Thảo luận Độ bền Mazda

đất hai vua

Xe hơi
Mazda trước đây thôi, giờ về tay anh Hải thì khác rồi, bềm hay ko cần thời gian kiểm chứng, cơ mà mới tí đã dính phốt Maz3, em là em éo có tin mấy con lắm option mà giá lại rẻ lại ngon bền được, khác gì mấy đồ điện tử TQ, kiểu gì nó chả làm được, tính năng ko kém thậm chí hơn bọn Mỹ, Nhật, cơ mà bền thì...
Mazda thi ghét nhất là nội thất. còn máy móc thì bền. Mình dùng Pre 2005 mà như cục gạch

ca_kiem

Xe container
E chả biết có bền hay ko nhưng e vừa chạy 1 con mazda 3 2003 làm chuyến hn nghệ an chạy 1 mạch lúc cao điểm lên 120km mà thấy vẫn ngon choét chả vấn đề giề..
Muốn test xe thật sự thì làm chuyến hà nội - thái nguyên - bắc kan - cao bằng rồi tính.
Chứ cụ test đi nghệ an coi như không test. Xe mà chịu đựng đc 5 đèo ( bắc kan - cao bằng ) không bị sôi nước mát tại đỉnh đèo gió coi như okie.
Mà con mazda 3 2003 cụ không nên đi đường đó, lượt đi lượt về e phải bảo dưỡng vừa vừa đấy

Chỉnh sửa cuối:

Lại Minh Thành

Xe đạp
Mazda thi ghét nhất là nội thất. còn máy móc thì bền. Mình dùng Pre 2005 mà như cục gạch
Mazda nội thất đẹp quá chứ cụ. Như M3 em nghĩ nhất phân khúc luôn. Em cũng đang phân vân nhưng chưa thấy cụ nào review xe anh Hải sau 3,4 năm nên vẫn lăn tăn về độ bền của M3.

nhh1973

Xe hơi
Mazda nội thất đẹp quá chứ cụ. Như M3 em nghĩ nhất phân khúc luôn. Em cũng đang phân vân nhưng chưa thấy cụ nào review xe anh Hải sau 3,4 năm nên vẫn lăn tăn về độ bền của M3.
Độ bền Mazda đã được kiểm chứng, cùng là Nhật. Cá vàng ở mình do chất lương xăng lởm, chứ có nước nào khác bị đâu. Công nghệ cao, xăng dỏm dính ngay. Merce mãi mới dám đưa máy dầu sang Việt nam.

Lại Minh Thành

Xe đạp
Độ bền Mazda đã được kiểm chứng, cùng là Nhật. Cá vàng ở mình do chất lương xăng lởm, chứ có nước nào khác bị đâu. Công nghệ cao, xăng dỏm dính ngay. Merce mãi mới dám đưa máy dầu sang Việt nam.
Đấy là xe nhập, còn xe anh Hải thì sao ạ, nghe nói nhiều linh kiện Tung Của ạ?

nhh1973

Xe hơi
Đấy là xe nhập, còn xe anh Hải thì sao ạ, nghe nói nhiều linh kiện Tung Của ạ?
Trung quốc là đại công xưởng của Thế giới. Gần như tất cả các sản phẩm, kể cả các sản phâm khác không phải là xe hơi, đều sản xuất từ Trung quốc.

computerxmen

Xe hơi
Độ bền mà cụ so em nó với dòng cỏ Huyndai,kia thì em nó nhất luôn rồi, em chạy hai năm chả thấy khác gì với lúc mới lấy cá vàng cá đỏ chả thấy đâu, tầm tiền đó thì em nó ngọt rồi quất đi thôi cụ
Dự cụ cũng ko dễ tính...

Lại Minh Thành

Xe đạp
Trung quốc là đại công xưởng của Thế giới. Gần như tất cả các sản phẩm, kể cả các sản phâm khác không phải là xe hơi, đều sản xuất từ Trung quốc.
Em biết thế, nhưng ví dụ Elantra nhập toàn bộ linh kiện Hàn về VN lắp ráp, hay Honda nhập Thái.
Cứ nghe TQ là có gì đó dị ứng rồi.

Lại Minh Thành

Xe đạp
Độ bền mà cụ so em nó với dòng cỏ Huyndai,kia thì em nó nhất luôn rồi, em chạy hai năm chả thấy khác gì với lúc mới lấy cá vàng cá đỏ chả thấy đâu, tầm tiền đó thì em nó ngọt rồi quất đi thôi cụ
Dự cụ cũng ko dễ tính...
Hehe, nếu không muốn nói là kỹ tính ạ. Em vd như Iphone 4s em dùng 5 năm vẫn như mới haha, thích lên đời thì đổi thôi. Em cũng ko định đi 1 xe cả đời đâu nhưng vừa đi vừa sửa thì khó chịu lắm. Nên cẩn thận chút. Đang phân vân cả elantra (CKD cũng tốt nhưng nội thất hơi xấu và ít op) và City top.
Cụ đi xe rồi thì tư vấn em với ạ.
Cảm ơn cụ!

