hóa ra dây chuyền nhà máy Honda để lọt sản phẩm lỗi hở cụ?
Thiết kế nó vậy. Nó dở từ trên giấy. Đừng nghĩ động cơ 100 cc tốt thì 125 cc phải tốt như vậy và tốt hơn. Động cơ Honda125cc khẳng định là động cơ dở, thiết kế kiểu nước hậu như Suzuki, nhưng thiết kế lẫn chất lượng chế tạo thua Suzuki.
Cụ không hiểu về xe lắm nhỉ.
Chỉnh cái ốc ly hợp trên lốc máy cho phù hợp kiểu sang số của từng người. Vd ngày xưa mình thích đi xe Đạp số nhẹ hều thì chỉnh cái đó, nhưng sẽ không đi mo lửng dc, thi thoảng hóc số.
Xe làm hậu hay đề gì mình không quan tâm cơ mà máy 125 của fu thì đời neo tới nay chưa thay đổi ( mà giá xe neo, cá biẹt là fu x cứng tý thì còn đắt hơn giá xe hồi mua) đó là đánh giá chính xác nhất ( người ta nói: rồi thời gian sẽ trả lời mà)
Xe của su thì xin lỗi đi 7 năm bạn đem cho người ta chạy chạy chưa chắc họ dám nhận. Không so đc
Đánh giá phải dựa vào trải nghiệm, quan sát thống kê các dữ liệu. Chứ ngồi không nói xe này dở xe kia tốt thì không ổn.

thongck

Xe tăng
Cụ không hiểu về xe lắm nhỉ.
Chỉnh cái ốc ly hợp trên lốc máy cho phù hợp kiểu sang số của từng người. Vd ngày xưa mình thích đi xe Đạp số nhẹ hều thì chỉnh cái đó, nhưng sẽ không đi mo lửng dc, thi thoảng hóc số.
Xe làm hậu hay đề gì mình không quan tâm cơ mà máy 125 của fu thì đời neo tới nay chưa thay đổi ( mà giá xe neo, cá biẹt là fu x cứng tý thì còn đắt hơn giá xe hồi mua) đó là đánh giá chính xác nhất ( người ta nói: rồi thời gian sẽ trả lời mà)
Xe của su thì xin lỗi đi 7 năm bạn đem cho người ta chạy chạy chưa chắc họ dám nhận. Không so đc
Đánh giá phải dựa vào trải nghiệm, quan sát thống kê các dữ liệu. Chứ ngồi không nói xe này dở xe kia tốt thì không ổn.
em nghĩ honda được giá khi bán lại chủ yếu do tâm lý đám đông. Cụ nói đến fu x em mới nhận ra con fu x fi của ông bạn em hình như cùng đời 2010 với con si của em. Mà con si của em bao giết nó từ nước đề tới hậu. Cả hai con thì máy móc zin chưa từng sửa chữa nhưng fu x thì kêu kinh khủng (cọc cọc cọc) dàn sơn ống nhún, đùm ko còn tẹo nào. Có dịp e chụp cho cụ tấm ảnh đánh giá.