độ bền của xe nissan

Langtutennis

Xe máy
Nissan bền hơn nhưng phụ tùng đắt hơn. Bác nào yêu Nissan thì yêu luôn cả cái điểm yếu của Nissan nhé :)

quyetthang

Xe tăng
Nissan bền hơn nhưng phụ tùng đắt hơn. Bác nào yêu Nissan thì yêu luôn cả cái điểm yếu của Nissan nhé :)
Phụ tùng đắt là xưa rồi bác ơi, giờ phụ tùng nhiều và rẻ chả khác giề xe Hàn :D, bác chuyển sang Nissan là biết

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Phụ tùng đắt là xưa rồi bác ơi, giờ phụ tùng nhiều và rẻ chả khác giề xe Hàn :D, bác chuyển sang Nissan là biết
Chuẫn kụ, iem chạy 2 đời Nissan gần 7 năm rồi chẳng thấy phụ tùng Nissan đắt, nhiều cái còn rẻ hơn TOY.

AccentLB

Xe tải
Nissan bền thì bền thật, máy êm ru.....! nhưng mẫu mã thì xấu nhất trong các hãng xe hơi. Vì thế sau 3~4 năm trôi qua nhìn lại xe mình, chả khác gì mặc quần loe ra đường ( mặc dù quần ko thủng ). Vì thế giá xe cũ... mất giá cừ vùn vụt.........Tida, Blue bird, Grandlivina, giờ đến thằng em hết Modern ở trung quốc về VN Sunny nữa.........Xấu tai xấu hại
Tóm lại NISSAN ko xuống giá vì độ bền mà xuống giá vì quá bị lỗi modern

RAVA

Xe ba gác
Nissan bền thì bền thật, máy êm ru.....! nhưng mẫu mã thì xấu nhất trong các hãng xe hơi. Vì thế sau 3~4 năm trôi qua nhìn lại xe mình, chả khác gì mặc quần loe ra đường ( mặc dù quần ko thủng ). Vì thế giá xe cũ... mất giá cừ vùn vụt.........Tida, Blue bird, Grandlivina, giờ đến thằng em hết Modern ở trung quốc về VN Sunny nữa.........Xấu tai xấu hại
-Bác nói hài hước nhưng...đúng! Vote bác.:))

vietduong

Xe buýt
nhưng sau 10 năm lại quay lại mode quần loe cũng nên, vậy lại thành mốt cụ nhỉ

sắp tới nissan ra mắt em Nissan Altima nhập mỹ giá 1,2 tỷ cạnh tranh với camrry đấy :)

titoe88

Xe máy
Ồ thế hả cụ. Taple của xe Cam hay Altis là nhựa dẻo ở lớp trên cùng và thường mềm, màu và chất dùng lại cứ tưởng là da. Em đi Tenna cũng đã 2-3 lần, thường ngồi dưới ko để ý kỹ nhưng lại cứ tưởng là nhựa như các xe khác. Giá họ gia cố chất keo giữa lớp da trên với nhựa dưới tốt hay xử lý chuẩn thì chắc cũng chả đến nỗi rộp sau mấy năm cụ nhể :))

NHưng nhựa tái chế, chất liệu kém thì nó sẽ bạc và giòn mau hỏng cụ ạ. Em thấy ít cái xe nào của Nhật đời mới mà taple bị bạc hay cong vênh lắm :D
Cụ gọi cái táp lô là taple em chẳng hiểu nó là cái gì:|. Táp lô tiếng anh nó gọi là dash cụ ạ. Hay cụ dùng tiếng nước khác mà em không biết. Em nghĩ cái da xe Infinity ko phù hợp với điều kiện khí hậu ở Việt Nam thôi chứ. Bố em đi FX35 được 5 năm rồi mà chẳng thấy bị sao.