computerxmen

Xe hơi
Hehe, nếu không muốn nói là kỹ tính ạ. Em vd như Iphone 4s em dùng 5 năm vẫn như mới haha, thích lên đời thì đổi thôi. Em cũng ko định đi 1 xe cả đời đâu nhưng vừa đi vừa sửa thì khó chịu lắm. Nên cẩn thận chút. Đang phân vân cả elantra (CKD cũng tốt nhưng nội thất hơi xấu và ít op) và City top.
Cụ đi xe rồi thì tư vấn em với ạ.
Cảm ơn cụ!
Chân tềnh vơi cụ Elantra kể city không đủ tuổi so sánh với em nó, nếu xét tổng thể

tntnb

Xe điện
Chân tềnh vơi cụ Elantra kể city không đủ tuổi so sánh với em nó, nếu xét tổng thể
Altis bây giờ hơn maz 3 có mấy sọi thì cũng đáng để xem xét. Nhưng mua để đi phục vụ mình và gđ thì nên mua ford forcus quá ok về mọi mặt.

computerxmen

Xe hơi
Altis bây giờ hơn maz 3 có mấy sọi thì cũng đáng để xem xét. Nhưng mua để đi phục vụ mình và gđ thì nên mua ford forcus quá ok về mọi mặt.
Chuẩn rồi cụ, Altis cân nhắc với md3 thì hợp lý hơn là con elatran bác pic băn khoan

Lại Minh Thành

Xe đạp
Chuẩn rồi cụ, Altis cân nhắc với md3 thì hợp lý hơn là con elatran bác pic băn khoan
Altis E cvt đã 700 chưa lăn bánh r bác ơi. Thế thì cố quá. Em cũng chỉ đi gia đình thôi, lại còn trẻ nữa, altis hơi già. Chưa kể ghét nhất toy vụ túi khí. Em chỉ cân nhắc giữa m3, city top và bây giờ thêm elan nữa (vì nó là ckd). M3 thì đẹp thật nhưng ko biết có bền bằng city ko thôi.

computerxmen

Xe hơi
Nếu bác thanh niên thời đại thì phải cân em MD3 nhé, dáng đẹp máy khỏe .

Nhomkinhhungphat

Xe tải
cá vàng do xăng =))
thông tin ở đâu vậy cụ. k biết còn phán bừa hay cụ sale ;))

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Cụ ơi, máy là Made In Japan. Em đố ông nào giám dán cái tem Made in Japan mà lại nhập từ China đấy. Máy Sky Active chỉ SX tại Thái Lan bà Nhật Bản.

Vậy KIA cũng linh kiện Nhật hả cụ, mọi thứ Opt, nội thất lung tung con Kia K3 dùng chung với Mazda 3 đó, mà Nhật lại ngại ghi Made In Japan toàn thấy Made In China, dù phần ghi Made rất ít nhưng nó thường là China đấy cụ. Đã cụ nào mở phần máy xem nó ghi Made ở đâu chưa, giờ xe thường không Made In ThaiLand thì là Made In China, động cơ Mazda rất nhiều được sản xuất tại nhà máy Changan tại China, có cụ check trên mạng ra vậy, không biết động cơ ở VN suất xứ từ đâu, dù sao cũng chẳng có Japan đâu, nhưng nó là chính hãng, còn mấy phần nó dùng chung với Kia không phải hàng chính hãng đâu.

Hientn

Xe tải
cá vàng do xăng =))
thông tin ở đâu vậy cụ. k biết còn phán bừa hay cụ sale ;))
Em đi xe M3 đời trước chứ không được đi xe M3AN nhưng theo em biết thì động cơ Mazda 3 Skyactive tỷ số nén cao (13:1) nên dùng xăng 92 (và nhiều nơi còn bị pha dẫn đến không được 60) thì lỗi cá vàng là bình thường. Các xe về sau đã khắc phục được hiện tượng này.

Hientn

Xe tải
Muốn test xe thật sự thì làm chuyến hà nội - thái nguyên - bắc kan - cao bằng rồi tính.
Chứ cụ test đi nghệ an coi như không test. Xe mà chịu đựng đc 5 đèo ( bắc kan - cao bằng ) không bị sôi nước mát tại đỉnh đèo gió coi như okie.
Mà con mazda 3 2003 cụ không nên đi đường đó, lượt đi lượt về e phải bảo dưỡng vừa vừa đấy
Mấy cái đèo đó bây giờ đi chẳng khác đường đồng bằng mấy đâu mà cụ. Morning 1.0 chạy vẫn ngọt chứ không cần đến M3. Xe em M3 2010 leo Tam Đảo chở full người vẫn thấy nhẹ nhàng.

Công bằng mà nói thì xe Toy có phụ tùng thay thế rẻ hơn (cả chính hàng và hàng ngoài), thợ sửa dễ hơn. Xe Altis 1,8 CVT thấy có cụ nào nói sale báo chỉ có 680 chưa ra biển thì sẽ cạnh tranh khá tốt với M3FL.

Lại Minh Thành

Xe đạp
Duy nhất cái túi khí thôi cụ nhỉ. Còn altis mà 680 thì m3 cũng nhọc đấy.