Thảo luận Độ bền Mazda

mattroido803

Xe đạp
Em quan tâm m3 1.5 màu vàng cát, giá cả, khuyến mại ntn các cụ inbox cho em với

TITDriver

Xe máy
Bền như mazda cụ yên tâm

Linhhn2015

Xe máy
Em định ngó nghiêng xe Mazda, nhưng có cậu bạn em lại bảo là xe Mazda cũng thương hiệu nhật nhưng khác nhiều với hai hãng Toy và Honda. Nó giống xe hàn quốc như Kia, Hyundai nhiều hơn, kiểu dáng đẹp thời gian đầu nhưng dùng nhanh xuống, đặc biệt là phần máy. Em cũng hơi ngạc nhiên nên vào đây hỏi các cụ thực sự là những người đã và đang sử dụng xe Mazda xem thế nào?
Em cũng đã từng sử dụng chiếc Mazda 3 đời 2005 chạy mấy năm thấy không bị hỏng hóc gì cả. Em đi mấy năm chỉ thay đúng 1 lên kính của bên lái bị hỏng ngoài ra không phải thay thế gì. Chỉ việc đổ xăng thay nhớt định kỳ là chạy thôi. Các xe đời sau này em thấy mọi người sử dụng cũng hay nói nội thất của xe mazda nhanh xuống, em không sử dụng mazda nữa nên không có ý kiến.

Lucas_lee

Xe tăng
Em vừa vào háng bảo hành gương ko cụp, ko xoè đc đây ạ.

Thấy bảo đây là lỗi chung, thay mới xong vẫn bị.

Bực hết cả mình.

Lucas_lee

Xe tăng
Đời bao nhiêu vậy bác?
Em đời 17, đang đợi háng họ thay cho cái mới rồi xem nó có bị lại ko ạ.

E theo dõi trên mấy trang FB về mazda thì thấy lỗi này bị nhiều, trên nhiều dòng mazda, lắm bác thay rồi được dăm bữa nửa tháng lại bị lại

IFun

Xe hơi
Thấy các cụ chê Mát Da tơi tả? Nhà cháu đi M3 2014 thấy hài lòng trong tầm giá ghê ghớm. Vừa rồi máu me định lên đời CX5 nhưng rồi lại dằn lòng ở với em nó. Dù đã 4 tuổi, nội thất có cũ đi, ngoại thất nhà cháu mới sơn và phủ bóng toàn thân nên vẫn nõn nà. Máy thì vẫn êm ru, lên cao tốc HN-HP nhà cháu vẫn cho em nó lên 140, có lúc vắng (tết) còn cho lên 160 suốt 70km và thấy vẫn OK. Cháu cũng từng chạy nhiều xe khác, có cả BMW328i... thì thấy là M3 là xe cỏ, ngon trong tầm giá, đừng mang em nó ra so với BMW hay Merc mà tội em nó

Thành Civic

Xe buýt
Thấy các cụ chê Mát Da tơi tả? Nhà cháu đi M3 2014 thấy hài lòng trong tầm giá ghê ghớm. Vừa rồi máu me định lên đời CX5 nhưng rồi lại dằn lòng ở với em nó. Dù đã 4 tuổi, nội thất có cũ đi, ngoại thất nhà cháu mới sơn và phủ bóng toàn thân nên vẫn nõn nà. Máy thì vẫn êm ru, lên cao tốc HN-HP nhà cháu vẫn cho em nó lên 140, có lúc vắng (tết) còn cho lên 160 suốt 70km và thấy vẫn OK. Cháu cũng từng chạy nhiều xe khác, có cả BMW328i... thì thấy là M3 là xe cỏ, ngon trong tầm giá, đừng mang em nó ra so với BMW hay Merc mà tội em nó
Chuẩn cụ. Khen chê so sánh gì cũng phải so với xe cùng tầm giá. Và phải so trên nhiều tiêu chí.

CuongQN

Xe hơi
Em đời 17, đang đợi háng họ thay cho cái mới rồi xem nó có bị lại ko ạ.

E theo dõi trên mấy trang FB về mazda thì thấy lỗi này bị nhiều, trên nhiều dòng mazda, lắm bác thay rồi được dăm bữa nửa tháng lại bị lại
Chuẩn, Mazda gương hay bị lỗi cụp xòe khi dầm nước lâu. Không cần sửa chữa gì đâu. Khi nào nó không cụp-xòe được cụ cứ đóng-mở công tắc gương vài lần là hết bệnh. Nếu vẫn không đóng mở được thì tác động nhẹ bằng tay (nhẹ thôi nhé) vài lần sẽ hết

sleepy86

Xe hơi
Chất lượng M2 thì thế nào các cụ. Máy so với M3 thì là 1 mà.