titoe88

Xe máy
Đánh giá xe nissan thì e cũng mới đi được có 2 tháng mà chưa đi đủ 6000 km để đi thay dầu lần đầu tiên nên chẳng biết như nào. Nhưng tất cả những cái em tìm hiểu trước khi mua là chi phí sửa chữa thấp và độ bền thì đều thấy cao với lại em thích nhất là kiểu dáng của em nó nên mua. Chỉ có mấy điều hơi khó chịu ở xe em(2013 Nissan Rogue SV FWD) là khi dừng xe mà vẫn nổ máy thì máy kêu to quá so với quy định :-&. Cái kính cửa sổ đẳng sau bé quá nên khi đi trên đường cao tốc mà có chuyển lane thì hơi run. Hộp số CVT cần mất mấy hôm để làm quen. Còn lại em đều thích hơn con mụ già cũ kĩ trước đó của em(1997 Toyota RAV4 không điều hòa, tất cả mọi thứ đều cần sử dụng sức mạnh cánh tay) ;)). Đùa vui thế thôi chứ con xe cũ của em được bố em để lại 3 năm trước tuy xấu xí cũ kĩ thôi nhưng bền lắm chưa bao giờ phải thay cái gì lớn, lái vẫn ngon. Cầu mong em vợ mới cũng được như vậy[-O<

Chỉnh sửa cuối:

newvip

Xe tải
Mỗi cụ nói đều có ý hay và chưa hay. Em chốt là người nào đi qua các hãng rồi sẽ hiểu. Em là như vậy. Camry, accor thì Teana đầu bảng. Tương tự thế mà so với các giòng cùng phân khúc

RAVA

Xe ba gác
Mỗi cụ nói đều có ý hay và chưa hay. Em chốt là người nào đi qua các hãng rồi sẽ hiểu. Em là như vậy. Camry, accor thì Teana đầu bảng. Tương tự thế mà so với các giòng cùng phân khúc
-Nói thế thì vô cùng lắm, nào là đầu bảng về mặt kỹ thuật (cảm giác lái, tính năng kt, độ ổn định...), đầu bảng về an toàn, đầu bảng về service, đầu bảng về thẩm mỹ hay doanh số...cái thì hơn, cái thì kém, chung quy lại là cái nào bán được nhiều hơn tức là nó trung hòa hết được các điểm tốt xấu, trong đó đương nhiên là điểm tốt nhiều hơn!:-"

auterthewear02

Xe đạp
Nếu ai am hiểu về kỹ thuật thì nissan hơn hẳn tôyta đay

auterthewear02

Xe đạp
ở nhật bản và Mỹ nissan luôn dứng trên toyota bạn na.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Chuẫn kụ, bây h Altima ngon cũng k kém, hehe.

hangdocbk

Xe hơi
Nissan là tiên phong của nền công nghiệp Phát xít. Đố các Cụ biết : 1933 Nissan khai sinh, thì 4 năm sau thằng Auto nào khai sinh sau nó ở Phát Xít và thằng Auto này xin kỹ sư thiết kế 4 bánh ở đâu??????/:)
cụ kiến thức lịch sử thật uyên bác

rgvmen

Xe container
Em thấy cùng xe Nhật thì của bền tại người thôi, về Nissan tầm trung trở xuống thì em thấy hình thức xấu nhưng hiệu năng sử dụng ăn đứt Toy Tạch đấy :D

littlebull

Xe buýt
6 năm chỉ thay dầu và lọc thì ko biết có được gọi là lành hay bền gì đó không :)

Tigerforce

Xe điện
6 năm chỉ thay dầu và lọc thì ko biết có được gọi là lành hay bền gì đó không :)
Nhiều xe cũng thế chứ đâu phải nguyên Nissan. Tuy nhiên phải công nhận là Nissan bền thật, phòng em mua 1 em SSS đời 93 chạy liên tục mà máy móc vẫn ngon lành, trước bị tật là đang đi BT đạp côn là chết máy đi từ Yên Bái về Hn không nghe hết bài hát [-( nhưng giờ trị được rồi, xăng đường trường tầm 10l/100km.