MinhHang2012

Xe máy
Nói về ghế da e thấy ko đc tốt cho lắm. Xe em mới mua đc 2 tháng nhưng ghế lái đã bị nhăn rồi.

Lúc mới mua, quên đặt bó hoa trên ghế có mấy tiếng mà lõm 1 vết do cọc tre trong bó hoa đè lên. Tuởng ngồi nhiều sẽ căng trở lại, bây giờ vẫn ko hết được vết lõm.

Nói chung cũng chấp nhận được thôi!

Lucas_lee

Xe tăng
Chuẩn, Mazda gương hay bị lỗi cụp xòe khi dầm nước lâu. Không cần sửa chữa gì đâu. Khi nào nó không cụp-xòe được cụ cứ đóng-mở công tắc gương vài lần là hết bệnh. Nếu vẫn không đóng mở được thì tác động nhẹ bằng tay (nhẹ thôi nhé) vài lần sẽ hết
Em phi thẳng ra hãng, được bảo hành thay mới ạ.

Để về theo dõi xem sau còn bị lại hay không. Hôm nay phi ra để thay mới thì nó lại cụp xòe được, dưng mà em kệ, cứ thay.

trong_hang2007

Xe buýt
Nói về ghế da e thấy ko đc tốt cho lắm. Xe em mới mua đc 2 tháng nhưng ghế lái đã bị nhăn rồi.

Lúc mới mua, quên đặt bó hoa trên ghế có mấy tiếng mà lõm 1 vết do cọc tre trong bó hoa đè lên. Tuởng ngồi nhiều sẽ căng trở lại, bây giờ vẫn ko hết được vết lõm.

Nói chung cũng chấp nhận được thôi!
Chắc xe cụ ăn phải miếng da kém rồi. Xe e gần 3 năm vẫn căng đét. Ngồi suốt ngày bao năm nó k nhăn, ko bóng mà cụ để bó hoa lên bị thì dính phải miếng da đẻu. E biết rất nhiều xe, xe nào cũng căng. Nếu cứ như da ghế xe e thì đánh giá là rất ổn và đẹp.

trong_hang2007

Xe buýt
Em phi thẳng ra hãng, được bảo hành thay mới ạ.

Để về theo dõi xem sau còn bị lại hay không. Hôm nay phi ra để thay mới thì nó lại cụp xòe được, dưng mà em kệ, cứ thay.
Cq mình 4 con mua gần nhau, thời gian hơn 2 năm rồi nhưng chưa con nào lỗi moto gương. Thấy các cụ trong group bảo do cái bánh răng nc vào làm khô dầu nên nó mòn. Xe mình có thói quen xuống xe là cụp, hay là cụp xoè nhiều quá nó lại ko lỗi.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Chắc xe cụ ăn phải miếng da kém rồi. Xe e gần 3 năm vẫn căng đét. Ngồi suốt ngày bao năm nó k nhăn, ko bóng mà cụ để bó hoa lên bị thì dính phải miếng da đẻu. E biết rất nhiều xe, xe nào cũng căng. Nếu cứ như da ghế xe e thì đánh giá là rất ổn và đẹp.
Không phải miếng da đểu đâu, mà chỗ da ở phần nó nhô cao lên phần đệm lúc mình vào xe đặt mít xuống ghế kiểu gì cũng ngồi đè nên do vậy chỗ đó bị nhàu hơn cho khác là đương nhiên.

trong_hang2007

Xe buýt
Không phải miếng da đểu đâu, mà chỗ da ở phần nó nhô cao lên phần đệm lúc mình vào xe đặt mít xuống ghế kiểu gì cũng ngồi đè nên do vậy chỗ đó bị nhàu hơn cho khác là đương nhiên.
Chỗ đó thì đúng vậy. Nó hơi đứng nên vao xe bị gấp nhiều lần. Nó cũng chỉ là vết nhăn thôi. Hầu như các xe đều bị nhăn chỗ đó nếu là ghế thể thao cạnh nhô cao. Nếu mép đó thiết kế phẳng thì chắc nó ko việc gì.

Lucas_lee

Xe tăng
Cq mình 4 con mua gần nhau, thời gian hơn 2 năm rồi nhưng chưa con nào lỗi moto gương. Thấy các cụ trong group bảo do cái bánh răng nc vào làm khô dầu nên nó mòn. Xe mình có thói quen xuống xe là cụp, hay là cụp xoè nhiều quá nó lại ko lỗi.
Đợt này em đang theo dõi xem mô tơ mới thế nào. Hôm trước cụp xòe, đến hôm đi bảo hành thì nó lại ngon nghẻ. Chắc mỗi lần nước vào lại bị thôi ạ. Chịu khó dùng tay hỗ trợ tí thì lại ngon như bth

vios77

Xe buýt
em đi cái công nông đầu dọc nội địa hoá 80% vỏ cực bền, chỉ kem mỗi vỏ xe bọc thép thôi